[MU] Các bạn vui lòng giải thích cho mình mấy cụm từ
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên CanCaiTen's Avatar
    Thanks
    150

Các bạn vui lòng giải thích cho mình mấy cụm từ

Các bạn vui lòng giải thích cho mình mấy cụm từ sau được không. Vì thấy Sever các bạn chia sẻ hay dùng mà không hiểu ý nó thế nào:
    Thế nào là Server :
    1.repack
    2.crack
    3.Release
    4.checksum
    5.Server Dev
    6.CRACKED (NO FAKE)
    Khách viếng thăm hãy cùng CanCaiTen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator YouTobe's Avatar
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    520

Ðề: Các bạn vui lòng giải thích cho mình mấy cụm từ

hiểu sơ sơ ,thôi đợi người nhiều kiến thức vào...
    Khách viếng thăm hãy cùng YouTobe xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    100

Trích dẫn Gửi bởi CanCaiTen [Only registered and activated users can see links. ]
    Các bạn vui lòng giải thích cho mình mấy cụm từ sau được không. Vì thấy Sever các bạn chia sẻ hay dùng mà không hiểu ý nó thế nào:
    Thế nào là Server :
    1.repack
    2.crack
    3.Release
    4.checksum
    5.Server Dev
    6.CRACKED (NO FAKE)
    Không rõ lắm , vì các pro nhiều ng có khi dùng cũng chỉ thấy ng ta dùng xong bắt chiếc dùng , đa số lấy sever từ nc ngoài nên chnosg nó có cái cụm từ j là bắt chiếc ý mà

1.repack : pack là mã hóa , repack: là giải mã , đại khái sever nào cũng đều bị thằng làm ra nó mã hóa rồi , o mã hóa phơi ra thì nó làm kiếm tiền bằng cái gì ?
    2.crack : công việc này làm sau khi repack , uh thì giải mã rồi , nhưng nó vẫn bắt nhập key => crack phát nầu ,
    3.Release : dịch theo tiếng anh việt có nghĩa là phát hành, hiểu sơ sở là share sever thôi cũng đc
    4.checksum : bật checksum , là 1 hình thức để client và sever khớp với nhau , ng khác nếu sửa client hoặc thay client giả mạo sẽ o chạy đc
    5.Server Dev : sever đang còn phát triển
    6.CRACKED (NO FAKE) : cái này chịu, hiểu sơ sơ, hàng này đã đc crack ,không giả mạo, hoặc hiểu là o phải hàng fake
    cái 6 nói hơi khó hiểu nhưng nói thế này chắc là dễ hiểu hơn:
    Cái sever bạn o có wing4 , bnaj thay skin wing mini thành wing 4 => như thế nó gọi là fake
    tương tự như thế: Sử dụng ip nước ngoài ở trình duyệt gọi là : fake ip

good luck ! mà nói thật , mấy cái cụm từ đó o cần để ý , kệ nó là cái gì , đếch cần quan tâm, quan tâm cái reply của mem ở dưới , sever nhiều ng phàn nàn thì nhiều lỗi
    Khách viếng thăm hãy cùng thuynga xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 3 Users Say Thank You to thuynga For This Useful Post:

hoainiemclub (12-08-12), tieusuquay79 (14-09-12), YouTobe (12-08-12)

Thành Viên Tâm Huyết hoainiemclub's Avatar
    Thanks
    233

Trích dẫn Gửi bởi thuynga [Only registered and activated users can see links. ]
    Không rõ lắm , vì các pro nhiều ng có khi dùng cũng chỉ thấy ng ta dùng xong bắt chiếc dùng , đa số lấy sever từ nc ngoài nên chnosg nó có cái cụm từ j là bắt chiếc ý mà

1.repack : pack là mã hóa , repack: là giải mã , đại khái sever nào cũng đều bị thằng làm ra nó mã hóa rồi , o mã hóa phơi ra thì nó làm kiếm tiền bằng cái gì ?
    2.crack : công việc này làm sau khi repack , uh thì giải mã rồi , nhưng nó vẫn bắt nhập key => crack phát nầu ,
    3.Release : dịch theo tiếng anh việt có nghĩa là phát hành, hiểu sơ sở là share sever thôi cũng đc
    4.checksum : bật checksum , là 1 hình thức để client và sever khớp với nhau , ng khác nếu sửa client hoặc thay client giả mạo sẽ o chạy đc
    5.Server Dev : sever đang còn phát triển
    6.CRACKED (NO FAKE) : cái này chịu, hiểu sơ sơ, hàng này đã đc crack ,không giả mạo, hoặc hiểu là o phải hàng fake
    cái 6 nói hơi khó hiểu nhưng nói thế này chắc là dễ hiểu hơn:
    Cái sever bạn o có wing4 , bnaj thay skin wing mini thành wing 4 => như thế nó gọi là fake
    tương tự như thế: Sử dụng ip nước ngoài ở trình duyệt gọi là : fake ip

good luck ! mà nói thật , mấy cái cụm từ đó o cần để ý , kệ nó là cái gì , đếch cần quan tâm, quan tâm cái reply của mem ở dưới , sever nhiều ng phàn nàn thì nhiều lỗi
    mình thì cũng chả hiểu lắm mấy cái cụm này.mà cũng chả quan tâm làm j.quan trọng là mình làm đc cái j trong cái mớ repack cark release ......................
    Chào Khách viếng thăm Rất hân hạnh được làm quen
    Yahoo: [Only registered and activated users can see links. ]