[MU] Xin hỏi về tên Client
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên Tâm Huyết luutrunhac's Avatar
    Đang ở
    D:\Muserver
    Thanks
    89

Xin hỏi về tên Client

hoa mắt với các Client MU. Bác nào giải thích giúp vấn đề tên các chữ cái đằng sau với.
    Mình tạm hiểu Client 1.02C là phiên bản 1.02.03 theo bảng chữ cái latinh.
    Vậy Main 1.07.48 thì gọi là 1.07? bảng chữ cái đâu có nhiều chữ đến vậy?
    Hiện tại mình đang nghiên cứu bản SS2 của KúnKute. Trong Commonloc.cfg ghi 1.02.46 ko biết xài Client gì luôn.
    Xin hướng dẫn cụ thể chút Sẽ cảm ơn và hậu tạ.
    Giã từ game về bán ăn đêm

Thành Viên
    Thanks
    199

Ðề: Xin hỏi về tên Client

[Only registered and activated users can see links. ] Xem thử cái này
    Khách viếng thăm hãy cùng thantainho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thantainho vì bài viết này !

luutrunhac (17-05-12)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

Câu hỏi của bạn như vậy là không chính xác . Ta cần phân biệt như sau
    1. Muserver và Clien kết nối và sử dụng được là do 3 yếu tố quyết định đến
    a. Ip ( sửa trong Connectserver của muserver và trong main của Clien ) : ip phải giống nhau mới kết nối được
    b. Version : ( với server SCF thì sưa trong SCFData/ Với Season 2 thì sửa trong data/lang/.../Commonloc.cfg ---- Tại Clien sửa trong main : Version giữa server và clien phải khớp nhau nếu không sẽ xảy ra tình trạng khi kick vào chọn máy chủ có dòng thông báo " Phiên bản không phù hợp ..."
    c. Serial : cái này bạn không hỏi lên cuocdoisp không đề cập tránh mất thời gian

2. Vậy ở đây ta phát sinh vấn đề là nhiều người không phân biệt được cách gọi Version main :
    - Clien sử dụng main version 1.07.48 Version của main là 1.07.48 khác nhau ở chỗ nào ???

a. Clien sử dụng main Version 1.07.48 : version ở đây nó hiểu đơn giản là một cái tên để phân biệt giữa các phiên bản . Vì Webzen cho ra rất nhiều phiên bản muserver : ss1 , ss2, ss3, ss4, ss5, ss6 . Trong các phiên bản lại có nhiều bản update : ss5 eps1 , ss5 eps 2 , ss5 eps3 .... . Và điểm đặc biệt là phiên bản Mu nào cũng phải dùng main.exe . Như vậy nếu không chia nó ra các version thì ta không thể phân biệt được main nào dùng cho phiên bản nào . Vậy câu nói này có nghĩa đơn giản là để phân biệt các main với nhau thôi . Khi bạn nghe " Clien sử dụng main version 1.07.48 thì bạn hiểu rằng đó là main của phiên bản Mu SS6 Ep 1 " hoặc " clien sử dụng main version 1.3.52 thì đó là main của Mu SS6 ep 2 " ....

-- Ngoài cách gọi là 1.07.48 người ta còn có thể gọi là main 1.07V . Đơn giản chỉ là cách gọi để phân biệt thôi , chẳng có gì khác cả

b. Version của main là 1.07.48 là sao :
    đó chính là Version để so sánh giữa Clien và Server mà cuocdoisp đã nói ở mục 1.b

cuocdoisp nghĩ nói vậy là bạn hiểu cách phân biệt nhỉ .

TB : (Thường để biết clien đó sử dụng main gì người ta không báo giờ nói " clien sử dụng main version 1.07.48" cả mà nói là "clien này dùng main 1.07.48 ")để đơn giản và tránh nhầm lẫn các admin thường đặt Version của main là các số đơn giản : ví dụ ( 0.00.00 ---> 12345 )

theo server cua bạn Trong Commonloc.cfg ghi 1.02.46 vậy bạn hex trong main.exe là ( 2258; )
    căn cứ theo :
    1.0.2.4.6 + 1.2.3.4.5 = 2.2.5.8.11 = 2258;
    Theo Vipper
    10 --> :
    11 --> ;
    12 --> <
    13 --> =
    14 --> >
    Lần sửa cuối bởi cuocdoisp, ngày 17-05-12 lúc 11:31 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. The Following 3 Users Say Thank You to cuocdoisp For This Useful Post:

luutrunhac (17-05-12), tieusuquay79 (21-09-12), xProAx (17-05-12)

Thành Viên Tâm Huyết luutrunhac's Avatar
    Đang ở
    D:\Muserver
    Thanks
    89

Cảm ơn 2 bạn. Thông tin rất quý giá mình đã hiểu ra vấn đề.
    Mình đang mắc tiếp 1 vấn đề nữa là tất cả các bản SS2 1.02C mình cài đặt khi vào CC đều bị văng. Mình dùng Main cho bản 1.02.46 thì vào đc CC tuy nhiên di chuyển thì lại bị Disconnect.
    Vậy xin hỏi nguyên nhân do Main 1.02C hay Server? Mình đã tải mấy bản Server1.02C và Main 1.02C từ nhiều nguồn khác nhau đều dính lỗi disconnect khi vào CC.
    Giã từ game về bán ăn đêm

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] -= Client JX của VINAGAME SƠN HÀ XÃ TẮC và Client MINH ĐĂNG =-
    Bởi Sir.THÀNH™ trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 28
    Bài viết cuối: 12-11-12, 07:59 PM
  2. [Xin] Xin Client giống client của server dolongky
    Bởi thanhtu1007 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 01-10-11, 01:44 AM
  3. [Help]Client VNG có thể làm client để chạy game v83 dc ko :|
    Bởi TNMars trong diễn đàn Maple Story