Có cách nào hiện chính xác lượng máu nhân vật ?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành Viên
    Thanks
    43

Có cách nào hiện chính xác lượng máu nhân vật ?

Bro nào chỉ giúp mình làm thế nào để nhân vật có thể hiện rõ lượng máu nhân vật với. Mình test con DK tăng 50000 vit máu trong game hiện máu là x/19761 cho nó gồng máu lên là 6xxxx/43235 cho uống 1 bình máu máu còn 5xxxx/43235 cứ thế uống 1 bình giảm 1 ít xuống dưới cả lượng máu 43235 nữa.
    Trong sql mình để life và max life trong table characterlà bigint ( chuyển bynary hay real đều như vậy chả thấy thay đổi gì )
    Còn 1 vấn đề nữa là cũng trong table đó mình chỉnh clevel là 400 nhưng lúc lập nhân vật nhân vật vẫn lv 1 mình chỉnh sai chỗ nào chỉ mình với ( chỉnh số lần reset thì vẫn chuẩn ).
    Mà con SM đã lên master lúc đánh quái quái chết mà không hiện dame cái này chỉnh được ko và chỉnh ở đâu mọi người chỉ giúp với ( hình như dame to quá không hiện nổi ).
    Thanks
    Lần sửa cuối bởi oceankingdom, ngày 06-02-11 lúc 09:54 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng oceankingdom xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định hoangtu_eck94's Avatar
    Thanks
    392

Ðề: Có cách nào hiện chính xác lượng máu nhân vật ?

Trích dẫn Gửi bởi oceankingdom [Only registered and activated users can see links. ]
    Bro nào chỉ giúp mình làm thế nào để nhân vật có thể hiện rõ lượng máu nhân vật với. Mình test con DK tăng 50000 vit máu trong game hiện máu là x/19761 cho nó gồng máu lên là 6xxxx/43235 cho uống 1 bình máu máu còn 5xxxx/43235 cứ thế uống 1 bình giảm 1 ít xuống dưới cả lượng máu 43235 nữa.
    Trong sql mình để life và max life trong table characterlà bigint ( chuyển bynary hay real đều như vậy chả thấy thay đổi gì )
    Còn 1 vấn đề nữa là cũng trong table đó mình chỉnh clevel là 400 nhưng lúc lập nhân vật nhân vật vẫn lv 1 mình chỉnh sai chỗ nào chỉ mình với ( chỉnh số lần reset thì vẫn chuẩn ).
    Thanks
    cái này thì phải chỉnh ở chỗ mà chỉnh point + tiền ý. chứ kô phải chỉnh ở table character
    Server SCF Full Customs Wing, HP, SD, Antihack, Post Item, Fix Bug.......

Thành Viên
    Thanks
    43

Trích dẫn Gửi bởi hoangtu_eck94 [Only registered and activated users can see links. ]
    cái này thì phải chỉnh ở chỗ mà chỉnh point + tiền ý. chứ kô phải chỉnh ở table character
    [Only registered and activated users can see links. ]
    có phải chỗ mình bôi đen không ?
    Khách viếng thăm hãy cùng oceankingdom xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết SnowBlood™'s Avatar
    Đang ở
    Hell
    Thanks
    149

Phải pt mới nhìn thấy chính xác máu của nó, bởi vì cái cột máu màu đỏ max là 65535 nên max hết 1 cột nó sẽ chuyển số máu còn lại qua cột khác nên có tình trạng như thế
    Nhận cài đặt, hướng dẫn cài đặt, config chuẩn Mu Online/ Offline FREE cho anh em
    Anh em nào cần pm yahoo dưới nhé
    Yahoo: jongkidz

Thành Viên
    Thanks
    43

? không có cách nào tăng mức giới hạn của cái cột máu đó sao ?
    mà còn vấn đề dame to quá không hiện nổi trên quái thì sao ? có chỉnh được không anh em ?

VTM Coder eddy's Avatar
    Đang ở
    Net4Viet Team
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi oceankingdom [Only registered and activated users can see links. ]
    ? không có cách nào tăng mức giới hạn của cái cột máu đó sao ?
    mà còn vấn đề dame to quá không hiện nổi trên quái thì sao ? có chỉnh được không anh em ?
    Lượng máu 65535 đã được code ở main nên không thể thay đổi được số hiển thị của nó ^^.

Còn vấn đề damage lớn hơn số máu của quái khi nó chết , bạn hãy thử set số máu của quái lên nhiều hơn vài lần rùi test lại xem , nếu có hiện damage thì k sao còn nếu k thì do main ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng eddy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến eddy vì bài viết này !

oceankingdom (06-02-11)

Thành Viên
    Thanks
    43

Eddy có main ss6 nào ngon lành ko share mình với ?
    Cái dame trên quái là mình đoán là vậy thôi vì dùng nhân vật yếu hơn hoặc là dùng DK, MG đánh thì vẫn thấy nó nhảy dame. Có mỗi Summon đánh là chả thấy dame nữa +_ lúc ấy dame của nó mạnh lên quá mức nên mình nghĩ là do dame lớn quá nên không nhảy dame nổi.
    Mình dùng client và server ENC của thangvtv, có ai dùng client này test thấy vậy không ?

Thành Viên
    Thanks
    43

Trích dẫn Gửi bởi eddy [Only registered and activated users can see links. ]
    Lượng máu 65535 đã được code ở main nên không thể thay đổi được số hiển thị của nó ^^.

Còn vấn đề damage lớn hơn số máu của quái khi nó chết , bạn hãy thử set số máu của quái lên nhiều hơn vài lần rùi test lại xem , nếu có hiện damage thì k sao còn nếu k thì do main ^^
    mình test được rồi, đúng là tăng máu và def của quái lên thì lại nhìn thấy máu nhảy. Còn cái số 65535 liệu có khả năng fix lại được không nhỉ ?