[KT] ai giúp mình cái vấn đề add túi tân thủ vào game với
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành Viên
    Thanks
    3

Icon4 ai giúp mình cái vấn đề add túi tân thủ vào game với

như trên thôi. mình dow file túi tân thủ mới về save vào ổ minievent và xóa túi tân thủ cũ rồi sao mà vẫn hôk đc @@
    Khách viếng thăm hãy cùng bomdz1102 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên mrkutepro's Avatar
    Đang ở
    SafeZone
    Thanks
    82

Ðề: ai giúp mình cái vấn đề add túi tân thủ vào game với

Trích dẫn Gửi bởi bomdz1102 [Only registered and activated users can see links. ]
    như trên thôi. mình dow file túi tân thủ mới về save vào ổ minievent và xóa túi tân thủ cũ rồi sao mà vẫn hôk đc @@
    Có thể sever có 2 script cho túi tân thủ, do bạn hoặc ai đó vô tình copy nó lên làm 2. đặt 2 chỗ khác nhau, nên cái bạn copy sau nó sẽ ko có tác dụng
    Khách viếng thăm hãy cùng mrkutepro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi bomdz1102 [Only registered and activated users can see links. ]
    Như bạn mrkutepro nói , có thể source đó người ta viết scrip khác cho túi tân thủ, nếu là cái này thì cũng đơn giản, bạn vào kiểm tra lại scrip của túi tân thủ là gì, vào gameserver\setting\item\001\other mở file scriptitem.txt bằng excel ấn ctrl+F tìm đến từ Túi Tân Thủ xem ở bên cột T nó là gì thì đó là file scrip của nó, ví dụ như của tớ nhá :
    PHP Code:
    Túi Tân Thủ    Túi Tân Thủ    18    1    351    1    \image\item\other\scriptitem\shengdanlihe.spr        7    Quà cho Tân thủKhi luyện đến đẳng cấp nhất địnhcó thể mở Túi Tân Thủ để nhận thưởng        0    1    1    2821109        1    1        newplayergift 
    Sv của tớ vẫn để túi tân thủ theo cách truyền thống là ở gameserver\script\event\minievent\newplayergift.lu a , Nếu vẫn chưa tìm ra thì pm Y!M b_codon84 tớ chỉ cụ thể cho :
    Lần sửa cuối bởi hoainamqn, ngày 27-08-13 lúc 02:54 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng hoainamqn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi mrkutepro [Only registered and activated users can see links. ]
    Có thể sever có 2 script cho túi tân thủ, do bạn hoặc ai đó vô tình copy nó lên làm 2. đặt 2 chỗ khác nhau, nên cái bạn copy sau nó sẽ ko có tác dụng
    nếu trong trường hợp bị coppy làm 2, vì cái túi cũ vẫn còn tác dụng. một là bạn hãy search file , 2 là bạn reload script
    trong 2 trường hợp này trường hợp 1 khả quan hơn
    Khách viếng thăm hãy cùng vipcuonghy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên mrkutepro's Avatar
    Đang ở
    SafeZone
    Thanks
    82

Trích dẫn Gửi bởi vipcuonghy [Only registered and activated users can see links. ]
    nếu trong trường hợp bị coppy làm 2, vì cái túi cũ vẫn còn tác dụng. một là bạn hãy search file , 2 là bạn reload script
    trong 2 trường hợp này trường hợp 1 khả quan hơn
    có 2 file thì khi game sv load chỉ load 1 file thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng mrkutepro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!