[MU] Thế này có phải bị hack Sub domain không mọi người
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Thành Viên waoboy8k's Avatar
    Thanks
    189

Icon13 Thế này có phải bị hack Sub domain không mọi người

- ví dụ domail của mình là [Only registered and activated users can see links. ] và mình tạo sub domain là [Only registered and activated users can see links. ] . Nhưng khi vào domain này thì nó tự chuyển đến [Only registered and activated users can see links. ] . Mình không bik mu này của ai nhưng thật nham hiểm . Mình cũng đã chuyển là [Only registered and activated users can see links. ] . Thì cũng tự động chuyển về trang [Only registered and activated users can see links. ] . Mình tạo subdomain nào cũng bị chuyển về . Nhưng khi mình không tạo sub nữa mà chạy luôn trên domain chính thì không sao . Ví dụ là : [Only registered and activated users can see links. ] . Ae bik cách khắc phục xin chỉ giáo
    Khách viếng thăm hãy cùng waoboy8k xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    47

Ðề: Thế này có phải bị hack Sub domain không mọi người

pm t chỉ cho ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
    Khách viếng thăm hãy cùng khongthe xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến khongthe vì bài viết này !

waoboy8k (17-08-13)

Thành Viên yoken9x's Avatar
    Đang ở
    Recycle Bin
    Thanks
    88

Domain do mình quản lý thì không thể bị hack được.
    Có thể host làm forum của cậu bị hack, hoặc do mã nguồn forum của cậu không được bảo mật, nó lợi dụng up sell lên hack và direct link forum home của cậu sang trang của nó
    P/s: Dùng forum vbb mà không bảo mật thì nó local dể lắm, như cậu thì chắc bị nó hack quyền admincp rồi vào edit template direct sang trang của nó
    Lần sửa cuối bởi yoken9x, ngày 17-08-13 lúc 07:03 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng yoken9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến yoken9x vì bài viết này !

waoboy8k (17-08-13)

Thanks
    189

Trích dẫn Gửi bởi yoken9x [Only registered and activated users can see links. ]
    Domain do mình quản lý thì không thể bị hack được.
    Có thể host làm forum của cậu bị hack, hoặc do mã nguồn forum của cậu không được bảo mật, nó lợi dụng up sell lên hack và direct link forum home của cậu sang trang của nó
    P/s: Dùng forum vbb mà không bảo mật thì nó local dể lắm, như cậu thì chắc bị nó hack quyền admincp rồi vào edit template direct sang trang của nó
    Bạn ơi mình xóa hết forum và xóa hết db ở host tạo sub rồi . Thứ 2 là ip của sub mình cũng đã xóa rồi . Nếu như hack admincp như bạn nói thì khi mình đổi tên là [Only registered and activated users can see links. ] thì chắc cũng dính chưởng rồi

Thành Viên yoken9x's Avatar
    Đang ở
    Recycle Bin
    Thanks
    88

Trích dẫn Gửi bởi waoboy8k [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi mình xóa hết forum và xóa hết db ở host tạo sub rồi . Thứ 2 là ip của sub mình cũng đã xóa rồi . Nếu như hack admincp như bạn nói thì khi mình đổi tên là [Only registered and activated users can see links. ] thì chắc cũng dính chưởng rồi
    Cậu cứ test trước đi, clear history rồi vào lại, nếu vẫn bị thì vào cpanel domain trỏ sang 1 ip khác xem có khi nào host có vấn đề không?
    À, ping luôn xem domain của cậu có chạy chính xác ip khôg luôn.
    Khách viếng thăm hãy cùng yoken9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến yoken9x vì bài viết này !

waoboy8k (17-08-13)

Thành Viên
    Thanks
    37

Trích dẫn Gửi bởi waoboy8k [Only registered and activated users can see links. ]
    Đầu tiên cậu phải ping sub domain đấy ...xem ip nó về đâu.....còn nó về đúng IP Server của cậu thì khả nặng host hay server bạn đã bị hack bị đổi link
    Khách viếng thăm hãy cùng dodt93 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến dodt93 vì bài viết này !

waoboy8k (17-08-13)

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    870

chài - lại hacker quen thuộc
    Khách viếng thăm hãy cùng The Gamer xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến The Gamer vì bài viết này !

waoboy8k (17-08-13)

Thành Viên
    Thanks
    85

- ví dụ domail của mình là [Only registered and activated users can see links. ] và mình tạo sub domain là [Only registered and activated users can see links. ] . Nhưng khi vào domain này thì nó tự chuyển đến [Only registered and activated users can see links. ] . Mình không bik mu này của ai nhưng thật nham hiểm . Mình cũng đã chuyển là [Only registered and activated users can see links. ] . Thì cũng tự động chuyển về trang [Only registered and activated users can see links. ] . Mình tạo subdomain nào cũng bị chuyển về . Nhưng khi mình không tạo sub nữa mà chạy luôn trên domain chính thì không sao . Ví dụ là : [Only registered and activated users can see links. ] . Ae bik cách khắc phục xin chỉ giáo
    truoc củng bị 1 lần,domain reg = cc nên bỏ luôn
    Khách viếng thăm hãy cùng MrKubjn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến MrKubjn vì bài viết này !

waoboy8k (17-08-13)

Thanks
    189

ping domain chính [Only registered and activated users can see links. ] => Đang xài ip host nbb là chuẩn
    Ping sub diendan.mu-xxx.com => Cũng ip host nbb Cái sub này mình đã xóa ở cấu hình domain rồi mà sao vẫn ping đựoc nhỉ
    forum.mu-xxx.com => Cũng như cái sub trên

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi MrKubjn [Only registered and activated users can see links. ]
    truoc củng bị 1 lần,domain reg = cc nên bỏ luôn
    có khi đúng thế thât. không cái nào ngu bằng cái này bạn ah

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi muonline2012 [Only registered and activated users can see links. ]
    chài - lại hacker quen thuộc
    có cách nào khắc phục không bạn . Hiện giờ mình vẫn đang bt nhưng chỉ xài dc 1 host

16. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến waoboy8k vì bài viết này !

DieuNinh (17-08-13)

Siêu Người Mẫu BiKiNi DieuNinh's Avatar
    Đang ở
    Gần Nhà
    Thanks
    1,111

vu này căng nhỉ

chiều có nghe ông này nói về cái này

MU giờ thành mặt trận chống buôn lậu rồi
    Cuộc Đời Thật Lắm Chênh Vênh

18. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến DieuNinh vì bài viết này !

waoboy8k (17-08-13)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Có bạn nào từng trỏ domain trên IP động (dùng no-ip) không nhỉ ?
    Bởi HRain trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 24-05-13, 12:17 AM
  2. [JX] Share anti AWJX chống hack nhân vật chống hack Dupe !
    Bởi nguoidaukho trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 17-12-12, 12:05 PM
  3. hỏi về domain..........
    Bởi huuthao trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-04-11, 01:01 PM
  4. Mua Domain Ở Đâu ?
    Bởi huy147 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 23-11-10, 11:27 AM
  5. xin pro cach chong hack dis voi, hoac scan ip thag hack