[MU] Hướng dẫn add WebShop Nguyên Set items
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21
    Thành Viên Jackieldm's Avatar
    Thanks
    293

Hướng dẫn add WebShop Nguyên Set items

Hiện mình muốn add webshop nguyên set để tiện việc member mua chứ mua từng cái rất là lâu và khó chịu. Bạn nào hướng dẫn và chia sẽ mình cách nào bán nguyên set nha. Mình sài cái NBB Web Version 5
    Khách viếng thăm hãy cùng Jackieldm xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Fan MuOnline thanh_ca's Avatar
    Đang ở
    SG CiTy
    Thanks
    114

Ðề: Hướng dẫn add WebShop Nguyên Set items

xếp code của từng món nối đuôi nhau là ra code 1 set.
    Nói chung là vui thôi

3. The Following 2 Users Say Thank You to thanh_ca For This Useful Post:

hoainiemclub (17-09-12), Jackieldm (18-09-12)

Thành Viên
    Thanks
    100

ý bác thanhca cũng là 1 ý , nhưng nếu bắt chiếc tv web , chỉ dùng code của áo , thì mua đc cả set thì sẽ đơn giản hơn rất nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng thuynga xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    SG CiTy
    Thanks
    114

Có Code của TV web mang về thì đơn giản thôi.Chưa có code đó mà ngồi nghĩ ra để viết thì k đơn giản đâu .TVWeb xử lý ở từng khâu,lấy dữ liệu ở 2 file txt .sau đó ghep lại để được 1 set full.K hiểu đơn giản ở chỗ nào.
    Nói chung là vui thôi

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thanh_ca vì bài viết này !

Jackieldm (18-09-12)

Thành Viên Tâm Huyết hoainiemclub's Avatar
    Thanks
    233

Trích dẫn Gửi bởi thuynga [Only registered and activated users can see links. ]
    ý bác thanhca cũng là 1 ý , nhưng nếu bắt chiếc tv web , chỉ dùng code của áo , thì mua đc cả set thì sẽ đơn giản hơn rất nhiều
    bắt chước như thế nào cậu .mình k dùng tv web nên hok bik
    Chào Khách viếng thăm Rất hân hạnh được làm quen
    Yahoo: [Only registered and activated users can see links. ]

Thanks
    293

Nghĩa là em lấy 1 chuỗi code tất cả các set nối đuôi nhau có dấu khoảng trắng hay cái gì ngăn cách không anh hay nguyên chuỗi code lại đặt tên cho cùng khớp set lại hả anh. Mong anh giúp đỡ. Anh Thành qua cái Yahoo có thể hướng dẫn em làm việc trên Hosting không? Ở Localhost thì OK lên Hosting thấy phức tạp quá hix... Mong anh hướng dẫn cảm ơn

Thành Viên
    Thanks
    100

Trích dẫn Gửi bởi thanh_ca [Only registered and activated users can see links. ]
    Có Code của TV web mang về thì đơn giản thôi.Chưa có code đó mà ngồi nghĩ ra để viết thì k đơn giản đâu .TVWeb xử lý ở từng khâu,lấy dữ liệu ở 2 file txt .sau đó ghep lại để được 1 set full.K hiểu đơn giản ở chỗ nào.
    ở tv web , admin khi add thêm 1 set , chỉ cần add đúng seri của cái áo thôi , thay vì phải add 5 serii , thế tức là đơn giản hơn rồi ! @@
    và mình cũng chưa hiểu ý của bạn bảo nó xử lý ở từng file thế nào , lấy ở txt thì đúng , nhưng 1 file txt , o có 2 file txt nhé , ví dụ như cái shop set item , mua 1 phát , trong txt của shop áo cũng chỉ có 1 dòng seri của cái áo thôi nhé ,

o phải giống như bạn nghĩ , nó làm ra mấy cái txt gồm chân quần tay , ... rồi khi mua nó gộp lại đâu
    Lần sửa cuối bởi thuynga, ngày 18-09-12 lúc 06:38 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng thuynga xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Mua Vcoin Và Gate
    Thanks
    10

theo tớ bạn lên vào mumaker tìm từng code của món đồ và add trên NBB + giá là ổn nhất... time cũng chả mất bao nhiêu.. ~>
    Khách viếng thăm hãy cùng mua_vcoin xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    293

Mua từng món thì mình không nói, nhưng mua từng món vào mua xong phải vào nhân vật thoát ra, thoát ra xong lấy đồ nói chung lu bu và phức tạp với những bạn mua nguyên set đồ. Nếu mua nguyên set thì mình chỉ cần nối các chuỗi code dính liền nhau liên tục được hả các bạn

Đang ở
    SG CiTy
    Thanks
    114

Trích dẫn Gửi bởi thuynga [Only registered and activated users can see links. ]
    ở tv web , admin khi add thêm 1 set , chỉ cần add đúng seri của cái áo thôi , thay vì phải add 5 serii , thế tức là đơn giản hơn rồi ! @@
    và mình cũng chưa hiểu ý của bạn bảo nó xử lý ở từng file thế nào , lấy ở txt thì đúng , nhưng 1 file txt , o có 2 file txt nhé , ví dụ như cái shop set item , mua 1 phát , trong txt của shop áo cũng chỉ có 1 dòng seri của cái áo thôi nhé ,

o phải giống như bạn nghĩ , nó làm ra mấy cái txt gồm chân quần tay , ... rồi khi mua nó gộp lại đâu

Mình hiểu cái đơn giản mà bạn nói rồi ^^!.Đơn giản cho admin và người mua đồ thôi.Còn ý mình nói là ở code php bạn ah.Mới đầu nó load data ở file shop_amor.txt trước, sau đó "cắt" code item (code MMK) ra so sánh rồi lại tiếp tục load giá trị so sánh được ở file item_data.txt rồi trả về id, group ,... của nguyên set đó.Mình nói phức tạp là ở đó đó bạn.Thà xếp code 1 dãy cho nó đọc có phải nhàn hơn ngồi code thế kia k ^^!.Mỗi người suy nghĩ khác nhau nên k có gì phải bàn tán nữa.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi Jackieldm [Only registered and activated users can see links. ]
    Mua từng món thì mình không nói, nhưng mua từng món vào mua xong phải vào nhân vật thoát ra, thoát ra xong lấy đồ nói chung lu bu và phức tạp với những bạn mua nguyên set đồ. Nếu mua nguyên set thì mình chỉ cần nối các chuỗi code dính liền nhau liên tục được hả các bạn
    Đã nói ở trên rồi thì thử test xem.Test nó còn cái hay. phát sinh nhiều cái cần phải biết.Đàng này cứ hỏi đi hỏi lại. Chán.

Cái code của set đồ là dựa vào cách lấy code item nhận thưởng từ giftcode của NBB ấy, Trong phần server đó.
    Lần sửa cuối bởi thanh_ca, ngày 18-09-12 lúc 08:15 AM.
    Nói chung là vui thôi

13. The Following 2 Users Say Thank You to thanh_ca For This Useful Post:

hoainiemclub (18-09-12), Jackieldm (18-09-12)

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Pr0 nào có cái webshop chỉ bán nguyên liệu share cho em với
    Bởi thiepls trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-09-11, 11:29 AM
  2. Cần 1 Pr0 giúp chỉnh sửa webshop ( chỉ bán nguyên liệu )+item Vp
    Bởi thiepls trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-09-11, 11:07 AM
  3. WEbshop bán đồ nguyên SET
    Bởi sieucuoivnn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu