Share VMWare TLBB ( Tích hợp Server+Oracle+MySQL) - Trang 20
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 20 của 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 10 18 19 20 21 22 30 ... CuốiCuối
Kết quả 191 đến 200 của 436
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Share VMWare TLBB ( Tích hợp Server+Oracle+MySQL)

thường khi qua máy khác cấu hình phần cứng khác ( card mạng...) thì lúc open VMWare file server mình gởi thì nó sẽ hiện lên 1 bảng hòi keep... hay remove thì chọn remove còn ko hiện j thì thôi cứ open rồi oánh lệnh chơi như bình thường ko có j cả
    Khách viếng thăm hãy cùng zrockmanx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Bạn zrockmanx bạn đã online được chưa? hướng dẫn cho mình với! chơi 1 mình buồn lắm, mình mong có thể cùng với vài người bạn chơi chung, chứ thui thủi trong thế giới TL có mình ên hà, buồn ghê á!
    Có cách nào biến máy tính của mình thành Server để chơi online không hả bạn? Mình đọc 1 số tài liệu thì thấy phức tạp quá, vượt khả năng của mình goài!
    Khách viếng thăm hãy cùng nhannhinhanh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Bạn nào biết cài sever tường tận làm ơn cho mình xin cái yahoo , mình mới vô , không biết làm gì hết yahoo mình là phuctuong4207
    Khách viếng thăm hãy cùng phuctuong42 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Config online thì bạn vào file ServerInfo.ini đỗi IP lan thành IP wan (ip mạng ngoài , vào web của modem để xem , hoặc dùng No-IP để biết - google search là thấy ) sau đó mở port Modem : 80 , 90 , 8880 và 3731 ( tùy thuộc vào mục server trong file ServerInfo.ini ) . Nếu bạn dùng Lauch.exe để chạy client , thì vào default web của linux (bản của bạn zrockmanx thì nó nẳm trong var/www/html <~~~ nơi này ngoài web thì là nơi người khác down load từ host của bạn nếu sáng tạo sẽ làm đc nhiều tiện ích ) chỉnh lại IP của LoginServer.txt thành IP wan ; còn dùng shortcut -fl thì chỉnh trong thư mục patch của client .
    Nói thêm : Các bạn khi cofig online nên dùng No-IP để tránh IP của mình bị lộ ( tắt firewall ,mở port , lộ IP thì giống như bạn mở cửa và chỉ số nhà cho ăn trộm vậy ). Khi đăng nhập thành công hày kô hãy xem file game.log trong thư mục bin của Client - nên tập thói wen xem file log rất hữu ích khi làm server . Và chắc rằng bạn đã cài thành công TLBB ofline chính hãng CLBGAMESVN ^^ .
    Đó là những gì mình biết , các bạn có thắc mắc gì thì hỏi các mod , mình biết ko nhìu , có thể nói mình config đc online cũng gần gần như là mèo mù cá rán thôi ^^ .
    Chúc các bạn thành công.
    Lần sửa cuối bởi KnStanley, ngày 10-02-10 lúc 09:51 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng KnStanley xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Bạn nào biết cài sever tường tận làm ơn cho mình xin cái yahoo , mình mới vô , không biết làm gì hết yahoo mình là phuctuong4207

Bạn đã vào topic này thì kể như đã xem hết all bài hướng của bạn zrockmanx rồi. Thì bạn cứ theo đó mà làm, mình tin là sẽ được. Sao bạn cứ spambài tùm lum thía? Theo mình thì bài hướng dẫn của zrockmanx là rất đầy đủ và dễ làm nhất rồi đó, vì zrockmanx đã tích hợp sẵn tất cả vào sever rồi. Bạn chỉ việc bài VMwere là Ok mà. Chúc bạn thành công nhé!
    Khách viếng thăm hãy cùng nhannhinhanh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

mình coi chẳng hiểu gì cả , mấy bạn đã biết cài rồi nên thấy dễ mình mới vô nghề có biết cái gì đâu , đâu phải SPAM
    Khách viếng thăm hãy cùng phuctuong42 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi phuctuong42 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình coi chẳng hiểu gì cả , mấy bạn đã biết cài rồi nên thấy dễ mình mới vô nghề có biết cái gì đâu , đâu phải SPAM
    Thế cho mình hỏi là trước khi người ta biết cài thì sao ?
    Bạn nên tự tìm hiểu thêm đi đã, không nên chỉ chực ăn sẵn. Hãy vọc máy tính nhiều nhất có thể. Trước tiên là bạn cần cài VMWare Workstation ( phần mềm tạo máy ảo, giúp chạy 1 hệ điều hành khác trong 1 cửa sổ của Windows ) , rồi down cái file máy ảo của bạn rockman đã share. Mở nó bằng phần mềm VMWare Workstation, bạn sẽ thấy hệ điều hành linux tích hợp đầy đủ mọi thứ của 1 server TLBB. Sau đó thì tự vọc đi nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng probin xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

thank chủ thớt đã share cho anh em 1 server ngon . chơi rất ổn định, chỉ có vài lỗi lặt vặt ko đáng kể, khi cài đặt cũng gặp phải những thắc mắc như mọi người, đọc từ đầu tới cuối là ok hết. mong bác tiép tục phát triển server này hoàn chỉnh hơn cho anh em có 1 game offline hay chơi cho đỡ ghiền
    Khách viếng thăm hãy cùng primmv xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

server này ko có mấy đồ full khủng 11x 9********* như mấy server private của tàu phải ko nhở
    Khách viếng thăm hãy cùng primmv xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Các bạn cho mình hỏi .khi dùng Navicat kết nối thì nó hiện lên dòng thông báo " ORA-12541: TNS: No listener " .mình không hiểu nó báo lỗi gì ,ai biết xin chỉ dùm với !
    Khách viếng thăm hãy cùng sytuanhd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 20 của 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 10 18 19 20 21 22 30 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Giúp về TLBB026(Server026+Oracle+MySQL) của bác BlackDragon776
    Bởi waiting trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 30-11-09, 09:27 AM
  2. Share VMWARE Đã Cài Đặt Xong TLBB của China
    Bởi evilbaby1 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 69
    Bài viết cuối: 18-09-09, 02:57 PM
  3. Đi Q trong phiên bản Server026+Oracle+MySQL
    Bởi minhtuan176 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu