PDA

View Full Version : [1K] GS việt hóa hex

chicken412
06-07-12, 10:38 PM
thấy nhiều bạn hỏi về cái này nên up lên :D
việt hóa phần nhận exp khi đánh quái và nhận đồ nhé :D

phiên bản vominhtan :D
link download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

clanhinata
07-07-12, 08:49 AM
thế còn các ver khác thì sao . Dù sao cũng thanks :D

minhhailc
07-07-12, 10:52 AM
Bác Edit nó kiểu j thế share cái PM edit mấy cái file đấy đc k!!!

nhucuong195
07-07-12, 11:12 AM
Bác share xong hướng dẫn được không? 30 chả

nhucuong195
07-07-12, 01:33 PM
:( đâu rồi nhỉ ... up xong k giải thích à ........

hai07dv
07-07-12, 04:35 PM
thế còn các ver khác thì sao . Dù sao cũng thanks :D

Cái ver # nó đâu có thay đổi GS đâu .....nên xài được hết

Bác share hướng dẫn được không? yh:nguyennhucuong195

Có 2 cách mà mình biết để việt hóa GS này

1: mở GS = ultraedit xong hex nó dịch đoạn chữ tàu = TV ko dấu => Cách này dễ lỗi vì mã hex
2: build từ source GS => Cách này khả thi hơn :)) (pác khue8b từng share 1 cái source GS này ..mà không rõ build được hem)

chicken412
07-07-12, 09:26 PM
Cái ver # nó đâu có thay đổi GS đâu .....nên xài được hết

Có 2 cách mà mình biết để việt hóa GS này

1: mở GS = ultraedit xong hex nó dịch đoạn chữ tàu = TV ko dấu => Cách này dễ lỗi vì mã hex
2: build từ source GS => Cách này khả thi hơn :)) (pác khue8b từng share 1 cái source GS này ..mà không rõ build được hem)

mình tìm source GS mấy hôm nay để build mà không có :( bác có link ko cho mình xin với

nhucuong195
07-07-12, 09:39 PM
:( kiếm đâu ra cái gốc nhỉ ... hx ...

kelalung
07-07-12, 10:02 PM
đâu phải build lại swf đâu, dùng URL Action Editor để chỉnh code trong file swf đó,

URL Action Editor dùng để thay đổi cái giá trị gán vào code gồm text, kiểu số, v.v.v

cái GS bị mã hóa, ko thể nào dịch ngược ra rồi build lại ok đâu, tìm ra vô ích thôi

khuek8b
10-07-12, 12:28 AM
cái source kia build dc thành công, nhưng lạ ở chỗ lúc thì lỗi vật phẩm, lúc thì lỗi nhiệm vụ ,nên các bạn hex cho nó lành
còn các file swf thì như kelalung nói, sửa thế là ok, nhưng ước gì có 1 cái project của loaderInterface sài adobe buidler thì mình nghĩ nhất kiếm chưa chắc đã phát triển bằng private

mrtrinhson
10-07-12, 01:17 PM
cái source kia build dc thành công, nhưng lạ ở chỗ lúc thì lỗi vật phẩm, lúc thì lỗi nhiệm vụ ,nên các bạn hex cho nó lành
còn các file swf thì như kelalung nói, sửa thế là ok, nhưng ước gì có 1 cái project của loaderInterface sài adobe buidler thì mình nghĩ nhất kiếm chưa chắc đã phát triển bằng private

Source 10M mình down từ china mình build bị lỗi nhưng mình cũng việt hóa cái msgexe nhiều lắm, có cái là trong hex ko insert dc thêm ký tự. với lại F5 mới vào Bang, skill ẩn học dc 5 kill, ko biết học cái skill.swf loại 3 skill như thế nào (Thiếu lâm có 3skill ẩn rất hay: phản dame, hồi máu, hi sinh máu để tấn công) . Với lại chưa biết cách để thêm vật phẩm knb đỉnh để dễ giao dịch.

chicken412
10-07-12, 03:24 PM
bạn share cho mình source gs đc ko vậy :D

khuek8b
10-07-12, 07:40 PM
mình có share 1 lần rùi. tìm kĩ đi, vẫn còn topic đó

chicken412
13-07-12, 02:49 PM
mình có share 1 lần rùi. tìm kĩ đi, vẫn còn topic đó

bạn build đc cái msg chưa vậy????

s2hp91
14-07-12, 08:04 PM
các bạn cho mình hỏi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
làm sao để làm cho chữ tên item nó nhỏ đi vậy
Mong các bạn giúp

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
14-07-12, 09:05 PM

Cậu hỏi cái này phải không <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

s2hp91
14-07-12, 09:44 PM
ai giúp mình với , tìm cái này mất mấy ngày rồi không ra:(

khuek8b
14-07-12, 10:03 PM
ở diễn đàn mình share rùi. còn cái chữ nhỏ kia thì chỉnh trong loaderInterface là được

hai07dv
14-07-12, 10:27 PM
Topic share của pác Khue ngày xưa <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Build bị thiếu file :D

s2hp91
15-07-12, 08:29 AM
bạn khue hướng dân mình 1 tí được không, mình mò cả đêm hôm qua không ra :(

6558503
15-07-12, 08:47 AM

ten trang web của bạn là gì vậy Khuê

minhhailc
15-07-12, 10:28 AM
Mò mấy hôm nay tự nhiên mới biết các add thêm quái vào map!!!

s2hp91
15-07-12, 10:41 AM
giúp tớ với :( mò mãi không được