PDA

View Full Version : Share Sever Thần Khúc II , Thần Chi Mộng !

VMT.No1
11-05-16, 09:05 PM
Demo : Xì Test (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Con này khác quen thuộc rồi cũng không cần giới thiệu gì :))

*Yêu cầu Ram 4GB cấu hình I3 trở lên nhé !

Địa chỉ truy cập : 127.0.0.1
SSH IP : 192.168.200.128

*Thông Tin Server
-MYSQL WEB :
127.0.0.1 / root / bb123456

- SSH LINUX
192.168.200.128 / root / 123456

Linkdownload :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Fix lỗi thiếu file :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Có kèm file hướng dẫn bên trong !

Lưu ý : phiên bản không dùng cho thương mai hoá, chỉ dùng cho để chơi và học hỏi !

Nch93
11-05-16, 09:42 PM
Tiếng Tàu hay Việt thế bạn thớt...............................

VMT.No1
11-05-16, 09:52 PM
Tiếng Tàu hay Việt thế bạn thớt...............................

Full tiếng tầu bạn nhé ...................................

sevenjunior9x
11-05-16, 10:41 PM
tks thớt. trước ku em có chơi game này. để làm bản việt hóa rùi tặng nó chơi :))

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

thang2208
13-05-16, 02:15 PM
ai chỉ mình cài làm sao vs làm hết như hướng dẫn mà vào web nó ko dc ra cái bảng nâu nâu j ấy....

taoaccts13
13-05-16, 02:53 PM
game này đánh theo lượt hả chủ thớt

nghichtu91
13-05-16, 03:55 PM
cái này dùng để chơi giết thời gian! ko học hỏi gì dc gì

matrixvn
15-05-16, 08:09 AM
Ai rành game này cho mình hỏi có lệnh GM ko, ID vật phẩm ko vậy ?
Còn chỉ số nhân vật với item trong hòm đồ nó dấu vào chỗ nào sao tìm hoài ko thấy :(

Item trong hòm đồ thì chỉ thấy log, chỉ số nhân vật tìm trong database trên máy ảo tìm các kiểu ko thấy, dấu còn kỹ hơn thằng PV nữa.

Sửa dc mấy cái chỉ số như exp lv với vàng bạc linh tinh.

pass MySQL VM hình như là zzcaojima hay sao đó. cái pass này thấy quen quen, còn có cái pass remote access không biết là để làm cái gì.

VMT.No1
15-05-16, 10:19 AM
Còn chỉ số nhân vật với item trong hòm đồ nó dấu vào chỗ nào sao tìm hoài ko thấy :(

Item trong hòm đồ thì chỉ thấy log, chỉ số nhân vật tìm trong database trên máy ảo tìm các kiểu ko thấy, dấu còn kỹ hơn thằng PV nữa.

pass MySQL VM hình như là zzcaojima hay sao đó. cái pass này thấy quen quen, còn có cái pass remote access không biết là để làm cái gì.

Code fix lỗi thiếu file , cho vào mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , là xong !

ahuhdc01
15-05-16, 04:37 PM

Matrix bạn có thể chỉ t cách vào database trong máy ảo vs dc hok ? Cảm ơn

matrixvn
15-05-16, 07:59 PM
Matrix bạn có thể chỉ t cách vào database trong máy ảo vs dc hok ? Cảm ơn

Bạn kết nối MySQL như bình thường, hostname là 192.168.200.128 pass là zzcaojima thì phải, none SSH, kết nối bình thường thôi nhé, ko bạn kết nối với máy ảo vào trong server nó có ghi đó.
Muốn chỉnh sửa thì khoan hãy khởi động server, sửa xong hãy khởi động.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Code fix lỗi thiếu file , cho vào mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , là xong !

Cám ơn bạn, bị lỗi này mình vào trực tiếp game.php

Lỗi này ko làm khó dc mình.

ahuhdc01
15-05-16, 08:00 PM
Bạn kết nối MySQL như bình thường, hostname là 192.168.200.128 pass là zzcaojima thì phải, none SSH, kết nối bình thường thôi nhé, ko bạn kết nối với máy ảo vào trong server nó có ghi đó.
Muốn chỉnh sửa thì khoan hãy khởi động server, sửa xong hãy khởi động.

Bạn có fb hok mình pm hỏi tý.Mình mún chỉnh exp lên chút bạn chỉ mình vs

matrixvn
15-05-16, 08:06 PM
Bạn có fb hok mình pm hỏi tý.Mình mún chỉnh exp lên chút bạn chỉ mình vs

Đã nhắn tin .

thien7411
15-05-16, 09:32 PM

Cảm ơn bác :D 30 charrrrrrrrrrrr

duongto
19-05-16, 07:59 AM
game này có phải game Thần Chi Mộng có tên gốc là Phong Thần Coming không vậy Admin

hoangcangbg
19-05-16, 08:33 AM
trước em chơi thần khúc ( năm 2 Đại học ), đổt cũng kha khá tiền vào đấy, lên full Sử Thi 6X đầu tiên của sv 30, nó ra Anh Linh phát nghỉ luôn :)) con TK2 này nhìn đẹp thật bác ạ :)

duongto
19-05-16, 08:45 AM
Gà mờ, xin giúp đỡ hướng dẫn cụ thể cài đặt Thần Khúc II với:

1) đồng bộ web và server là copy hết server qua folder web luôn hay sao chỉ giúp em với
2) cách add Kim Cương = công cụ gì và add như thế nào, ai biết chỉ giúp với
Ai rãnh giúp em với, Thank

Tales
22-05-16, 03:06 AM
Video hướng dẫn cài đặt..........?

duongto
24-05-16, 06:14 PM
cho hỏi
1) sao mình cường hóa tướng, thời trang..., mới được vài sao, là cường hóa không được nữa, cái này là bị lỗi hay là cần item gì mới có thể cường hóa thêm vậy( do toàn tiếng tàu nên không biết)
2) game này có hệ thống Anh linh không.

ai biết giải đáp giùm thank

thang2208
26-05-16, 12:36 AM
ai chỉ mình cách cài game này vs làm mấy lần ko dc

duongto
26-05-16, 11:00 AM
ai chỉ mình cách cài game này vs làm mấy lần ko dc

cách cài game:
1) chỉnh Vmware như đã hướng dẫn( .. 200 ..)......( file natopad hướng dẫn)
2) MỞ Vmware trong file VM ( trong tải về giải nén file game) chỉnh như hướng dẫn ( (vmware8) gì đó)
3) khởi động vmware --chọn move it --- xong nó yêu cầu Login: đánh root (enter) pass: 123456 (enter) xong khởi động(power.. gì đó)
4) chạy file star ở mục file giải nén về ở cái file tào lao ( trong file tải về giải nén có: folder Socrue..., folder VM, folder Web + tào lao )
5)vào folder socrue... bấm khởi động, sau khi khởi động xong tắt bản nó hiện add IP ( gì đó) ---> nhấp vào góc trái trên của bản socrue.., có hình như accquy có tia sét( cái đầu tiên) ---->sess....--> chọn 192.168.200.128---> đánh pass dưới ô root là 123456( enter) sau đó nhìn xuống dưới bản socrue... có chữ star, nhấp vào, đợi nó chạy khi nào hiện khởi động sv thành công là ok vào web (172......) tạo acc chơi

6) muốn chỉnh kim cương vàng : thì dùng navicat kết nối( khi tạo sv Host Name / IP Adress: 192.168.200.128, Port: 3306 ,User Name: root ,Password: zzcaonima, conet vào s5001 -->nhx_game_role --> bindgol(kim cương khóa), money(vàng) .....
muốn chỉnh kim cuơng không khóa vào nhx_game_user -->money, khi chỉnh nhớ tắt bước 5) đi, chỉnh rồi chạy lại bước 5)

thang2208
27-05-16, 12:42 AM
cách cài game:
1) chỉnh Vmware như đã hướng dẫn( .. 200 ..)......( file natopad hướng dẫn)
2) MỞ Vmware trong file VM ( trong tải về giải nén file game) chỉnh như hướng dẫn ( (vmware8) gì đó)
3) khởi động vmware --chọn move it --- xong nó yêu cầu Login: đánh root (enter) pass: 123456 (enter) xong khởi động(power.. gì đó)
4) chạy file star ở mục file giải nén về ở cái file tào lao ( trong file tải về giải nén có: folder Socrue..., folder VM, folder Web + tào lao )
5)vào folder socrue... bấm khởi động, sau khi khởi động xong tắt bản nó hiện add IP ( gì đó) ---> nhấp vào góc trái trên của bản socrue.., có hình như accquy có tia sét( cái đầu tiên) ---->sess....--> chọn 192.168.200.128---> đánh pass dưới ô root là 123456( enter) sau đó nhìn xuống dưới bản socrue... có chữ star, nhấp vào, đợi nó chạy khi nào hiện khởi động sv thành công là ok vào web (172......) tạo acc chơi

6) muốn chỉnh kim cương vàng : thì dùng navicat kết nối( khi tạo sv Host Name / IP Adress: 192.168.200.128, Port: 3306 ,User Name: root ,Password: zzcaonima, conet vào s5001 -->nhx_game_role --> bindgol(kim cương khóa), money(vàng) .....
muốn chỉnh kim cuơng không khóa vào nhx_game_user -->money, khi chỉnh nhớ tắt bước 5) đi, chỉnh rồi chạy lại bước 5)

cám ơn bạn nha để mình tải lại rồi làm thử ^^ mình cài theo cái notepad ko dc xóa luôn

cabal12a89
30-05-16, 05:54 PM
mấy anh ơi xin giúp em . em ko tìm thấy thư mục wwroot trong winsp em mở lên rồi ko thấy mấy nah có thể giúp em được ko . em đã tìm được rồi em cám ơn các anh

ahuhdc01
30-05-16, 06:46 PM
Sever bi lỗi từ Mê cung tầng 85 và Me cung ngầm tầng 9 thì cứ sang tầng là fai f5 :(( ai bít sửa sao hok ạ

--- Chế độ gộp bài viết ---

mấy anh ơi xin giúp em . em ko tìm thấy thư mục wwroot trong winsp em mở lên rồi ko thấy mấy nah có thể giúp em được ko . em đã tìm được rồi em cám ơn các anh

thư mục home thui chứ hok có <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong centos đâu

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

duongto
30-05-16, 07:39 PM
anh ơi, chỉ cho em cách nâng cấp trang phục với, em nâng cấp đến +1 cái hết nâng cấp được, kích vào nó không lên

ahuhdc01
30-05-16, 08:13 PM
anh ơi, chỉ cho em cách nâng cấp trang phục với, em nâng cấp đến +1 cái hết nâng cấp được, kích vào nó không lên

Ý bạn ns là thời trang ấy hả.có fb thi lên fb nc cho tiện

duongto
02-06-16, 10:47 AM
Ý bạn ns là thời trang ấy hả.có fb thi lên fb nc cho tiện

mrbinu2110
06-06-16, 06:41 PM
Box cho mình hỏi :
Tại sao trong Dos chạy Linux khi gõ name : root mà pass : không hề nhập được

ahuhdc01
10-06-16, 07:51 PM
Không phải là hok nhập pass dc mà bạn cứ đánh pass bình thường rùi enter
đánh pass nó hok hiện lên thôi