PDA

View Full Version : Share tool pack/unpack SWF DNTC

trong0981
01-11-15, 03:29 PM
Game này hình như hết hot hay sao ko thấy ai bàn luận tới. Hồi trước thấy có vài thanh niên buôn bán tool unpack SWF 2 chai thì phải (kinh vcl).

bữa nay rảnh háng ngồi ngâm nên viết tool decrypt lẫn encrypt file SWF của Đại náo thiên cung để dễ việt hóa :3.

ko biết có unpack đc swf của D5 + D6 không nhưng xài tốt với flash của dntc.vn nhé :3

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Link download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

(nhớ cài .net framework 3.5 trước khi xài)

bboynam99
01-11-15, 07:22 PM
Biết nói gì đây
~o)~o)~o)~o)~o)~o)

trong0981
01-11-15, 09:46 PM
Biết nói gì đây
~o)~o)~o)~o)~o)~o)

nhấp LIKE là đc roài :3 :^o:^o:^o:^o:^o:^o:^o

laptop
01-11-15, 10:10 PM
Viết dùm em tool unpack và pack game hoành tảo tam quốc đi anh. Anh đang rảnh mà

phiyeutuan08
01-11-15, 10:57 PM
Bác nào hảo tâm share em file việt hóa NPC và quái or hướng dẫn e với!

BanBanhQuay
02-11-15, 10:01 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

QuangDung
02-11-15, 10:11 AM
trọng ơi! biết tool nào unpack file map.xx ở hatt không? tìm hoài không được...

choiem1lan2
02-11-15, 10:39 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tool unpack đương nhiên có virus rồi.Bạn không dùng thì thôi nhé.Người khác dùng :-w

kimdong001
02-11-15, 11:39 AM
ai bik pack unpack file gameworld.pdb của hatt k chỉ e với

BanBanhQuay
02-11-15, 01:18 PM
Tool unpack đương nhiên có virus rồi.Bạn không dùng thì thôi nhé.Người khác dùng :-w

Có ai nói gì đâu mà bản thể hiện bản thân thế nhỉ.:>:>:>. UNPACK và ENCRYPT SWF DNTC không nhất thiết phải dùng cái này đồng chí ạ(:|

phiyeutuan08
02-11-15, 01:23 PM
Các bạn chia sẻ mình file Việt hóa NPC và Quái or hướng dẫn mình với. Cám ơn nhiều !

trong0981
02-11-15, 03:29 PM
Có ai nói gì đâu mà bản thể hiện bản thân thế nhỉ.:>:>:>. UNPACK và ENCRYPT SWF DNTC không nhất thiết phải dùng cái này đồng chí ạ(:|

tool được encrypt thì dĩ nhiên vài phần mềm anti ghẻ sẽ báo có virut là bt. xài KIS quét xem có ko rồi nói nhé. với lại ở đây mình up thẳng exe lên trên drive google. có virut google đã cảnh báo rồi k đến lượt bạn phải quét.

về nguyên lý giải mã và mã hoá thì tool nào cũng giống nhau cả. đúng như bạn nói ấy, giải mã hay mã hoá dntc ko nhất thiết phải dùng của mình. nhưng ít nhất của mình là MIỄN PHÍ. còn ai kia bán cả triệu. thực sự chả đáng [-X

trước khi nói ai thì nhìn điểm uy tín của ngta trên clb rồi gào. minhf chả rảnh bỏ mấy con virut vào làm gì. chính xác còn ếu bik viết virut trojan ra sao nữa mà bỏ =)).

trong0981
02-11-15, 03:41 PM
trọng ơi! biết tool nào unpack file map.xx ở hatt không? tìm hoài không được...

khoctinhmhs
02-11-15, 06:12 PM
KIS không phải vạn năng, google drive cũng thế. Thật ra code unpack cũng ko nhất thiết phải bị nhận diện làm virus, mình viết tools unpack xưa nay có soft nào báo đâu

vài dòng cmt vui thôi.

Cách khác để edit được swf của dntc :

Sử dụng tools swf dump để dump từ cache hoặc flash plugin ra, chép đè lại sử dụng bình thường. Để pack lại thì tùy, nếu hiểu được cấu trúc thì pack thì theo đúng kiểu pack nó, nếu không thì dùng doswf mà pack cũng ko sao.

Map.xx của ahtt thì unpack theo kiểu uncompress bt, parse ra JSON, nhưng phải register class nó, và khi write cũng phải write đúng class

trong0981
02-11-15, 09:51 PM
KIS không phải vạn năng, google drive cũng thế. Thật ra code unpack cũng ko nhất thiết phải bị nhận diện làm virus, mình viết tools unpack xưa nay có soft nào báo đâu

vài dòng cmt vui thôi.

Sử dụng tools swf dump để dump từ cache hoặc flash plugin ra, chép đè lại sử dụng bình thường. Để pack lại thì tùy, nếu hiểu được cấu trúc thì pack thì theo đúng kiểu pack nó, nếu không thì dùng doswf mà pack cũng ko sao.

Map.xx của ahtt thì unpack theo kiểu uncompress bt, parse ra JSON, nhưng phải register class nó, và khi write cũng phải write đúng class

đọc kỹ chưa bạn? Tool mình encrypt. Hiểu hem? Là mã hoá chống dịch ngược. Thế nên tự hiểu lý do tại sao có pm báo virut có cái báo ko. Vài pm nó nhận diện cứ encrypt ko hiểu đc mã là nó cho thành trojan.

dump ra thì dĩ nhiên là lấy đc flash gốc nhưng ko phải ai cũng biết. Và muốn mã hoá thì sao? Ko đc nhé vì cách thức mã hoá do thằng làm ra quy định. Chả có tool nào đa năng giải mã lẫn mã hoá ngược lại toàn bộ như bạn nói đâu nhé.

nói chung tin tưởng thì xài. Ko thì bấm cmn nút. Đã share cho dùng mấy bố thần nào từ đâu nhảy vào như kiểu bị đớp mất miếng ăn của các bạn ko bằng.

nếu vậy thì xin lỗi nhá vì mình cứ thích share thế đấy :)))). Nói tự hiểu tự bấm nút ko cần bàn nữa mod vào xử lý phiền ra.

thân ái và ...

laptop
02-11-15, 11:39 PM
đọc kỹ chưa bạn? Tool mình encrypt. Hiểu hem? Là mã hoá chống dịch ngược. Thế nên tự hiểu lý do tại sao có pm báo virut có cái báo ko. Vài pm nó nhận diện cứ encrypt ko hiểu đc mã là nó cho thành trojan.

dump ra thì dĩ nhiên là lấy đc flash gốc nhưng ko phải ai cũng biết. Và muốn mã hoá thì sao? Ko đc nhé vì cách thức mã hoá do thằng làm ra quy định. Chả có tool nào đa năng giải mã lẫn mã hoá ngược lại toàn bộ như bạn nói đâu nhé.

nói chung tin tưởng thì xài. Ko thì bấm cmn nút. Đã share cho dùng mấy bố thần nào từ đâu nhảy vào như kiểu bị đớp mất miếng ăn của các bạn ko bằng.

nếu vậy thì xin lỗi nhá vì mình cứ thích share thế đấy :)))). Nói tự hiểu tự bấm nút ko cần bàn nữa mod vào xử lý phiền ra.

thân ái và ...
Kệ họ đi anh, có tool sài free là mừng rồi, còn nói này nói nọ mà thấy bác "khoctinhmhs" bán tool cơ mà, chắc mất miếng ăn đấy mà. Pro code dùm em tool pack và unpack game hoành tảo tam quốc được không anh

anhduca4
03-11-15, 12:08 AM

vài dòng cmt vui thôi.

Chuẩn rồi . Tools bác này là ổn nhất :3 .

BeeZone
03-11-15, 08:02 AM
Dân chơi game server china mà lại đi sợ virut :)).....Tools đáp ứng được nhu cầu là dùng tuốt... :D

Khi nào mấy thánh share tools thứ 2 thứ N thì lúc đó người khác tự biết cân nhắc ...Còn không có còn hơn không ;))

romworld
03-11-15, 08:35 AM
bác Trọng share ra đụng miến cơm của bạn ấy rồi nên mới nói như vậy =))

khoctinhmhs
03-11-15, 09:43 AM

thân ái và ...

Xin lỗi, tiếc là bạn không có khả năng và không thể đụng vào được miếng cơm của mình, nên mình cũng chẳng cay cú làm gì. Cmt vài dòng vui thôi, cũng chưa đụng chạm gì bạn, sao bạn cứ nhảy dựng lên thế. Mình cũng chưa có nói tools bạn này nọ. Mình cũng ko bảo là có tools nào đa năng giải mã lẫn mã hóa ngược lại, mỗi game có mỗi kiểu cấu trúc mã hóa khác nhau.

Thân ái!

trong0981
03-11-15, 10:31 AM
Xin lỗi, tiếc là bạn không có khả năng và không thể đụng vào được miếng cơm của mình, nên mình cũng chẳng cay cú làm gì. Cmt vài dòng vui thôi, cũng chưa đụng chạm gì bạn, sao bạn cứ nhảy dựng lên thế. Mình cũng chưa có nói tools bạn này nọ. Mình cũng ko bảo là có tools nào đa năng giải mã lẫn mã hóa ngược lại, mỗi game có mỗi kiểu cấu trúc mã hóa khác nhau.

Thân ái!

Ừ phải rồi trình bạn tầm cỡ thế giới mình so sánh éo gì đc b =)). Ko giúp gì đc cho đời và ko đụng chạm gì nhau thì đừng phát ngôn "vui" làm gì cho bị chém. Ô kê?

Trình mình gà chỉ thế thôi =)). Chí ít mấy cái dễ mình éo bh đem ra buôn bán như ai đó

Nói chung tool mình dành cho trình giấy đoàn, thế nên mấy bạn trình cao thủ hay thách đấu làm ơn ra chỗ khác thể hiện bản thân. Bớt đánh giá phàn nàn tool ghẻ hay tool có virut các kiểu nhé.

ithink
03-11-15, 11:08 AM
Cãi nhau làm gì cơ chứ ai share thì share ai bán thì bán. Ảnh hưởng đến nhau đâu . tg.swf bác kia share ko unpack được nhưng bác kia bán unpack được tg.swf mất thêm tiền là đúng ai mua thì mua ai ko mua thì dùng free. Virut hay gì đó bạn kia báo lên thì cũng đúng mà không thì do thằng viết pm scan nó sai.Tất cả lỗi là do thằng viết pm scan virut. Vậy nên hỏi nó rồi cãi nhau với nó. (~~)(~~)(~~)(~~)(~~)(~~)(~~)

trong0981
03-11-15, 12:59 PM
Cãi nhau làm gì cơ chứ ai share thì share ai bán thì bán. Ảnh hưởng đến nhau đâu . tg.swf bác kia share ko unpack được nhưng bác kia bán unpack được tg.swf mất thêm tiền là đúng ai mua thì mua ai ko mua thì dùng free. Virut hay gì đó bạn kia báo lên thì cũng đúng mà không thì do thằng viết pm scan nó sai.Tất cả lỗi là do thằng viết pm scan virut. Vậy nên hỏi nó rồi cãi nhau với nó. (~~)(~~)(~~)(~~)(~~)(~~)(~~)

Xin lỗi bạn chứ lỗi là do người dùng thôi bạn ạ. Thằng viết pm scan virut chả có lỗi mẹ gì. Pm đã encrypt để chống dịch ngược thì khi quét 10 pm có 3-4 pm sẽ báo virut. Bản chất nó thấy encrypt nó k phân tích đc thì nó coi là virut rồi nhé.

tg.swf mình k biết ai bán decrypt đc hay ko nhưng file đó khựa nó làm đủ trò để mã hoá nên nhìn file gốc có 2-3mb nhưng thực chất nó nặng gấp đôi ấy bạn thân mến vì nó gộp vài file bin từ chỗ nào ấy vào :)). Trình mình k cỡ cao thủ thách đấu nên share decrypt mấy file swf cho ae việt hoá chơi thôi. Ai dè 2 thanh niên với chữ ký "bán tool unpack" lao vào nói kiểu khiêu khích thì thử hỏi bạn có điên ko?

lòng tốt ko phải dành cho ng có trình độ nên mấy thanh niên trình cao thích thể hiện cứ việc bấm nút ạ. Chứ mình đâu rảnh đi gây sự. Share mình cũng ăn đc đồng nào xu nào đâu? Mà cứ vô ba lap virut các thứ rồi hùa theo ai chịu cho nổi =)). Mang tiếng viết tool mà còn méo biết encrypt thường hay bị báo có virut thì thôi. E chịu bác ạ

kehuydietUS
03-11-15, 02:43 PM
có thể giúp mình cài bản wed dc share ở : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hoặc có thể pm yahoo consolevp giúp mình cảm ơn và hậu tạ :-h

phiyeutuan08
03-11-15, 03:44 PM
Nhìn chung với 1 thằng newbie và ko có tiền thì cái tool của bạn share là niềm mơ ước rồi. Mình dùng rồi và rất hài lòng. Cám ơn bạn chia sẻ.
Ai hỗ trợ giúp share mình file việt hóa npc và quái or hướng dẫn mình với. Bác ấy share cho a em sử dụng mong mọi người đừng tranh cãi nữa. ;)

QuangDung
03-11-15, 11:46 PM
Trước share web 1k trọng đã bị các bác bị động chạm vào nền kinh tế chỉ trích nhiều rùi, tuy nhiên mình thiết nghĩ để theo đúng tên là clbgamesvn thì cần những người như trọng. Những bác sell thì nên hoàn thiện hơn sản phẩm của mình và share những sản phẩm cũ ;;) cho anh em newbie cùng dev.
@ kehuydietUS: mình thui thì cũng gà già, cũng mạn phép chia sẻ server + web ( by trọng 1k share đã config cho hatt ) để học và làm theo tấm gương đạo đức trong0981

JokerZone
04-11-15, 12:06 PM
Cảm ơn bác nhé ^^ , cố gắng phát huy nha , vì 1 phát triển gamezone vững mạnh !

kik4567
05-11-15, 08:04 PM
Cám ơn bác đã chia sẽ, dù có dùng hay không dùng, dù có tốt hay chưa tốt thì ít ra bác đã biết cho đi, đó là điều đáng quý rồi! Đừng vì vài lời "dìm hàng" mà cảm thấy nản. Người việt là vậy mà, có cái gì ra mà ko có mấy cái phản ánh trái chiều, ghen ăn tức ở. Cứ sống theo con người bác muốn thôi :)

ithink
05-11-15, 10:06 PM
Vấn đề muôn thủa con người VN.
Ai sài ấn thank Hoặc CMT Thank ai không sài miễn bàn luận.Có phải là hay hơn không.

kik4567
06-11-15, 09:03 AM
Cho hỏi là mình đã Decrypt SWF ra và edit xong thì Encrypt SWF.
Nhưng đến khi muốn Decrypt SWF lại file lúc nãy mình đã Encrypt SWF thì mở lên lại không được, dùng trong game cũng ko load.
Vậy có phải là Encrypt SWF chưa dùng được không bạn? Hay đây là hạn chế của tool? :-/
Thanks!

ithink
06-11-15, 02:20 PM
Nhưng đến khi muốn Decrypt SWF lại file lúc nãy mình đã Encrypt SWF thì mở lên lại không được, dùng trong game cũng ko load.
Vậy có phải là Encrypt SWF chưa dùng được không bạn? Hay đây là hạn chế của tool? :-/
Thanks!
Đó là sự khác biệt giữa Buy Và Share đó bạn.

trong0981
06-11-15, 03:01 PM
Thanks!

vậy là bị lỗi. có gì mình kiểm tra để fix lại chứ tool đã có là có ko có khái niệm giới hạn. mình ko buôn bán mấy tool dạng này nên làm đc cái gì thì làm chứ ko phân chia Free - Buy :))

choiem1lan2
06-11-15, 05:52 PM
Bác ý có lòng tốt share mà ...

BeeZone
06-11-15, 10:24 PM
Thanks!

Tốt nhất bạn sửa file sau khi decrypt lần đầu tiên cho chắc ăn..Sửa sai thì sửa lại từ đầu chứ đừng sửa ở file sai sau Encrypt......Vì encrypt lần đầu game load ok nhưng decrypt chính file đó nó đã là dạng khác rồi....Chỉ biết có thế

killer20099
07-11-15, 09:20 AM
tóm lại clb là nơi chia sẽ chứ ko phải như trên showbis đâu mấy cha, người share người ta cũng suy nghĩ xem nên hay ko nên vậy mà khi làm thì mấy cha nhảy vào cào cấu ( giống như Sơn Tùng MTP ) có tài thì bị vùi dập cmnr, mấy thánh niên nên sống thực tế đi đừng lên mạng rồi làm anh hùng bàn phím tốn cơm cha áo mẹ lo mỗi ngày nha.
Trước mình làm MOD bên Maze mấy thành phần mà vào topic share lải nhải linh tinh là mình cho ra đảo hết còn clb thì thấy lỏng lẻo quá
PS : sợ bị gạch nên em để lại thông tin cho mấy thánh có chửi thì chửi bên ngoài đừng vào topic mà chửi

yh : lamsaoday_nguoiyeuhoi2005
sdt : 0988649114 ( thái )

thánh nào chửi thì qua đó đừng cmnt linh tinh lên 4rum nha

kik4567
07-11-15, 06:19 PM
vậy là bị lỗi. có gì mình kiểm tra để fix lại chứ tool đã có là có ko có khái niệm giới hạn. mình ko buôn bán mấy tool dạng này nên làm đc cái gì thì làm chứ ko phân chia Free - Buy :))
Uk, thanks bác! Hy vọng bác sẽ khắc phục sớm :)