PDA

View Full Version : [share] Tool pack and unpack file res game Phong Vân

romworld
22-06-15, 02:57 PM
Được sự đông ý của người bạn, nên hôm nay mình share free tool này cho các bạn nào dev Phong vân đem về phát triển thêm, hy vọng khi có tool này thì box web game PV sẽ có nhiều thứ nữa hay hơn được chia sẽ, tool không tránh khỏi sai xót lỗi, các bạn có thể tự code lại và hoàn thiện hơn nữa, xin cám ơn các đồng đạo.
Big thanks to Meocon5000!

Demo tại đây ===> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pack and Unpack tool (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

langtukids
22-06-15, 03:01 PM
Được sự đông ý của người bạn, nên hôm nay mình share free tool này cho các bạn nào dev Phong vân đem về phát triển thêm, hy vọng khi có tool này thì box web game PV sẽ có nhiều thứ nữa hay hơn được chia sẽ, tool không tránh khỏi sai xót lỗi, các bạn có thể tự code lại và hoàn thiện hơn nữa, xin cám ơn các đồng đạo.

Demo tại đây ===> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pack and Unpack tool (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

đóng tem, hàng hót quá :D
dsdsdsdsdsdsdsdsdsd

chaulenba
22-06-15, 04:21 PM

Sao bao ngày mong đợi, cuối cùng người tốt đã xuất hiện. Thành thật cám ơn nhiều,nhưng bạn ơi khi chạy file: PV Pack&Unpack.exe nó báo thế này là sao?

This installatinon of this application is dameged. Try re-installing or contacting the publisher for assistance.
Mình xài win 64, xin bạn chỉ giáo thêm. Thanhk

meocon5000
22-06-15, 04:54 PM
Sao bao ngày mong đợi, cuối cùng người tốt đã xuất hiện. Thành thật cám ơn nhiều,nhưng bạn ơi khi chạy file: PV Pack&Unpack.exe nó báo thế này là sao?

This installatinon of this application is dameged. Try re-installing or contacting the publisher for assistance.

Hmm, mình vừa check lại thấy bình thường mà, bạn thử uninstall Adobe Air rồi lên trang chủ tải phiên bản mới nhất xem sao

romworld
22-06-15, 05:20 PM

mình cũng dùng win 8.1 64 bit đâu có bị làm sao đâu bạn, cài lại AIR 3.8 xem

chaulenba
22-06-15, 06:44 PM
Hmm, mình vừa check lại thấy bình thường mà, bạn thử uninstall Adobe Air rồi lên trang chủ tải phiên bản mới nhất xem sao

Thanhk Mèo Con 5 triệu rất nhiều, làm được rồi. Một lần nữa cám ơn vì lòng tốt !!!

romworld
23-06-15, 07:58 AM
Thanhk Mèo Con 5 triệu rất nhiều, làm được rồi. Một lần nữa cám ơn vì lòng tốt !!!

Meocon5000 đâu ra 5tr cha nội =))

dangletrung
23-06-15, 10:25 AM
Sao mình k thấy 2 file Loaderxml.res + uiparams.res nhỉ ?

romworld
23-06-15, 10:31 AM
Sao mình k thấy 2 file Loaderxml.res + uiparams.res nhỉ ?

source được share khác với source người ta mua, mình làm theo source người ta mua nên bạn không có thì đúng rồi

chaulenba
25-06-15, 02:48 PM
Chào các bạn. Mình unpack thử file uiXml.res trong ui và việt hóa 3 file đầu. Khi Pack lại và vào game không thấy hiện tiếng Việt mà vẫn như cũ.Không biết phải đồng bộ ở đâu nữa không thế? Xin các pro chỉ giáo. Thanhk

LangTuXi
25-06-15, 02:53 PM
Chào các bạn. Mình unpack thử file uiXml.res trong ui và việt hóa 3 file đầu. Khi Pack lại và vào game không thấy hiện tiếng Việt mà vẫn như cũ.Không biết phải đồng bộ ở đâu nữa không thế? Xin các pro chỉ giáo. Thanhk

Bạn xem thử nó load là ver mấy. Sau đó chép cái VH của bạn vào là load được. Mình đã bị rồi.

depzaivie
26-06-15, 11:59 AM
Bạn xem thử nó load là ver mấy. Sau đó chép cái VH của bạn vào là load được. Mình đã bị rồi.

Dell cache là thấy , vh có 3 file sao đủ vh hết đi :D

chaulenba
26-06-15, 02:26 PM
Dell cache là thấy , vh có 3 file sao đủ vh hết đi :D

Đang bị bệnh nan y rồi. Mà mấy cái icon ví dụ như: nạp thẻ lần đầu, hoạt động... nó nằm trong file nào để VH nhỉ? Chỉ giáo cái, bệnh nhưng ráng mò.

kenhoang
26-06-15, 06:21 PM
bác nào rảnh vh full đi share mình với :D

romworld
27-06-15, 08:05 AM
bác nào rảnh vh full đi share mình với :D

há miệng chờ sung đi bạn, lười thì đợi tầm vài tháng, dự là gần tết

HeavenGames
27-06-15, 08:32 AM
mình không am hiểu về as3 do đó mình muốn chuyển code về C#

Với 1 đoạn code as3 :
public function decryptFystring(param1:ByteArray) : void
{
var _loc_7:* = null;
var _loc_8:* = undefined;
var _loc_9:* = null;
var _loc_2:* = new XML("<Result></Result>");
var _loc_3:* = null;
var _loc_4:* = [];
var _loc_5:* = null;
param1.uncompress();
param1.endian = "littleEndian";
param1.position = 0;
while (param1.bytesAvailable > 0)
{

_loc_3 = param1.readObject();
_loc_4.push(_loc_3);
}
var _loc_6:* = 0;
while (_loc_6 < 4)
{

_loc_5 = _loc_4[_loc_6];
_loc_7 = new XML("<Properties></Properties>");
_loc_8 = null;
for (_loc_8 in _loc_5)
{

_loc_9 = new XML("<Property/>");
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
if (_loc_5[_loc_8]["type"] != null)
{
}
if (_loc_5[_loc_8]["content"] != null)
{
_loc_7.appendChild(_loc_9);
}
}
_loc_2.appendChild(_loc_7);
_loc_6 = _loc_6 + 1;
}
new FileReference().save(_loc_2);
this.status_txt.text = "Done!";
return;
}//
bạn có thể giúp mình so sánh và chuyển đổi được không
C# :

var _loc_8:* = undefined; // Có nghĩa là not null ???
var _loc_2:* = new XML("<Result></Result>"); // Có phải là phải dùng đến xmldocument
param1.uncompress(); // ở đây giải mã kiểu zlib hay gzip

........

xin bạn giúp đỡ

meocon5000
27-06-15, 09:29 AM
mình không am hiểu về as3 do đó mình muốn chuyển code về C#

var _loc_8:* = undefined; // Có nghĩa là not null ???
var _loc_2:* = new XML("<Result></Result>"); // Có phải là phải dùng đến xmldocument
param1.uncompress(); // ở đây giải mã kiểu zlib hay gzip

xin bạn giúp đỡ
undenfined ~= null;
XML thì tự hiểu ròi
uncompress là giải nén kiểu zlib

kenhoang
27-06-15, 10:38 AM
há miệng chờ sung đi bạn, lười thì đợi tầm vài tháng, dự là gần tết

Đâu chờ sung bác em cũng dịch gần hết rồi đang làm file res thui ai có ngẫu hứng thì làm res chung nên xin share thui chứ res ra thằng nào cũng leech về :-s , đang tìm cách để ko xài ké res dc8-|

HeavenGames
27-06-15, 12:32 PM
undenfined ~= null;
XML thì tự hiểu ròi
uncompress là giải nén kiểu zlib

thế còn
vậy nó có nghĩa là gì, mình sử dụng Stack() thì không được

PeterAn
27-06-15, 01:54 PM
Nếu như muốn rip res như vng đem về xài lỗi thì không phải là không có cách làm ;))

Load như vng 100% ( Ko load zfy và load dc cả .res của vng ko bị lỗi hiện code )

chaulenba
27-06-15, 02:33 PM
Nếu như muốn rip res như vng đem về xài lỗi thì không phải là không có cách làm ;))

Load như vng 100% ( Ko load zfy và load dc cả .res của vng ko bị lỗi hiện code )

Thánh nói câu nào cũng ...sặc mùi thánh.Cụ thể dân dã cho dễ hiểu chút bác!

meocon5000
27-06-15, 02:50 PM
thế còn
vậy nó có nghĩa là gì, mình sử dụng Stack() thì không được

Sao phải dùng stack hở bạn, cứ dùng list hay array bình thường là dc mà
Mình nghĩ muốn chuyển qua c# thì bạn nên luyện c# cứng 1 chút đã

nknguyengl
15-07-15, 12:51 PM
sao mình unpack fyString.res mãi k được nhỉ

M.R.X
20-07-15, 06:18 AM
Một người nào đó có thể lưu trữ bằng google ổ đĩa hoặc megaupload xin vui lòng?

chaulenba
20-07-15, 07:36 AM
sao mình unpack fyString.res mãi k được nhỉ

Cái bản này lỗi rồi, unpack và pack fyString.res lại bị lỗi hiện các thông tin về vật phẩm, đạo cụ ...chỉ có một dòng tiếng anh duy nhất khi trỏ chuột vào các VP, đạo cụ đó.