PDA

View Full Version : [VM Linux] [Webgame] Không Minh Quyết

khoctinhmhs
22-12-14, 01:43 AM
Link download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> EREDFQ&h=cAQHj3pJI) <Thanks Tuan565 Reup>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn :

1. Yêu cầu máy hỗ trợ ảo hóa và hỗ trợ 64Bit
2. HDD còn trống hơn 34Gb trong quá trình giải nén
3. Chạy VM, set NAT là 192.168.1.0
4. Login linux với user là root pass 123456
5. Dùng WinSCP vào data/db xóa file có đuôi .lock đi
6. Gõ lệnh :

cd /data
./start_mongo.sh
7. Bật server với lệnh

cd /data/server/mmo
./start.sh
8. Vào game : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chú ý : Riêng cái openid=xxx là đánh bất kỳ

Việt hóa : Đang upload

Một số hình ảnh game

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Double.T
22-12-14, 02:00 AM
Con này nặng ghớm nhỉ :D Nhìn cũng đẹp ghê

daohuutuan
22-12-14, 02:09 AM
webgame gì mà nặng đến 34gb [-(
mà nén cũng tốt vãi8->

Hearts
22-12-14, 05:18 AM
Không xem dc ảnh game , thím nào cho xin vài tấm demo với

BanBanhQuay
22-12-14, 07:58 AM
Không xem dc ảnh game , thím nào cho xin vài tấm demo với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nobitajx2
22-12-14, 09:03 AM
Nhìn phê nhỉ? Nhưng mà chắc máy mình k kham nổi X_X

Hearts
22-12-14, 01:38 PM
Tưởng hàng này về ...mừng hụt :(

Tiếp tục hóng

accelan006
22-12-14, 03:19 PM
có link chơi online k mình chơi thử tí

Double.T
22-12-14, 04:10 PM
có link chơi online k mình chơi thử tí
Đây nè bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

accelan006
22-12-14, 06:07 PM
webgame này cũng đâu có gì đặc biệt mà nặng rứa nhỉ

hoalong1120
22-12-14, 06:32 PM
webgame này cũng đâu có gì đặc biệt mà nặng rứa nhỉ
cái thằng này chắc xây dựng trên nền hắc ám nè 8->8->8->8->8->8->8->8->

ongchu485
22-12-14, 06:52 PM
cái thằng này chắc xây dựng trên nền hắc ám nè 8->8->8->8->8->8->8->8->
Con này nhìn cũng đẹp phết mà nặng quá thì chịu thôi chứ! Tảii về thêm nặng máy nữa!
(:|

kenhoang
22-12-14, 07:22 PM

khoctinhmhs
22-12-14, 07:33 PM

File nén 9gb, giải nén 34Gb. 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

BeeZone
23-12-14, 11:47 AM
File nén 9gb, giải nén 34Gb. 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Máy ảo chắc nó cài tùm lum thứ # nhau từ xưa ..nó tiện up game nào vào quá....Sao unrar ra tận 34G :| ảo lòi

cuongpzo
23-12-14, 03:51 PM
Dạo này nhác chơi thể loại games này quá rồi. Cứ vào đập đồ, xem hình với lại đập đập vài thứ mỏi tay chứ chả có thêm tý kích thích nào.
Mà con game này nặng ghê thế không biết, tải về thêm nặng máy chứ chơi có hay hơn mấy game khác không nhỉ!!!^:)^^:)^^:)^^:)^

bboynam99
23-12-14, 07:00 PM
Đọc đến dòng 34GB mém té ghế...

Double.T
24-12-14, 05:01 AM
Add gold kiểu gì nhỉ :-/ Không biết có lệnh GM ko

PS : À add được rồi :D

BMK
24-12-14, 06:45 AM
chỉ có cái dung lượng cũng bàn tán các bác ổ cứng thì free cả mấy trăm GB :)) mà có tiếc vài chục GB vãi ko thích thì delete cho rùi :P khỏi phải cào phím và tăng thêm bài cmt =))

sayngoc
01-01-15, 09:59 AM
Làm sao add gold thế mọi người, mò hoài chả được [-O

Double.T
01-01-15, 12:03 PM
Làm sao add gold thế mọi người, mò hoài chả được [-O

Vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đăng nhập với user và pass là admin. Click vào phần mmo,mục package. Edit thông số trong đó để add vàng,bạc.

xhuugiapx
06-01-15, 08:45 AM
ai chạy được rồi nén lại gởi lại cho anh em đi chứ hok bít làm mấy cái thao tác kia ai giởi thx nhùi::):):):):):):):):)

thao tác
Dùng WinSCP vào data/db xóa file có đuôi .lock đi
hok bít làm

Double.T
06-01-15, 09:03 AM
ai chạy được rồi nén lại gởi lại cho anh em đi chứ hok bít làm mấy cái thao tác kia ai giởi thx nhùi::):):):):):):):):)

thao tác
Dùng WinSCP vào data/db xóa file có đuôi .lock đi
hok bít làm

Có teamview không tôi làm 1 lần cho xem là biết thôi :|

small90vn
06-01-15, 09:40 AM
có bác nào tách phần client vs server ra không ạ.

mkmk123
09-01-15, 08:40 AM
pack res.mpt rồi còn đâu.Không biết việt hóa kiểu gì vậy chủ theard

khoctinhmhs
09-01-15, 08:49 AM
pack res.mpt rồi còn đâu.Không biết việt hóa kiểu gì vậy chủ theard

Code tools unpack và pack ... mình cũng tự code thôi!

mkmk123
09-01-15, 09:59 AM
bác hướng dẫn qua được không bác. trước giống con ngạo kiếm có file res.mpt đổi thành zip thì được . còn này thì không được

Palestin
10-01-15, 08:54 AM
Bác cho hỏi cái phần vào web để tùy chỉnh ấy, mình tìm ra được cái mục id của mình rồi, mò mãi mới thấy ,nhưng edit rồi kéo xuống thấy có chữ save rồi , cũng save , cũng mở lại tab mới để vào lại nhưng thông số không thay đổi bạn à, chỉ giúp dùm mình với

Palestin
10-01-15, 09:23 AM
Vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đăng nhập với user và pass là admin. Click vào phần mmo,mục package. Edit thông số trong đó để add vàng,bạc.

Bác cho hỏi cái phần vào web để tùy chỉnh ấy, mình tìm ra được cái mục id của mình rồi, mò mãi mới thấy ,nhưng edit rồi kéo xuống thấy có chữ save rồi , cũng save , cũng mở lại tab mới để vào lại nhưng thông số không thay đổi bạn à, chỉ giúp dùm mình với

small90vn
10-01-15, 08:00 PM
Việt Nam có NPH game này chưa các bác

Double.T
10-01-15, 09:55 PM

Bạn chỉnh sửa cái gì? Ở mục nào? Có nhiều mục ko sửa đổi được đâu,sửa xong save lại vào game ko thay đổi.

Palestin
10-01-15, 11:35 PM
Bạn chỉnh sửa cái gì? Ở mục nào? Có nhiều mục ko sửa đổi được đâu,sửa xong save lại vào game ko thay đổi.

Vào chơi game 1 xíu thì có xíu tiền trong game, cái lên cái trang web như bạn nói ấy , thì nó nằm trong " " vậy đó, mình nghĩ ở dưới 3 cái kia là knb với đồng khoá này nọ thôi, cái tiền của mình trong game nó hiện trong " ", còn 3 ô dưới thì là số 0 hết , mình làm rồi tắt sever mở lại, đăng nhập lại cũng ko được
chính xác là nó đây "bind_copper": NumberInt(141975), số trong ngoặc là số tiền trong game của mình hiện tại đó
ở dưới thì 3 dòng này
"copper": NumberInt(0),
"coupon": NumberInt(0),
"gold": NumberInt(0),

Double.T
11-01-15, 12:12 AM
Vào chơi game 1 xíu thì có xíu tiền trong game, cái lên cái trang web như bạn nói ấy , thì nó nằm trong " " vậy đó, mình nghĩ ở dưới 3 cái kia là knb với đồng khoá này nọ thôi, cái tiền của mình trong game nó hiện trong " ", còn 3 ô dưới thì là số 0 hết , mình làm rồi tắt sever mở lại, đăng nhập lại cũng ko được
chính xác là nó đây "bind_copper": NumberInt(141975), số trong ngoặc là số tiền trong game của mình hiện tại đó
ở dưới thì 3 dòng này
"copper": NumberInt(0),
"coupon": NumberInt(0),
"gold": NumberInt(0),

Thì bạn điền vào trong ( ) là được thôi mà,sửa số 0 đi thành số knb bạn muốn,save lại,nhớ phải thoát game trước hẵng chỉnh.
Chỉnh duy nhất ở trong mục package thôi,ở các mục khác đều ko được.

Palestin
11-01-15, 12:26 AM
Thì bạn điền vào trong ( ) là được thôi mà,sửa số 0 đi thành số knb bạn muốn,save lại,nhớ phải thoát game trước hẵng chỉnh.
Chỉnh duy nhất ở trong mục package thôi,ở các mục khác đều ko được.

Mình làm được rồi , cảm ơn bạn :D:D:D:D:D

kiemthienvn
11-01-15, 03:32 AM
Mọi người kêu nặng là chưa hiểu về VMWare rồi, VMWare Workstation sử dụng đĩa theo kiểu Thick nên khi bung ra nó sẽ chiếm dung lượng hdd, 34G đó là lúc tạo máy ảo người ta đặt là 34G, tuy chiếm dung lượng nhưng Thick hiệu năng sẽ tốt hơn Thin. Còn thick và thin là gì thì hỏi anh Gu

Palestin
12-01-15, 11:38 PM
Cho mình hỏi là cái này có lệnh GM ko, và có cách nào tìm xem hay tìm được item ko ợ, cơ bản thì nắm rỏ rồi, còn mỗi cái muốn item mà toàn tiếng trung nên mù tịt

wertweruio12
11-03-15, 03:36 PM
cho em hoi~, lam` sao nhan dc qua` nap the~ vay? edit sao?

sanbier
16-03-15, 01:54 AM
có ai biết chĩnh con này chơi = mạng lan thì sửa những file nào không chỉ mình với

vipstarxxx
18-03-15, 10:03 AM
vứt nguyên vào con linux đc k bạn?

hixhixboy
20-03-15, 07:32 PM

6. Gõ lệnh :
cd /data
./start_mongo.sh
7. Bật server với lệnh
cd /data/server/mmo
./start.sh
8. Vào game : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Double.T
20-03-15, 10:01 PM

6. Gõ lệnh :
cd /data
./start_mongo.sh
7. Bật server với lệnh
cd /data/server/mmo
./start.sh

inbox teamview cho mình,mình hướng dẫn làm cho 1 lần là nhớ.

khuek8b
30-03-15, 04:45 AM
AI có lệnh GM game này ko vậy
30 charrrrrrrrrrrrrrrr

phamvuong
04-10-17, 06:01 PM
các bác cho hỏi mấy cái điểm danh dự với điểm thần bí kiêm ở đâu nhỉ????

cobemuadong123
24-10-17, 10:29 AM
Ai cài game này cho mình hỏi sao mấy cái icon việt hóa vào game lại bị ẩn z