PDA

View Full Version : Hướng Dẫn config HATT chơi qua Hamachi

nobitajx2
21-12-14, 06:26 PM
Như tiêu đề, chiều nay ngồi soạn bài xong không có việc gì làm nên ngồi nghịch tý HATT, thử config HATT chơi qua hamachi (do chưa mua VPS) và đến giờ đã thành công. Không biết bác nào thử chưa? ;;) Hướng dẫn Config qua Hamachi cho AE chơi dịp Noel và Tết :D

- Config những file sau:
+ game.php: D:\GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

$title = "GPH暗黑修仙 2014年度大作奉献 游戏者之家 为梦想而努力生存 aayx.net"; //页面title
$res_url = "";//资源路径,供cdn配置使用
$s_ip = "25.84.49.135"; // IP của Hamachi
$s_id = "1"; //服务器服标识
$user = $_SESSION['valid_user']; //平台账号
$time = ""; //时间戳
$cm = ""; //防沉迷
$ticket = ""; //验证串
$into_game = "0";
$client = "0"; //是否微端 client = pc
$log = "0"; //是否开启登陆日志 clinet=1开启

+ server.xml: D:\GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tất cả: <ip>127.0.0.1</ip> // thay bằng IP của Hamachi
<site root="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"> / thay bằng IP của Hamachi

+ config.xml: D:\GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<site root="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"> / thay bằng IP của Hamachi
<file root="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"> // thay bằng IP của Hamachi

=> Xong, mời mọi ng vào chơi thôi, nhớ cài Hamachi ;;)
Đã test máy PC với Latop dùng wifi
P/S: sp trên topic hoặc pm yahoo: giaobn, mình làm trên V1, v2 hay V3 cũng tương tự :-bd
Hamachi: HATT_BN, HATT_BN1 đến HATT_BN10
Pass: 123456
Mọi ng` vào test thử nhé

Thấy hay, có ích Thanks nhé \:D/

xthief
21-12-14, 06:30 PM
hi, i need config files, sever config and asset cònig files..

please help me . thanks

nobitajx2
21-12-14, 06:34 PM
hi, i need config files, sever config and asset cònig files..

please help me . thanks

You need config asset files : config.xml + server.xml and wroot file game.php

KaizKenny
21-12-14, 06:57 PM
Tiện thể chỉ mình config no-ip lun đi
mình config mà nó k vô web nó vô lun rooter k à :3

pinguyen
22-12-14, 06:59 PM
V2 thì làm thế nào thớt. Hướng dẫn giùm tớ cái. THANKS

choihetminh
22-12-14, 07:32 PM

V2 thì cũng thế chứ còn như nào nữa

nobitajx2
22-12-14, 07:49 PM

bạn vẫn config các file giống như vậy bạn ak :)

pesuzu
22-12-14, 10:44 PM
Tiện thể chỉ mình config no-ip lun đi
mình config mà nó k vô web nó vô lun rooter k à :3

Đúng rồi đó, mình cũng thắc mắc cai này

nobitajx2
23-12-14, 09:53 AM
Đúng rồi đó, mình cũng thắc mắc cai này

Mình chưa thử nên cũng chưa biết bạn ak, nhưng chắc cũng config ở các file đó thôi

lufrev
19-08-15, 10:23 AM
Như tiêu đề, chiều nay ngồi soạn bài xong không có việc gì làm nên ngồi nghịch tý HATT, thử config HATT chơi qua hamachi (do chưa mua VPS) và đến giờ đã thành công. Không biết bác nào thử chưa? ;;) Hướng dẫn Config qua Hamachi cho AE chơi dịp Noel và Tết :D

Hay & quá chuẩn luôn. =D>=D>

Này thì 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

HeoDHT
13-02-16, 06:29 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Này lỗi gì thế mấy bác ? :( Ai giúp mình đi :(

supergames
17-02-16, 12:16 PM
mn cho hỏi mở Ol thì mở port nào vậy

anhhophoto
24-02-16, 12:50 PM
Có ai có thể hướng dẫn mình cách mở port trên tp link không? Học hỏi xưa giờ vẫn dậm chân tại chổ này.
Mục đích giải trí với bạn bè ở xa , không kinh doanh./:)

vanduc97
16-06-17, 07:59 PM

- Config những file sau:
+ game.php: D:\GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ server.xml: D:\GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tất cả: <ip>127.0.0.1</ip> // thay bằng IP của Hamachi

+ config.xml: D:\GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<file root="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"> // thay bằng IP của Hamachi

=> Xong, mời mọi ng vào chơi thôi, nhớ cài Hamachi ;;)
Đã test máy PC với Latop dùng wifi
P/S: sp trên topic hoặc pm yahoo: giaobn, mình làm trên V1, v2 hay V3 cũng tương tự :-bd
Hamachi: HATT_BN, HATT_BN1 đến HATT_BN10
Pass: 123456
Mọi ng` vào test thử nhé

bác có rảnh ko cài hộ em với em tải mà ko cài đc
\