PDA

View Full Version : Share Webgame Thiên Chi Nhận

viethuong9087
07-05-13, 01:48 AM
Mọi hướng dẫn chi tiết đã có trong link server rồi nhé.Mình đã test ngon rồi.^^!
Phiên bản chính thức được taobao đem về,hj
Ram 2G chơi ngon không giật nhé.
Chạy trên máy ảo.
Server:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Địa chỉ web: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pic:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 3.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hachacpro
07-05-13, 02:09 AM
Game này là game tiêu dao giang hồ cũng đã được share rồi :-?

hupchao
07-05-13, 07:02 AM
ừm có thấy hảidv làm 1 topic này rồi,dù sao cũng thank chủ thớt vì đã share cho ae ^^

viethuong9087
07-05-13, 12:16 PM
ừm có thấy hảidv làm 1 topic này rồi,dù sao cũng thank chủ thớt vì đã share cho ae ^^

thế à,tớ chưa xem game tiêu dao nên không biết. Game này có ở vn rồi à,hjhj

Box4game.net
07-05-13, 02:56 PM
thế à,tớ chưa xem game tiêu dao nên không biết. Game này có ở vn rồi à,hjhj

Topic share trước ở đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

boykiller
08-05-13, 03:18 PM
mình đã cài phiên bản kia, còn thiếu nhiều thứ, nhìn hình thì thấy phiên bản này khá giống với tiêu dao của gosu đang phát hành ở VN, nên down về, nhưng load server ok, vô game lại bị đơ chỗ login, bạn có gặp trường hợp đó k? chỉ mình nhé

viethuong9087
08-05-13, 04:21 PM
mình đã cài phiên bản kia, còn thiếu nhiều thứ, nhìn hình thì thấy phiên bản này khá giống với tiêu dao của gosu đang phát hành ở VN, nên down về, nhưng load server ok, vô game lại bị đơ chỗ login, bạn có gặp trường hợp đó k? chỉ mình nhé

IDM nó có hiện lên down lúc bạn login không, nếu nó hiện lên thì bạn vào IDM bỏ file đuôi đó đi để nó không tự động bắt link. nó hiện lên là không load được đâu.

htrung02
09-05-13, 02:38 PM
mình chay mvware nhap root và 123456 nhưng login incorect là sao, pass là ji vậy

viethuong9087
09-05-13, 03:00 PM
mình chay mvware nhap root và 123456 nhưng login incorect là sao, pass là ji vậy

chạy máy ảo đến phần login thi để đó không cần nhập. chạy secureCRT đi là ok

htrung02
09-05-13, 03:02 PM
chạy máy ảo đến phần login thi để đó không cần nhập. chạy secureRTC đi là ok

mình chay như thế rùi nhưng ko connect dc chán quá xóa hết luôn ko tham gia test TGGH nữa

viethuong9087
09-05-13, 03:04 PM
mình chay như thế rùi nhưng ko connect dc chán quá xóa hết luôn ko tham gia test TGGH nữa

bạn down bản của mình hay của Hai07dv

luumin
09-05-13, 03:28 PM
bạn viethuong9087 chỉ mình cách add KNB được không bản này khác với bản của hai07dv lên không add được bằng cái wed đó bạn chỉ cách adđ KNB của bản này được ko thanks

htrung02
09-05-13, 08:53 PM
bạn down bản của mình hay của Hai07dv

Bản up ở bài này mà, bản của bạn

loplop098
10-05-13, 11:02 PM
cái này cài như nào vậy chỉ sơ sơ với? có phải dowload thêm cái gì không?

viethuong9087
10-05-13, 11:35 PM
cái này cài như nào vậy chỉ sơ sơ với? có phải dowload thêm cái gì không?

Bạn download về có video hướng dẫn bên trong rồi. cứ làm theo thôi.

kjtsu
10-05-13, 11:40 PM
add KNB sao vậy bạn ? chứ kày kiểu này chết mất

loplop098
10-05-13, 11:43 PM
hic nặng dữ! 2G giải nén ra cứ kêu full ổ phải xóa mất ít fim hic

viethuong9087
11-05-13, 12:03 AM
add KNB sao vậy bạn ? chứ kày kiểu này chết mất

Bạn làm theo hd này của ban hai07dv <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau khi add KNB xong thì không chạy server vội, bạn giải nén và copy cái này theo đường dẫn /data/gameclient nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass: viethuong9087
rồi chạy server là ok

loplop098
11-05-13, 12:11 AM
cái wmware cài hay chạy luôn vậy làm theo video mà bật nó lên bước thức 2 là chỉnh ip là không hiện cái gì cả! hay phải chạy cái khác? gà nên hỏi hơi nhìu tc!

kjtsu
11-05-13, 11:31 AM
Bạn làm theo hd này của ban hai07dv <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau khi add KNB xong thì không chạy server vội, bạn giải nén và copy cái này theo đường dẫn /data/gameclient nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass: viethuong9087
rồi chạy server là ok

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

viethuong9087
11-05-13, 02:18 PM
cái wmware cài hay chạy luôn vậy làm theo video mà bật nó lên bước thức 2 là chỉnh ip là không hiện cái gì cả! hay phải chạy cái khác? gà nên hỏi hơi nhìu tc!

bạn cài vmware vào máy,chỉnh ip như video rồi chạy thôi

loplop098
11-05-13, 04:15 PM
giải nén có thấy file setup đâu? hic!

viethuong9087
11-05-13, 04:24 PM
giải nén có thấy file setup đâu? hic!

vậy bạn cứ chạy vmware là được rồi. nếu win 32bit bạn ấn vào vm86.reg trước khi chạy, win 64bit thì ấn vào vm64.reg để đăng kí.

loplop098
11-05-13, 04:30 PM
thanks! để thử xem!
Một với một là bao nhiêu ? (viết trả lời bằng số)

luumin
11-05-13, 04:33 PM
Sau 1 thời gian đã tìm ra được cách add KNB cho bản server của bạn viethuong9087 vì bản này khác với bản share của hai07dv lên ko thể dùng web của bác hai07dv share được sau nay mình xin chỉ các bạn cách add KNB dùng bản web của china có sẵn trong máy ảo+ cách cài cho các bạn dễ hiểu
1.tải máy ảo về giải nén vào ổ nào cũng được nên nhớ là file .rar nó có 2.4G nhưng khi giải nén ra nó lên tận 8.3G cho nên khi muốn giải nén vào ổ nào cũng được miễn sao dung lượng trong ổ vẫn còn trống khoảng 8.3G là oke
2.cài VMWay9.0 (bản này được share rất nhiều trong web hoặc lên goolgle search là có.tải về xong cài đặt VMway
3.sau khi cài xong chỉnh lại ip máy áo tại
nếu máy bạn yếu thì chỉnh lại Ram xuống 512 vì nó set là 1.5G
4.chỉnh lại ip VMNet8 trong máy về 192.168.200.x( x có thể là từ 1 đến 9 thì tùy)
nhập vô là

cd /data/tzr_mo_S1/server (xong nhấn phím enter)

nhập vô là

./mgectl start (xong nhấn phím enter)

xong rồi đợi nó load server khi nào xuất hiện cái dòng này là oke
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 214655.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 214655.jpg)
xong server rồi đó giờ sang chạy web bạn vào web bằng địa chỉ 192.168.200.100:88
vậy là oke rồi đó đăng ký nick rồi chiến thôi
Hướng dẫn add KNB các bạn đọc bài dưới nhé

luumin
11-05-13, 05:03 PM
Sau đây mình xin hướng dẫn cách add KNB cho bản server của viethuong9087
1.chạy server oke
2.vào web reg acc oke
3.đăng nhập game tạo nhân vật oke
4.sau đó bạn dung phần mềm winscp để chỉnh máy ảo (winscp có rất nhiều trên web bạn tải về cài đặt nhé) sau khi cài đặt bạn chạy winscp điền thông tin host 192,168,200,100 id "root" pass là "263368587q"
5.sau đó bạn tìm đến địa chỉ /data/gameclient/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn tìm file account_money.php
tìm cái đoạn này

mysql_connect("localhost", "root", "123456");
thay root = mo nó sẽ là như thế này

mysql_connect("localhost", "mo", "123456");
xong rồi save lại
giờ bạn vào game chọn nhân vật đăng nhập game rồi bạn mở navicat lên điền
Ip là 192.168.200.100
port 3306
user : mo
pass 123456
sau khi đăng nhập được navicat bạn chọn tab db_tzrweb sau đó chọn user rồi bạn tim đến cái dòng có tên tài khoản mà bạn vừa đăng ký
rồi kéo đến cột yuanbao bạn điền số KNB bạn muốn nhận mình ví dụ là "999999999" sau đó save lại
rồi vào web phần đăng nhập game đoạn này này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[/url]
chọn dòng thứ 2 nó sẽ ra cái này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[/url]
số 99999999 là số mình đã điền ở cột yuanbao xong chọn ô dòng 1 thế là oke lên nhớ là nhân vật của bạn đang ở trong game nhé sau khi làm xong thì ở trên mục Thư nó sẽ xuất hiện bức thư thông báo bạn đã nạp 99999999 KNB zậy là oke thôi

mobell200
11-05-13, 06:37 PM

xem trong video hướng dẫn có pass đó
CRT: root pass : 263368587q

xtony92x
12-05-13, 01:35 AM
mình bị lỗi login game tới 30% là đứng lun, lần đầu chạy ok, chạy lại server thị bị như thế, có ai bị giống mình không, ai bit cách sửa k hihix,
ah có cách nào chỉnh exp của nv lên không nhỉ, giống như bên sever của hai07dv ấy, thanks nhìu

xtony92x
12-05-13, 09:35 AM
không ai bị lỗi này ah, chán thật, xoá server cũ, rồi giải nén lại vẫn bị y chang như vậy, log server thì ok, vào game = FF thì bị đứng ở chỗ 30%, log = chrome thì k bị đứng nhưng ra màn hình đen thui, k có gì cả, bó tay lun

boykiller
14-05-13, 11:00 PM
đã test game này, chạy trên FF không được, bị đơ 30%, chạy trên chrome thì xóa cache không sạch, nếu việt hóa thì nó không nhận=> lỗi
chỉ có chạy trên IE là ổn

viethuong9087
14-05-13, 11:03 PM
đã test game này, chạy trên FF không được, bị đơ 30%, chạy trên chrome thì xóa cache không sạch, nếu việt hóa thì nó không nhận=> lỗi
chỉ có chạy trên IE là ổn

Mình chạy trên chrome bình thường, việt hóa chạy ngon lành, bạn thử xem lại nhé,^^!

luumin
15-05-13, 08:27 AM
bản này chạy tốt nhất là trên Chrome nhé các bạn nếu nỗi thì do trình duyệt của các bạn thôi vì chrome nó hỗ trợ flash tốt nhất đó.hầu hết các web game hiện giờ chạy ngon nhất với trình duyệt Chrome nếu bạn bị lỗi font thì bạn lên cài lại font chuyển sang font china PRC là oke nhé

noactive
27-05-13, 05:53 PM
bản này chạy tốt nhất là trên Chrome nhé các bạn nếu nỗi thì do trình duyệt của các bạn thôi vì chrome nó hỗ trợ flash tốt nhất đó.hầu hết các web game hiện giờ chạy ngon nhất với trình duyệt Chrome nếu bạn bị lỗi font thì bạn lên cài lại font chuyển sang font china PRC là oke nhé

Bạn ơi cho mình hỏi, giờ mình muốn xem cấu trúc table trong database thì xem ở đâu bạn, dùng lệnh gì thế, mình cũng chỉ chạy được game trên chrome thôi còn FF & IE load đến 30% là đứng yên, hức hức. Các pro nào biết chỉ giáo mình zới. hức hức.

s7v3t5k2
25-06-13, 08:57 PM
bạn vietthuong hướng dẫn mình chỉnh sửa chỉ số nv được ko

minhtri08
26-06-13, 10:44 AM
cảm ơn viethuong9087 nhiều, nhờ bác nên mới down được ,link của hai07dv đã die chỉ link của bác là sống à.