PDA

View Full Version : [Tổng hợp] Tất cả về "Hiên Viên Đấu Phá"

nhokpretkool
02-04-13, 12:53 PM
* Nội dung:
- Game "Hiên viên đấu phá" được dựa trên phim "Hiên Viên Kiếm" ai coi rồi chắc cũng biết :)
- Game thể loại MOBA đầu tiên anh em GZ Dev

1. Game Sv:
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
By ZhouJieLun (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

2. Hướng dẫn việt hóa:
Mình xin share kinh nghiệm việt hóa of mình nhé!

1. Phần mềm việt hóa file:
Flash Decompiler Trillix (Tool dùng vh Flash, cơ bản nó giống như những phần mềm edit flash khác nhưng dễ hơn)
Notepad++ (Tool dùng để việt hóa Tab, XML,...)
Photoshop (Việt hóa hình ảnh, cái này dành cho ai pik edit thôi nhé, chỉnh mỗi chữ thôi ý mà)
Trang web để việt hóa chữ tàu chuẩn nhất: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc xài Quicktra.. tùy các bạn!

2. Share file đã việt hóa:
- Monster VH full: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Down về bỏ vào CYDPHP/public/..)

3. Cách việt hóa:
A. Việt hóa Tab:
- Đầu tiên mình thường việt hóa Tab trước cho nó dễ
(Đường dẫn: CYDPHP/public/...)
Ví dụ mình chọn file: Shop.tab
=> Trước tiên nhấp chuột phải open nó bằng Notepad++
=> Sẽ đc như hình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

* Dòng 1 các bạn bỏ đi nhé, vì đây là dòng chú thích trong tab nào cũng có, đừng vh làm gì cho nó phí
* Các chữ ở số 2 là các chữ mà các bạn có thể việt hóa đc!
-> Các bạn việt hóa bình thường
-> Lưu ý: Khi thấy các chữ giống nhau, thì copy dòng đó Ctr + F -> Replace -> Trong ô "Find what": Copy chữ trung quốc cần việt hóa vào ô đó và ở dưới là "Chữ đã việt hóa" -> Xong xuôi click Replace All.

-> Kết quả sẽ đc như hình, các thứ tiếp theo cứ làm như vậy:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Lưu ý: - Những chữ nào các bạn việt hóa cảm thấy nó ko có nghĩa thì đừng việt hóa, cứ để đấy khi chơi game mình sẽ nhận ra rùi vào việt hóa lại cũng ko muộn.
- Luôn sao lưu file các bạn việt hóa vào .rar hoặc đâu đó để khi bị lỗi thì copy lại cho tiện.

B. Việt hóa flash:
- Mình hướng dẫn theo cách mà mình việt hóa -> Mở Flash Decompiler Trillix -> Chọn "Open" -> Chọn file flash cần việt hóa trong (CYDPHP\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
+ Ở đây mình việt hóa: Equip.Swf
-> Open file các bạn sẽ đc như hình bên tay phải màn hình nhé:
- Images: Mục chứa hình ảnh
- Texts: Mục chứa chữ
-> Chú ý 2 mục đó đủ rùi :))

+ Để edit hình ảnh, trước tiên các bạn phải biết PTS cái đã, ko biết thì chịu, hoặc có thể lấy SWF từ game khác gần giống game này vd như: CLGT để xài ké ~~! Mà tùy file nữa nhé!
-> Cách extra ảnh:
1. Chọn tab Extract
2. Chọn nơi để lưu trữ hình ảnh
3. Chọn hình ảnh cần xuất ra ngoài.
4. Extract SWF ob....
-> Ra chỗ Lưu trữ hình ảnh để lấy hình.
+ Khi đã chỉnh sửa ảnh xong, các bạn thay thế ảnh vừa chỉnh sửa = hình trong swf bằng cách:
1. Chọn tab Edit
2. Chọn thẻ Images
3. Chọn File cần thay thế (Lưu ý: File hình ảnh lúc bạn chỉnh sửa bên ngoài là ảnh nào thì thay = ảnh đó nhé, đừng thay lung tung)
4. Chọn đường dẫn file ảnh mà mình chỉnh sửa (việt hóa)
5. Chọn JPEG (bất kể bạn save hình ảnh với đuôi .png hay .bmp .jpg thì phải luôn chọn JPEG để tránh lỗi ko mong muốn trong game, lỗi nền trắng ấy mà ~~)
=> Save khi hoàn thành.

* Tiếp theo là việt hóa chữ nhé:
-> Làm cái pic nhỉ:
1. Cũng chọn tab Edit
2. Chọn thẻ Texts
3,1. Chọn chữ cần việt hóa trong "Dynamic text (Số)" ấy, mình quên đánh số trong hình :(
3,2. Chỗ này là nơi các bạn việt hóa chữ, trong đó có code HTML, lưu ý Font và Kích cỡ chữ nhé.
4. Chỗ để xem trước
=> Chọn "Dynamic text (Số)" cần việt hóa (Có chữ tàu hẵng việt hóa nhé).
=> Tìm chữ tàu ở ô số 3,1, sau đó việt hóa nó => Rồi xem chỗ 4 để xem có bị lệch, thiếu sót hay quá kích cỡ chữ hay ko (Như trong hình là quá kích cỡ)
-> Nếu quá kích cỡ thì các bạn chỉnh lại số ở code HTML "Size", giảm xuống
-> Nếu sai chữ (Chữ mất dấu,..) thì các bạn chỉnh lại chỗ "Font Face" là "Verdana" -> "Arial" (Trong hình là vậy ~~! Còn nhiều font khác nữa)
=> Làm xong thấy đc rùi thì các bạn Save lại!
Kết quả nè:

- Xong các bác vào game để check lại xem sao :-"
+ Nhiều bạn hỏi rằng vh xong rùi sao lại ko thấy gì cả ~~! Thì các bạn hãy vào trình web đang xài, xóa Cookie và Cache đi nhé! :)

- Đó là kinh nghiệm of mình, ai còn kinh nghiệm nào thì share nhé! :)

3. Cách add tiền, danh vọng, bạc, VIP,...
- Có 2 cách chỉnh sửa, 1 là bằng Navicat, 2 là GM tool.
A. GM tools:
File "轩辕斗破ol小助手.rar" có trong sv (CYDPHP) đó là GM tools, các bạn giải nén rùi xài thôi!
- Đây là cái GM tool mình việt hóa hình ảnh ~~!
- Dựa vào đó chỉnh, mình ko HD gì thêm

B. Navicat:
Tạo 1 Conection mới nhấp vào nút "Conection" -> Mysql -> Conection name: (Tên) Điền tên gì cũng đc tùy các bạn, tất cả giữ nguyên còn User name: Root pass:123456
-> Bạn sẽ đc 1 conection (Tên) -> Nháy đúp vào đó -> Chọn "Huludb" -> "T_human" -> Trong đó có:
+ Name: Tên nhân vật của bạn
+ Exp: Kinh nghiệm
+ Money: Bạc
+ Gold: Xu, vàng.
+ Reputation: Danh vọng
+ Vip Lv: Lv VIP ~~!
,....
-> Các bạn chỉnh sửa tùy ý, lưu ý cấp đừng vượt quá 100, lv VIP ko đc vượt quá 7 để tránh lỗi!

4. File đã việt hóa hay chỉnh sửa:
- File monster việt hóa full tên: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Down về bỏ vào CYDPHP/public/..)
-
1 file shop.tab đã add đá GM
1 cái public thêm đồ gì vào nữa ấy
-> Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass: zhoujielun
- 3 file flash việt hóa (Activities+chat+equip): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Giải nén, copy 3 file đè vào "CYDPHP\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>")

5. Web reg/log đã chỉnh sửa theo kiểu đăng kí:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144126.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144150.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144553.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144933.jpg

-Hướng dẫn
-Giải nén ra
+Import file mysql vô trong DB "huludb"
--------------------
Hướng dẫn bằng hình ảnh import DB .sql:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162940.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162957.jpg

=========================
+Xóa hoặc sao lưu lại folder client trong www
+Copy index.php, client, id vô trong D:\CYDPHP\www

=>Lưu ý web này chỉ chạy dc với folder client đi theo..Nếu bạn biết về php thì có thể tham khảo tự làm hoặc không rành thì làm theo hướng dẫn trên

=>Nhân vật save theo tài khoản login..không lỗi...đã test...

=>Mật khẩu mã hóa MD5

=>URL mã hóa tài khoản base64
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
By hai07dv (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

6. Hướng dẫn đưa sv lên XAMPP:
1: Cài Xampp
2: Giải Nén Server Ra C:/
3: Cài Đặt
-Sau Khi Giải Nén Sẽ Được Như Sau: C:/CYDPHP
- Vào C:/CYDPHP/soft/MYSQL/DATA => copy 3 folder : huludb, hululogdb, mysql
- Tiếp Theo Vào Mysql Của Xampp ( C:/xampp/mysql/data )
- Sau Đó Chép Đè Vào Mysql Của Xampp ( C:/CYDPHP/soft/MYSQL/DATA sang C:/xampp/mysql/data )
- Chạy xamppcontrol : 2 Chạy Appache và Mysql Của Xampp
- Truy cap 127.0.0.1:8080/login.html de vao game

-Lưu ý : Vi` swf nó load resource ở port 8080 lên các bạn có thể bật xampp = 80, iis = 8080, hoặc xampp = 8080
Cách Chỉnh Port Của Xampp Các Bạn Có Thể Lên Bác Gút Lờ.. Search
By Kt12d1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

7. Hình ảnh trong game:

truongkg113
02-04-13, 12:55 PM
mở hàng top trước nhé ;)) 30 chả tks cậu nhiều

xlinh
02-04-13, 02:37 PM
ok =D>=D>=D>=D>

thank you ! :-bd

DemonSlayer
02-04-13, 02:51 PM
Ko có HD đưa lên online ak bạn :-s

hai07dv
02-04-13, 02:53 PM
Share lại web reg/log đã chỉnh sửa ^^

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144126.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144126.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144150.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144150.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144159.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144159.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144553.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144553.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144559.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144559.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144605.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144605.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144933.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144933.jpg)

-Hướng dẫn
-Giải nén ra

Hướng dẫn bằng hình ảnh import DB .sql
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162922.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162940.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162957.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

=>Lưu ý web này chỉ chạy dc với folder client đi theo..Nếu bạn biết về php thì có thể tham khảo tự làm hoặc không rành thì làm theo hướng dẫn trên

=>Mật khẩu mã hóa MD5

(HÀNG CHÔM THUI ^^ )

vantrung1412
02-04-13, 03:25 PM
thanks bác nhé . cố gắng phát huy nhé :)

thanhtunghk
02-04-13, 03:55 PM
để mình down game này về chơi thử xem nào. Thanks nhiều :D

xlinh
02-04-13, 03:57 PM
help me !

ko chạy dc phần trong ảnh , các bạn giúp mình với ~X(~X(~X(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

DemonSlayer
02-04-13, 03:58 PM
help me !

ko chạy dc phần trong ảnh , các bạn giúp mình với ~X(~X(~X(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)

Trùng port bạn nhé :D

hungvoi94
02-04-13, 03:59 PM

cái này nghĩa là gì bạn, mình không biết tý gì về webgame lên đọc không hiểu :((

DemonSlayer
02-04-13, 04:05 PM
^
Bạn copy file trong thư mục import mysql vào thư mục huludb là dc :|.

Cho hỏi là ai chạy online dc chưa :|. Mình vô = máy khác nó cứ màu đen hoài :|

xlinh
02-04-13, 04:06 PM
Trùng port bạn nhé :D

khắc phục kiểu j bây jo giúp mình cái :-??:-??:-?? hướng dẫn mình với **==**==**==**==**==

DemonSlayer
02-04-13, 04:13 PM
khắc phục kiểu j bây jo giúp mình cái :-??:-??:-?? hướng dẫn mình với **==**==**==**==**==

Vô taskmanager bạn End tất cả những thứ liên quan tới web server. Sau đó chạy lại CYD là dc

hai07dv
02-04-13, 04:22 PM

cái này nghĩa là gì bạn, mình không biết tý gì về webgame lên đọc không hiểu :((

Dùng navicat kết nối tới mysql nhé

Mà không biết thì google search đi ...Cái này không biết thì cài game làm gì trời

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162922.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162922.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162940.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162940.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162957.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162957.jpg)

DemonSlayer
02-04-13, 04:24 PM
Dùng navicat kết nối tới mysql nhé

Mà không biết thì google search đi ...Cái này không biết thì cài game làm gì trời

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162922.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162922.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162940.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162940.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162957.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162957.jpg)

Anh hải hướng dẫn em config online với dc ko :(

hai07dv
02-04-13, 04:26 PM

Bấm stop hết đi

Mở task manager lên thấy có cái file nào là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) thì END nó...

Sau đó chạy lại ...

Stop hết mà trong task manager ko có thì lúc bấm start nó không chạy thì click trực tiếp vô nó nhé (cái nào ko chạy ý)

DemonSlayer
02-04-13, 04:32 PM
Bấm stop hết đi

Mở task manager lên thấy có cái file nào là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) thì END nó...

Sau đó chạy lại ...

Stop hết mà trong task manager ko có thì lúc bấm start nó không chạy thì click trực tiếp vô nó nhé (cái nào ko chạy ý)

Híc giúp em conf online đi anh :(

MrBalde
02-04-13, 04:41 PM

có thể đổi port này đc, mình cũng từng bị và đổi port cái đc ngay. Bạn nếu cần có thể để lại yahoo mình pm giúp

hayhaylonton
02-04-13, 04:42 PM
máy mình pentium dual ram 2gb không biết chạy đc không

MrBalde
02-04-13, 04:46 PM

Mình nghĩ là được. Cứ thử đi bạn, có mất gì đâu ^_^

xlinh
02-04-13, 04:50 PM
có thể đổi port này đc, mình cũng từng bị và đổi port cái đc ngay. Bạn nếu cần có thể để lại yahoo mình pm giúp

.................................................

nguyen_van003
02-04-13, 05:02 PM

Máy mình Celeron 512M RAm vẫn chơi tốt đây.
Máy cậu như thế là hơn mình roài :D

MrBalde
02-04-13, 05:08 PM
help me ! yahoo : fallinginlove_hl :-B

Done!..............................

xlinh
02-04-13, 05:42 PM
help me !

chạy zoo phụ bản 1 đánh wai thứ 2 thì nó cứ đứng đơ ra :D...........lỗi j ko biết các bạn giúp mình với o:-)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

longeragon999
02-04-13, 05:55 PM
Anh Hải cho em hỏi sao em vào game nó cứ chạy ''đang khởi tạo trò chơi'' sau không kết nối được rồi load lại

vantrung1412
02-04-13, 06:26 PM
help me !

chạy zoo phụ bản 1 đánh wai thứ 2 thì nó cứ đứng đơ ra :D...........lỗi j ko biết các bạn giúp mình với o:-)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)

xài firefox là chơi được à . chơi google chrome bị lỗi quái thứ 2

xlinh
02-04-13, 06:37 PM
xài firefox là chơi được à . chơi google chrome bị lỗi quái thứ 2

thank you ! 8-> để mình thử xem sao

Bybaybong
03-04-13, 09:31 AM
hai ơi share dùm mấy cái thanh ở dưới được huk
cái thanh thùng đồ được huk

trandinhquang
03-04-13, 04:02 PM
Hiện tại mình đã lấy được khoảng 90% source của chanlong.sgame.vn rồi.cấu trúc của nó khác hẳn so với cái này.mình muốn hỏi các bạn nếu lấy full source của nó thì có thể chạy = server của hiên viên đấu phá không nhỉ ?

nguyen_van003
03-04-13, 04:39 PM
Cái này chịu thua á Bác.
Bác cứ lấy Full rồi a e cùng ngâm cứu xem sao.
Forum mình nhiều nhân tài lắm bác.
Bác đừng lo.

[B.M.W]Sports
03-04-13, 10:54 PM
Share lại web reg/log đã chỉnh sửa ^^

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144126.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144126.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144150.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144150.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144159.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144159.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144553.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144553.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144559.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144559.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144605.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144605.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144933.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 144933.jpg)

-Hướng dẫn
-Giải nén ra

Hướng dẫn bằng hình ảnh import DB .sql
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162922.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162922.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162940.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162940.jpg)

=>Mật khẩu mã hóa MD5

(HÀNG CHÔM THUI ^^ )
bác Hải giúp chạy server vs xampp với nha , thank

sunpety
04-04-13, 12:49 AM
Đăng ký thành công nó chuyển tới trang login.php :D,
đăng nhập nó báo Tên truy nhập không tồn tại.
Vô kiểm tra ở Mysql thì chưa thấy tài khoản đó được add vô .
lỗi này là do đâu nhỉ các pro

ZhouJieLun
04-04-13, 07:02 AM

Chuẩn là chưa import database :))

hungvoi94
04-04-13, 07:41 AM

sunpety
04-04-13, 12:30 PM
Chuẩn là chưa import database :))

Mình impory database rồi cậu à :-??

ZhouJieLun
04-04-13, 12:59 PM
Mình impory database rồi cậu à :-??

vậy bạn làm đủ các bước chưa?
bỏ đúng thư mục hết chưa?
sáng mình thử đúng 1 lần là được mà?

hai07dv
04-04-13, 04:27 PM

Mở login.php lên thấy câu lệnh truy vấn mysql

$password = md5(addslashes( $_POST['password']));

nếu DB import ko phải là t_hai07dv thì sử cái đó thành cái db bạn import với tên là gì nhé

P/s: bản cũ ở topic kia tôi chưa sửa chỗ đó ...bản share lại ở #1 topic này đã edit lại table mysql tất cả

trandinhquang
04-04-13, 07:59 PM
Các bác cho em hỏi cái.Nếu lấy được full source cua chanlong.sgame.vn thi minh co the chạy nó = server của hiên viên dấu phá này không vậy.Nếu được các bác chỉ giáo dùm nghe !!

ZhouJieLun
04-04-13, 08:02 PM
Các bác cho em hỏi cái.Nếu lấy được full source cua chanlong.sgame.vn thi minh co the chạy nó = server của hiên viên dấu phá này không vậy.Nếu được các bác chỉ giáo dùm nghe !!

99% là ko :))

kixboc
05-04-13, 03:01 PM
các bác cho hỏi giờ muốn backup database để đề phòng sv lỗi thì copy file nào trong sv vậy

kenjidraw
05-04-13, 05:11 PM
game này mà thể loại MOBA à... chả biết các mem có biết MOBA là thể loại gì ko nhưng theo tui biết thì MOBA là giống Dota HoN LoL Mộng Tam Quốc... thì mới gọi là MOBA

hayhaylonton
05-04-13, 07:38 PM
game này mà thể loại MOBA à... chả biết các mem có biết MOBA là thể loại gì ko nhưng theo tui biết thì MOBA là giống Dota HoN LoL Mộng Tam Quốc... thì mới gọi là MOBA

đúng đây không phải là thể loai moba như vẫn thank chủ thớt vì có tinh thần share

SinhVienNIIT
08-04-13, 04:46 PM
Hải cho mình hỏi chút là mình dung navicat user root pass trống hoặc root pass root mà vẫn sai là sao nhỉ?
Navicat mình cài bản mới nhất... Xin chỉ giúp

SinhVienNIIT
08-04-13, 04:59 PM
Có ai hiểu về navicat và đã cài xong game này chỉnh sửa đc bằng navicat không giúp mình với ạ

nguyen_van003
08-04-13, 08:18 PM
Dùng Navicat thì xài
User: root
Pass: 123456

Còn cái nữa. Nếu muốn mở Database trong Navicat phải bật CYDPHP.exe trước

hungpqz
09-04-13, 12:15 PM
Mình add tiền vào rồi quay lại chơi lại bị về số cũ, cần phải làm gì để add tiền mà không bị quay về số cũ? cảm ơn

tienkhanha13
09-04-13, 04:13 PM
Mình add tiền vào rồi quay lại chơi lại bị về số cũ, cần phải làm gì để add tiền mà không bị quay về số cũ? cảm ơn

HỪm, Bạn phải khởi động lại server nhé. Bấm Vào Skill.bat gì đó. rùi dừng xong, Chạy lại...

kixboc
10-04-13, 10:30 AM
các bác cho hỏi giờ muốn backup database để đề phòng sv lỗi thì copy file nào trong sv vậy

cho hỏi ai biết vấn đề này không, chơi lâu rồi, giờ vh sợ lỗi nên muốn backup file dữ liệu, không biết đờng dẫn trong thư mục game là gì vậy

hungpqz
10-04-13, 10:48 AM
HỪm, Bạn phải khởi động lại server nhé. Bấm Vào Skill.bat gì đó. rùi dừng xong, Chạy lại...

À đúng rồi. Dừng server để nạp tiền thì tất nhiên là được. Có điều mình muốn vẫn đang chơi mà vẫn nạp được tiền :)

ZhouJieLun
10-04-13, 01:03 PM
À đúng rồi. Dừng server để nạp tiền thì tất nhiên là được. Có điều mình muốn vẫn đang chơi mà vẫn nạp được tiền :)

Vậy bạn chờ 1 ngày các pro làm đã nhé :))
đội HVDP hình như toàn người mới vào chưa bao lâu cả đâu ;;)

kixboc
11-04-13, 05:01 PM
đã test vh và đã lỗi, không biết lỗi phần nào, tôi đang xài cái vh của thớt up + tuananh , kết quả vh cũng được, nhưng vào tới phần như hình thì dis, vào lại cũng vẫn 1 câu trả lời dis (không thèm vào game nữa), tắt sv vào lại cũng vậy, cứ đăng nhập là nó đá bay cái acc đó ra, đánh quái train thì vẫn ok, lúc lỗi là nv đánh con đầu tiên, quay lại bản tq thì ok

mr.kyo.s2
11-04-13, 05:26 PM
bác nào hướng dẫn config để chơi đk lan đi a.

herovn1994
25-04-13, 09:44 AM
Mình cài trên vmbox.Chạy ok hết.Chỉnh trong Serrverinfo.ini thành ip vmbox rồi.Mà sao vào game nó cứ load mãi.cái vòng chạy chạy là sao vậy

alextrung
08-05-13, 08:17 PM
có anh em nào hướng dẫn cách port xampp ko, rồi add wed ở đâu không ko thấy ai chỉ tận tình hết làm miết vẫn không tài nào chơi được game ai hướng dẫn = hình từ A- Z không thèm chơi game này quá mà không biết sao mong ae giúp đỡ X_X

htrung02
08-05-13, 09:10 PM
có anh em nào hướng dẫn cách port xampp ko, rồi add wed ở đâu không ko thấy ai chỉ tận tình hết làm miết vẫn không tài nào chơi được game ai hướng dẫn = hình từ A- Z không thèm chơi game này quá mà không biết sao mong ae giúp đỡ X_X

bạn cứ làm theo HD là dc mà, tất tần tậ ở trang 1 đó, tui chơi tới chản rùi

ZhouJieLun
09-05-13, 10:00 AM
Việt hoá hiên viên chắc chắn sẽ lỗi, file monster có vài con quái nếu việt hoá sẽ sinh ra lỗi dẫn tới việc đếu load, vài file tab vớ vẫn nữa sẽ bị bật thiếu sever.
mình cũng chưa rõ là cái này có yêu cầu việt hoá chuẩn từ như mấy game mobile ko, đúng số từ mới config được?

alextrung
09-05-13, 12:18 PM
bạn cứ làm theo HD là dc mà, tất tần tậ ở trang 1 đó, tui chơi tới chản rùi
bạn giúp mình cài đặt được không, bạn chụp hình lại những bước làm cho mình xem đi đọc hoài mà không làm được khoái game này quá, bạn cho mình xin YH để dễ Pm :-c

lyxuonghau
09-05-13, 03:36 PM
bạn giúp mình cài đặt được không, bạn chụp hình lại những bước làm cho mình xem đi đọc hoài mà không làm được khoái game này quá, bạn cho mình xin YH để dễ Pm :-c

bác htrung nói đúng đó!! Trong file kia cũng có HD của tụi tàu luôn mà có hình trong đó hết á bác cứ làm theo là ok chưa đến 10' là vào được game rồi

alextrung
11-05-13, 07:41 PM
bác htrung nói đúng đó!! Trong file kia cũng có HD của tụi tàu luôn mà có hình trong đó hết á bác cứ làm theo là ok chưa đến 10' là vào được game rồi
cái hướng dẫn ở phần đầu sơ sài quá mình ko hiểu chỗ chỉnh port ở cái xampp, ai chỉ cho mình chỗ này đi làm hoài mà vẫn không chơi được game ai có thể chỉ cho mình từ đầu tới đuôi không, ai cũng nói đọc hướng dẫn đó không tài nào mà hiểu nổi nản quá~o)

lyxuonghau
11-05-13, 10:07 PM
cái hướng dẫn ở phần đầu sơ sài quá mình ko hiểu chỗ chỉnh port ở cái xampp, ai chỉ cho mình chỗ này đi làm hoài mà vẫn không chơi được game ai có thể chỉ cho mình từ đầu tới đuôi không, ai cũng nói đọc hướng dẫn đó không tài nào mà hiểu nổi nản quá~o)

thế h bạn có onl ko mình team cho đưa yahoo bạn đây

alextrung
12-05-13, 08:49 AM
thế h bạn có onl ko mình team cho đưa yahoo bạn đây

DollyViolet
25-05-13, 12:29 PM
Cứ chỉnh thông số xong run sever là lại bị lỗi tiếp. Ko đăng nhập được, Dừng ở load mức 0%. Bác nào biết cách fix ko :-s

hayhaylonton
25-05-13, 05:32 PM
Cứ chỉnh thông số xong run sever là lại bị lỗi tiếp. Ko đăng nhập được, Dừng ở load mức 0%. Bác nào biết cách fix ko :-s

chup tấm hình lên đi bạn bạn chạy sever lần đầu hay sao ?

DollyViolet
25-05-13, 09:43 PM
chup tấm hình lên đi bạn bạn chạy sever lần đầu hay sao ?

Thì load dừng ở 0% thôi mà cái này chắc ai cũng mắc phải.
Vấn đề là sever chạy vẫn bình thường cho đến khi chỉnh sửa thông số của nhân vật xong run lại sever.
Khi run thì mắc lỗi không chạy được RecordServer nên mới bị dừng ở 0% :((

ZhouJieLun
26-05-13, 06:48 AM
Xin lỗi nhưng mà :)) mềnh hôm trước format lại toàn bộ tất cả ổ cứng nên giờ máy sạch bong sáng bóng, cả sever hiên viên cũng xóa rồi, lỗi sever thì cứ làm theo mềnh :D
Xóa public+sever trong cái CYDPHP đi, giải nén 2 folder public+sever khác ra => ném vào => run
ko được nữa thì chuyển font máy về chinese(PRC) set GMT+8

alextrung
28-05-13, 05:30 PM
sao mình việt hóa trong file .swf cả hình ảnh và text sao vào game vẫn không hiện thị, vẫn là chữ china là sao nhỉ ai giúp mình được không ???

lyxuonghau
28-05-13, 09:25 PM
sao mình việt hóa trong file .swf cả hình ảnh và text sao vào game vẫn không hiện thị, vẫn là chữ china là sao nhỉ ai giúp mình được không ???

Cái này hình như hướng dẫn rồi mà??? xóa cache là ok

alextrung
02-06-13, 10:03 PM
việt hóa trong file pulic , mở lại server , xóa cache vô game chẳng thấy gì thay đổi vẫn là tiếng china chẳng hiểu sao có anh em nào việt hóa được không, có ai pro ve edit fash ko cho mình hỏi xíu

lehaphuong03
13-08-14, 10:41 PM
Bạn nào còn file với phần thì xin up lại cho mình với, tks mọi người.