PDA

View Full Version : Tổng hợp - Hướng dẫn về webgame Tàng Long

thiencoi55
05-03-13, 09:00 PM
- Topic tổng hợp và hướng dẫn về webgame Tàng Long
Phần I - Download
- Tàng long chạy trên nền máy ảo Centos linux - VMware 9
-- DOWNLOAD SERVER - CLIENT
- 4share.vn: 2 part
+ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
-- DOWNLOAD CÔNG CỤ
- VMware workstation 9 - MF 3 part
- HeidiSQL
- Winscp
- SecureCRT 7.0.3
+ x86: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ x64: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phần II - Hướng dẫn cài đặt
-Video:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phần III - Hướng dẫn khác
- Kết nối mysql bằng HeidiSQL
- Video:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Add Vàng
- Trong data tlgamedb vào table Usertable ở 2 cột Gold điền số vàng bạn muốn (lưu ý add vàng trước khi bật sv)

- Config Online của ThemGai-Design
[

(Update............)

kakakura
05-03-13, 09:16 PM
Có ai có file server cuả nó không chứ down 1 cái máy ảo nge ớn cơm quá, với lại nặng quá :-s
p/s file .pak à vậy có thể VH được đấy .

thiencoi55
06-03-13, 05:46 AM
đã upload video <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quyvip99
06-03-13, 06:47 AM
THANKS FOR share nhưng SHARE nguyên cái máy ảo chắc ra cơm luôn quá Hjx

iqueen
06-03-13, 09:57 AM
ai sp cai dat qua teamvie vs
564442506
6690
ko chay vm dc jup vs

jozet
06-03-13, 01:07 PM
Ai Hướng dẫn mình save data của nhân vật vs tắt sv lần sau vào lại thì chỉ đc 57% là đứng luôn :((

lochungnet
06-03-13, 02:00 PM
đã đăng nhập dc vào VMWare, nhưng card mạng bị undefine, báo là chưa cấu hình DHCP cho NAT. Thử set DHCP là 192.168.128.100 đến 192.168.128.254 mà cũng không hết!
Ai giúp với! Thanks

thiencoi55
06-03-13, 02:04 PM
đã đăng nhập dc vào VMWare, nhưng card mạng bị undefine, báo là chưa cấu hình DHCP cho NAT. Thử set DHCP là 192.168.128.100 đến 192.168.128.254 mà cũng không hết!
Ai giúp với! Thanks
đọc yahoo mình teamview cho ......................

ncthanhknd
06-03-13, 02:42 PM
bạn ơi cho minh hỏi lỗi này là gì thanhks
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 120x1.png)

kakakura
06-03-13, 03:21 PM
Chỉnh Lv sao nhĩ với lại cái này VH theo kiểu gì đây :-s có ai biết hem

p/s tao thêm 1 tài khoản khác và tạo nhân vật là bị lỗi vậy ta không cho mình tạo nữa

lochungnet
06-03-13, 03:39 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hongphongh2011
06-03-13, 04:46 PM
bạn ơi cho minh hỏi lỗi này là gì thanhks
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 120x1.png)

Mình cũng bị y trang thế này ai giúp với
mình sài Win 7 64 bit

phamkhoa185
06-03-13, 05:33 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

iqueen
06-03-13, 06:02 PM

tinhanhladaiduong_hp09

SP cai dat vs

kakakura
06-03-13, 06:27 PM

Phải hiện thị đoạn mã mới được chứ đánh như cậu thế nào chúc nữa cũng bị lỗi ở htpp://192.168.128.129 .

ncthanhknd
06-03-13, 06:51 PM
thiencoi giúp mình kết noi HeidiSQL = teamvier được không mình cofig bị MySQL Error hoài à thanhks
Yahoo uchihathanh

tieutu
06-03-13, 07:14 PM

tớ nghĩ la do file BaseAction.class

--- Chế độ gộp bài viết ---

thiencoi giúp mình kết noi HeidiSQL = teamvier được không mình cofig bị MySQL Error hoài à thanhks
Yahoo uchihathanh

update lại pas mýql root là vào duoc data

vankiepanhsai1
06-03-13, 11:28 PM
ai có tài khoản 4share không cho mình tải về với hichic
Tks

lochungnet
07-03-13, 05:47 AM
[QUOTE=tieutu;734550]tớ nghĩ la do file BaseAction.class[COLOR="Silver"]

xoá hẵn nó để khỏi check mã security như tànglongs.com dc hok, thanks!

iqueen
07-03-13, 08:17 AM

loi~ j vay jup' vsssssssssssssssssss

vankiepanhsai1
07-03-13, 12:55 PM
ai tải giúp mình 2 cái này úp lên mediafire với
- Winscp
- SecureCRT 7.0.3
minh tải về tới 99% là đứng..hết cách (tải bình thường vs IDM vẫn thế)

hai07dv
07-03-13, 01:33 PM

loi~ j vay jup' vsssssssssssssssssss

Có 2 trường hợp
1.Phần cứng có hỗ trợ ảo 64bit nhưng bị khóa trong bios => mở ra là được
2.Phần cứng không hỗ trợ ảo 64bit => cái này potay rồi...kiếm game # về chơi nhé ;))

trananh88vt
07-03-13, 01:38 PM
Có 2 trường hợp
2.Phần cứng không hỗ trợ ảo 64bit => cái này potay rồi...kiếm game # về chơi nhé ;))

- Bác nào có cách giải quyết vụ vào chơi lúc thoát ra tắt server vào lại game ko được nữa ko. Chỉ em với nào ;(

iqueen
07-03-13, 01:50 PM
Có 2 trường hợp

1.Phần cứng có hỗ trợ ảo 64bit nhưng bị khóa trong bios => mở ra là được............mở kiểu j thế

vankiepanhsai1
07-03-13, 03:50 PM
Máy ảo được cấu hình cho hệ điều hành khách 64-bit.Tuy nhiên, hoạt động 64-bit là không thể.

Máy chủ này không hỗ trợ Intel VT-x.
:)) game hay mà bị thế này ức chế :)):bz

Ngồi download cả buổi được như thế này đây :)) lừa tình đẳng cấp mà, TÀng Long ơi là Tàng Long... Tàng Phế luôn oài :))

xtony92x
08-03-13, 05:04 PM
- Bác nào có cách giải quyết vụ vào chơi lúc thoát ra tắt server vào lại game ko được nữa ko. Chỉ em với nào ;(
kết nối vào CSDL tìm PlayerTable rồi repair nó lại là vào đc thui ah,

trananh88vt
08-03-13, 09:49 PM
kết nối vào CSDL tìm PlayerTable rồi repair nó lại là vào đc thui ah,

mình cũng cố gắng lém rùi mà ko kết nối vào csdl đc :( đã làm theo các hướng dẫn :(

xtony92x
09-03-13, 08:28 PM
mình cũng cố gắng lém rùi mà ko kết nối vào csdl đc :( đã làm theo các hướng dẫn :(
sử dụng HeidiSQL k đc thì bạn có thể sử dụng Navicat for MySQL, cách sử dụng tương tự, mình kết nối bằng navicat đó

Bull_Shit
10-03-13, 06:23 AM
Máy ảo được cấu hình cho hệ điều hành khách 64-bit.Tuy nhiên, hoạt động 64-bit là không thể.

Ngồi download cả buổi được như thế này đây :)) lừa tình đẳng cấp mà, TÀng Long ơi là Tàng Long... Tàng Phế luôn oài :))

vô bios mà mở ~o)

tuananh12131
10-03-13, 01:45 PM
Mình làm y trang các bước sao đăng nhập bị màng hình đen vậy ban ???

xtony92x
11-03-13, 11:13 AM
Mình làm y trang các bước sao đăng nhập bị màng hình đen vậy ban ???

bạn copy file "BaseAction.class.php" vào lại trong máy ảo mới đc, hướng dẫn thiếu phần copy ngược trở lại đó.

vankiepanhsai1
11-03-13, 12:12 PM
vô bios mà mở ~o)

mở BIOS sao???? chỉ với.......................

tuananh12131
11-03-13, 07:45 PM
bạn copy file "BaseAction.class.php" vào lại trong máy ảo mới đc, hướng dẫn thiếu phần copy ngược trở lại đó.

mình copy vào lại sao vẫn màng hình đen nhỉ ??

tuananh12131
11-03-13, 08:11 PM

xtony92x
13-03-13, 01:01 PM
mở file BaseAction.class.php trong máy ảo tìm dòng
$resource = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>";
thay đổi thành
$resource = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>";
là vào được thui mà do nó sai địa chỉ ip

hangson3100
13-03-13, 05:18 PM
mở file BaseAction.class.php trong máy ảo tìm dòng
thay đổi thành
là vào được thui mà do nó sai địa chỉ ip

Sao làm rồi mà vẫn bị vầy nhỉ

truongkg113
13-03-13, 06:32 PM
ai cài ko đc add zaizai_lucky mình cài dùm cho ;));));));))

2131990
13-03-13, 11:58 PM

datvpdkqn
14-03-13, 01:36 PM
Chủ thớt hoặc ai up lại dùm link thứ 2 của VMware workstation 9 với link die rồi

MrBalde
14-03-13, 06:07 PM
Chủ thớt hoặc ai up lại dùm link thứ 2 của VMware workstation 9 với link die rồi

VMWare thì bản có thể lên mạng kiếm link việt nam cho nhanh cũng đc mà. Miễn là bản 9. là đc

datvpdkqn
14-03-13, 09:07 PM
um nhung minh dang gap van de ve config ban biet ko chi dum

mimikieusa23
21-03-13, 12:15 AM
Team view cho mình vs tới bc nhập lệnh khởi động sever mình nhập nhưng k có j xảy ra help me Yahoo : kenny.pinkclover

datvpdkqn
30-03-13, 05:26 PM
Hiện tại em đã việt hóa tầm khoảng 90% các bác nào cần em share cho, nhưng mà có 1 số lỗi như cường hóa không hiện thị hết chức năng, vip không vào được quà tặng không nhận được bác nào biết cách sửa thì cho ý kiến cái hướng dẫn em với

giaikynhumong
31-03-13, 06:18 PM
bạn ơi cho bản việt hóa của bạn lên đi, nhanh nhanh cho mình chơi với

moino
31-03-13, 08:33 PM
Hiện tại em đã việt hóa tầm khoảng 90% các bác nào cần em share cho, nhưng mà có 1 số lỗi như cường hóa không hiện thị hết chức năng, vip không vào được quà tặng không nhận được bác nào biết cách sửa thì cho ý kiến cái hướng dẫn em với
Bác up bản vh lên đi.
Bác biết viet hoa cái client ko ? ( 2Dclient ) :( em vh toàn bị lỗi

truongkg113
01-04-13, 05:34 PM
Bác up bản vh lên đi.
Bác biết viet hoa cái client ko ? ( 2Dclient ) :( em vh toàn bị lỗi
vh cilent phai vh lun cai ui bác ơi ko đồng bộ là lỗi đó ;))

kentak
08-04-13, 01:11 AM
Hì hục tải về thì chỉ hỗ trợ win 64 :(

giaikynhumong
08-04-13, 03:59 AM
Ai Hướng dẫn mình save data của nhân vật vs tắt sv lần sau vào lại thì chỉ đc 57% là đứng luôn :((

mình cũng bị như bạn không biết làm thế nào

datvpdkqn
08-04-13, 07:31 PM
bạn vào SQL tìm phần playertabe sửa lỗi nó là song mình nhớ mang máng thế thôi tí nữa up cho cái vh của thàng tl

giaikynhumong
08-04-13, 08:25 PM
bạn vào SQL tìm phần playertabe sửa lỗi nó là song mình nhớ mang máng thế thôi tí nữa up cho cái vh của thàng tl

tiện mình muốn hỏi là mình không kết nối SQL đc, chẳng biết làm thế nào nó hiện 2003 gì gì đó kêu kết nối sai kiểu như bạn ở trang 2 cũng bị ấy

datvpdkqn
08-04-13, 08:47 PM
thì bạn đăng nhập pass là tjgame or use cũng như thế tên thì để localhost sang bên tab thứ 3 mình cũng ko nhớ rõ nhập id của game pass :123456 còn use là root thì phải
ko pm yahoo: datvpdkqnsl tớ fix cho

giaikynhumong
08-04-13, 09:29 PM
thì bạn đăng nhập pass là tjgame or use cũng như thế tên thì để localhost sang bên tab thứ 3 mình cũng ko nhớ rõ nhập id của game pass :123456 còn use là root thì phải
ko pm yahoo: datvpdkqnsl tớ fix cho

yahoo tớ bị khóa rồi, có face : Tàn Dạ . vào giúp t nhé :D

kentak
08-04-13, 10:01 PM
Cho mình hỏi, bản này cài cho win 7 32b được không? Mình tải về rồi nhưng máy ảo không hỗ trợ 64b.

kenjidraw
17-07-13, 01:05 PM
link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> die rồi ai fix dùm với