PDA

View Full Version : Share bản đắc kỷ việt hóa 90% cho những ai có hứng thú với webgame này!

Im.Nnoitra
13-11-12, 06:40 PM
link:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

file này mình đã để mặc định giải nén vào ổ D, các bạn không phải chỉnh sửa gì cả.
để chơi được, yêu cầu:
cài net framework 2.0 trở lên (cài bản 4. không chơi đc nhé!:) vì không có 2.0 :-?)

các bước:
1. vào D:\Dacky136\gameServer.
2. chạy Module_Reg.bat để reg. lưu ý, ai mà bị hiện thông báo lỗi thì nhớ cài lại net framework hoặc chạy lại thêm 1 lần nữa file này nhé!
3. chạy Start Server.bat, bao giờ có dòng callback = 0 hay 8 gì gì đó thì chơi game đc nhé.

tắt game thì chạy Stop Server.bat trong folder server luôn!

không tiếp gạch đá, không tiếp các bạn thích xỉa xói vào chuyện người khác. ai có bản 1.4.2 hoặc 1.4.7 thì re-up hộ mình, mình sẽ VH trong thời gian ngắn nhất có thể.
Tks for read

ndbl1992
13-11-12, 07:32 PM
Cho mình hỏi reg nick thế nào vậy ? Mình chạy module.reg xong nó báo 2 lần succeed rồi tắt đi :-/ . Còn đăng ký ở trang chủ thì không được :(

zin1007
13-11-12, 07:38 PM
sao ko vh bản 1 4 7 :D bản 1 3 6 này lâu rồi mà

Im.Nnoitra
13-11-12, 07:43 PM

đọc đoạn cuối chưa bà già? :-w
ai có bản đó thì re-up tui VH cho mà!
trong file nén kia đã có file text có id và mk của mấy acc trong đó rồi. bản này chơi đc ngay, không cần cài đặt gì nhiều cả!

kuldo
13-11-12, 07:44 PM
đọc đoạn cuối chưa bà già? :-w
ai có bản đó thì re-up tui VH cho mà!
trong file nén kia đã có file text có id và mk của mấy acc trong đó rồi. bản này chơi đc ngay, không cần cài đặt gì nhiều cả!

Zin mà già thì ko ai trẻ đâu ;))

Im.Nnoitra
13-11-12, 07:48 PM
Zin mà già thì ko ai trẻ đâu ;))

già cảy ra! không có chuyện trẻ đâu! toàn chém nhau đới! =))

kuldo
13-11-12, 07:51 PM
Nhìn avatar zin kìa :-?

luudinhnam
13-11-12, 07:56 PM
test thư ntn. minh cung mún đc chơi thử bản 1.4.2 nếu ai có vh chơi nhé

tuananh32
13-11-12, 09:13 PM
Cho mình hỏi lỗi này là sao vậy ????
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

zin1007
13-11-12, 09:50 PM
:D quên ko đọc. để lúc nào up bản 1.47 cho bác vh. chứ dạo này rét lười =)

tului
13-11-12, 09:53 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thekon
13-11-12, 10:30 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bác VH bản 1.47 này xem;))
Cái bản bạn up bị lỗi khi phong thần ko có skill

luudinhnam
14-11-12, 03:03 PM
Chuẩn bản này khi phong thần nên 85 ko có kisr hồi quân =))

Im.Nnoitra
14-11-12, 06:30 PM
Chuẩn bản này khi phong thần nên 85 ko có kisr hồi quân =))

bản này đâu phải bản 1.4.2 đâu mà có hồi quân? :)) chỉ mod lên cho nó có vậy thôi! :))

boyganz
14-11-12, 06:41 PM
bày cách đăng ký nào nhập tk có sẵn trong id.txt không vào được

Im.Nnoitra
14-11-12, 06:51 PM
bày cách đăng ký nào nhập tk có sẵn trong id.txt không vào được

3 id đó đều chính xác nhé. các bạn cứ dùng tạm đi, mình chưa chạy đc query cho bản này nên chưa up nhé! :) mọi người thông cảm!

thuynga
14-11-12, 07:18 PM

Bạn là admin hay cái j ở openitvn vậy , hic hic

sanghotboy
14-11-12, 07:57 PM
sao ko id nào xài đc z? Nhân tiện cho mình hỏi chỉnh tiền = navicat hả?

Im.Nnoitra
14-11-12, 10:10 PM
sao ko id nào xài đc z? Nhân tiện cho mình hỏi chỉnh tiền = navicat hả?

bản này mình dùng db của dkvn nên tk có sẵn trong sv là "zducong" với pass là "luka9do"
chỉnh tiền = navicat nhé các bạn!
với db này thì các bạn có thể chỉnh sửa bất cứ thứ gì miễn là....thích =))

tuyentc
14-11-12, 10:39 PM
bản này mình dùng db của dkvn nên tk có sẵn trong sv là "zducong" với pass là "luka9do"
chỉnh tiền = navicat nhé các bạn!
với db này thì các bạn có thể chỉnh sửa bất cứ thứ gì miễn là....thích =))

đã chạy đc sv nhưng không kết nối đc với tài khoản nào ý...ẻm lại không biết chỉnh navicat như thế nào...bác hướng dẫn sơ qua chút đi ạ

Im.Nnoitra
14-11-12, 11:16 PM
đã chạy đc sv nhưng không kết nối đc với tài khoản nào ý...ẻm lại không biết chỉnh navicat như thế nào...bác hướng dẫn sơ qua chút đi ạ

connect đến db bằng navicat > nhập pass root là 1234 or 123456 gì đó > mở fswd-scgy > alluser > thấy gì chưa? =)) có phải tên tk là zducong không?
zducong luka9do
_zw nokia8250
_jf nokia8250
tài khoản và mật khẩu của nó. :) mình dùng bình thường cơ mà :-? ảo à? mình dùng cái đầu ấy, đến giờ có làm sao đâu?

thekon
14-11-12, 11:18 PM
Đầu tiên bạn cài navicat bản for MySQL và chạy nó
Kế tiếp nhấp vào Connection rồi điền thông tin như sau
Name: Điền hoặc để trống
Port 3306
User Name: root
Pass: 123456
Sau khi đăng nhập được bạn vào tables của Fswd để chỉnh sửa.
Nếu muốn chỉnh số xu thì vào alluser là chỉnh đc
Nếu quen rồi thì nên chơi bản 1.47 của mình up sẽ có nhiều chức năng hơn và ổn định hơn

Im.Nnoitra
14-11-12, 11:45 PM
Đầu tiên bạn cài navicat bản for MySQL và chạy nó
Kế tiếp nhấp vào Connection rồi điền thông tin như sau
Name: Điền hoặc để trống
Port 3306
User Name: root
Pass: 123456
Sau khi đăng nhập được bạn vào tables của Fswd để chỉnh sửa.
Nếu muốn chỉnh số xu thì vào alluser là chỉnh đc
Nếu quen rồi thì nên chơi bản 1.47 của mình up sẽ có nhiều chức năng hơn và ổn định hơn

bản nào cơ bạn? :-?:-?:-?:-?:-?:-?

freekill0113
15-11-12, 12:21 AM
Nhìn avatar zin kìa :-?

Avatar fake đấy :-j....................

luudinhnam
15-11-12, 08:29 AM
Bản này trc Quangcoi đã làm cho mình và dung Navicat rùi mình có thể chỉnh đc tất cả rùi nhung bản 1.4 thì chưa VH đc bạn VH bản 1.4.7 đi cho anh em chơi cho zui.

tuyentc
15-11-12, 09:25 AM
Bản này trc Quangcoi đã làm cho mình và dung Navicat rùi mình có thể chỉnh đc tất cả rùi nhung bản 1.4 thì chưa VH đc bạn VH bản 1.4.7 đi cho anh em chơi cho zui.

mật khẩu mã hóa...đã tìm đc ra rồi...nhưng khi kết nối vào game cứ xin chờ mãi....phải chăng là sai ở bước nào à bác

goggling123
15-11-12, 10:38 AM
mật khẩu mã hóa...đã tìm đc ra rồi...nhưng khi kết nối vào game cứ xin chờ mãi....phải chăng là sai ở bước nào à bác

cái đấy là nhập sai mật khẩu đấy: bạn nhập lại id:zducong, pass: luka9do
id: _zw , pas :nokia8250
id: _jf , pass: nokia8250

hangson3100
15-11-12, 11:32 AM
chạy xong rồi,nhưng khi logon nó toàn dưng ở thông báo đang đăng nhập không load game lên dc

thekon
15-11-12, 08:51 PM
bản nào cơ bạn? :-?:-?:-?:-?:-?:-?

Link mình up ở trang 2 còn gì.

thekon
15-11-12, 08:56 PM
chạy xong rồi,nhưng khi logon nó toàn dưng ở thông báo đang đăng nhập không load game lên dc

Bạn để ý gamesever xem đã báo là chạy được chưa.Success gì đó.Hoặc thử đổi mật khẩu thành chữ hoa xem nào.Nếu không kết nối navicat mà chỉnh mật khẩu.

Im.Nnoitra
15-11-12, 10:25 PM

tại sao đấy lại là 360 anti virus nhỉ? :)) kaspersky nhà mình lại cảnh báo là có mấy em troijan nên nó chém mất rồi! :))

luudinhnam
16-11-12, 08:09 AM

Bản đó toàn tiếng tầu thui nhưng quan trọng là không vào đc

hangson3100
16-11-12, 08:37 AM
Bạn để ý gamesever xem đã báo là chạy được chưa.Success gì đó.Hoặc thử đổi mật khẩu thành chữ hoa xem nào.Nếu không kết nối navicat mà chỉnh mật khẩu.

Thử rồi nhưng cũng không xong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thekon
16-11-12, 01:55 PM
tại sao đấy lại là 360 anti virus nhỉ? :)) kaspersky nhà mình lại cảnh báo là có mấy em troijan nên nó chém mất rồi! :))

Bạn giải nén mỗi gamesever ra thôi.2 cai file admin tool không cần giaỉ nén vì có VR thật.Bản này mình vẫn chơi mà.Để ý là nên kick mấy file trong mysql 5 và để ý file đường dẫn của nó nếu bạn không giải nén ở ổ E

luudinhnam
16-11-12, 03:16 PM
Mình ko cài phông trung quốc có chơi đc ko bạn?

gaducong
16-11-12, 06:53 PM
có TK zducong nữa ak ... vậy cái sv cũng có liên quan đến tui rùi ! vì tài khoản này tui lập mà ! hihi
bạn nào có bản 1.42 hay 1.47 ko cho xin VH chơi nào !
có ai có db trắng 1.36 thì cho xin lun ... !

toilatoilatoi
16-11-12, 09:05 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bác VH bản 1.47 này xem;))
Cái bản bạn up bị lỗi khi phong thần ko có skill

có bác nào hd cài bản này cái.down về xong chả bít làm thế nào :((

thekon
16-11-12, 10:46 PM
có bác nào hd cài bản này cái.down về xong chả bít làm thế nào :((

Giải nén ra ổ E
Cài Netframwork 2.0
Sửa E:1.47\s\c cái chữ b màu đỏ to có cái chữ tàu 测试工具.exe thành Netbox
Sửa E:1.47\s\c\关闭服务器 mở bằng notepad sửa ²âÊÔ¹¤¾ß thành Netbox
Sửa E:1.47\s\c\开启服务器 mở bằng notepad sửa ²âÊÔ¹¤¾ß thành Netbox (Nếu những ai ko có ổ E giải nén ở ổ nào thì để ý cái dòng đầu tiên sửa đường dẫn lại là được)
Ok giờ thì chạy E:1.47\s\c\Module-Reg sao cho máy nó xác nhận là được.thường là 3 lần.Sau đó chạy 开启服务器 rồi chơi.Muốn Stop chạy file 关闭服务器.
Ah các bạn nên cài font tiếng Trung chạy cho êm nhé.Bản này có đầy đủ Tiên và BCS.Nhà chính lên cấp 30 và Tướng chính lên 120 có skill riêng của tướng

luudinhnam
17-11-12, 08:34 AM
Giải nén ra ổ E
Cài Netframwork 2.0
Sửa E:1.47\s\c\开启服务器 mở bằng notepad sửa ²âÊÔ¹¤¾ß thành Netbox (Nếu những ai ko có ổ E giải nén ở ổ nào thì để ý cái dòng đầu tiên sửa đường dẫn lại là được)
Ok giờ thì chạy E:1.47\s\c\Module-Reg sao cho máy nó xác nhận là được.thường là 3 lần.Sau đó chạy 开启服务器 rồi chơi.Muốn Stop chạy file 关闭服务器.
Ah các bạn nên cài font tiếng Trung chạy cho êm nhé.Bản này có đầy đủ Tiên và BCS.Nhà chính lên cấp 30 và Tướng chính lên 120 có skill riêng của tướng

Bạn ơi bắt buộc phải cài font tiếng trung ah? bạn PM yahoo changkho_thuychung_1042000 giúp mình với cái font tiếng Trung mình ko cài đc. Mình chạy đc server rùi nhung web thì đen thui ko chơi đc ko hiểu sao nữa nếu onl thì pm giúp mình với nhé

thekon
17-11-12, 03:01 PM
Cài font tiếng trung dễ mà.nếu bạn ko có đĩa Win thì lên mạng search hoặc copy tạm vài cái font cơ bản là đc.bản này toàn tiếng tàu nên chắc phải thế.

luudinhnam
17-11-12, 05:49 PM
Cài font tiếng trung dễ mà.nếu bạn ko có đĩa Win thì lên mạng search hoặc copy tạm vài cái font cơ bản là đc.bản này toàn tiếng tàu nên chắc phải thế.

Minh cài đc rùi nhưng khổ một điều là màn hinh game cua mình đen thui ko có gì cả Sever thì chạy đc

thekon
17-11-12, 05:54 PM
Đã gõ locallhost vào trình duyệt chưa.Sever chạy đc sao lai ko load được gì nhỉ

luudinhnam
17-11-12, 05:56 PM
Mình cung ko hiểu nữa mình có chơi bản 1.3.6 OK rùi mà. bạn có thể cho mình yahoo nói chuyện cho dễ ko? yahoo cua mình là changkho_thuychung_1042000

thekon
17-11-12, 07:21 PM
Mình dùng 3g mang chậm ngại cài Yahoo lắm.Với lại bạn chạy theo đúng hướng dẫn mà ko được mình cũng chịu.Chẳng qua thick cái DK nên mày mò với sưu tầm nhiều lần nên biết cài chứ mình cũng ko phaỉ dân IT.Thành ra có lỗi là chịu chết :D\m/

luudinhnam
17-11-12, 07:43 PM
Bạn ơi ID và Pass là gì ấy nhỉ? nếu mình mún tạo 1 ID mới phải làm ntn bạn? bạn HD mình cụ thể một chút nhé

thekon
17-11-12, 11:21 PM
Bạn ơi ID và Pass là gì ấy nhỉ? nếu mình mún tạo 1 ID mới phải làm ntn bạn? bạn HD mình cụ thể một chút nhé
Vào Navicat kick vào Fswd mở Queries. kích chuột phải vào tạo new query
bạn chép lệnh này vào:insert into alluser (loginname,password,isgm) values("username",md5("pass"),0)
Trong đó bạn thay username và pass bạn muốn đặt vào.Save lại và nhấp vào nút Run của navicat
Ok xong bạn vào table của Fswd kick vào Alluser sẽ hiện ra bảng sẽ thấy id và pass ở đấy.Bạn phải copy pass ra và chuyển nó thành chữ in hoa hết thì mới được.Sau đó copy dán đè lại là được
Nếu cách trên vẫn thấy rắc rối thì bạn làm thủ công thôi.Vào Alluser kéo chuôt xuống dòng dưới cùng rồi nhấp phím tab cho đến khi chuyển xuống tạo được dòng mới.Ở đây bạn điền userid theo số kế tiếp dòng trên bảng login name bạn điền id muốn tạo.pass bạn dán cái này vào 49A5F9FF54E911FF2DC3BEAA0E7BF27C nó là 190584 và chơi thôi:D
Ps: Nếu thấy toàn tiếng tàu khó chơi các bạn có thể dịch tạm tên quest để chơi.Copy hết cả bảng title của quest ra rồi dịch rồi dán vào.mất 1 phút là xong.dịch bằng QuickTranslator ấy nhanh và sát nghĩa lắm.

Mi$$_$p@m
21-11-12, 12:39 AM
Sao chạy modunreg bị lỗi là như thế nào nhỉ? Em không hiểu. Em xài win 7 64bit. Ai biết tại sao lỗi không?

thekon
21-11-12, 09:52 AM
Cái đấy bạn tìm trên mạng thôi.Hoặc cài vào máy ảo chơi tạm vậy.

luudinhnam
27-11-12, 09:29 AM
Đã có ai việt hóa đc bản 1.4.7 chưa zay mọi ng ơi

thekon
27-11-12, 11:18 PM
Có anh Chipdien bản VH cực chuẩn luôn:D

bambiwar
28-11-12, 11:07 PM
vậy thì nhờ Chipdien shared đi :)
bản 1.3.6 này bug chợ và không xây đc phân thành..

chipdien
29-11-12, 02:24 PM
Bản 1.4.7 là bản mình đang dùng cho dackyvn.net
Bản 1.3.6 không bị lỗi chợ. Riêng vụ xây phân thành thì phải xây qua phần Nội Chính chứ không trong giao diện ngoài bản đồ như bình thường được.

Bản 1.4.7 bọn mình cũng đã chỉnh sửa khá nhiều, nhưng mà vẫn còn nhiều chỗ không như ý muốn :(.

luudinhnam
29-11-12, 06:26 PM
Bản 1.3.6 không bị lỗi chợ. Riêng vụ xây phân thành thì phải xây qua phần Nội Chính chứ không trong giao diện ngoài bản đồ như bình thường được.

Bản 1.4.7 bọn mình cũng đã chỉnh sửa khá nhiều, nhưng mà vẫn còn nhiều chỗ không như ý muốn :(.

pót nên cho anh em chơi với Chipdien ơi

thekon
30-11-12, 12:42 AM
pót nên cho anh em chơi với Chipdien ơi

Bản 1.47 thì đang chạy sv pri nên chắc ko share.Nếu đc anh cho anh em cái bản 1.36 chuẩn ngày xưa cũng tốt lắm rồi.(Mà thực ra chơi bản 1.36 bem nhau hay hơn các bản sau vì ko phụ thuộc vào điểm tiên nhiều nên ko có sự chênh lệch quá nhiều,đúng nghĩa game chiến thuật)

tuanhdvn
01-12-12, 12:23 AM
Vẫn mong chờ 1 bản 1.4.7off của các Pro. bản 1.3.6 hay thật nhưng ít item hay ho so vs 1.4.7,hì mình thấy thế :)

hahnpro
06-12-12, 11:52 PM
Vào Navicat kick vào Fswd mở Queries. kích chuột phải vào tạo new query
bạn chép lệnh này vào:insert into alluser (loginname,password,isgm) values("username",md5("pass"),0)
Trong đó bạn thay username và pass bạn muốn đặt vào.Save lại và nhấp vào nút Run của navicat
Ok xong bạn vào table của Fswd kick vào Alluser sẽ hiện ra bảng sẽ thấy id và pass ở đấy.Bạn phải copy pass ra và chuyển nó thành chữ in hoa hết thì mới được.Sau đó copy dán đè lại là được
Nếu cách trên vẫn thấy rắc rối thì bạn làm thủ công thôi.Vào Alluser kéo chuôt xuống dòng dưới cùng rồi nhấp phím tab cho đến khi chuyển xuống tạo được dòng mới.Ở đây bạn điền userid theo số kế tiếp dòng trên bảng login name bạn điền id muốn tạo.pass bạn dán cái này vào 49A5F9FF54E911FF2DC3BEAA0E7BF27C nó là 190584 và chơi thôi:D
Ps: Nếu thấy toàn tiếng tàu khó chơi các bạn có thể dịch tạm tên quest để chơi.Copy hết cả bảng title của quest ra rồi dịch rồi dán vào.mất 1 phút là xong.dịch bằng QuickTranslator ấy nhanh và sát nghĩa lắm.

Bạn ơi, cho mình xin ID vs pass đc ko? Mình chạy navicat toàn bị báo lỗi :(.

dazzling
07-12-12, 09:28 PM

báo lỗi gì bạn ? post cái hình lên mik xem thử nào ?

kentak
09-12-12, 05:33 PM
Ai có thể cài vào máy ảo giúp mình được không :D
Đã làm các bước như chủ thớt hướng dẫn nhưng không được :D

tianmochang
09-12-12, 05:53 PM

Mình không thể kích hoạt tài khoản ở diễn đàn để vào chơi đắc kỷ của bạn bạn có thể giup mình được hem thank.

dazzling
10-12-12, 06:43 AM
Mình không thể kích hoạt tài khoản ở diễn đàn để vào chơi đắc kỷ của bạn bạn có thể giup mình được hem thank.

bạn vào đây kích hoạt nè ! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhớ kích hoạt email trước

--- Chế độ gộp bài viết ---

Ai có thể cài vào máy ảo giúp mình được không :D
Đã làm các bước như chủ thớt hướng dẫn nhưng không được :D

bạn vấp lỗi chỗ nào ? cái này thuộc hàng dễ nhất rồi cài bằng máy ảo up lên mệt lắm

kentak
10-12-12, 11:46 AM
Chạy cái file đầu tiên trước khi chạy sv ý. Mình mở lên cứ báo lỗi, dù đã cài đầy đủ NF

huyhieuk111
10-12-12, 12:22 PM
có cách nào để chỉnh số lượng hàng mua và số lượng hàng sử dụng trong navicat không các bác? chỉ mình với

dazzling
10-12-12, 03:28 PM
Chạy cái file đầu tiên trước khi chạy sv ý. Mình mở lên cứ báo lỗi, dù đã cài đầy đủ NF
bạn xài win 32 hay 64 thế ? 64 ko chạy đk!

kentak
10-12-12, 03:32 PM
bạn xài win 32 hay 64 thế ? 64 ko chạy đk!

win 7, 32 b .

dazzling
10-12-12, 03:34 PM
có cách nào để chỉnh số lượng hàng mua và số lượng hàng sử dụng trong navicat không các bác? chỉ mình với

Navicat -> fswd -> tables -> goodsinfo -> cột Limituseperday. chắc là cái đó ! chả nhớ hồi trước chỉnh rồi dạo này ko mò quên mất

win 7, 32 b .

có yahoo ko ? teamview mik coi cái !

thekon
10-12-12, 06:44 PM

Bạn để ý xem đã chạy Module_Reg chưa nhé

Bạn vào Table mallgoodsinfo để chỉnh sửa nhé.Số lượng thì chỉnh trong UserBuyLimitNumPerDay.Đối chiếu id trong Goodsinfo nhé

Bạn chạy đc SV thì xài đc navicat thôi.nhớ nhập pass cho navicat là 123456 mình hướng dẫn cụ thể vậy mà

tianmochang
12-12-12, 10:31 PM
Đắc kỷ v2 ai biết tiếng tàu vô chơi thử xem thé nào :D

hahnpro
12-12-12, 10:58 PM
Bạn chạy đc SV thì xài đc navicat thôi.nhớ nhập pass cho navicat là 123456 mình hướng dẫn cụ thể vậy mà

Bạn ơi, phải chạy server trc rồi mới chạy navi à? Mình connect toàn bị báo lỗi ko thể kết nối :(.

quangktol
13-12-12, 06:41 AM
Bạn ơi, phải chạy server trc rồi mới chạy navi à? Mình connect toàn bị báo lỗi ko thể kết nối :(.

Câu hỏi cũng chính là câu trả lời ;;)

thekon
13-12-12, 06:17 PM
Đắc kỷ v2 ai biết tiếng tàu vô chơi thử xem thé nào :D

Ko biết thì dùng công cụ dịch là chơi đc hết=P~

namphuong4rum
13-12-12, 08:51 PM
Mình bị lỗi này mấy bạn giúp mình với!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thekon
13-12-12, 10:14 PM
Mình bị lỗi này mấy bạn giúp mình với!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Hoặc do SV chưa chạy đc.Hoặc nick bạn sai.nhưng khả năng là do sv chưa chạy đc.mà cái lỗi này thì chả ai đoán đc.bạn thử chạy lại sv xem báo thành công chưa:D

namphuong4rum
13-12-12, 11:25 PM
Cảm ơn bạn đã quan tâm! Nick sai thì chắc không phải vì mình đã thử cả 3 nick mà chủ thớt đã share đều bị như vậy. Còn trường hợp bạn nói do sv chưa chạy thành công thì mình cũng chẳng biết nữa, mình làm đúng y như hướng dẫn và khi chạy sv thấy không có lỗi j.

quangktol
13-12-12, 11:42 PM
Cảm ơn bạn đã quan tâm! Nick sai thì chắc không phải vì mình đã thử cả 3 nick mà chủ thớt đã share đều bị như vậy. Còn trường hợp bạn nói do sv chưa chạy thành công thì mình cũng chẳng biết nữa, mình làm đúng y như hướng dẫn và khi chạy sv thấy không có lỗi j.

hahnpro
14-12-12, 09:07 PM
thekon ơi, cho mình hỏi tướng phong thần bạn lấy skill như nào thế :(. Toàn tiếng tàu mình chả hiểu gì :(.

thekon
14-12-12, 11:10 PM
thekon ơi, cho mình hỏi tướng phong thần bạn lấy skill như nào thế :(. Toàn tiếng tàu mình chả hiểu gì :(.
Hoặc bạn lấy skill rồi tra tiếng Trung quốc là gì nhưng cái này thường là chơi sv tàu.Còn bạn chạy sv chơi off bạn nên vào table citygeneralskillinfo bạn copy cột skill name ra dịch rồi chép tiếng việt vào.vào game vẫn hiển thị tiếng việt luôn.theo mình bạn nên để mấy skill ko cần thiết ở lv 150 thì khi tăng điểm cho tướng nó luôn lấy max skill mà bạn cần.Bạn có thể dịch luôn cột Describ để dich nghĩa của skill luôn.Chỉnh lv skill nhận được trong cột Showlow nhé.b-)

kingpig99
15-12-12, 12:54 PM
ai chỉ mình cách chỉnh thời gian xây dựng lại đi, yh :king_pig99 nhé

Im.Nnoitra
16-12-12, 09:17 PM
ai chỉ mình cách chỉnh thời gian xây dựng lại đi, yh :king_pig99 nhé

thời gian xây dựng được quy định trong các file xml trong folder server.
bạn muốn chỉnh sửa thì có thể vọc dần từ đó!

challenge
16-12-12, 10:05 PM
Bác nào đưa lên onl đi , em chơi chung chứ chơi 1 mình lười lắm /:)

phanthanhdai
28-12-12, 11:25 AM
bạn ơi game này có cài o ngoai tiệm net dc k
thank

xlinh
28-12-12, 11:53 AM
cài dc rùi

nhưng toàn tiếng tàu ko hiểu lằm

phanthanhdai
28-12-12, 12:01 PM
chơi tiệm net có cài dc game dacky k bạn

dazzling
28-12-12, 12:05 PM
chơi tiệm net có cài dc game dacky k bạn

đk bạn !! 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr

phanthanhdai
28-12-12, 12:07 PM
đk bạn !! 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr

bạn bit cài chỉ mình với
cài quan TEAM nha ban

laibu123
28-12-12, 12:09 PM

phanthanhdai
28-12-12, 12:12 PM
ai chỉ dum mình cài game dacky với
choi ngoai tiệm net cài hoai k dc
thank

laibu123
28-12-12, 12:14 PM
ai chỉ dum mình cài game dacky với
choi ngoai tiệm net cài hoai k dc
thank

cài net 2.0 chưa mà ko dc..cài phát dc luôn
giải nén ra chơi thôi.có điều mấy cái tk vô mãi mà ko dc đây

phanthanhdai
28-12-12, 12:23 PM
cài net 2.0 chưa mà ko dc..cài phát dc luôn
giải nén ra chơi thôi.có điều mấy cái tk vô mãi mà ko dc đây

mình k rành về máy tính lắm bạn cai dum mình nha
Team
id 815138797
pw 5455
thank

giup mình voi ban oi

phanthanhdai
28-12-12, 12:30 PM
sao mình thấy máy có cài net 2.0 ma sao cai đặt game k dc ai chỉ mình với

phanthanhdai
28-12-12, 12:36 PM
k ai giúp mình hết ah
huhuhuhuh..........

phanthanhdai
28-12-12, 01:16 PM
k ai rảnh chỉ mình hết ah
buồn wa[-(

phanthanhdai
28-12-12, 01:39 PM
k ai rảnh hết hả
ai rảnh giup mình với

phanthanhdai
28-12-12, 02:13 PM
ai giúp mình phát nào
thank các bạn

tanluanqn95
28-12-12, 02:15 PM
của mih vào nhấp vào Module_Reg thì nó hiện lên cái bảng ròi tự tắt lun và khi vào starsever nó hiện thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
chủ topic giúp vs:|

phanthanhdai
28-12-12, 08:06 PM
ai bit chỉ dủm mình với
sao thấy ai hết zay

xlinh
28-12-12, 08:33 PM
có ai chạy đc bản DK 1.47 chưa

mình cài rùi nhưng ko chạy đc

phanthanhdai
28-12-12, 09:23 PM
ai rảnhgiup1 mình voi
thank thank thank thank

xlinh
28-12-12, 09:42 PM
Giải nén ra ổ E
Cài Netframwork 2.0

bạn ơi ! ko đăng ký tạo nv đc

bạn cho id và pass để dăng nhập đj :-":-":-"

nh0xntvn
28-12-12, 10:41 PM
Cho hởi game thuộc thể loại gì vậy.có giống VLCM ko hay là ngọa long

phanthanhdai
29-12-12, 01:40 PM
Ai cho mình hỏi cấu hình +win gi để choi game dacky

phanthanhdai
29-12-12, 07:29 PM
ai bit cài đặt game daky off o tiệm net chỉ mình với
thank

Mi$$_$p@m
29-12-12, 08:05 PM
ai bit cài đặt game daky off o tiệm net chỉ mình với
thank
Cần gì cài đâu. Download về cho zô ổ D rùi chạy modunreg xong run sever là chiến thôi mà. ( nhớ cài net 2 trước ):-"

phanthanhdai
29-12-12, 08:24 PM
Cần gì cài đâu. Download về cho zô ổ D rùi chạy modunreg xong run sever là chiến thôi mà. ( nhớ cài net 2 trước ):-"

ban bit cài wa TEAM k cài dum minh voi
minh cai may ngay ma k dc

xlinh
29-12-12, 10:33 PM

bạn đã cài chạy thử bản 1.47 chưa

sao tớ cài rùi mà đăng ký ,đăng nhạp ko dc nhỉ

Mi$$_$p@m
30-12-12, 10:03 PM
bạn đã cài chạy thử bản 1.47 chưa

sao tớ cài rùi mà đăng ký ,đăng nhạp ko dc nhỉ
1.47 có trang đăng kí hả? Trước giờ toàn xài navicat tạo acc. 1.47 chưa cài thử.8-x

xlinh
30-12-12, 10:07 PM
1.47 có trang đăng kí hả? Trước giờ toàn xài navicat tạo acc. 1.47 chưa cài thử.8-x

bạn hướng dẫn mình tạo acc bằng navicat với :-B:-B

Im.Nnoitra
30-12-12, 10:40 PM
bạn hướng dẫn mình tạo acc bằng navicat với :-B:-B

thêm 1 dòng mới, đặt user và password, cột isGM thì để 3 là được!

phanthanhdai
31-12-12, 02:26 AM
Ai co link dac ky 1.5.1 cho minh xin voi

xlinh
31-12-12, 11:11 AM

mình vào navicat ko đc

bạn có thể hướng dẫn bằng hình ảnh từ đầu vào navicat đến phần đó đi

ae chưa biết lên nhờ vào bạn :-B:-B:-B:-B

Mi$$_$p@m
31-12-12, 07:00 PM
mình vào navicat ko đc

bạn có thể hướng dẫn bằng hình ảnh từ đầu vào navicat đến phần đó đi

ae chưa biết lên nhờ vào bạn :-B:-B:-B:-B
Bạn mở Navicat lên -> Connection -> nó hiện hết lên rùi bạn chỉ việc điền pass 123456 vào rùi ok thôi.

Bản này tạo acc = navicat xong vào game nó cứ hiện lên dòng " Đang đăng nhập, xin hãy chờ...." mà chờ lòi mắt ra chẳng zô được là sao nhỉ chủ pic.8-x

Im.Nnoitra
31-12-12, 09:51 PM
Bạn mở Navicat lên -> Connection -> nó hiện hết lên rùi bạn chỉ việc điền pass 123456 vào rùi ok thôi.

Bản này tạo acc = navicat xong vào game nó cứ hiện lên dòng " Đang đăng nhập, xin hãy chờ...." mà chờ lòi mắt ra chẳng zô được là sao nhỉ chủ pic.8-x

cái này mình cũng không được rõ lắm. vì đây là bản của người khác share nên mình chưa tìm hiểu kỹ. hình như do db bị lỗi gì đó, lần trước nghe bảo không run được query nên người ta bỏ bản này dùng bản 1.2.1 mà =))

Mi$$_$p@m
01-01-13, 08:53 AM
cái này mình cũng không được rõ lắm. vì đây là bản của người khác share nên mình chưa tìm hiểu kỹ. hình như do db bị lỗi gì đó, lần trước nghe bảo không run được query nên người ta bỏ bản này dùng bản 1.2.1 mà =))
Thế bản 1.2.1 có việt hóa gì chưa bạn. Share cho mọi người với được k? bản 1.3.6 này không tạo acc mới được mà toàn phải vô mấy acc cũ chơi chán chết:-?

dazzling
01-01-13, 10:18 AM
Thế bản 1.2.1 có việt hóa gì chưa bạn. Share cho mọi người với được k? bản 1.3.6 này không tạo acc mới được mà toàn phải vô mấy acc cũ chơi chán chết:-?

bạn có thể tìm bản đắc kỷ 1.3.6 của anh Chip. bản đó khá hoàn chỉnh và hầu như ko có lỗi.

Mi$$_$p@m
03-01-13, 09:40 AM
bạn có thể tìm bản đắc kỷ 1.3.6 của anh Chip. bản đó khá hoàn chỉnh và hầu như ko có lỗi.
Rảnh thì tìm giúp mình luôn với bạn ơi. :-*

Im.Nnoitra
03-01-13, 10:02 PM

mình dùng chính db của Chip cho sv này đấy! :)) kết quả là k run được query nên chưa code được quả reg acc cho các bạn thôi! :-ss

minhchau0309
03-01-13, 10:13 PM
ta vẫn tạo acc = query đc mà...nhưg lỗi xây chợ bấm vô chợ là k bấm vô đc gì khác, bấm ra ngaòi thành rồi vô lại ms hết :((

Mi$$_$p@m
04-01-13, 08:42 AM
ta vẫn tạo acc = query đc mà...nhưg lỗi xây chợ bấm vô chợ là k bấm vô đc gì khác, bấm ra ngaòi thành rồi vô lại ms hết :((
Hớ hớ. Tạo acc mới không được. Xây chợ không được. :((

bambiwar
10-01-13, 12:36 AM
tạo acc mới phải vào db sửa lại pass (thành chữ hoa hết - hoặc dùng web MD5 copy lại)
chợ ko sử dụng đc đúng như mấy trang đầu mình nói
đang nghịch bản 1.4.7 mới shared mà lại thấy bug phần rèn đồ.. hơn nữa bản đó việt hóa chán quá.. sai lệch hết ko đc hay như bản này. ai có time hướng dẫn giúp mình việt hóa đc ko? nếu có bản việt hóa 1.4.7 rồi thì cho mình xin luôn nhé :)

Mi$$_$p@m
10-01-13, 01:03 AM
tạo acc mới phải vào db sửa lại pass (thành chữ hoa hết - hoặc dùng web MD5 copy lại)
chợ ko sử dụng đc đúng như mấy trang đầu mình nói
đang nghịch bản 1.4.7 mới shared mà lại thấy bug phần rèn đồ.. hơn nữa bản đó việt hóa chán quá.. sai lệch hết ko đc hay như bản này. ai có time hướng dẫn giúp mình việt hóa đc ko? nếu có bản việt hóa 1.4.7 rồi thì cho mình xin luôn nhé :)
Tìm cách fix lỗi bàn này thì hay hơn. Có dùng pass md5 = chữ in hoa hết cũng không vô được. /:)

bambiwar
10-01-13, 10:56 AM
Thử vào lại bằng copy dòng dưới cái này vào xem, mà đợi sv chạy đến khi nào xong thì mới vào nhé.. có thể mất 10~15' đấy. nhớ là flux = 0 hoặc 8..
mình vẫn dùng bt. bản này tốt nhưng bản 1.4.7 nhiều thứ hơn. nếu có cách việt hóa thì vẫn thích bản này :). tìm trong 4rum link hd việt hóa die hết rùi ..

Mi$$_$p@m
10-01-13, 01:58 PM
Thử vào lại bằng copy dòng dưới cái này vào xem, mà đợi sv chạy đến khi nào xong thì mới vào nhé.. có thể mất 10~15' đấy. nhớ là flux = 0 hoặc 8..
mình vẫn dùng bt. bản này tốt nhưng bản 1.4.7 nhiều thứ hơn. nếu có cách việt hóa thì vẫn thích bản này :). tìm trong 4rum link hd việt hóa die hết rùi ..
Bạn lên diendan.dackyvn.net mà coi. Có HD việt hoá hay sao đó mà.

echop99
11-01-13, 05:12 PM
Bản 1.47 này toàn tiếng Tầu, nhìn hoa cả mắt.8-|
Ko biết có ai Việt hóa chưa nhỉ?

bambiwar
12-01-13, 11:57 AM
diendan.dackyvn.net mình đã từng vào rùi. nhưng link ở đó die hết, có hd thì chỉ là 1 phần về dịch client (file flash).
còn những thứ liên quan đến db thì ko xem được nữa. có pj thì mình không đc vô =))
rảnh rang muốn dịch cho vui nhưng tìm mệt quá thì nản :p

Mi$$_$p@m
13-01-13, 01:38 PM
diendan.dackyvn.net mình đã từng vào rùi. nhưng link ở đó die hết, có hd thì chỉ là 1 phần về dịch client (file flash).
còn những thứ liên quan đến db thì ko xem được nữa. có pj thì mình không đc vô =))
Bên này cũng có hướng dẫn ( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ) . Nhưng link ảnh bị die nên xem hơi khó hiểu. Có ai hướng dẫn kĩ chút không nhỉ? $-)

echop99
14-01-13, 06:56 PM

Dịch đi bạn ơi, phần Client trước đi bạn, được hết phần đó cũng ngon rồi. Đến DB rồi tính tiếp. =P~=P~=P~

bambiwar
15-01-13, 02:12 AM
Dịch đi bạn ơi, phần Client trước đi bạn, được hết phần đó cũng ngon rồi. Đến DB rồi tính tiếp. =P~=P~=P~

quan trọng là muốn db.. có db dịch của 1.3.6 nên mò đc chút, còn dịch flash thực ra mình chưa thử, vì mình quan tâm đến các thứ trong sv hơn, chỉnh sửa thông số, thêm đồ..
không có bài hướng dẫn nào nên mình cũng thua :-??

Mi$$_$p@m
15-01-13, 07:52 PM
quan trọng là muốn db.. có db dịch của 1.3.6 nên mò đc chút, còn dịch flash thực ra mình chưa thử, vì mình quan tâm đến các thứ trong sv hơn, chỉnh sửa thông số, thêm đồ..
không có bài hướng dẫn nào nên mình cũng thua :-??
Có bài hướng dẫn thêm đồ chỉnh sửa tiên tiếc các kiểu mà. bạn không chịu tìm thôi. ( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

tuongchot42
23-01-13, 11:41 PM
cho hỏi nếu không có ổ D thì sao, máy tui là ổ C, E, F

tuongchot42
24-01-13, 12:38 AM
tại sao tới phần chạy sever nó hiện lên 1~2 giây là tắt rồi tự động vào mở trang đăng nhập đắc kỷ, nhưng khi nhập tài khoản thì báo lỗi ( chữ tàu) , cái win7 64bit này khó chịu ghê

Mi$$_$p@m
24-01-13, 12:18 PM
tại sao tới phần chạy sever nó hiện lên 1~2 giây là tắt rồi tự động vào mở trang đăng nhập đắc kỷ, nhưng khi nhập tài khoản thì báo lỗi ( chữ tàu) , cái win7 64bit này khó chịu ghê
Win 7 64 không chơi được đâu sếp =P~

kelalung
24-01-13, 06:41 PM
Win 7 64 không chơi được đâu sếp =P~

ai bảo win 7 x64 ko cài đc đk 1.47 nhỉ, mình vẫn chơi ầm ầm

Mi$$_$p@m
24-01-13, 06:56 PM
ai bảo win 7 x64 ko cài đc đk 1.47 nhỉ, mình vẫn chơi ầm ầm
Làm gì có 1.4.7. Toàn 1.42. *-:)