PDA

View Full Version : [Share] Webgame Thất Hùng Tranh Bá - Bản cài đặt sẵn

hai07dv
26-08-12, 10:29 PM
Vì VNG đã đưa lên online nên game này mới có tên theo VNG
Thông tin:
-Không cần cài font PRC cho máy tính
-Full cài đặt sẵn
-Không có reg acc
-Log acc no pass
-Font 100% TQ chưa Việt Hóa đó mà
-Dung lượng nhẹ 200Mb
-Hướng dẫn bằng hình ảnh trong file Word .doc
++++++++++++++++++++++
NẾU MUỐN TEST VIỆT HÓA SWF THÌ LOGIN GAME CỦA VNG ĐÓ RỒI THEO ĐƯỜNG DẪN MÀ TÌM FILE SWF CỦA NÓ DOWN VỀ..PASTE ĐÈ LÊN SWF CŨ XEM NÓ CÓ HIỆN THỊ KO NHÉ => CHƯA THỬ VÌ KO CÓ NGHỊCH NHIỀU
++++++++++++++++++++++
Share lên cho ai cần...Mình ko nghịch game này nên mọi việc VH, fix lỗi ..v.v Mình sẽ ko cmt ...Chỉ nhận cmt những lỗi ko vào game được mà thôi #-o#-o

Link down: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

or <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

or copy dán vào IDM <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Video guide cho ai cần: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pass nếu có: hai07dv

Tới phần click down cuối bạn chuột phải copy link paste vào IDM để down cho nhanh
500 demo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 153716.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 153716.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 154158.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 154158.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162624.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162624.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162641.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162641.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162721.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162721.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162757.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162757.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162831.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162831.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162920.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162920.jpg)

herovn1994
26-08-12, 10:48 PM
Tem nào bác.bác hải ơi cái sv YB sao rồi.ông biết compile ko :(

hai07dv
26-08-12, 11:10 PM
Tem nào bác.bác hải ơi cái sv YB sao rồi.ông biết compile ko :(

source nó hơn 1G mới tình trạng mạng FPT bjo download là ko thể (gần đây hay bị rớt)

Với lại ko rành VS nên ko bjt build

Mr.Phát
27-08-12, 12:17 AM
game này khó việt hóa lắm :( bị lỗi font cả .chán dễ sợ.trk ngâm 1 thời gian mà ko khả quan nên bỏ luôn !

vuleson
27-08-12, 06:55 AM
Cái này vh thì đến bao giờ. Cứ chơi đại China cho rồi.
Thank bác hai07dv.

herovn1994
27-08-12, 09:43 AM
Tui eng hóa gần hết rồi.Còn cái quest thôi.mà bị virus auto run.giờ mất hết sv game luôn :(

khuek8b
27-08-12, 10:25 AM
cái lão này chăm cài game kinh, game gì cũng cài =))

mrtun20
27-08-12, 10:41 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zin1007
27-08-12, 10:54 AM
link down bt. xóa cache or xài trình duyệt khác thử lại nhé :-"

dq35830
27-08-12, 12:27 PM
Tập tin mật khẩu là gì. :-s:-s:-s:-s

bauxau
27-08-12, 12:41 PM
Pass : hai07dv (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

đã test. Nhiệm vụ, xây nhà ok. Hơn nữa thì tiếng tầu nên dừng lại đợi các bác việt hóa hoặc eng hóa

kelalung
27-08-12, 08:16 PM
bản sv của bọn TQ thì ko có chức năng thẻ bài. game server chạy luôn có lỗi exception, solo mấy cái Event cuối cũng OK, ép ngọc thì ưa thông báo lỗi sai công thức damge, việt hóa game này dễ mà

zin1007
27-08-12, 09:20 PM
đang chờ vng open game này để xem kiếm chác dc cái flash gì k :-s

clanhinata
27-08-12, 09:26 PM
Cái này chạy = MsSQL à ?

30 chả cá

hai07dv
27-08-12, 11:30 PM
Pass : hai07dv (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

đã test. Nhiệm vụ, xây nhà ok. Hơn nữa thì tiếng tầu nên dừng lại đợi các bác việt hóa hoặc eng hóa

Quên ko để pass...Mà sao pác cũng đoán được hay nhỉ :-t:-t

Cái này chạy = MsSQL à ?

30 chả cá

Nền= java, data=mysqk, web=tomcat

Bản này tích hợp sẵn rồi..Nên ko cần cài soft nào hết ..chỉ config môi trường cho win mà thôi..Đã có hướng dẫn full trong đó :P

bauxau
28-08-12, 12:48 AM
Quên ko để pass...Mà sao pác cũng đoán được hay nhỉ :-t:-t

Thử lần đầu tiên đấy . [-O<
Thì thấy mấy người hay share thường để pass là nik của mình mà

dq35830
28-08-12, 01:21 AM
Erorr

HTTP Status 404 -

type Status report

description The requested resource () is not available.

Apache Tomcat/6.0.20

hai07dv
28-08-12, 09:22 AM
Erorr

HTTP Status 404 -

type Status report

description The requested resource () is not available.

Apache Tomcat/6.0.20

Mình vừa test lỗi này

Bạn chỉ cần tắt hết bảng CMD đi

Sau đó chạy lại server từ đầu

Chạy xong nếu vô 127.0.0.1 ra giao diện tomcat thì mới tiếp tục /dynasty/swf/...

Còn 127.0.0.1 chưa ra giao diện tomcat thì chờ 1 chút rồi vô lại nhé

Vô 127.0.0.1 lâu do mình ko set RAM cho tomcat nên nó load có thể bị lỗi space ...Để nguyên cũng ko sao

dq35830
28-08-12, 03:58 PM
Cảm ơn bạn rất hai07dv.:">:">:">

anhtuan0650
28-08-12, 05:13 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

clanhinata
28-08-12, 06:29 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chạy lại số 2 rồi chạy số 1:ar!

quancoi000
28-08-12, 09:51 PM
đang chờ vng open game này để xem kiếm chác dc cái flash gì k :-s

mình thấy nó có chỗ giống giống với cái pvtq hay sao ấy, nhìn cái kiểu flash giống vãi :))

tita0073
30-08-12, 03:05 PM
bạn hai07dv ơi mình k down file bằng idm đc down bằng google thì chậm quá có 2, 3kb/s thì s down đc bạn có link mf hay rapid hok cho mình xin, tks trc nha :D[-O<[-O<[-O<[-O<

duytung27st
31-08-12, 08:33 AM
hic hic..có ai có việt hóa hoặc eng hóa được phần nào rồi ko ạ...tiếng tàu nên ko hiểu ji hết trơn...hic hic....

vantrung1412
31-08-12, 09:40 AM
sao em chạy 127.0.0.1 thì tomcat vào được nhưng vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì không được

vantrung1412
31-08-12, 11:46 AM
lúc đầu chạy không được . sau thử không bật mysql rồi chạy server . rồi tắt đi chạy lại mysql thì vào game ok ^#(^

duytung27st
31-08-12, 03:39 PM
hic hic...sao e chạy thành công cái tomcat và mysql rồi, nhưng chạy mấy bước còn lại thì ko được. Vào trang web cũng ko xong luôn. Cho e hỏi có cần cài IIS ko ạ. e cài IIS xong, chạy tomcat thành công rồi, nhưng vào 127.0.0.1 thì vẫn chỉ hiện biểu tượng của IIS chứ ko hiện biểu tượng của tomcat như mọi ng nói ạ...ai bít giúp với...hic hic....

haduong
31-08-12, 03:46 PM
Làm theo hướng dẫn của bác nhưng sao 5 cái bảng CMD thì nó chỉ có mỗi bảng 5 hiện lên còn lại có chạy ẩn đi đâu k biết. Vào game cũng chưa được nữa. Bác có YM để lại em ADD cái, khi nào nhờ bác làm hộ cho lẹ vì e cũng không hiểu về lập trình nên là cũng chỉ biết làm theo hướng dẫn. Chạy k đc thì bó tay híc híc

Mi$$_$p@m
31-08-12, 09:26 PM
Cho hỏi download flash của VNG thì phải làm thế nào vậy??? Down xong cho vô đâu

vantrung1412
31-08-12, 10:07 PM
nên chạy server lại vài lần . thử không chạy mysql rồi chạy theo bước 5 trong hướng dẫn . rồi tắt đi và chạy mysql rồi chạy theo thứ tự trong hướng dẫn là ok . lúc đầu tui cũng bị tình trạng này

mrvietdung
01-09-12, 05:49 PM
Sao cái bảng runchat nó chạy hoài vậy?

zipdaica
02-09-12, 12:37 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Lỗi runChat với runRouter Ai biết lỗi này không chỉ dùm em với :(

duytung27st
02-09-12, 03:43 PM
đã cài và chạy ok rùi..nhưng phải cái là ko hiểu chơi thế nào lun, mặc dù rất rất thích thể loại chiến thuật này...ai có chút việt hóa hoặc eng hóa nào chia sẻ ko ạ...mong chờ quá

zin1007
02-09-12, 07:51 PM
rip mấy cái flash của vng về rùi edit flash lấy cái của nó chép zo của mình là dc mà.( nếu bạn chép y nguyên là ko chạy dc đâu) mình test rùi :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ) tự rip đi nhé ;))

duonglinh2
02-09-12, 09:55 PM
ai có link khac để dowloard ko tui không dow được ai có cho xin nha thank

popping01
02-09-12, 10:04 PM
Sao mình tải về chạy JTM.bat rồi ấn 1 lại bị lỗi thế này ai chỉ giúp mình với :(

tại mới lần đâu cài game 8-}

duytung27st
03-09-12, 08:06 AM
rip mấy cái flash của vng về rùi edit flash lấy cái của nó chép zo của mình là dc mà.( nếu bạn chép y nguyên là ko chạy dc đâu) mình test rùi :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ) tự rip đi nhé ;))

hic hic, đã tốt bụng rùi thì tốt cho trót đc ko bạn zin1007, mình ko biết ji về cái khoản sửa chữa cả :( bạn có thể cho mình file của bạn đc ko :( đa tạ bạn nhìu....hum nào mời bạn đi uống nước nha :)

quangktol
03-09-12, 04:28 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Khi làm bước 1 bị lỗi này rồi, ai giúp mình với!!!

zipdaica
03-09-12, 11:19 PM
bạn nhấn 1 phím bất kỳ là song thôi mà

duytung27st
06-09-12, 04:03 PM

hic hic, ko có ai giúp đc cái này ạ... bạn zin1007 tốt bụng :(((

wenlang
07-09-12, 10:37 AM
Có ai VH được chưa vây? có cần giúp gì không?

qazxsw3272
07-09-12, 11:11 AM
Game này chơi thành lên cấp 3 rồi khồng lên được nữa. chẳng hiểu vì sao

rom1984
07-09-12, 02:55 PM
Bác chủ thớt cho mình hỏi cái, chạy cai file startup nó toàn tự động tắt đi nên chưa vào được game, các bước khác đã làm theo file docs hướng dẫn của bác rồi.

Hình ảnh của mình :

wenlang
09-09-12, 12:20 PM
Có ai VH được phần nào chưa nhỉ?

lordpotter
11-09-12, 12:06 AM
SV này có bug k nhỉ.mà lấy flash của VNG về rùi thì edit kiểu gì đc nhỉ?

vipprolc
12-09-12, 08:36 PM
Ai chỉ cho mình với muốn việt hóa Game này thì phải việt hóa những chỗ nào và dùng những phần mềm nào để việt hóa vậy nếu có thể cho mình luôn link download nha lười search google hihi.

quancoi000
13-09-12, 08:31 PM
Ai chỉ cho mình với muốn việt hóa Game này thì phải việt hóa những chỗ nào và dùng những phần mềm nào để việt hóa vậy nếu có thể cho mình luôn link download nha lười search google hihi.

dùng navicat, việt hóa trong database trước, dùng quick translation mà việt hóa.
flash thì dùng trilix or swf decomplier để decompiler, xong dùng flash cs5 mà build lại!

vipprolc
14-09-12, 06:16 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Đây là lỗi gì vậy!

tungpt1
02-10-12, 10:24 AM
cám ơn bạn nhiều, để tớ tải về rồi chơi nào :)

huyhieuk111
10-12-12, 01:44 PM
ai up giúp mình lên MF hay link khác được không? Hình như link của chủ thớt die rùi

school_le
12-12-12, 07:40 PM
mấy bạn giúp mình với khi vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nó ko hiện j nó hiện màn hình trắng

quangktol
13-12-12, 09:06 AM
mò mẫm ko thấy data của vàng để cash shop ở đâu , ai biết giúp mình chỉnh với

school_le
20-12-12, 06:46 PM
ai có bộ web đăng nhập đăng ký ko zậy

mrkubot
05-01-13, 08:12 AM
mấy pro sữa lỗi bật sever lên rồi tắt ngay dum` em

ducnguyen
12-01-13, 11:31 AM
mình có sẵn tomcat bản 7, nhưng k hiểu sao copy thư mục dynasty vào thư mục webapps của mình thì ko start đc :( ai rảnh hướng dẫn mình cái

chiplove9x
09-02-13, 06:15 PM
Thanks chủ thớt.....................................

bjetthjsa0
30-05-13, 04:48 PM
cho mình hỏi là tại sao khi chạy cái JMT.bat nó lại hiện lên "error : cuold not find java.dll" ?:-/

advd42
16-08-14, 05:25 PM
Ai còn link Dow game này ko? Nếu còn up lê cho E xin nhé

advd42
17-08-14, 12:52 PM
Ai còn link Dow game này ko? Nếu còn up lê cho E xin nhé
Lên !