[MU] Cần lắm ai giải thích lỗi này
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên omasa's Avatar
    Thanks
    69

Cần lắm ai giải thích lỗi này

Không hiểu tại sao cứ 2-3 phút nó lại cộng cho mấy chục triệu EXP ở đâu. Cả Master cũng thế. 2-3 phút nó lại cộng 1 phát lên 1 cấp luôn
    Version: 11.80.01
    Mọng bác nào giải thích hộ mình với

[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng omasa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    805

Ðề: Cần lắm ai giải thích lỗi này

autoexp enable
    vào scfdata/gs tìm option này mà off
    Khách viếng thăm hãy cùng HRain xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HRain vì bài viết này !

omasa (25-09-16)

Thành Viên 862266's Avatar
    Thanks
    32

Trích dẫn Gửi bởi omasa [Only registered and activated users can see links. ]
    Không hiểu tại sao cứ 2-3 phút nó lại cộng cho mấy chục triệu EXP ở đâu. Cả Master cũng thế. 2-3 phút nó lại cộng 1 phát lên 1 cấp luôn
    Version: 11.80.01
    Mọng bác nào giải thích hộ mình với

[Only registered and activated users can see links. ]
    tự tăng exp khi đứng trong làng hay ngoài bạn tìm kỹ đi sẽ có chỗ chỉnh
    Khách viếng thăm hãy cùng 862266 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến 862266 vì bài viết này !

omasa (25-09-16)

Thanks
    69

Trích dẫn Gửi bởi HRain [Only registered and activated users can see links. ]
    autoexp enable
    vào scfdata/gs tìm option này mà off

Cái này mình vẫn Off.
    Đã tìm ra nguyên nhân ko phải do config. Mà là do cái main.exe nó ko đọc đc điểm KN quá 62K.

1. Nếu đánh 1 con quái quá 62K EXP thì nó chỉ hiển thị thành có vài nghìn điểm. Khi bị thiếu EXP trên client như vậy thì tổng điểm EXP của nó sẽ bị thấp hơn trên Server. Vì thế khi trên SV nó đạt đủ điểm lên cấp mà client thì bị thiếu => Client cộng bù để lên 1 cấp => tình trạng trên.

Nhưng cái khó là mình để AddExperience = 10 thì nó chạy chuẩn giữa client và SV thông số hiện thị EXP như nhau => ko bị cộng mấy trăm triệu như trên. Nhưng vấn đề này thì cày LV mà lên 400 thì hộc hết cả cơm với cháo

Mà để trên 15 thì lại bị lỗi như trên.

Như mình thấy các MU khác đánh quái EXP vẫn hiển thị như vậy mà cày LV vẫn nhanh mà sao ko bị như mình nhỉ.
    Vấn đề ở đây là giải quyết cái Client hay giải quyết lại tổng điểm EXP trong GS.
    Rất mong các cao thủ chỉ dẫn

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi 862266 [Only registered and activated users can see links. ]
    tự tăng exp khi đứng trong làng hay ngoài bạn tìm kỹ đi sẽ có chỗ chỉnh
    Cái này mình vẫn Off.
    Đã tìm ra nguyên nhân ko phải do config. Mà là do cái main.exe nó ko đọc đc điểm KN quá 62K.

1. Nếu đánh 1 con quái quá 62K EXP thì nó chỉ hiển thị thành có vài nghìn điểm. Khi bị thiếu EXP trên client như vậy thì tổng điểm EXP của nó sẽ bị thấp hơn trên Server. Vì thế khi trên SV nó đạt đủ điểm lên cấp mà client thì bị thiếu => Client cộng bù để lên 1 cấp => tình trạng trên.

Nhưng cái khó là mình để AddExperience = 10 thì nó chạy chuẩn giữa client và SV thông số hiện thị EXP như nhau => ko bị cộng mấy trăm triệu như trên. Nhưng vấn đề này thì cày LV mà lên 400 thì hộc hết cả cơm với cháo

Như mình thấy các MU khác đánh quái EXP vẫn hiển thị như vậy mà cày LV vẫn nhanh mà sao ko bị như mình nhỉ.
    Vấn đề ở đây là giải quyết cái Client hay giải quyết lại tổng điểm EXP trong GS.
    Rất mong các cao thủ chỉ dẫn

Thành Viên GameZone
    Thanks
    9

dùng main UGK sẽ không bị nữa nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng pe_bi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến pe_bi vì bài viết này !

omasa (25-09-16)

Thành Viên Tâm Huyết
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    805

Trích dẫn Gửi bởi omasa [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái này mình vẫn Off.

Rất mong các cao thủ chỉ dẫn [COLOR="Silver"]
    Mình nghĩ là bạn nên xem lại giùm cái đi, chỉ có option auto exp hay option mới nào đó nó mới cộng exp tự động vô thôi.
    Vả lại nếu main có tính sai thì server vẫn tính đúng, không phải lo điều đó main chỉ phụ trách hiển thị là chính. Chứ nếu hack đc exp hay zen thì bật mấy tool ArtMoney là đủ sống rồi

Lần sửa cuối bởi freepro921, ngày 25-09-16 lúc 10:22 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng HRain xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HRain vì bài viết này !

omasa (25-09-16)

Thanks
    69

Trích dẫn Gửi bởi HRain [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình nghĩ là bạn nên xem lại giùm cái đi, chỉ có option auto exp hay option mới nào đó nó mới cộng exp tự động vô thôi.
    Vả lại nếu main có tính sai thì server vẫn tính đúng, không phải lo điều đó main chỉ phụ trách hiển thị là chính. Chứ nếu hack đc exp hay zen thì bật mấy tool ArtMoney là đủ sống rồi

Đã check lại. Lỗi GS bạn ạ . Do Tổng EXP GS thì đúng nhưng lỗi ở chỗ GS tính toán sai => main hiển thị thiếu phải cộng bù.

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)
    Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi pe_bi [Only registered and activated users can see links. ]
    dùng main UGK sẽ không bị nữa nhé
    Đây ko phải hack bạn ạ. Mà do GS nó cộng sai dữ liệu => tổng exp quá lớn. Làm client đọc ko đủ EXP nên nó phải + bù để = tổng EXP trong GS. Đã check

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến omasa vì bài viết này !

HRain (25-09-16)