[KT] Xin mọi người giúp đỡ em về map với ạ.
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành Viên
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    93

Xin mọi người giúp đỡ em về map với ạ.

Tình hình là e đã tạo một map dựa trên map có sẵn. Giờ Em muốn vào được map đó thì phải làm sao ạ. Làm sao để add nó vào truyền tống phù v.v... Dạ cho em hỏi thêm là trong worldset.txt nó có mấy con số 1 > 7 là sao ạ. Xin mọi người giúp đỡ em. Em vẫn chưa hiểu về phần này.
    Khách viếng thăm hãy cùng Hollister xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    17

Ðề: Xin mọi người giúp đỡ em về map với ạ.

Ai có cái worldset full kiếm thế mở gs1 gs2 khoảng 1000 map cho mình xin với.kiếm thế lunix 13 phái offine ạ.thanks nhìu nhìu ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng thupro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định kebactinh86's Avatar
    Đang ở
    Thanks
    32

Bạn mở file truyền tống phù ra tìm mấy chỗ phù tới thành thì hoặc thôn trấn .chọn đại 1 thôn nào đó rùi copy thêm 1 dòng ,thay ID thôn bằng ID map mới tạo là sẽ có phần phù vào map đó ngay trong truyền tống phù thôi mà.CƠ bản là chịu vọc chứ cái này đơn giản mà. còn mấy con số từ 1-7 trong wordset tương ứng với gs1 - gs7 theo hiểu biết của mình thì là vậy .wordsetfull thì kiếm setting vinagame đó full ngay thôi mà
    Khách viếng thăm hãy cùng kebactinh86 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến kebactinh86 vì bài viết này !

Hollister (29-09-16)

Thành Viên
    Đang ở
    Thanks
    93

Trích dẫn Gửi bởi kebactinh86 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn mở file truyền tống phù ra tìm mấy chỗ phù tới thành thì hoặc thôn trấn .chọn đại 1 thôn nào đó rùi copy thêm 1 dòng ,thay ID thôn bằng ID map mới tạo là sẽ có phần phù vào map đó ngay trong truyền tống phù thôi mà.CƠ bản là chịu vọc chứ cái này đơn giản mà. còn mấy con số từ 1-7 trong wordset tương ứng với gs1 - gs7 theo hiểu biết của mình thì là vậy .wordsetfull thì kiếm setting vinagame đó full ngay thôi mà
    Dạ em cám ơn anh. Nhưng cho em hỏi trong đó có 3 dòng thứ nhất là ID dòng thứ 2 theo em hiểu nó là tọa độ khi mình dùng phù. Vậy cho em hỏi làm sao để mình biết tọa độ như thế nào để ghi vào trong khi mình chưa vào map đó hả anh?

Thành Viên Tâm Huyết __Jie__'s Avatar
    Thanks
    256

Thường nếu có Plugin thì bấm Alt+1 sẽ show ra.
    Không có thì Alt+7.

Còn không được nữa lấy số tọa độ ở mini map x16
    Nhận viết sự kiện Kiếm Thế PC - Kiếm Thế Mobile
    Bishop check pass 100% kiếm thế win
    Web: [Only registered and activated users can see links. ]

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến __Jie__ vì bài viết này !

Hollister (29-09-16)

Thành Viên
    Thanks
    17

Trích dẫn Gửi bởi kebactinh86 [Only registered and activated users can see links. ]
    minh choi ban khong viet hoa.tieng tau khua khong lam sao ma chon ban.phai viet hoa cung do.
    Khách viếng thăm hãy cùng thupro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Thanks
    93

Trích dẫn Gửi bởi __Jie__ [Only registered and activated users can see links. ]
    Thường nếu có Plugin thì bấm Alt+1 sẽ show ra.
    Không có thì Alt+7.

Còn không được nữa lấy số tọa độ ở mini map x16
    Dạ bấm Atl +1 thì mình đứng trong map đó mới bấm được. Còn đây là map mình chưa vào nhưng muốn lấy tọa độ để vào thì làm sao anh? Số tọa độ mini map là lấy ở đâu anh e hok hiểu. Anh cho em hỏi luôn các số từ 1 > 9 trong worldset.txt nằm ở gameserver 1 + 2 +3 +4 > +8 là sao anh.

Vi phạm quy định kebactinh86's Avatar
    Đang ở
    Thanks
    32

bạn cứ làm đi làm hok được khúc mắc đâu rùi hãy hỏi khi thực hiện me.NewWord vào id map và tọa độ áng chứng đại đại nếu map đã mở bạn vẫn sẽ vào đc map đó nhưng ở 1 khoảng không gian nào đó trong map đó ko có res nhưng bạn vẫn theo tác được như là đang ở trong map đó bạn kéo cái mini map đến điểm bạn muốn vào rùi cắm cây cờ định vị xuống đó thì 2 gốc tọa độ x y sẽ hiện ra cho bạn . chỉnh lại code me.NewWord lần nữa reload truyền tống phù là bạn sẽ tới được điểm như ý thôi.Cái quan trọng là phải vọc ,vọc xong ngâm ra cách làm sẽ nhớ lâu hơi là hỏi rui copy code rùi chả nghĩ gì cứ suy diễn có được không hoài bạn à.
    Khách viếng thăm hãy cùng kebactinh86 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến kebactinh86 vì bài viết này !

Hollister (30-09-16)

Thành Viên
    Đang ở
    Thanks
    93

bạn cứ làm đi làm hok được khúc mắc đâu rùi hãy hỏi khi thực hiện me.NewWord vào id map và tọa độ áng chứng đại đại nếu map đã mở bạn vẫn sẽ vào đc map đó nhưng ở 1 khoảng không gian nào đó trong map đó ko có res nhưng bạn vẫn theo tác được như là đang ở trong map đó bạn kéo cái mini map đến điểm bạn muốn vào rùi cắm cây cờ định vị xuống đó thì 2 gốc tọa độ x y sẽ hiện ra cho bạn . chỉnh lại code me.NewWord lần nữa reload truyền tống phù là bạn sẽ tới được điểm như ý thôi.Cái quan trọng là phải vọc ,vọc xong ngâm ra cách làm sẽ nhớ lâu hơi là hỏi rui copy code rùi chả nghĩ gì cứ suy diễn có được không hoài bạn à.
    Em cám ơn anh đã làm em thông em sẽ cố gắng. Anh cho em hỏi thêm về phần Script của thằng thương hội được không anh. Cái script mà để lệnh bài TDC đổi bạc khóa ấy anh. em tìm hoài Script đó mà hok thấy. Xin anh chỉ giúp em với....