Tổng hợp Server Tru Tiên 3 private MySQL 11 môn phái - Trang 87
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Xem kết quả Bình chọn: Bạn thường chơi sever 12 phái bằng client nào ?

Người bình chọn
10. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Trung Quốc

2 20.00%
  • Tiếng anh

3 30.00%
  • Tiếng việt game24vn ...

5 50.00%
Bình chọn có nhiều lựa chọn
Trang 87 của 126 Đầu tiênĐầu tiên ... 37 77 85 86 87 88 89 97 ... CuốiCuối
Kết quả 861 đến 870 của 1257
    Thành Viên Tâm Huyết zmioduz's Avatar
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    100

Ðề: Tổng hợp Server Tru Tiên 3 private MySQL 11 môn phái

Trích dẫn Gửi bởi denzy2612 [Only registered and activated users can see links. ]
    Patch mới có công dụng ji thế chủ thớt ?
    bình thường không thêm gì hết chỉ có tư động mở ô

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi softdown [Only registered and activated users can see links. ]
    mình cũng hay bị lỗi này nhưng mà còn 1 nguyên nhân là do server chưa khởi động xong. lệnh ./qd mất tầm 15 phút. lệnh ./batdau mất gần 25 phút. lệnh ./all mất hơn 30 phút. sau khoảng thời gian ấy thì mới vào được bình thường. còn nếu chờ lâu mà vẫn không vào được thì là do chưa đồng bộ. hic tin mình đi. mình cũng nếm nhiều đau khổ vì cái lỗi này rồi.
    bạn để ram máy ảo bao nhiêu. ổ cứng bạn còn trống nhiều không. ổ cứng phải là định dạng NTFS nha.

máy mình ./qd mất tầm 2 phút khởi động xong

./batdau mất 6 phút

./all mất gần 11 phút à

Trích dẫn Gửi bởi denzy2612 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái này có nh nguyên nhân, nhưng phổ biến nhất là CLient và Sv chưa đồng bộ về Gshop hoặc Element hoặc do sv hoặc slient một trong hai ko đoc đc Gshop (thường là sv) EL (thường là client)
    kiểm tra xem set quyền 777 chưa vậy
    sites.google.com/site/trutien2offline/

Thành Viên
    Thanks
    0

ai biết cái VipawardEdit 1.0 dùng font gì k, mình bị lỗi font tùm lum save gshop toàn bị báo bảo trì
    Khách viếng thăm hãy cùng anzeal xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi zmioduz [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn để ram máy ảo bao nhiêu. ổ cứng bạn còn trống nhiều không. ổ cứng phải là định dạng NTFS nha.

./batdau mất 6 phút

./all mất gần 11 phút à[COLOR="Silver"]
    mình để Ram 1.6Gb, dĩ nhiên là NTFS, chắc do nhân của bạn là i core 5, còn nhân mình là core quac, máy mình cấu hình khiêm tốn nhưng vẫn ham hố.

báo cáo link die, server báo treo:
    Máy ảo xp để chạy tool dev tru tiên
    Phần 1: [Only registered and activated users can see links. ]
    Phần 2: [Only registered and activated users can see links. ]
    Sửa lỗi NPC thái th
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng softdown xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Icon9 Ðề: Tổng hợp Server Tru Tiên 3 private MySQL 11 môn phái

./batdau mất 6 phút

./all mất gần 11 phút à
    Ram mình 4Gb, mình để Ram máy ảo 2.8 gb, lúc chơi bản tiếng việt chạy ./qd có vài phút, chạy ./all hơi lâu hơn 1 tí, tầm 7 phút, máy mình core i5.
    kiểm tra xem set quyền 777 chưa vậy
    mình đã set hết rồi, từ file qd đến thư mục gamed. Gỡ ra cài lại từ đầu vẫn bị vậy, chả hiểu sao nữa, đến giờ vẫn bị....
    Đã đồng bộ cả server và client bằng 1 file element và gshop giống nhau. hic....
    Khách viếng thăm hãy cùng blackwofl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    HCM
    Thanks
    100

Ðề: Tổng hợp Server Tru Tiên 3 private MySQL 12 môn phái

[QUOTE=softdown;729603]mình để Ram 1.6Gb, dĩ nhiên là NTFS, chắc do nhân của bạn là i core 5, còn nhân mình là core quac, máy mình cấu hình khiêm tốn nhưng vẫn ham hố.

báo cáo link die, server báo treo:
    Máy ảo xp để chạy tool dev tru tiên
    Phần 1: [Only registered and activated users can see links. ]
    Phần 2: [Only registered and activated users can see links. ]

Hệ thống đang bảo dưỡng phần này
    Mời bạn quay trở lại sau khoảng 60 phút! Cảm ơn bạn! (File not found - server)!

Thành Viên
    Thanks
    5

[QUOTE=zmioduz;729615]
    Trích dẫn Gửi bởi softdown [Only registered and activated users can see links. ]
    Hệ thống đang bảo dưỡng phần này
    Mời bạn quay trở lại sau khoảng 60 phút! Cảm ơn bạn! (File not found - server)!
    Hệ thống đang bảo dưỡng phần này, quay lại sau 60 phút... là sao bạn??? mình để nguyên đó cả tiếng rồi vào lại vẫn thế à....
    Khách viếng thăm hãy cùng blackwofl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    21

[QUOTE=blackwofl;729642]
    Hệ thống đang bảo dưỡng phần này, quay lại sau 60 phút... là sao bạn??? mình để nguyên đó cả tiếng rồi vào lại vẫn thế à....
    Thật ra nếu không down đc thì nếu có thể các bạn cài win 64bit sẽ hạn chế đc cái khoản virus khi mở tool. hoặc nếu ko các bạn lập một acc admin cho máy tính riêng chỉ để dùng cho TT. Mình cũng đang làm theo cách này và dùng win 64 nên ko bao h bị virus (khi các bạn chạy acc cho TT nó mới load các file có virus, còn khi chạy acc kia những con virus này ko hoạt động được)

Máy mình dùng win 64 - i5 - set ram máy ảo 4GB _ khởi động sv mất ./all chưa đến 1ph. Còn nếu các bạn ko có edit hay dev ji thì khi chơi xong chỉ việc pause cái sv đang chạy lại chứ đứng ./dung, poweroff, lần sau bật lên chỉ việc resum là chơi đc luôn. (cái này có thể dẫn tới lỗi time của sv không đồng bộ với time thật)
    Khách viếng thăm hãy cùng denzy2612 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    HCM
    Thanks
    100

[QUOTE=blackwofl;729642]
    tài khoản acc up vẫn bình thường. thôi đợi thôi chứ mình không biết khi nào nó bảo trì xong

[QUOTE=denzy2612;729717]
    Trích dẫn Gửi bởi blackwofl [Only registered and activated users can see links. ]

Tcái này có thể dẫn tới lỗi time của sv không đồng bộ với time thật)
    ừ làm theo hướng dẫn ở page 1 là đồng bộ ngay ấy mà

cách 1 cài tool vmware hơi khó nhưng lúc nào nó cũng đồng bộ time

cách 2 dễ làm, cài webmin, yêu cầu.bạn phải chỉnh time cho đồng bộ. (nhưng nếu có internet thì thoải mái lun nó tự đồng bộ)

///////////////////////////////////////////////////////////

làm sao dịch cái tool edit task.data đây nó bắt phải chạy trên máy thật không cho chạy máy ảo, mà máy thật win 8 nó ko chạy dc tool edit task.data này
    Lần sửa cuối bởi zmioduz, ngày 22-02-13 lúc 03:19 PM.

Thành Viên
    Thanks
    21

[QUOTE=zmioduz;729734][QUOTE=blackwofl;729642]

tài khoản acc up vẫn bình thường. thôi đợi thôi chứ mình không biết khi nào nó bảo trì xong

ừ làm theo hướng dẫn ở page 1 là đồng bộ ngay ấy mà

cách 1 cài tool vmware hơi khó nhưng lúc nào nó cũng đồng bộ time

cách 2 dễ làm, cài webmin, yêu cầu.bạn phải chỉnh time cho đồng bộ. (nhưng nếu có internet thì thoải mái lun nó tự đồng bộ)

///////////////////////////////////////////////////////////

làm sao dịch cái tool edit task.data đây nó bắt phải chạy trên máy thật không cho chạy máy ảo, mà máy thật win 8 nó ko chạy dc tool edit task.data này
    Không biết win của chủ thớt thế nào, nhưg mình (win 7) cũng bị một số tool như thế tuy nhiên mình có thể làm đc thế này,
    chuột phải vào tool ----> properties ----> Compatibility ----> tích vô "Run this program in compatibility mode for: ---> chọn win xp ---> tích vô Run ..... as an adminisrator ----> apply ----> ok
    Thế là mình dùng đc bt.

Thành Viên
    Thanks
    21

Rất xin lỗi anh em \, mình vừa post một bài nhưng vì một số lí do cần xóa đi mà 4rum lại ko cho xóa chỉ cho sửa nên mình đành làm mấy dòng này.
    Lần sửa cuối bởi denzy2612, ngày 22-02-13 lúc 06:55 PM.

Trang 87 của 126 Đầu tiênĐầu tiên ... 37 77 85 86 87 88 89 97 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Share] Server Tru Tiên 3 private MySQL 11 môn phái [Mc-Slax]
    Bởi diorlee90 trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 118
    Bài viết cuối: 15-01-13, 12:45 AM
  2. [SHARE] Server Tru tiên 2 (MYSQL)
    Bởi huunam09 trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-10-12, 01:32 PM
  3. Share web đang nhập gunny (mysql) mysql việt hóa chức năng
    Bởi vippro0 trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES