Tổng hợp Server Tru Tiên 3 private MySQL 11 môn phái - Trang 85
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Xem kết quả Bình chọn: Bạn thường chơi sever 12 phái bằng client nào ?

Người bình chọn
10. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Trung Quốc

2 20.00%
  • Tiếng anh

3 30.00%
  • Tiếng việt game24vn ...

5 50.00%
Bình chọn có nhiều lựa chọn
Trang 85 của 126 Đầu tiênĐầu tiên ... 35 75 83 84 85 86 87 95 ... CuốiCuối
Kết quả 841 đến 850 của 1257
    Thành Viên Tâm Huyết zmioduz's Avatar
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    100

Ðề: Tổng hợp Server Tru Tiên 3 private MySQL 12 môn phái

Trích dẫn Gửi bởi denzy2612 [Only registered and activated users can see links. ]
    Sever này ko dùng Client English đc, mình dùng client E của mình đang dùng và của chủ thớt post page 1 đều lỗi (Chả hiểu làm sao)
    Cái game này nhìn giống TT thật, game cũng tg đối mới (Mới đc làm tầm 1 năm đổ lại), nếu giống TT mà làm gần đầy -----> TT phiên bản đã dc nâng cấp hình ảnh đẹp lên -----> Bắt đầu thèm -------> Chuẩn bị tinh thần săn săn đón đón...... chứ TT so vơi một số game mới hiện này thì đồ họa của TT có vẻ bắt đầu có phần lạc hậu rồi.
    Mà có khi mình dám đồ rằng đây là game TT2 (TT2 là hậu kì do fan viết tiếp tác phẩm tiên hiệp gốc TT) vì mình thấy một số cảnh vật rất giống trong TT2 truyện, hơn nữa cái thằng sư thì lại quá giống đệ tử Thiên Âm Tự............

Sever này ko dùng Client English đc, mình dùng client E của mình đang dùng và của chủ thớt post page 1 đều lỗi (Chả hiểu làm sao) => cảm ơn bạn đã test 4 link china trên nếu lỗi thì thôi bỏ qua server ấy đi.

ngày mai 21/2/2013 mình sẽ update cho sever của mình

1- chú thích tiếp 4 tool nữa
    2- patch để chơi với client english (nói là english nhưng q là tiếng trung vì mình chép file q tiếng trung còn tất cả là tiếng anh hết).
    3- chắc không làm lại bản 11 phái được rồi vì máy hết dung lượng ổ cứng do để dành tải cưu âm chân kinh, do bản 11 phái làm q khó hơn bản 12 phái, bản 12 phái có nhiều thứ auto dù một số lỗi và debug
    Lần sửa cuối bởi zmioduz, ngày 20-02-13 lúc 10:04 AM.
    sites.google.com/site/trutien2offline/

Thành Viên
    Thanks
    26

Nhờ vả :))

Trích dẫn Gửi bởi denzy2612 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn có dùng lệnh ./all để khởi động sv ko ?
    Mình khuyên bạn là lên để ít nhất là 2GB ram cho máy ảo, với mức này bạn vẫn phải chờ tầm 5-10ph để sv khởi động hoàn tất, nên bạn hãy dùng lệnh ./all và kiên nhẫn chờ đỡi xem tn.
    Còn đợi một lúc mà vẫn ko đc thì bạn nên chuyển qua client English hoăc TQ vì thực chất client game24h là nhiều lỗi nhất đấy nên rất bất ổn định.
    Một cách khác là: bnaj hãy dùng tool edit Gshop bật Gshop của mình lên rồi chép lại các ID sau đó bật Gshop mặc định của sv bạn đang dùng nên rồi tự add vào.
    Denzy cho mình link down sv và client E,kèm theo hướng dẫn cách làm được k ? thks n n.
    Khách viếng thăm hãy cùng wenlang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    21

Ðề: Nhờ vả :))

Trích dẫn Gửi bởi wenlang [Only registered and activated users can see links. ]
    Denzy cho mình link down sv và client E,kèm theo hướng dẫn cách làm được k ? thks n n.
    Client: [Only registered and activated users can see links. ]
    Sau khi down client xong bạn vào launcher của nó sẽ thấy ở chỗ bảng tin có một loạt cách patch, bạn down patch có số to nhất về (dạng Zup) rồi ấn vô cho nó tự update là đc, sau đó là sửa sv list và đồng bộ EL, Gshop
    Server: Sv mình dùng là của chủ thớt, lưu ý là dùng EL của Client nhé. Hoặc bạn có thể dùng bộ EL,Gshop do mình share, bộ EL này mình đã edit và test chạy ok hết rồi.

Ngoài ra sv và client này có thể dùng các patch của chủ thớt thoải mái, chỉ cần nhớ đồng bộ EL,Gshop là đc.
    Nếu có thể bạn dùng ít nhất 2GB Ram và dùng ./all để khởi động sv.
    Khách viếng thăm hãy cùng denzy2612 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Ðề: Tổng hợp Server Tru Tiên 3 private MySQL 11 môn phái

Denzy cho mình link down sv và client E,kèm theo hướng dẫn cách làm được k ? thks n n
    link Client E của bác denzy đây này [Only registered and activated users can see links. ]
    còn link client E của chủ thớt thì chờ bác ý update patch đã, giờ chưa dùng được.
    server thì bên trang 1 ý, sever ý dùng chung anh trung việt được.
    nếu dùng client của denzy thì chỉ cần down patch này về [Only registered and activated users can see links. ] update lên. rồi copy 2 cái element.data và gshop.data của bác ý bên trang 1 vào cả client lẫn sever. copy thế nào thì bên trang 1 dạy hết rồi.

---to denzy:trước hết xin cảm ơn đã chia sẻ file. Sau là báo cáo tình hình là cái shop bản E của denzy mọi chú thích của vật item đều tiếng trung, nên không biết công dụng là gì, muốn biết lại phải mua thử về túi đồ thì chú thích mới chuyển thành tiếng anh, mà đọc xong cũng chả hiẻu hết công dụng. tìm mù cả mắt mới tìm thấy cái item Thái cực kim đan Tachi pill pack ăn vào để tăng level và cái hóa đơn 5000 vàng để đổi KNB thành vàng, vì tụi nó bị mất avata và lẫn lộn trong hàng tấn item.cho dù bản tiếng việt mà lẫn lộn thế nhất thời cũng khó tìm nữa là. Mình đã test thử gshop hết những vật phẩm thú cưỡi, pet và thời trang rồi. Thấy thiếu cái bộ áo đằng long dragon suit, hat, boost, thê phụng phoenix suit, hat, boost, với cả bộ mariner suit, hat, shoes(bộ cởi trần ý), không làm cách nào mua hay đổi ra được, không biết bạn có add thêm vào gshop sắp tới không, hay mình phải tự nghiên cứu cách add vào vậy.

Có 2 điều khó khăn hiện nay là mình không biết cái Trù tính gian lận tiếng anh nó là gì để mua dùng thử và công dụng để làm gì, nghe nói chuyển sinh luôn được bằng cái đó hay sao. Và điều 2 là cái chức năng luyện pet có vấn đề, mình không luyện cho pet lên sao được, ấn vào cái bảng luyện nó cứ trơ trơ ra không phản ứng gì, mặc dù mình mua đủ hết item luyện pet rồi, sướng nhất cái sever này là được luyện pet tha hồ mà chưa test được.
    Khách viếng thăm hãy cùng softdown xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi softdown [Only registered and activated users can see links. ]
    link Client E của bác denzy đây này [Only registered and activated users can see links. ]
    còn link client E của chủ thớt thì chờ bác ý update patch đã, giờ chưa dùng được.
    server thì bên trang 1 ý, sever ý dùng chung anh trung việt được.
    nếu dùng client của denzy thì chỉ cần down patch này về [Only registered and activated users can see links. ] update lên. rồi copy 2 cái element.data và gshop.data của bác ý bên trang 1 vào cả client lẫn sever. copy thế nào thì bên trang 1 dạy hết rồi.

---to denzy:trước hết xin cảm ơn đã chia sẻ file. Sau là báo cáo tình hình là cái shop bản E của denzy mọi chú thích của vật item đều tiếng trung, nên không biết công dụng là gì, muốn biết lại phải mua thử về túi đồ thì chú thích mới chuyển thành tiếng anh, mà đọc xong cũng chả hiẻu hết công dụng. tìm mù cả mắt mới tìm thấy cái item Thái cực kim đan Tachi pill pack ăn vào để tăng level và cái hóa đơn 5000 vàng để đổi KNB thành vàng, vì tụi nó bị mất avata và lẫn lộn trong hàng tấn item.cho dù bản tiếng việt mà lẫn lộn thế nhất thời cũng khó tìm nữa là. Mình đã test thử gshop hết những vật phẩm thú cưỡi, pet và thời trang rồi. Thấy thiếu cái bộ áo đằng long dragon suit, hat, boost, thê phụng phoenix suit, hat, boost, với cả bộ mariner suit, hat, shoes(bộ cởi trần ý), không làm cách nào mua hay đổi ra được, không biết bạn có add thêm vào gshop sắp tới không, hay mình phải tự nghiên cứu cách add vào vậy.

Có 2 điều khó khăn hiện nay là mình không biết cái Trù tính gian lận tiếng anh nó là gì để mua dùng thử và công dụng để làm gì, nghe nói chuyển sinh luôn được bằng cái đó hay sao. Và điều 2 là cái chức năng luyện pet có vấn đề, mình không luyện cho pet lên sao được, ấn vào cái bảng luyện nó cứ trơ trơ ra không phản ứng gì, mặc dù mình mua đủ hết item luyện pet rồi, sướng nhất cái sever này là được luyện pet tha hồ mà chưa test được.
    Mình khồng chú trọng phần thời trang lắm bạn ạ vì phần này là nặng nhất của toàn cái Gshop, chỉ add thêm tầm 2-3 bộ mà Gshop đã tăng thêm đến gần 1MB, nếu add full nh khả năng sv sẽ lỗi ko dùng đc. (Một số bạn máy ko thể chạy vmware đến 2GB ram đc nên mình cũng hạn chế)
    Mình vẫn đang trong quá trinh nghiên cứu về Gshop nên chưa mó đến cái phần chú thích (Mình đã thử chú thích khi edit Gshop nhưng khi vào game, những cái chú thích mình đánh nó đều nhảy về tiếng trung của item đó hết) với phần ava (vì cái ava phải tìm của từng cái 1 ---> vô cùng)
    Trù tính gian lần mình đã add vào Gshop từ bản 1.3, item này ko tên tiếng anh, nó nằm ở mục cuối cùng, tab GM, cái N/A ở dòng thứ 2 ý. Khi mua về sẽ có hình xương cá.
    Bạn phải remove con pet khỏi ng, để nó ra túi đồ ý, rồi vào luyện pet thì chuột phải thôi
    Một cách để bạn biết đc công dụng của item là ji mà ko cần mua về là bạn xem tên item đó, rồi vào tràng này search: [Only registered and activated users can see links. ]

Bản Gshop sắp tới mình sẽ add thêm bí tịch các môn phái nhân tộc (tức là items này khi ăn vào sẽ lập tức nhập phái rồi lên tầng 4 của môn phái đó luôn) + Đồ thử nghiệm cấp 135 của các môn phái (Suit A, B, C)
    EL sắp tới (ko dám hứa trc có thành công không) mình sẽ chỉnh để 1 char có thể học đc skill đến tầng 4 của 2,3 môn phái khác (vd:1 char QVT có thể học thêm skill đến tầng 4 của TVM và HHP) (ko áp dụng cho Á Thần)
    Lần sửa cuối bởi denzy2612, ngày 20-02-13 lúc 12:36 PM.

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến denzy2612 vì bài viết này !

wenlang (20-02-13)

Thành Viên
    Thanks
    12

Mình khồng chú trọng phần thời trang lắm bạn ạ vì phần này là nặng nhất của toàn cái Gshop, chỉ add thêm tầm 2-3 bộ mà Gshop đã tăng thêm đến gần 1MB, nếu add full nh khả năng sv sẽ lỗi ko dùng đc. (Một số bạn máy ko thể chạy vmware đến 2GB ram đc nên mình cũng hạn chế)
    Mình vẫn đang trong quá trinh nghiên cứu về Gshop nên chưa mó đến cái phần chú thích (Mình đã thử chú thích khi edit Gshop nhưng khi vào game, những cái chú thích mình đánh nó đều nhảy về tiếng trung của item đó hết) với phần ava (vì cái ava phải tìm của từng cái 1 ---> vô cùng)
    Trù tính gian lần mình đã add vào Gshop từ bản 1.3, item này ko tên tiếng anh, nó nằm ở mục cuối cùng, tab GM, cái N/A ở dòng thứ 2 ý. Khi mua về sẽ có hình xương cá.
    Bạn phải remove con pet khỏi ng, để nó ra túi đồ ý, rồi vào luyện pet thì chuột phải thôi
    Một cách để bạn biết đc công dụng của item là ji mà ko cần mua về là bạn xem tên item đó, rồi vào tràng này search: [Only registered and activated users can see links. ]
    hì thank thôi mình tự mầy mò xem thế nào, biết đâu ăn may lại được. uhm mình sẽ test thử cái xương cá coi sao. còn cái luyện pet chắc là có lỗi gì hoặc mình mới để 1.1 Gb ram server nên nó chưa nhận hết chăng, chứ mình luyện pet nhiều rồi mà, mấy cái thao tác cơ bản về pet mình làm hết rồi nhưng nó không được.
    Khách viếng thăm hãy cùng softdown xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết zmioduz's Avatar
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    100

Ðề: Tổng hợp Server Tru Tiên 3 private MySQL 12 môn phái

Trích dẫn Gửi bởi softdown [Only registered and activated users can see links. ]
    hì thank thôi mình tự mầy mò xem thế nào, biết đâu ăn may lại được. uhm mình sẽ test thử cái xương cá coi sao. còn cái luyện pet chắc là có lỗi gì hoặc mình mới để 1.1 Gb ram server nên nó chưa nhận hết chăng, chứ mình luyện pet nhiều rồi mà, mấy cái thao tác cơ bản về pet mình làm hết rồi nhưng nó không được.
    hình như hệ thống ép pet dễ dùng lắm mà. đâu giống hồi xưa ép lâu thấy mồ

1.mấy cái tool nhiều quá thôi chắc dịch mấy cái thôi. GM tool gì mà có mấy cái chắc dịch 1 cái thôi quá

2.bên mcncc.com có cái tool gì đó nhưng mà không có pass giải nén
    3. có 3 tool sent item mà thử rồi chỉ có 1 tool hoạt động. đang đợi ragezone fix lỗi

[Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi zmioduz, ngày 20-02-13 lúc 04:03 PM.
    sites.google.com/site/trutien2offline/

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến zmioduz vì bài viết này !

wenlang (20-02-13)

Thành Viên
    Thanks
    26

Bản Gshop sắp tới mình sẽ add thêm bí tịch các môn phái nhân tộc (tức là items này khi ăn vào sẽ lập tức nhập phái rồi lên tầng 4 của môn phái đó luôn) + Đồ thử nghiệm cấp 135 của các môn phái (Suit A, B, C)
    EL sắp tới (ko dám hứa trc có thành công không) mình sẽ chỉnh để 1 char có thể học đc skill đến tầng 4 của 2,3 môn phái khác (vd:1 char QVT có thể học thêm skill đến tầng 4 của TVM và HHP) (ko áp dụng cho Á Thần)
    Mình nghĩ bạn nên ép vào elements.data vì ép vào gshop khi lỗi chạy lại sv rất mất tg. Với lại ép vào elements mỗi npc quy định 1 loại items sẽ đỡ chóng mặt hơn là gshop.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi zmioduz [Only registered and activated users can see links. ]
    hình như hệ thống ép pet dễ dùng lắm mà. đâu giống hồi xưa ép lâu thấy mồ

1.mấy cái tool nhiều quá thôi chắc dịch mấy cái thôi. GM tool gì mà có mấy cái chắc dịch 1 cái thôi quá

2.bên mcncc.com có cái tool gì đó nhưng mà không có pass giải nén
    3. có 3 tool sent item mà thử rồi chỉ có 1 tool hoạt động. đang đợi ragezone fix lỗi

[Only registered and activated users can see links. ]
    cái tool sent item hay đó bro
    Khách viếng thăm hãy cùng wenlang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    21

Mình xin share Font chữ để đánh tiếng Việt cho Client English của mình (client của mình thôi nhá chứ các client khác mình chưa test) - khi dùng font chữ này mọi thứ vẫn y cũ chỉ có điều các bạn nay có thể oánh tiếng việt có dấu cho chat hoặc đặt tên nv - Cóp bi cả 3 file vào thư mục client/element/data/font nhé. Nhớ tắt hẳn Client đi đã.
    Mình dùng Unikey, loại Unicode, cách type Telex - còn lại mình chưa test
    Cùng với việc edit đc quả font chữ này, khả năng hiển thị TV trong Gshop đã ok nên mai mình sẽ việt hóa có dấu Gshop 1.3 của mình (Tên, chú thích)

Link:[Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi denzy2612, ngày 20-02-13 lúc 11:32 PM.

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến denzy2612 vì bài viết này !

zmioduz (21-02-13)

Thành Viên
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi wenlang [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình nghĩ bạn nên ép vào elements.data vì ép vào gshop khi lỗi chạy lại sv rất mất tg. Với lại ép vào elements mỗi npc quy định 1 loại items sẽ đỡ chóng mặt hơn là gshop.

--- Chế độ gộp bài viết ---

cái tool sent item hay đó bro
    Thật ra ko phải mình chưa nghĩ đến chuyện add vào npc, nhưng mà khi add vào npc lại gặp phải 1 vấn đề lớn và cố hữu từ lâu đó là.......lười (add vào npc phức tạp hơn Gshop)

Trang 85 của 126 Đầu tiênĐầu tiên ... 35 75 83 84 85 86 87 95 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Share] Server Tru Tiên 3 private MySQL 11 môn phái [Mc-Slax]
    Bởi diorlee90 trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 118
    Bài viết cuối: 15-01-13, 12:45 AM
  2. [SHARE] Server Tru tiên 2 (MYSQL)
    Bởi huunam09 trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-10-12, 01:32 PM
  3. Share web đang nhập gunny (mysql) mysql việt hóa chức năng
    Bởi vippro0 trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES