Share những gì hay và độc nhất của hỏa kiếm - Trang 8
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 8 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 87
    Thành Viên
    Thanks
    22

Ðề: Share những gì hay và độc nhất của hỏa kiếm

Trích dẫn Gửi bởi trumnhaymua1 [Only registered and activated users can see links. ]
    "Bác này viết tiếng Việt còn không ra hồn thì đừng có nói"
    "Em là e đếch bình luận gì hết, k thích thì đi ra là xong "
    Bác nên xem cách nói chuyện nhá..nói:"Em là e đếch bình luận gì hết, k thích thì đi ra là xong" là sao bác.Sao có mấy dòng này vậy,thật sự bạn biết cách nói chuyện không.Mà thôi kệ mấy bác...không tốn hơi mà ngồi nói những kẻ thiếu học được,không đáng lắm.....
    Đấy là e bảo e k thích thì e đi ra là xong
    Còn bảo bác là bác viết tiếng Việt cho nó rõ ràng vào, đọc cho dễ mới cả làm người khác thuyết phục đc, đọc bác viết thì thấy bác có vẻ ít theo dõi trong box này.
    mới cả em đã làm gì bác hay ai chưa mà bác kêu em thiếu học, bác có chắc bác học hơn em không
    Khách viếng thăm hãy cùng LoveU4ever xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    29

Trích dẫn Gửi bởi trumnhaymua1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Vậy thôi àh...haizz....khòe hàng wa đó bạn
    Yes, tui hay show pic là chính trước giờ bên box jx rùi. Share thì từng tí từng tí 1 ai nhẫn nại thì chịu khó vậy, mà đây là box của vd ae đừng chém gió với tui nữa nha
    Khách viếng thăm hãy cùng PhongLinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    29

Trích dẫn Gửi bởi vokilanok [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi mình copy vào rồi nhưng khi mình vào game thi bị lỗi font (ko cài font china)
    còn mình cài font china thì lại bị vừa chử latin vua chử china
    bạn biết cách nào khắc phục không chỉ mình với cám ơn nhiều
    Để VH game này hiện tại gồm: change DB về utf-8+xài swf support unicode utf (tìm topic bạn nào share rùi thì phải, ko có đây thì bên zone.com.vn)+script convert về utf luôn. Tên NPC trong game có dấu hiện vẫn chưa hiển thị tốt lắm ko biết các pro khác tìm ra cách hữu hiệu chưa thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng PhongLinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến PhongLinh vì bài viết này !

vokilanok (10-12-11)

Vi phạm quy định
    Thanks
    8

Có vấn đề xảy ra nữa rồi....
    Em vào đi phụ bản Hải Thị ở Lương Hồng Ngọc không được:
    1. Config đi 1 người nhưng không được
    2. Chưa config - Nếu đủ pt 3 người thì vào cũng không được nhưng coppy file Luong Hong Ngoc (629) bản của Phát vào thì chạy được mà đi được nhiều lần nữa.
    Không biết là file Việt Hóa bị lỗi hay do sv....
    Khách viếng thăm hãy cùng heocon24689 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Lưu ý khi sửa là cóa 2 file cho cùng 1 NPC ở 2 chỗ khác nhau , nếu sửa phải sửa cả 2 .... ta thử và đi 1 mình add thể loại đc òi trừ hý viện chưa test
    mà ai bít chình số lần đi event là dòng nào ko , chỉ em với ...
    Khách viếng thăm hãy cùng IceDeviL xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi LoveU4ever [Only registered and activated users can see links. ]
    Đấy là e bảo e k thích thì e đi ra là xong
    Còn bảo bác là bác viết tiếng Việt cho nó rõ ràng vào, đọc cho dễ mới cả làm người khác thuyết phục đc, đọc bác viết thì thấy bác có vẻ ít theo dõi trong box này.
    mới cả em đã làm gì bác hay ai chưa mà bác kêu em thiếu học, bác có chắc bác học hơn em không
    Tôi bức xúc là tôi nói...share ko sài thì biến ko ai nói gì cả,nếu như bạn share bạn bị như vậy thì sao?khi nào bị xúc phạm chưa?vungdung share thì nói này nói nọ làm như mình hay ho lắm vậy.Toàn cái lũ ăn không ngồi rồi chờ share mà còn chuê bai sao?bác lật lại mấy trang trc đọc chưa mà nói tôi,có khi nào vudung nói share độc nhất của nhấtkiem ko?đây là người ta share của hoakiem chính người ta việt hóa,lần lần giống tàu khựa....chẳng có chút gì là lịch sự,giờ ôm ôm cái 1k của phát mà tự làm nếu như mình giỏi...
    Khách viếng thăm hãy cùng trumnhaymua1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

BẠN VUDUNG SHARE RẤT CÁM ƠN, ĐỠ PHẢI VIỆT HOÁ LẠI NHƯNG CÁC BẠN CHÚ Ý LÀ LỖI RẤT NHIỀU NÊN CẦN PHẢI EDIT LẠI.
    MỘT SỐ LỖI MÀ MÌNH TÌM DC:
    LỖI THIẾU DẤU " CUỐI.
    VD: Hero:ActFun(102,"[3]truong kiem tru quai-da cau 2012253,0) THIẾU DẤU " SAU 2012253.
    LỖI THỨ 2 LÀ Hero:ActFun(102,"[3]truong kiem tru quai-da cau 2012253",0) GIỮA CAU VÀ 2012253 CÓ 2 DẤU CÁCH.
    CÒN NHIỀU CÁI NỮA NHƯNG CỐ GẮNG CHECK TỪNG FILE, NHANH THÔI
    Khách viếng thăm hãy cùng ktakta xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi heocon24689 [Only registered and activated users can see links. ]
    Có vấn đề xảy ra nữa rồi....
    Em vào đi phụ bản Hải Thị ở Lương Hồng Ngọc không được:
    1. Config đi 1 người nhưng không được
    2. Chưa config - Nếu đủ pt 3 người thì vào cũng không được nhưng coppy file Luong Hong Ngoc (629) bản của Phát vào thì chạy được mà đi được nhiều lần nữa.
    Không biết là file Việt Hóa bị lỗi hay do sv....
    đi 1 mình phải tao pt rui đi....
    Khách viếng thăm hãy cùng trumnhaymua1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên trong0981's Avatar
    Thanks
    92

Trích dẫn Gửi bởi vudung [Only registered and activated users can see links. ]
    Xin lỗi vì quá hạn.

Thứ 1: việt hóa NPC
    Bản này chưa = bản của hoakiem.net vì một số NPC chưa được fix lỗi
    Mình xin lỗi vì không thể share bản chuẩn của hoakiem.net được vì 2 lí do:
    1. Tấm gương của khue khi share nhatkiem full ở galaxyvn
    2. Mình không muốn mấy người ngồi chơi mà vẫn ăn của người khác như thường

Link: [Only registered and activated users can see links. ] đã fix link

Bản này gần good rồi bỏ công độ 2-3 tiếng là hoàn chỉnh, cái này chỉ là do thiếu dấu cách thôi. Cái này share cho tâm huyết

Thứ 2: về vấn đề zo hý viên các bạn download LoadInterface của hoakiem về nha( tự download nha vì lí do trên- người hiểu nhất kiếm và có tâm huyết sẽ biết cách download). Tuy nhiên flash này chỉ chạy được với npc việt hóa trên kia thồi( việt k dấu)

Thứ 3: add đồ vào thương thành- ai cũng biết là phải edit flash tuy nhiên điều này chỉ là 1 phần, ai làm rồi chắc cũng thấy add vào flash rồi nhưng không mua được vì các bạn không biết database của Thương thành ở đâu. Xin thưa đó là wb_goods_vas ( trong đó vas là thương thành đấy) và các bạn chỉ việc add thêm ID của item bạn đã add vào flash market rồi vào data này, ( price-giá nhớ ghi giống cái bạn edit ở thương thành nha)

Add đồ vào npc thì đơn giản hơn nhưng cũng phức tạp hơn. Wb_goods để add đồ vào NPC, trong đó owner_id là Id npc mà bạn cần add đồ vào. VD Đỗ đại Dũng là 120. Và sau đó mở Propertise_1 or _2 lên search ID item- Tuy nhiên một số bạn lại thắc mắc chỉnh price như thế nào, nhìn kỹ trong propertise , dưới cái ID item khoảng 7-8 dòng sẽ có ghi cái j đó Price mình không nhớ lắm và các bạn chỉ việc sửa

Thứ 4: Mình cũng mong sau vụ share này mọi người cũng như các pri khác hãy để cho hoakiem được yên nha. Vì giờ ai cũng như ai ai cũng có đừng ghen tức

Thứ 5: Mình luôn tôn trọng các bạn, không coi thường ai cả, nhất là Phát. Nhờ nhiều bạn mới có Hoakiem hôm nay!!!!!

K support thêm, ai có tâm huyết đọc khắc hiểu.

Thanks!!!!!!1
    Mình việt hóa full có dấu rồi giờ đang nghiên cứu cách làm thế nào để mở hí viện . Ko down những cũng thanks bạn. Mình không share bản của mình làm bởi vì mình thấy nhiều bạn nói bằng cái giọng . Thực sự đọc xong mình không mún share, các bạn cứ thử việt hóa không dấu như của vudung đi nhé sẽ thấy nó cực hình ntn. Đừng nói đến việc việt hóa có dấu . Cố gắng đi nhé, vudung còn share chứ mình mà nghe được những câu nói trên thì dù tấm lòng mình rộng mở cỡ nào mình cũng k bao giờ cúng biếu cho mấy bạn đâu (mình chỉ nói những bạn ngồi ăn không mà chê bai thôi nhé, k lại nói mình vơ đũa cả nắm)
    Khách viếng thăm hãy cùng trong0981 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi trong0981 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình việt hóa full có dấu rồi giờ đang nghiên cứu cách làm thế nào để mở hí viện . Ko down những cũng thanks bạn. Mình không share bản của mình làm bởi vì mình thấy nhiều bạn nói bằng cái giọng . Thực sự đọc xong mình không mún share, các bạn cứ thử việt hóa không dấu như của vudung đi nhé sẽ thấy nó cực hình ntn. Đừng nói đến việc việt hóa có dấu . Cố gắng đi nhé, vudung còn share chứ mình mà nghe được những câu nói trên thì dù tấm lòng mình rộng mở cỡ nào mình cũng k bao giờ cúng biếu cho mấy bạn đâu (mình chỉ nói những bạn ngồi ăn không mà chê bai thôi nhé, k lại nói mình vơ đũa cả nắm)
    ý kiến hay đó, không dám share đâu sợ bị đập bể site, mình việt hoá được 95% rồi - không dấu, vì chưa tìm dc cách có dấu mà vô dc hí viện.
    Nhưng có tự việt hoá mới biết code nó cũng sai tè le, phải sửa lại...và có thể làm vài event dc
    Khách viếng thăm hãy cùng ktakta xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 8 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 02-08-15, 03:40 AM
  2. Share VPS Cho Ai Làm TLBB Nè! Share Free!
    Bởi 3z3z3z trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 05-02-12, 10:37 PM
  3. [SHARE] Share mấy cái mask nghịch chơi!
    Bởi nhoc_kute_blog trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 31-01-11, 04:29 PM
  4. [SHARE] Share mấy cái mask nghịch chơi!
    Bởi nhoc_kute_blog trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 19-01-11, 06:48 PM
  5. Share CoreClient Server DarkMoon DNTmaster Share
    Bởi giangleloi trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 18-07-10, 04:35 PM