Tổng hợp Server Tru Tiên 3 private MySQL 11 môn phái - Trang 73
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Xem kết quả Bình chọn: Bạn thường chơi sever 12 phái bằng client nào ?

Người bình chọn
10. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Trung Quốc

2 20.00%
  • Tiếng anh

3 30.00%
  • Tiếng việt game24vn ...

5 50.00%
Bình chọn có nhiều lựa chọn
Trang 73 của 126 Đầu tiênĐầu tiên ... 23 63 71 72 73 74 75 83 123 ... CuốiCuối
Kết quả 721 đến 730 của 1257
    Thành Viên weboy345's Avatar
    Đang ở
    nhà
    Thanks
    49

Ðề: Tổng hợp Server Tru Tiên 3 private MySQL 11 môn phái

Trích dẫn Gửi bởi denzy2612 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình cũng đang muốn biết mấy cái đó, ai biết giúp mình với !
    weboy chỉ mình cách mở mấy chiến trường bạn làm đc rồi đi !
    Tìm kiếm thì chưa có, nhưng có cách khác đó là bạn export element ra thành 1 file text, sau đó ctrl+f thui: vd muốn search quay sổ xố -? ctrl+f -> đánh "lottery" nó sẽ ra một loạt --> tìm cái cần tìm xem nó là ID bn ở tap bn rồi vào tool element mở tab đó ra và tìm ID đó. (mình dùng notepad++, các ctr note khác tương tự)

vd:
    [list: 87]
    1 17594 N/A测试宠物技能卷轴
    cái trên có nghĩa là: tab 87, stt 1, ID 17594, tên: N/A测试宠物技能卷轴
    thực sự là mình dựa trên bản clien Trung Quốc rồi edit clien Tiếng Anh nên mới được hj
    bạn dùng tool bophiyen mở element lên->mở táp 108 là ID của 4 cái chiến trường
    từ ô 15 --> 19
    +ô 15 là gì hum biết, chỉ biết là chưa chuyển sinh là 180,chuyển sinh là 120
    +ô 16 hok biết
    +ô 17: số 0 là chưa chuyển sinh, số 1 là chuyển sinh
    +ô 18 và 19 là cấp độ vào chiến trường : ô 18 là cấp độ thấp nhất ô 19 là cấp độ cao nhất , VD ô 18 có số 30, ô 19 có số 89 = cấp độ vào chiến trường từ 30-89
    +ô 20 chắc là giớ hạn người tham gia
    +ô 21 và ô 22 chỉnh thành số 1 là có thể đi 1 mình
    Hix cấp cao quá mà đi chiến trường Thảo Miếu Thôn oánh quái hok rớt đồ nhiệm vụ, chắc edit lever mấy con quái mới mong hj vọng đánh rớt để vượt ả.
    Mún biết ID mấy map chiến trường kia để đựa trên clien TQ edit lại clien TA
    hix bạn nàp biết ID con boss Này Citadel Savage (con này xuất hiện trong clip á) vào máp Côn Lôn thấy đánh nóa rớt biến hình
    Khách viếng thăm hãy cùng weboy345 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên chemconcho's Avatar
    Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi zmioduz [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn dùng adsl hay wifi
    bạn kiểm tra xem , thử gõ lệnh trên sever ubuntu: ping yahoo.com

dừng bằng cách ấn ctrl+z

nếu ping không thành công bạn kiểm tra lại phải vm phải là card vmnet 0 hoặc brigde chưa
    [Only registered and activated users can see links. ]

mình đã thử ping trong ubuntu nhưng ubuntu không có kết nối mạng , ping từ window vào ubuntu vẫn nảy ping bình thường vẫn dùng được winscp khó hiểu quá

p/s : mình đã chơi offline thành công , web reg vô tư chỉ còn mỗi nước config lên online để chơi cùng bạn bè nữa thôi
    Lần sửa cuối bởi chemconcho, ngày 05-02-13 lúc 08:21 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng chemconcho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

E có 3 câu hỏi :
    1.làm sao " đồng bộ hóa" client eng để chơi mạng lan ?
    2.bản tiếng việt có cách nào làm cho mạng lan chơi đc hay không?
    3.file update *****.zup bác chủ thớt nói cứ ấn vào là chạy nhưng không thấy chạy đc @@
    Lần sửa cuối bởi ThienThuy, ngày 05-02-13 lúc 09:05 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ThienThuy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi ThienThuy [Only registered and activated users can see links. ]
    E có 3 câu hỏi :
    1.làm sao " đồng bộ hóa" client eng để chơi mạng lan ?
    2.bản tiếng việt có cách nào làm cho mạng lan chơi đc hay không?
    3.file update *****.zup bác chủ thớt nói cứ ấn vào là chạy nhưng không thấy chạy đc @@

1> đồng bộ các file gshop và element down cái này về giải nén ra có hướng dẫn cụ thể [Only registered and activated users can see links. ]
    2, 3 > cũng vì ko chơi lan được và ko chạy .zup được nên mình chuyển qua xài bản 11 phái rồi đang chờ [Only registered and activated users can see links. ] online confirm cách đưa lên online
    Khách viếng thăm hãy cùng chemconcho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

e cũng thích bản 11 phái nhưng mà nó bị lỗi nhiệm vụ incense ....
    cũng không quan trọng tiếng việt hay tiếng anh nhưng tốt nhất không phải tiếng trung quốc @@

Thanks
    18

cái client engs 12 phái mình down về bị con trojan to đùng KIS nó xóa luôn nên cũng đếch chơi được trời diệt tận cùng rồi đành chơi 11 phái thôi

Thanks
    18

[Only registered and activated users can see links. ] : bạn ơi online chưa vậy mình pm yahoo rồi team xem qua giúp mình với

Thành Viên
    Thanks
    2

làm y chang cái hướng dẫn, vào vẫn bị đen màn hình < do cái file exe không phù hợp với phiên bản thì phải>
    bác nào " đồng hóa " thành công bản eng 12 phái giúp em ít kinh nghiệm đi

Thành Viên
    Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi denzy2612 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình đang làm quest vào Thiên Giới , ông già canh giữ Long Môn 2 bảo mình chạy lên phía trên gặp thằng Vương Siêu (336,405) , nhưng lên đó thì ko thấy nó đâu hết Mở NPCgen của z31 ( map Bàn Long Phong) ,ở chỗ id của nó là 42224 thì ko có tên mà ghi chữ
    NOT FOUND !
    Bản 11 class cũng thiếu thằng này ,sang 12 class cũng vậy ! Ai có file npcgen của map 31 có thằng này cho mình xin với ,hay edit file này giùm mình cũng được ! up.4share.vn/f/77454f474443444f/npcgen.data.file
    Name : 王超
    ID : 42224

Mình cám ơn Chơi Tru Tiên khoái nhất là làm quest đọc cốt truyện
    Bạn có thể làm Q nhâph ma hoặc Q nhập phật, sau đó mua cái chuyển giới ở Gshop, nó có cái chuyển từ Ma->phật, ma--> tiên v.v...........
    Cái quest này là quest Tru Tiên ,nó ko liên quan gì đến tạo hóa là Tiên , Ma hay Phật gì hết bạn ơi ! Quest này trong chuỗi quest phong thần ,sau khi Bích Dao và Tiểu Bạch đi xuyên qua Thiên Cấm , Tiểu Phàm cũng chạy theo mà ko qua được ,dùng cả Phệ Hồn và Tru Tiên chém vô Thiên Cấm ,rồi tự nhiên bị hút vào Thiên Cấm ! Tuyết Kỳ cũng chạy qua mà không được ! Lúc mình làm quest này nó yêu cầu nguyên thần lv 10 hay 11 gì ấy

Bạn nào biết cách xài cái NPCgen tool trong bộ 43 tool chỉ mình với
    Lần sửa cuối bởi pehate9d, ngày 05-02-13 lúc 10:43 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng pehate9d xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi weboy345 [Only registered and activated users can see links. ]
    thực sự là mình dựa trên bản clien Trung Quốc rồi edit clien Tiếng Anh nên mới được hj
    bạn dùng tool bophiyen mở element lên->mở táp 108 là ID của 4 cái chiến trường
    từ ô 15 --> 19
    +ô 15 là gì hum biết, chỉ biết là chưa chuyển sinh là 180,chuyển sinh là 120
    +ô 16 hok biết
    +ô 17: số 0 là chưa chuyển sinh, số 1 là chuyển sinh
    +ô 18 và 19 là cấp độ vào chiến trường : ô 18 là cấp độ thấp nhất ô 19 là cấp độ cao nhất , VD ô 18 có số 30, ô 19 có số 89 = cấp độ vào chiến trường từ 30-89
    +ô 20 chắc là giớ hạn người tham gia
    +ô 21 và ô 22 chỉnh thành số 1 là có thể đi 1 mình
    Hix cấp cao quá mà đi chiến trường Thảo Miếu Thôn oánh quái hok rớt đồ nhiệm vụ, chắc edit lever mấy con quái mới mong hj vọng đánh rớt để vượt ả.
    Mún biết ID mấy map chiến trường kia để đựa trên clien TQ edit lại clien TA
    hix bạn nàp biết ID con boss Này Citadel Savage (con này xuất hiện trong clip á) vào máp Côn Lôn thấy đánh nóa rớt biến hình
    ID con ý là Citadel Savage: 42274 (mình search trên JDDatabase mà mình đã hướng dẫn là đc ID đó đó [Only registered and activated users can see links. ])

Tool của bophiyen không hiểu sao mình ko mở đc cái element 12p của mình, phải dùng tool Element-all-vesions-edit mới mở đc, ra đc cái element toàn tiếng anh (Mình dùng element của client XtremeJade)

Mình đã làm theo hd của 1 bạn trong thớt để edit điểm kĩ năng với thiên thư lên 999 nhưng khi mình mở element của mình nên thì 2 cái bảng đó lại ko phải là bảng 69-70 như trong hd, bạn nào biết làm cách nào chỉnh 999 đ cho sv 12p ko chỉ mình với
    Lần sửa cuối bởi denzy2612, ngày 05-02-13 lúc 11:58 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng denzy2612 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến denzy2612 vì bài viết này !

weboy345 (05-02-13)

Trang 73 của 126 Đầu tiênĐầu tiên ... 23 63 71 72 73 74 75 83 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Share] Server Tru Tiên 3 private MySQL 11 môn phái [Mc-Slax]
    Bởi diorlee90 trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 118
    Bài viết cuối: 15-01-13, 12:45 AM
  2. [SHARE] Server Tru tiên 2 (MYSQL)
    Bởi huunam09 trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-10-12, 01:32 PM
  3. Share web đang nhập gunny (mysql) mysql việt hóa chức năng