[Released]MuServer S3E2 update 18/4/2008 - Trang 5
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 5 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 94
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: [Released]MuServer S3E2 update 18/4/2008

thaks bachcotsau
    mình tìm ra lỗi rồi.Thật ra do mình chỉnh như thế này ai bị như mình thì chú ý nhé.
    configtrong file "host"ở thư mục c:/programfile/windows/sysem32/drivers/etc/
    >127.0.0.1 localhost
    >192.168.1.2 xxx.no-ip.org
    mình chỉnh tất cã địa chĩ IP 127.0.0.1 thành xxx.no-ip.org nó báo lỗi như vậy
    cách tốt nhất nên để nguyen địa chĩ IP 127.0.0.1 thì run OK

sever này cũng khó chịu thiệt. Những server véion 1.04.xx khác mình đêu cònig như vậy mà run hỗk sa0.

Cho mình hỏi : mình mua đồ trong Mu Shop point (nhấn phím D > Point Shop) những Item trong shop do mua = point vậy mà mình khong có point ma vẫn mua được bình thường T-T

thứ 2 là wa8ng box + không ra đồ
    thứ 3 không có nhân vật reset trong game (Mu Rox 0 ...ỡ lorencia)
    thứ 4 một số Map (phím M) không warps được

Đặc biệt mình không thấy server này dùng SCFdb Manager
    Đó là ý kiến riêng mình, các bạn nào không có những lỗi này xin cho mình học hõi
    Khách viếng thăm hãy cùng anhniit1984 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi anhniit1984 [Only registered and activated users can see links. ]
    thaks bachcotsau
    mình tìm ra lỗi rồi.Thật ra do mình chỉnh như thế này ai bị như mình thì chú ý nhé.
    configtrong file "host"ở thư mục c:/programfile/windows/sysem32/drivers/etc/
    >127.0.0.1 localhost
    >192.168.1.2 xxx.no-ip.org
    mình chỉnh tất cã địa chĩ IP 127.0.0.1 thành xxx.no-ip.org nó báo lỗi như vậy
    cách tốt nhất nên để nguyen địa chĩ IP 127.0.0.1 thì run OK

sever này cũng khó chịu thiệt. Những server véion 1.04.xx khác mình đêu cònig như vậy mà run hỗk sa0.

Cho mình hỏi : mình mua đồ trong Mu Shop point (nhấn phím D > Point Shop) những Item trong shop do mua = point vậy mà mình khong có point ma vẫn mua được bình thường T-T

thứ 2 là wa8ng box + không ra đồ
    thứ 3 không có nhân vật reset trong game (Mu Rox 0 ...ỡ lorencia)
    thứ 4 một số Map (phím M) không warps được

Đặc biệt mình không thấy server này dùng SCFdb Manager
    Đó là ý kiến riêng mình, các bạn nào không có những lỗi này xin cho mình học hõi
    Cái khác thì mình không rõ nhưng chỗ này thì bạn xem max map là 30 ,nếu quá 30 thì tất cả các map khác sẽ không move được ,những map không move được thì tùy từng line của nó ,VD ở bản 1.02N thì ở dòng 24 là không thể move được phải bỏ qua dòng này .Còn nữa là xem lại trong gate và movereg có khớp với của lient không nhất là những map không move được .
    Khách viếng thăm hãy cùng bachcotsau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Bạn không cần chạy DB SCF vì gameserver nó không run SCF manager ,các bạn khi run gameserver lên sẽ thấy nó không có thêm 1 bảng của SCF ,bảng đó dành cho DB SCF manager chỉ là mod và mấy cái event ,nhưng không biết cái này nó có mấy event đó không .
    Khách viếng thăm hãy cùng bachcotsau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi bachcotsau [Only registered and activated users can see links. ]
    Cứ thử đi ,nếu chạy work thì dùng cũng được ,nếu có bug khi gặp ở GS_CS thì quay lại cái cũ của server này tes lại .Bị pack cũng không quan trọng đâu ,chỉ có điều load nó bị hạn chế .
    nhưng khi bật cái GS_CS của cái này nó đòi user và pass mình ko có nó ko chạy
    Khách viếng thăm hãy cùng [AMVN] xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

bachcotsau đúng là tôi dùng GS khác không phải của bác và tôi cũng đã cài dotnetfx3 và scan virus nó vẫn cứ báo như vậy . tui da xóa GS cũ và dùng GS của bác GS ( [1]...[8])run ok nhưng khi kết nối với client không được . Xin được chỉ giáo
    Khách viếng thăm hãy cùng sangang101 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Mấy anh ơi, sao em cài sever ok, nhưng vào CLient toàn báo sai phiên bản, em dùng client 1.04x cũng vậy. Giúp em với
    Khách viếng thăm hãy cùng zuzu89 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi zuzu89 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mấy anh ơi, sao em cài sever ok, nhưng vào CLient toàn báo sai phiên bản, em dùng client 1.04x cũng vậy. Giúp em với
    bạn vào thư mục data/lang/kor thay đổi key của 1.04x vào đây sẽ không bị báo vậy nữa.

Mình dùng cái này GS_CS ai có cái này crack ko share mình với. Mình bị lỗi khi log nhân vật vào chơi nó chỉ hiện lên loading.... hem dzo được híc
    Khách viếng thăm hãy cùng [AMVN] xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoanganhquan10a11's Avatar
    Thanks
    48

Cái sever này dùng IP là j vâyk nhỉ tui dùng IP 127.0.0.1 giống trong file IPlist.dat(Tắt card mạng ảo)sever vẫn RUN được nhưng nếu dùng IP khác thì phải đổi những chỗ nào
    Khách viếng thăm hãy cùng hoanganhquan10a11 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoanganhquan10a11's Avatar
    Thanks
    48

Có anh nào hướng dẫn vè cái client của sever này hộ em cái.Em chưa đow về thử nhưng sợ vào kô thấy sever.Thank trước
    Khách viếng thăm hãy cùng hoanganhquan10a11 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi nghiamt [Only registered and activated users can see links. ]
    Chạy tất cả ngon đến phần chạy gameserver thì nháy vào xong máy cứ đứng im chả hiện ra gameserver j` cả. Mình test bản SCFMT EP2 Server Files + Buglist + fixes (Repack) thì ngon lành sang bản này gameserver ko hoạt động
    Haha . Y chang mình . Click vào GS chả ra gì . Dù GS SCF thì hoạt động tốt
    Khách viếng thăm hãy cùng TrustTeam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 5 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. ODBC trên vps win 2008 ai cài đc bản ENC giúp với
    Bởi blackcatyb trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 19-05-11, 11:52 AM
  2. [Release] Endi SeasonIII Ep1[Update 2] - Eddy Update 5
    Bởi sophia trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 04-04-08, 10:56 AM
  3. MuServer S3E1Endi Update 2 Include ( EDIT by []MG[]KILL)
    Bởi Anh Huy trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-04-08, 06:29 AM