Server 3.00.5 - Season IV - Trang 42
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 42 của 50 Đầu tiênĐầu tiên ... 32 40 41 42 43 44 ... CuốiCuối
Kết quả 411 đến 420 của 498
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: MuServer SeaSon 4 FULL Cracked

Ka ka ka server đã đc chạy ngon lành không bị lỗi gì cả. Tiếc là đang chạy trên laptop chưa can đảm chạy thêm cái client để vào đến bên trongnhưng như thế cũng đc.Cám ơn phố xưa 1 lần nữa.
    Khách viếng thăm hãy cùng po_op_po_op xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Hic ... Đọc chả hiểu gì cả, pro nào bít fix dùm lỗi UuidCreateSequential failed: {0} với
    Mình cũng đã từng bị lỗi như bạn, ko biết có giúp được gì ko lúc đó có lỗi là do mình .... Chưa bật model. Sử dụng Loopback Adapter thì cũng bị gặp lỗi như vậy. Có thể do bạn chưa config dúng IP chăng ?
    Thì tui sử dụng Loopback Adapter để chạy offline mà, tui tắt mạng rùi chạy cái FixSCFdb2 thì nó mới báo lỗi, còn mở mạng thì nó ko báo lỗi, vậy mới đau ...
    Khách viếng thăm hãy cùng neodoremon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vietmagic's Avatar
    Thanks
    20

Trích dẫn Gửi bởi neodoremon [Only registered and activated users can see links. ]
    Thì tui sử dụng Loopback Adapter để chạy offline mà, tui tắt mạng rùi chạy cái FixSCFdb2 thì nó mới báo lỗi, còn mở mạng thì nó ko báo lỗi, vậy mới đau ...
    Mình đã bị lổi này!! và bây giờ đã khắc phục được. sau đây mình san sẽ kinh nghiệm... bạn hãy đọc kỹ và áp dụng theo mình nhé!

Cái Card mạng ảo Offline với IP Server MU + Card mạng Online với IP tĩnh hoặc IP động để có net bạn vẫn để bình thường ( Đừng bao giờ Disable 1 trong 2 cái này nha )

* Có 2 cách để hoạt động tốt SCFdb2.exe khi bạn muốn test Offline mà không liên quan đến Online.

1. Bấm nút tắt modem thôi mà không phải Disable card mạng. ( Lưu ý: đừng Disable card mạng nhé! )

2. Khi hiện ra lổi [UuidCreateSequential failed: {0}] bạn nhấn giữ nút (Esc) trên bàn phím cho đến khi SCFdb2.exe nó hoạt động thì thả nút (Esc) ra.

Good Luck!!!
    Lần sửa cuối bởi vietmagic, ngày 11-01-09 lúc 10:06 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vietmagic xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Các huynh chỉ em cách sửa lỗi này cái
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Thêm cái nữa là server em chạy ổn định với IP 192.168.1.2 main cũng có cái 192.168.1.2 nhưng chưa tìm đc cái source client thích hợp. Huynh nào hảo tâm share cho em cái. Tất cả đã xong chỉ còn chờ "gió đông" nữa thôi.
    Thân
    Lần sửa cuối bởi po_op_po_op, ngày 12-01-09 lúc 10:29 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng po_op_po_op xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Remove SQL server đi rồi cài lại từ đầu nhớ đến phần cài hỏi pass "sa" thì nhập luôn là OK đó.
    Khách viếng thăm hãy cùng trannhudit xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    20

Trích dẫn Gửi bởi po_op_po_op [Only registered and activated users can see links. ]
    Thêm cái nữa là server em chạy ổn định với IP 192.168.1.2 main cũng có cái 192.168.1.2 nhưng chưa tìm đc cái source client thích hợp. Huynh nào hảo tâm share cho em cái. Tất cả đã xong chỉ còn chờ "gió đông" nữa thôi.
    Thân

1. Cái lổi đầu tiên thì bạn kia nói đúng... Remote cái SQL đi rồi cài lại --> thiết lập pass "sa" cho SQL là "1234" cho dể nhớ.

Sau đó vào các File của Muserver sau để sửa pass "sa" lại cho trùng với pass "sa" mình đặt ở SQL là "1234"

Vào các File sau đây đổi lại pass "sa" là 1234 hết:
    MuOnline/Edataserver/Edataserver.ini
    MuOnline/GameServer/SCFDataServer.ini
    MuOnline/GameServer/SCF_Connect.ini
    MuOnline/GameServerCS/SCF_CSConnect.ini
    MuOnline/SCF-Programs/SCFdb.ini

2. Mixtest.bmd <-- không phải phiên bản của nó rồi. mình share cái Mixtest.bmd SS4 và main 3.0.5.0 cho bạn đây.

Lưu ý: bạn vào MuOnline/data/lang/kor/commonloc <-- mở file này lên sửa cho giống của mình nha! như vậy sẽ trùng với main này mới có Server

[ConnectServerInfo]
    IP = 192.168.1.2

PORT = 55557

[GameServerInfo]
    ClientExeVersion = 3.00.05
    ClientExeSerial = EddyMuServerGame
    LootingTime = 20

- Tiếp theo là vào MuOnline/SCFData/SCF_Common.ini mở file SCF_Common.ini ra

[Version]
    ClientExeVersion=3.00.05
    ClientExeSerial=EddyMuServerGame

Xong!!! Khởi động link và dùng main của mình đã Hex IP của bạn là 192.168.1.2 rồi.

Link Patch bạn đang cần đây:
    http://www.mediafire.com/?sharekey=708863cdf06fd43fd2db6fb9a8902bda

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vietmagic [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình đã bị lổi này!! và bây giờ đã khắc phục được. sau đây mình san sẽ kinh nghiệm... bạn hãy đọc kỹ và áp dụng theo mình nhé!

Cái Card mạng ảo Offline với IP Server MU + Card mạng Online với IP tĩnh hoặc IP động để có net bạn vẫn để bình thường ( Đừng bao giờ Disable 1 trong 2 cái này nha )

* Có 2 cách để hoạt động tốt SCFdb2.exe khi bạn muốn test Offline mà không liên quan đến Online.

1. Bấm nút tắt modem thôi mà không phải Disable card mạng. ( Lưu ý: đừng Disable card mạng nhé! )

2. Khi hiện ra lổi [UuidCreateSequential failed: {0}] bạn nhấn giữ nút (Esc) trên bàn phím cho đến khi SCFdb2.exe nó hoạt động thì thả nút (Esc) ra.

Good Luck!!!
    Tui cũng đã thử cách này, khi chạy đến Gameserver thì nó báo lỗi, vô game tới phần đăng nhập nv thì nó báo lỗi, Esc xong thì bị diss luôn ...
    Khách viếng thăm hãy cùng neodoremon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    20

Trích dẫn Gửi bởi neodoremon [Only registered and activated users can see links. ]
    Tui cũng đã thử cách này, khi chạy đến Gameserver thì nó báo lỗi, vô game tới phần đăng nhập nv thì nó báo lỗi, Esc xong thì bị diss luôn ...
    Gameserver báo lổi sao bạn có thể post ảnh lên đây cho mình xem không?

Thành Viên
    Thanks
    0

Lại bị lỗi cái skilltest.bmdgiúp với main 3.0.5.0 bạn hảo tâm share nguyên cái local nha:redface:

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi po_op_po_op [Only registered and activated users can see links. ]
    Thân
    1,- Vao database SQL chọn security-Login-chuột phải vào 'sa' chọn propierties nhập pass sa theo MuServer đã config
    +Vào thư mục Mumaker mở file connfig.ini đổi lại pass sa giống như vừa đổi trong SQL, hoặc xóa hản file đó, chạy Mumaker.exe rồi nhập pass sa vào và chọn Local phía dưới
    2,-download cái Patch này về hex lại IP, serials cho hợp với Mu của mình là OK

Patch 1.05k
    Code:
    http://www.mudioxin.com/files/Patch1.05k.rar

Trang 42 của 50 Đầu tiênĐầu tiên ... 32 40 41 42 43 44 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Server Ran EP5 - EP6 Season 1 cài thành công 100%
    Bởi DollyViolet trong diễn đàn Ran Online
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 12-06-12, 11:14 AM
  2. Hướng dẫn tạo sub server scf season 6
    Bởi gauandy trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ