[JX] Xin hỏi mọi người về quy định độc sát nội và độc sát ngoại công - Trang 4
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 41
    Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Ðề: Xin hỏi mọi người về quy định độc sát nội và độc sát ngoại công

Úp với úp với. Hiện tại chưa giải quyết được cái này . mogn sự giúp đỡ của mấy bạn !!
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

skill add ở môn phái khi gia nhập là skill có mã 203 nhé. đổi cột AH từ 0 thành 1 và tận hưởng kết quả
    Keep Moving Forward

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhaodzo vì bài viết này !

bthhhz (06-04-16)

Thành Viên
    Thanks
    47

Trích dẫn Gửi bởi nhaodzo [Only registered and activated users can see links. ]
    skill add ở môn phái khi gia nhập là skill có mã 203 nhé. đổi cột AH từ 0 thành 1 và tận hưởng kết quả
    Skill add môn phái hay lễ quan đều là 69 bạn à. Cái 203 là skill nền.
    nhưng nếu muốn chỉnh cho ko có hay ko tăng dame thì chỉnh cái 203 là đúng đấy
    Khách viếng thăm hãy cùng cabato xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Trích dẫn Gửi bởi cabato [Only registered and activated users can see links. ]
    Skill add môn phái hay lễ quan đều là 69 bạn à. Cái 203 là skill nền.
    nhưng nếu muốn chỉnh cho ko có hay ko tăng dame thì chỉnh cái 203 là đúng đấy
    thông số dưới client hiển thị ra là 69 còn thực tế lấy từ script ra là 203 bạn ơi @@. cái này nếu đồng bộ chính xác thì nó hiển thị ra là của 203. vì lý do đó mà khi để lực tay của tay phải nó mới là 0 0 đó ....
    Keep Moving Forward

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhaodzo vì bài viết này !

bthhhz (06-04-16)

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

thông số dưới client hiển thị ra là 69 còn thực tế lấy từ script ra là 203 bạn ơi @@. cái này nếu đồng bộ chính xác thì nó hiển thị ra là của 203. vì lý do đó mà khi để lực tay của tay phải nó mới là 0 0 đó ....
    vậy là giờ mình chỉ cần chuyển option của skill 69 sang cho id skill 203 là sẽ fix đc lỗi tăng lực tay lên sát thương của vô hình độc
    nhưng vẫn giữ nguyên được tính chất vòng chân của 5 độc như thời ctc đúng k bác !
    Xin cảm ơn bác nhiều nhé. thật tuyệt vời :H

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

theo như bác chỉ rồi em làm theo. thay cột AH = 1 rồi
    Nhưng mà thấy hình như vòng chân ko có hiệu ứng tác động như cái 69 thì phải
    Với lại tăng nội công nó vẫn lên lực tay nữa

em muốn nó chỉ giữ 1 dame nhất định thoy. chứ tăng mà len lực tay quá trời .thì chạy qua phát quái die hết r
    còn cái skill 69 ở f3 ko thấy lực tay nhưng thực chất nó vẫn tăng sát thương !

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    theo như bác chỉ rồi em làm theo. thay cột AH = 1 rồi
    Nhưng mà thấy hình như vòng chân ko có hiệu ứng tác động như cái 69 thì phải
    Với lại tăng nội công nó vẫn lên lực tay nữa

em muốn nó chỉ giữ 1 dame nhất định thoy. chứ tăng mà len lực tay quá trời .thì chạy qua phát quái die hết r
    còn cái skill 69 ở f3 ko thấy lực tay nhưng thực chất nó vẫn tăng sát thương !
    có nhiều cách để fix cái đó mà:
    1. Bỏ hẳn như vng, chỉ có hiệu ứng làm chậm.
    2. Chỉ cho tăng theo cấp của skill, vd: 20 điểm vô hình độc, chỉ có sát thương 49máu/1giây.
    3. Vẫn cho sát thương tăng theo điểm nội công nhưng giảm đi bẳng cách VD: thay vì chia 2, có thể chia cho 3,4 hoặc chia 10. sát thuơng sẽ giảm đi đáng kề.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    có nhiều cách để fix cái đó mà:
    1. Bỏ hẳn như vng, chỉ có hiệu ứng làm chậm.
    2. Chỉ cho tăng theo cấp của skill, vd: 20 điểm vô hình độc, chỉ có sát thương 49máu/1giây.
    3. Vẫn cho sát thương tăng theo điểm nội công nhưng giảm đi bẳng cách VD: thay vì chia 2, có thể chia cho 3,4 hoặc chia 10. sát thuơng sẽ giảm đi đáng kề.
    Vấn đề là nằm ở chỗ này nè
    2. Nếu như bạn nói thì nó ko ảnhh hưởng gì . Nhưng khi bạn tăng nội công . thì lượng sát thương của nó tăng lên vèo vèo ấy .
    Vấn đề của mình đó là làm sao cho tăng nội công mà lại ko lên sát thương của chiêu thức !
    3. hiện tại cái gốc của mấy anh share ở clbgamesvn là chia là 3 dòng sát thương . và mình chỉnh chỉ còn 1 độc sát ở lv 1 và 5 độc sát ở lv 20 ( lv của skill )
    Vậy mà khi tăng vào nội công thì lượng dame nó lên như gì ấy .

Mình sẽ giải thích chỗ này ra : Nếu bạn làm ngũ độc Nảy dagame như VNG được thì Sẽ phải cần skill Vô Hình Độc - Không cần biết nó sẽ gây bao nhiêu sát thương nhưng phải có độc vòng chân thì nó mới xảy ra hiện tượng sóc dame. Còn nếu vòng chân k có thì có nghĩa bạn sẽ phải đứng im và BEM boss liên tục, nếu bạn dừng lại hiệu ứng sóc dame sẽ mất !

Nhưng nếu bạn để như hiện tại các bạn share. Thì khi bạn tăng vào điểm tiềm năng nội công thì lượng sát thương của skill vô hình độc nó tăng lên phải nói là Nể phục . Dẫn đến việc chỉ cần chạy qua 1 phát . chết 1 con quái 9x !

Đó là vấn đề đó bạn ơi

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    Vấn đề là nằm ở chỗ này nè
    2. Nếu như bạn nói thì nó ko ảnhh hưởng gì . Nhưng khi bạn tăng nội công . thì lượng sát thương của nó tăng lên vèo vèo ấy .
    Vấn đề của mình đó là làm sao cho tăng nội công mà lại ko lên sát thương của chiêu thức !
    3. hiện tại cái gốc của mấy anh share ở clbgamesvn là chia là 3 dòng sát thương . và mình chỉnh chỉ còn 1 độc sát ở lv 1 và 5 độc sát ở lv 20 ( lv của skill )
    Vậy mà khi tăng vào nội công thì lượng dame nó lên như gì ấy .

Mình sẽ giải thích chỗ này ra : Nếu bạn làm ngũ độc Nảy dagame như VNG được thì Sẽ phải cần skill Vô Hình Độc - Không cần biết nó sẽ gây bao nhiêu sát thương nhưng phải có độc vòng chân thì nó mới xảy ra hiện tượng sóc dame. Còn nếu vòng chân k có thì có nghĩa bạn sẽ phải đứng im và BEM boss liên tục, nếu bạn dừng lại hiệu ứng sóc dame sẽ mất !

Nhưng nếu bạn để như hiện tại các bạn share. Thì khi bạn tăng vào điểm tiềm năng nội công thì lượng sát thương của skill vô hình độc nó tăng lên phải nói là Nể phục . Dẫn đến việc chỉ cần chạy qua 1 phát . chết 1 con quái 9x !

Đó là vấn đề đó bạn ơi
    inbox đi @@ nói như thế bạn chưa hiểu thì cũng thua rồi ....
    Keep Moving Forward

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhaodzo vì bài viết này !

bthhhz (06-04-16)

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

inbox đi @@ nói như thế bạn chưa hiểu thì cũng thua rồi ....
    Anh thông cảm hộ . Cái gì thì em còn biết chứ cái skill nó ngó như là 1 kiến thức quá lạ không hiểu gì luôn

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Không cho ném đồ ra ngoài
    Bởi Rest In Peace trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 14-05-14, 01:27 PM
  2. [JX] Một câu hỏi ngoài lề
    Bởi jxonline94 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-10-12, 05:35 PM
  3. [JX] Hình ảnh vật phẩm rơi ra Ngoài
    Bởi TheHades trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 13-09-12, 07:16 PM
  4. Ngoài lề jx
    Bởi kakalot1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-08-11, 08:05 PM
  5. bật sv onl người ngoài vào được máy chủ ko vào được?
    Bởi KingZ trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-09-10, 11:27 PM