Topic hướng dẫn cài đặt TLBB offline của zrockmanx cho newbie - Trang 32
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 32 của 77 Đầu tiênĐầu tiên ... 22 30 31 32 33 34 42 ... CuốiCuối
Kết quả 311 đến 320 của 765
    Thành Viên GameZone hater's Avatar
    Thanks
    27

Ðề: Topic hướng dẫn cài đặt TLBB offline của zrockmanx cho newbie

ko hiểu sao giải nén cái tlbb.tar = winSCP xong vào sv chọn nvật bị bảo dưỡng máy chủ
    Khách viếng thăm hãy cùng hater xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi datbase269 [Only registered and activated users can see links. ]
    host name : 192.168.1.3
    port number : 22
    user: root
    pass: 123456
    file protocol : SFTP
    vẫn không được bạn ơi,hay trong linux mình phải mo mysql nữa hả
    Khách viếng thăm hãy cùng hlduy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Em rất cám ơn hai anh: anh huuduyen_05 và anh probin đã hướng dẫn rất chi tiết. Tuy nhiên không hiểu sao khi thực hiện đúng như vậy thì vẫn không đươc!?? (chắc tại số nhọ ).
    Thôi thì trăm nói không bằng 1 thấy, em sẽ thử up hình lên cho các anh xem, nếu thấy phần nào ko được thì các anh cứ chỉ giáo, hoặc muốn xem thêm phần nào thì các anh cứ nói, em sẽ up! Mong rằng cuối cùng em sẽ chơi đc!

Đầu tiên là phần đường mạng: (Cái này là phần em thắc mắc nhất! ko biết đúng sai thế nào nữa!?)
    [Only registered and activated users can see links. ]

Tiếp theo là Ping đã thành công:

Em cài thông số của cái eth0:
    http://i1023.photobucket.com/albums/af357/hoangke_2026/TLBB/Hinh_3.jpg[/IMG]

Cái Route anh probin đã nói là ko cần, nhưng mất công up rồi nên em cứ post:

Khi cái VMware Workstation báo đã hoàn tất......

...20p sau em mới vào TLBB để đề phòng chưa kịp load xong server! KQ là:

Cũng đã thử vào = Game.exe cho dù biết là ko được!:

PRO nào biết nguyên nhân thì Reply sớm cái nhé! Em sẽ chờ sẽ đợi.....

Trích dẫn Gửi bởi huuduyen_05 [Only registered and activated users can see links. ]

Server có ok hay chưa thì chỉ có login vào mới biết được - nếu bạn chạy bằng ./tlbb.sh

Còn chạy bằng từng link thì có thông báo lỗi rõ ràng.
    Ý em muốn hỏi là khi VMware Workstation báo đã hoàn tất thì lúc mình vào trình duyệt web gõ 192.168.1.3 thì có hiện ra trang web nào ko? Nếu hiện thì nó như nào ak? Sorry anh nếu đã hỏi câu "ngớ ngẩn"!
    Trích dẫn Gửi bởi probin [Only registered and activated users can see links. ]
    -IP 192.168.1.3 đã ping được thì có lẽ bạn ko nên thay đổi gì cả (có chăng bạn thử đổi thành 192.168.1.xxx (0-255) để ping thử xem dc ko , rồi nhớ đổi lại 192.168.1.3 )
    -Bạn ko gõ lệnh ./tlbb.sh nữa , hãy thử mở 6 tab của Secure CRT lên , rồi lần lượt gõ các lệnh sau (cứ cách 2-3 phút gõ ở 1 tab nhé, cho nó chạy đồng đều):
    + tab 1 gõ: /usr/local/mysql5.0.45/bin/mysqld_safe --user=root &
    + tab 2 gõ: cd /home/tlbb/Billing
    ./tlbb31 start
    + tab 3 gõ: cd /home/tlbb/Server
    ./shm start
    + tab 4 gõ: cd /home/tlbb/Server
    ./Login_fix
    + tab 5 gõ: cd /home/tlbb/Server
    ./World_fix
    + tab 6 gõ: cd /home/tlbb/Server
    ./Server_fix
    Sau đó bạn theo dõi các tab xem sao nhé. Nếu chạy ổn thì thông thường mỗi tab sẽ như sau:
    + tab 1: Starting MySQL Deamon ....
    + tab 2: có dòng db ok
    + tab 3: Loop Start
    + tab 4: (chẳng nhớ rõ nữa , để tối xem cho bạn)
    + tab 5: cũng ko nhớ rõ lắm
    + tab 6: Thấy nó chạy liên tục là dc ( lệnh này load các map... mà )

- Card mạng máy ảo ko cần cấu hình DNS hay route đâu bạn ạ, kiểu gì cũng chạy sẵn dc mà
    - File loginserver.txt là file chứa thông tin về tên Server , ip server , port đăng nhập. Bạn cứ dùng cái loginserver.txt nào cũng dc, chỉ cần sửa IP và port đăng nhập là xong ( như TLBB offline này thì sửa thành 192.168.1.3:90

Chúc bạn thành công
    Vâng. Rất cám ơn anh. Bây h em đang ở ngoài quán nên chưa làm được. Chút nữa về thì em sẽ làm ngay. Tab 4, 5, 6 anh xem hộ em xem nó thế nào nhé!
    Nhưng nếu ( nếu thui anh ah, hi vọng là không) các tap nó không chạy như bình thường thì em phải làm sao? hixx
    Lần sửa cuối bởi boychoiboi123, ngày 25-04-10 lúc 09:07 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng boychoiboi123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

- Hình 1: Card mạng Loopback cấu hình như vậy là ổn. Còn 2 card mạng VMW thì không được rồi. Bạn không cần cấu hình 2 cái đó. Cứ giữ nguyên mặc định. Giờ đã lỡ chỉnh thì chỉnh lại 2 card mạng đó không được trùng với IP 192.168.1.3
    - Hình 2: Ping chính máy mình thì TTL=128 là đúng rồi, Ping máy ảo có TTL=64 thì phải

Các hình còn lại không cần thiết bàn đến. Có lẽ vấn đề của bạn chính là chỉnh IP card mạng VMW thành 192.168.1.3 thôi.

Còn câu bạn hỏi làm thế nào biết ser ok thì chỉ có cách là dùng client login vào thành công thì mới chắc đó là ok
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi huuduyen_05 [Only registered and activated users can see links. ]
    - Hình 1: Card mạng Loopback cấu hình như vậy là ổn. Còn 2 card mạng VMW thì không được rồi. Bạn không cần cấu hình 2 cái đó. Cứ giữ nguyên mặc định. Giờ đã lỡ chỉnh thì chỉnh lại 2 card mạng đó không được trùng với IP 192.168.1.3
    - Hình 2: Ping chính máy mình thì TTL=128 là đúng rồi, Ping máy ảo có TTL=64 thì phải

Các hình còn lại không cần thiết bàn đến. Có lẽ vấn đề của bạn chính là chỉnh IP card mạng VMW thành 192.168.1.3 thôi.
    Vâng. Em nghĩ vấn đề cũng nằm ở đây, vì cái tội nghịch lung tung. Tuy nhiên nếu chỉnh cái VMW thành 192.168.1.xxx (khác 3) thì khi Ping lại bị request timed out! Hjxxx. Mà nếu chỉnh lại thì chỉnh cả VMW1 và VMW8 ah?
    Mà em muốn xin riêng anh Mod huuduyen_05 một điều là nếu được thì anh cho em số điện thoại được ko ah? Như vậy sẽ tiện hơn. Em hứa sẽ ko làm phiền nhiều đâu ah! SĐT của em là: 0985154448
    Tất nhiên nếu anh ko muốn thì thôi anh ah.hjhj
    Lần sửa cuối bởi boychoiboi123, ngày 25-04-10 lúc 10:23 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng boychoiboi123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Cái nào là 192.168.1.3 thì chỉnh lại cho khác thôi.
    Ping request timed out là do máy ảo chưa mở, hoặc đã mở nhưng kết nối giữa máy ảo và máy thật chưa đúng. Thử disconnect rồi connect lại (click phải icon Enthernet của VMW -> chọn disconnect rồi connect lại. Nhớ chỉnh là Bridged ở phương thức kết nối)

Chỉ khuyên dùng Bridged thế thôi bạn nào rành VMW thì có thể dùng NAT, HOST only gì đó thì tuỳ.
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Cái nào là 192.168.1.3 thì chỉnh lại cho khác thôi.
    Ping request timed out là do máy ảo chưa mở, hoặc đã mở nhưng kết nối giữa máy ảo và máy thật chưa đúng. Thử disconnect rồi connect lại (click phải icon Enthernet của VMW -> chọn disconnect rồi connect lại. Nhớ chỉnh là Bridged ở phương thức kết nối)

Chỉ khuyên dùng Bridged thế thôi bạn nào rành VMW thì có thể dùng NAT, HOST only gì đó thì tuỳ.
    ah ha. Sau khi nghe lời anh. Em đã thử Setting/Host only thì Ping đã 0k: TLL=64 (trc đây ko có như vậy). Em đang đợi chạy load server. Hj vọng thành công!

Thành Viên
    Thanks
    0

OMG! Em load thành công server. Đang đăng nhập vào game rồi. Thực sự rất cảm ơn các anh đã tận tình giúp đỡ. Mấy hôm nữa em sẽ post ảnh máy cái đồ em chế được để mọi người cùng xem!

Thành Viên
    Thanks
    0

Hjx. Số em đúng là số nhọ. Đã tải thông tin server thành công, bắt đầu chơi rồi, vào đến màn hình đăng nhâp ùj. Vậy mà ban đầu thì nó bảo là lỗi đường truyền, thử vài lần thì nó chạy đến phần Kiểm tra mật mã rồi "hết xăng" luôn, chả nhúc nhích gì nữa! Chờ nửa tiếng, thử thêm mấy lần nữa vẫn vậy!
    Huhu mấy anh thương cho trót, xem giúp em với! Chẳng lẽ miếng thịt đến miệng rùi mà lại để rơi?

Thành Viên
    Thanks
    0

nếu bạn vẫn chưa cài đc thì có thể pm mình qua yahoo phamhaikk
    Lần sửa cuối bởi huuduyen_05, ngày 26-04-10 lúc 08:15 AM. Lý do: quote dài quá !
    Khách viếng thăm hãy cùng phamhaikk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 32 của 77 Đầu tiênĐầu tiên ... 22 30 31 32 33 34 42 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cấu hình thế này chạy TLBB OFFLINE chạy mượt k :D
    Bởi tienanhlxag trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 04-07-11, 11:20 AM
  2. Cần giúp về vltk offline (mình là newbie)
    Bởi cadaibao trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 19-05-11, 01:57 PM
  3. Topic fix lỗi cho các newbie
    Bởi JackSparrow trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 12-01-10, 09:39 AM
  4. Newbie cần giup' đỡ về TGHM offline
    Bởi lovegameisme trong diễn đàn Thế Giới Hoàn Mỹ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-09-09, 09:13 PM
  5. Hướng dẫn cài knight offline từ A-Z cho newbie