[MU] Vấn đề trùng ip??? - Trang 3
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 32
    Thành Viên
    Thanks
    283

Ðề: Vấn đề trùng ip???

Trích dẫn Gửi bởi thuynga [Only registered and activated users can see links. ]
    Giải thích nhiều đâm ra bác kia loạn đấy /
    Dải mạng c ủa FPT là dải ip động, nhưng động là đối với trường hợp tắt model, mất điện, chứ cái model không tắt , thì ip nó o bao giờ thay đổi. Tuy nhiên chủ topic có dám chắc o bao giờ bị mất điện không . Kết luận của phần 1 , ý mình nói: của bạn là ip động ! sẽ là tĩnh nếu nguồn vào model bật 24/7 /365
    của em ip tĩnh
    sáng mới mất điện
    em đăng ký ip tĩnh còn nguyên tờ hợp đồng mà mấy bác
    ko tin lên FPT đăng ký gói cáp quang 25mb mà xem @@
    Khách viếng thăm hãy cùng legendaryntq xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên yoken9x's Avatar
    Đang ở
    Recycle Bin
    Thanks
    88

Trích dẫn Gửi bởi thuynga [Only registered and activated users can see links. ]
    Giải thích nhiều đâm ra bác kia loạn đấy /
    Dải mạng c ủa FPT là dải ip động, nhưng động là đối với trường hợp tắt model, mất điện, chứ cái model không tắt , thì ip nó o bao giờ thay đổi. Tuy nhiên chủ topic có dám chắc o bao giờ bị mất điện không . Kết luận của phần 1 , ý mình nói: của bạn là ip động ! sẽ là tĩnh nếu nguồn vào model bật 24/7 /365
    Tôi thì tôi không tin là nó để đc 24/7/365 . Nếu nó thật là IP tỉnh thì đâu liên quan chung 1 modem thì chỉ cần đặt iplan khác nhau thôi là phà phà...
    Khách viếng thăm hãy cùng yoken9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    283

Trích dẫn Gửi bởi yoken9x [Only registered and activated users can see links. ]
    Tôi thì tôi không tin là nó để đc 24/7/365 . Nếu nó thật là IP tỉnh thì đâu liên quan chung 1 modem thì chỉ cần đặt iplan khác nhau thôi là phà phà...
    Nếu mà ko là ip tĩnh ấy thì em đã ko vác mặt lập topic này
    Vì là ip tĩnh và ip lan của 2 máy khác nhau nhưng ko chơi đc nên mới lập topic xem ai biết thì cho xin cái cách fix @@
    Khách viếng thăm hãy cùng legendaryntq xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên yoken9x's Avatar
    Đang ở
    Recycle Bin
    Thanks
    88

Trích dẫn Gửi bởi legendaryntq [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu mà ko là ip tĩnh ấy thì em đã ko vác mặt lập topic này
    Vì là ip tĩnh và ip lan của 2 máy khác nhau nhưng ko chơi đc nên mới lập topic xem ai biết thì cho xin cái cách fix @@
    Không khác biệt gì, như bạn kia nói đấy bình thường vẫn là ip tỉnh chỉ khi mất điện mới thay đổi ip thôi. Bình thường modem có ip động cũng vậy, người ta chung modem và cùng 1 ipwan thì có bị gì đâu nào. Quay lại topic đầu và làm theo hướng dẫn của tôi, tôi chắc chắn là OK. Cứ cho thông qua No-IP đi, động tĩnh gì cũng thông qua nó đc tất.
    Khách viếng thăm hãy cùng yoken9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    283

Trích dẫn Gửi bởi yoken9x [Only registered and activated users can see links. ]
    Không khác biệt gì, như bạn kia nói đấy bình thường vẫn là ip tỉnh chỉ khi mất điện mới thay đổi ip thôi. Bình thường modem có ip động cũng vậy, người ta chung modem và cùng 1 ipwan thì có bị gì đâu nào. Quay lại topic đầu và làm theo hướng dẫn của tôi, tôi chắc chắn là OK. Cứ cho thông qua No-IP đi, động tĩnh gì cũng thông qua nó đc tất.
    Ôi trời ơi
    Em cảm ơn bác
    Rs modem + mất điện vài lần rồi bác
    IP TĨNH IP TĨNH IP TĨNH
    SAU VÀI LẦN MẤT ĐIỆN + RS MODEM ĐÓ NÓ LÀ 1 IP
    Bác lên FPT đăng ký gói 25MB xài thử đi sẽ biết @@

Thành Viên
    Thanks
    7

Người ta đã bảo IP tĩnh cứ ngồi đó bật tắt modem này nọ. bị bệnh à
    PM Y!M : tkvdn mở team mình giúp cho.
    Khách viếng thăm hãy cùng MuVietGroup xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến MuVietGroup vì bài viết này !

legendaryntq (16-07-12)

Thành Viên
    Thanks
    283

Trích dẫn Gửi bởi MuVietGroup [Only registered and activated users can see links. ]
    Người ta đã bảo IP tĩnh cứ ngồi đó bật tắt modem này nọ. bị bệnh à
    PM Y!M : tkvdn mở team mình giúp cho.
    tks bác cho em cảm hứng nghĩ ra
    chỉ cần hex main = ip lan của máy chủ là oke

Vi phạm quy định ninhmca's Avatar
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    207

Trích dẫn Gửi bởi legendaryntq [Only registered and activated users can see links. ]
    tks bác cho em cảm hứng nghĩ ra
    chỉ cần hex main = ip lan của máy chủ là oke
    Bạn thử xem.sẽ có 1 hiện tượng là hiện sv mak không connect dc.her.
    Khách viếng thăm hãy cùng ninhmca xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    283

Trích dẫn Gửi bởi ninhmca [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn thử xem.sẽ có 1 hiện tượng là hiện sv mak không connect dc.her.
    vâng và nó chính là vậy
    30 charrrrrrrrrrrrrr

Vi phạm quy định ninhmca's Avatar
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    207

vâng và nó chính là vậy
    30 charrrrrrrrrrrrrr
    Mình biết mà.her.vì như vậy mapsever cua bạn là ip wan.k phải lan.disconnect là đúng.thử cho mapsever về 127.0.0.1 hoặc 192.168.1.1 xem.
    Khách viếng thăm hãy cùng ninhmca xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối