Một Đề Bài Mu Khó! Cần Pro giúp đỡ - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 25
    Thành Viên YeuVo_ThuongCon's Avatar
    Đang ở
    Chuyển bị lặn
    Thanks
    13

Ðề: Một Đề Bài Mu Khó! Cần Pro giúp đỡ

Trích dẫn Gửi bởi Socola78 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ngày xưa cũng làm cái mu server lúc đó ko nhầm là năm 2003 hay 2004 gì đó. Khi đó có mu phong vũ bị dantruongx gì đó ddos. Theo tìm hiểu và hiện nay cách chống (hạn chế thôi nha) là trang bị router xịn 1 chút. Tham khảo các router của virgo coi sao. Nó ddos mình thì đến router mình trc nên có hạn chế thì hạn chế từ nguồn (tức router) chứ sao phải hạn chế trên pc
    Đúng

Router cỡ $350 là ổn với số lượng Ip bình thường . Vì kiểu gì thì kiểu nó cũng đến Router rồi mới đến Server mà . Với loại router này thì có chế độ chia Bw và ban cấm định dạng IP như : ban hết IP nước ngoài , Ban dải IP .... )

Còn cỡ lớn ( mấy chục nghìn IP thì tắt máy đi ngủ )

vậy thôi
    Các PRO Tha Em

Đang ở
    Chuyển bị lặn
    Thanks
    13

Có một cách của bongma là

làm cái login autoupdate theo http ( login đó ko đọc post CS mà đọc file trên web nếu sai ver thì nó sẽ tải file có sẵn trên đó về còn đúng thì thôi )

Vậy chuyển bị mấy trăm cái main với các loại IP khác nhau ( cái này hơi mệt đó nhé )
    Các PRO Tha Em

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    4

như những gì chủ topic đề cập thì nghe có vẻ tớ làm đc.
    vấn đề ở đây là ta cần có 2 máy và IP khác nhau nghĩa là 2 máy này hoàn toàn độc lập.
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    1

anh chó kute pro quá ngưỡng mộ thật cái gì anh ấy cũng biết.
    Khách viếng thăm hãy cùng langtukhongnha xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi YeuVo_ThuongCon [Only registered and activated users can see links. ]
    Có một cách của bongma là

làm cái login autoupdate theo http ( login đó ko đọc post CS mà đọc file trên web nếu sai ver thì nó sẽ tải file có sẵn trên đó về còn đúng thì thôi )

Vậy chuyển bị mấy trăm cái main với các loại IP khác nhau ( cái này hơi mệt đó nhé )
    - Bạn cần nhớ, đã ddos thì cho dù bạn giấu ip cỡ nào cũng lòi ra, đơn giản thôi dùng URL_Helper là dù có giấu có gì đi chăng nữa nhưng mục đích cuối cùng vẫn là client to server. Đó là chưa nói đến web cái port 80 nó cũng dos đc nữa là khác
    - Mình thì ko còn làm mu nữa nhưng nói về ddos thì với ngu ý của mình là với những ai ko có khả năng tài chính để trang bị phần cứng (router) để hạn chế ddos thì có thể dùng phần mềm của hãng thứ 3 để hạn chế các gói traffic. Ngày xưa mình làm mu kingsnet soft fire mình xài có tên là Sygate Personal Fire Pro các bạn có thể tìm trên google + crack là về thử xem
    Khách viếng thăm hãy cùng Socola78 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi langtukhongnha [Only registered and activated users can see links. ]
    anh chó kute pro quá ngưỡng mộ thật cái gì anh ấy cũng biết.
    thằng rẻ rách này cũng vào clb làm gì nhỉ. là liếm gì ở đây hả em.
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    5

cái Sygate Personal Fire Pro nó chạy trên win 7 không nhỉ
    Khách viếng thăm hãy cùng lovesock xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi lovesock [Only registered and activated users can see links. ]
    cái Sygate Personal Fire Pro nó chạy trên win 7 không nhỉ
    - Đã làm server thì tại sao ko cài win server để tận dụng tối đa các chức năng có trong nó. Còn nếu để cài cho pc xài bình thường thì ko cần thiết, vì nó chiếm ram thêm chứ ko tác dụng nhiều. Còn chạy trên w7 hay ko thì mình nghĩ chắc đc (Nhưng phải down bản chạy trên w7)

Đang ở
    Chuyển bị lặn
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi Socola78 [Only registered and activated users can see links. ]
    - Bạn cần nhớ, đã ddos thì cho dù bạn giấu ip cỡ nào cũng lòi ra, đơn giản thôi dùng URL_Helper là dù có giấu có gì đi chăng nữa nhưng mục đích cuối cùng vẫn là client to server. Đó là chưa nói đến web cái port 80 nó cũng dos đc nữa là khác
    - Mình thì ko còn làm mu nữa nhưng nói về ddos thì với ngu ý của mình là với những ai ko có khả năng tài chính để trang bị phần cứng (router) để hạn chế ddos thì có thể dùng phần mềm của hãng thứ 3 để hạn chế các gói traffic. Ngày xưa mình làm mu kingsnet soft fire mình xài có tên là Sygate Personal Fire Pro các bạn có thể tìm trên google + crack là về thử xem
    Chào lâu rồi mới thấy ghé CLB

Vấn đề ddos hay botnet tôi biết chứ

Đang nói cho chủ topic biết thôi

Chứ đã dính đòn thì chỉ có 2 cách :

1 . Bor $ ra mua router
    2. Xem thằng nào lỳ hơn .
    Các PRO Tha Em

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi YeuVo_ThuongCon [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào lâu rồi mới thấy ghé CLB

Vấn đề ddos hay botnet tôi biết chứ

Đang nói cho chủ topic biết thôi

Chứ đã dính đòn thì chỉ có 2 cách :

1 . Bor $ ra mua router
    2. Xem thằng nào lỳ hơn .
    - Hi ! dạo này lu bu làm ăn, cũng có vào forum chứ mà view ko thôi, ngày xưa cũng mê mẫn mấy cái vụ game server và lập trình lắm. Nhưng cuộc đời bây giờ lại đi làm phần cứng Nhớ cái thời còn làm mu ghê Nhờ nó mà kinh nghiệm tích luỹ bản thân đi lên, định hướng cho tương lai mình đến giờ
    - Quay về vấn đề chính dành cho ae là như mình đã nói, ko có khả năng tài chính thì xài soft thứ 3 để tự mình bảo vệ mình nhưng 1 lời khuyên chân tình là đừng nên cố gắng, vì khi ddos (với dân mới tập tành trong đó có mình) họ ddos là ddos thẳng về ip wan (Tức về cái router) chứ ko dính giáng gì đến cái pc đang chạy làm nghẽn băng thông, bắt router phải xử lý 1 số lượng sesson quá nhiều gây ra chết router (chết là xử lý ko kịp chứ ko phải cháy nha )
    - Nhớ lại thời mu phong vũ bị dos, viết 1 cái tool nhỏ có lệnh pic về domain phong vũ = vb sau đó ra mấy tiệm net chơi rồi lén lén cài vào, lâu ngày ra cả đóng ng ping

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối