[TLBB] HàHoàng và moi người cho hỏi về vấn đề Q Yến Tử Ô ! - Trang 2
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21
    Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Ðề: HàHoàng và moi người cho hỏi về vấn đề Q Yến Tử Ô !

Trích dẫn Gửi bởi pr0vanban1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào tất cả ae trong GZ.
    Mình là new mem mới tham gia tìm hiểu về TLBB không lâu, có 1 số lỗi cần các ae hỗ trợ mình.
    Mình đi phụ bản Yến Tử Ô nhưng vào trong lại không khiêu chiến được quái và boss ra.
    Có ai có thể giúp mình xem làm tnao fix được lỗi đó ko?
    Thank,
    Lỗi do script. Bạn cần chạy server và có để thư mục Log, sau đó vào phụ bản để test.
    Đến lúc lỗi => check log để xem lỗi chỗ nào => truy theo dấu vết đó để sửa.
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi Hà Hoàng [Only registered and activated users can see links. ]
    Chủ topic ko nói rõ là sv của ai nhưng cái kiểu nói vặn của dodt93, xin lỗi khơi lại quá khứ một chút, trước đó cậu đã từng nói với tôi là sẽ có trường hợp thế này và giờ tôi đã hiểu rồi, cảm ơn cậu đã nhắc nhở!
    Bạn ơi phiền bạn giúp mình cái TLBB 4 lỗ pet 12 skill đc. k ? mình cài đặt xong xui hết rồi chơi game đc. lun rồi nhưng có điều là k vào đc. thương bảo ngân khố ( shop KNB ) giúp mình đc. k
    Khách viếng thăm hãy cùng leminhtri226 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi leminhtri226 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi phiền bạn giúp mình cái TLBB 4 lỗ pet 12 skill đc. k ? mình cài đặt xong xui hết rồi chơi game đc. lun rồi nhưng có điều là k vào đc. thương bảo ngân khố ( shop KNB ) giúp mình đc. k
    Shop KNB ko vào đc là do interface của client. Kiểm tra cái này xem sao
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

leminhtri226 (09-08-13)

Thành Viên
    Thanks
    2

bạn hướng dẫn cụ thể giúp mình đc. k mình thề là k b tẹo j về cái này ( mình đăng bài từ hqa tới h mà k thấy một ai giúp hết kể cả mod củng k vào )
    Khách viếng thăm hãy cùng leminhtri226 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    46

Rất cảm ơn sự góp ý của mọi người.
    Mình sẽ thử xem xem có khắc phục đc không
    Thank
    Khách viếng thăm hãy cùng pr0vanban1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi pr0vanban1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Rất cảm ơn sự góp ý của mọi người.
    Mình sẽ thử xem xem có khắc phục đc không
    Thank
    Ko chỉ áp dụng cho event YTO mà còn rất nhiều event khác như Q123. Ghét nhất là cái kiểu code xong lại if name = ""
    Làm thế ngang gì ko cho người ta đổi tên NPC . Khi nào sẽ thanh lọc lại event xóa một loạt cái kiểu như kia đi là hết tình trạng ko nhận đc quest.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    46

Trích dẫn Gửi bởi Hà Hoàng [Only registered and activated users can see links. ]
    Ko chỉ áp dụng cho event YTO mà còn rất nhiều event khác như Q123. Ghét nhất là cái kiểu code xong lại if name = ""
    Làm thế ngang gì ko cho người ta đổi tên NPC . Khi nào sẽ thanh lọc lại event xóa một loạt cái kiểu như kia đi là hết tình trạng ko nhận đc quest.
    Tình hình là ở trong TLBB này thấy có 3 chỗ bị sai mà rất khó sửa là Q123, YTO, và nvu trong Bang.
    Xem cái PMP nó quy định có 1 name=".."
    Mà cái kia nó đến 3 - 4 cái, không thể nào mà làm đươc. Mặc dù đã làm theo cách dò Log như HữuDuyên đã nói.

Bạn thanhluan12a4 lại bảo chú thích or bỏ nó đi khác gì xui bảo có Q nhưng k đi được thì đừng đi nữa
    Nói túm lại là. Cảm ơn ae đã góp ý.
    Khách viếng thăm hãy cùng pr0vanban1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Tình hình là ở trong TLBB này thấy có 3 chỗ bị sai mà rất khó sửa là Q123, YTO, và nvu trong Bang.
    Xem cái PMP nó quy định có 1 name=".."
    Mà cái kia nó đến 3 - 4 cái, không thể nào mà làm đươc. Mặc dù đã làm theo cách dò Log như HữuDuyên đã nói.

Bạn thanhluan12a4 lại bảo chú thích or bỏ nó đi khác gì xui bảo có Q nhưng k đi được thì đừng đi nữa
    Nói túm lại là. Cảm ơn ae đã góp ý.
    Bỏ cái dòng đó đi vẫn đi Q bình thường. Tên NPC ko ảnh hưởng đến cái chính của event. Mình sửa mỗi tên NPC chứ ko thay đổi điều kiện vào Q là gì cả. Làm gì mà lõi đc

Thành Viên
    Thanks
    46

Bỏ cái dòng đó đi vẫn đi Q bình thường. Tên NPC ko ảnh hưởng đến cái chính của event. Mình sửa mỗi tên NPC chứ ko thay đổi điều kiện vào Q là gì cả. Làm gì mà lõi đc
    Dùng Server + Client của HH đó, HH đi thử YTO xem có gọi đc boss ra ko? Mình ấn vào k gọi đc ,

Thành Viên
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    160

Dùng Server + Client của HH đó, HH đi thử YTO xem có gọi đc boss ra ko? Mình ấn vào k gọi đc ,
    Mình nghĩ bạn nên tự mò dần dần các script rồi bạn sẽ hiểu và tự sửa được cho bạn. chứ dù cho có hướng dẫn giúp bạn mà bạn không tin thì cũng vậy thôi à.
    Tui cũng mới nghiên cứu script tầm 1 tháng nay thôi đa phần là tự mò thôi cho nên vẫn còn ít kinh nghiệm. Mà nói chung là ai bắt đầu viết scritp lua cho game TLBB này đều phải mò thôi bạn à.

Sẵn đây mình chỉ cho bạn một cách nữa.

YTO ko chạy được là do các tên trong script và server không có giống nhau. có ba cách,
    1. Tìm tên nó tương ứng bằng tiếng TQ , chuyển qua Windows-1252 rồi chép vào trong script.
    2. Bạn tìm những version trước của server còn tiếng trung chưa việt hoá rồi chép vào.
    3. Hỏi người khác thử xem chứ tui chỉ biết nhiêu đó thôi.

Mười nhân mười bằng bao nhiêu ? (viết kết quả bằng số) 100
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhluan12a14 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thanhluan12a14 vì bài viết này !

Sói Đẹp Trai (13-08-13)

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối