[JX] Ai đang chơi Võ lâm bí sử vào cho em xin chút ý kiến - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 22
    Thành Viên
    Thanks
    14

Ðề: Ai đang chơi Võ lâm bí sử vào cho em xin chút ý kiến

Theo em nghĩ thì nếu mà nó đòi kiện hay phá đám mấy sever Privater thì chắc tụi nó sẽ mất khách thêm mà thôi , chính nó cũng mở sever Lậu mà , Võ Lâm Bí Sự cũng là của nó mà , haha
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhkent xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Mình nghĩ chơi hay không thì tuy thôi, ai muốn tìm lại cảm giác của ngày xưa thì chơi!!!!!!!!!!
    Đối với các game ngày nay đặc biệt là webgame thì mình thấy không còn cái thú vị, cái hào hứng, cái mong chờ, cái hồi hộp như game xưa nữa.
    Các game bây giờ chỉ cần có tiền nạp thẻ nhiều là sẽ thành vip, pro, trùm server chứ đâu cần bỏ công sức nhiều như game ngày xưa.
    chỉ cần nạp thẻ rồi auto game cho nó đi làm nhiệm vụ là xong đâu phải lên thanh thành sơn chầu chực cả 1 ngày trời mới xong nhiêm vụ.
    Đâu phải kích chuột toe tay để đi Lâm Du Quan, Trường Bạch để lượm nhôm nhựa về bán kiếm tiền mua máu với đồ, đâu cần ở Ba lăng huyện để đánh hươu và lợn, đâu cần mất cả ngày để nhìn vào màn hình xem nhân vật hết máu hay mana chưa để Bơm.
    Thử hỏi như vậy thì còn gì là game theo đúng nghĩa của nó, Mà game nay là" Bạn bỏ tiền vào thì tôi sẽ đáp ứng yêu cầu của bạn"!!!!!!!
    Nghĩ đến game đột kích thì mình lại thấy tức. Tại sao VTC lại có thể bôi nhọ các game thủ của dòng game Half-Life . mình chưa thấy một game thể thao bắn súng nào mà đẳng cấp game thủ được phân biệt qua đồ đạc trong người cả, thật vô lý là súng ngắm( cái súng mới vào chơi mà VTC cho ấy) lại không thể [Only registered and activated users can see links. ]t.

Thật là đáng buồn cho một game thể thao lại rơi vào tay một nhà phát hành không biết khái niệm game thể thao là gì. Buồn[-O
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. The Following 2 Users Say Thank You to wermanhme1990 For This Useful Post:

thienthanden2 (14-05-13), zombics (16-05-13)

Thành Viên Tâm Huyết satthupro95's Avatar
    Thanks
    2,566

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình nghĩ chơi hay không thì tuy thôi, ai muốn tìm lại cảm giác của ngày xưa thì chơi!!!!!!!!!!
    Đối với các game ngày nay đặc biệt là webgame thì mình thấy không còn cái thú vị, cái hào hứng, cái mong chờ, cái hồi hộp như game xưa nữa.
    Các game bây giờ chỉ cần có tiền nạp thẻ nhiều là sẽ thành vip, pro, trùm server chứ đâu cần bỏ công sức nhiều như game ngày xưa.
    chỉ cần nạp thẻ rồi auto game cho nó đi làm nhiệm vụ là xong đâu phải lên thanh thành sơn chầu chực cả 1 ngày trời mới xong nhiêm vụ.
    Đâu phải kích chuột toe tay để đi Lâm Du Quan, Trường Bạch để lượm nhôm nhựa về bán kiếm tiền mua máu với đồ, đâu cần ở Ba lăng huyện để đánh hươu và lợn, đâu cần mất cả ngày để nhìn vào màn hình xem nhân vật hết máu hay mana chưa để Bơm.
    Thử hỏi như vậy thì còn gì là game theo đúng nghĩa của nó, Mà game nay là" Bạn bỏ tiền vào thì tôi sẽ đáp ứng yêu cầu của bạn"!!!!!!!
    Nghĩ đến game đột kích thì mình lại thấy tức. Tại sao VTC lại có thể bôi nhọ các game thủ của dòng game Half-Life . mình chưa thấy một game thể thao bắn súng nào mà đẳng cấp game thủ được phân biệt qua đồ đạc trong người cả, thật vô lý là súng ngắm( cái súng mới vào chơi mà VTC cho ấy) lại không thể [Only registered and activated users can see links. ]t.

Thật là đáng buồn cho một game thể thao lại rơi vào tay một nhà phát hành không biết khái niệm game thể thao là gì. Buồn[-O
    Theo mình thì như lúc đầu nếu chỉ lấy bản private đầu của gz về dev thì chắc không có gì , mấy ông pro còn qua nước ngoài mua luôn cả source mới hơn của VNG nên họ mới thế
    Khách viếng thăm hãy cùng satthupro95 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    353

Trích dẫn Gửi bởi thanhkent [Only registered and activated users can see links. ]
    Theo em nghĩ thì nếu mà nó đòi kiện hay phá đám mấy sever Privater thì chắc tụi nó sẽ mất khách thêm mà thôi , chính nó cũng mở sever Lậu mà , Võ Lâm Bí Sự cũng là của nó mà , haha
    không phải của VNG đâu bạn .không biết đừng phán bậy
    Khách viếng thăm hãy cùng Linh_JX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên lynna3108's Avatar
    Thanks
    7

Nếu nói đúng hơn là những người build từ source china ra 1 sever jx thì ko có gì phải sợ cả ( vì đây là việc làm ko ảnh hưởng gì đến việc vi phạm bản quyền cả )
    cái 9 ở đây bị VNG thưa kiện là do đem sever online ( cái này mới đáng nói nè )
    Thứ 1 : vi phạm điều luật bản quyền
    Thứ 2 : vi phạm việc trốn thuế

Theo như lần đầu mình biết chơi game online là lúc MU hàn quốc vừa ra
    rồi bắt đầu đến MU Hoàng Long ...

Sau nó CT FPT bắt đầu phát hành online MU độc quyền tại VN thời đó cũng đả từng thông báo , những game lậu , private sẽ được dẹp hết và kiện tụng những ai online lậu MU

và đến bây giờ mình vẩn thấy MU tồn tại ( ít thì cũng tầm 8 năm rồi )

tệ nạn game lâu , trốn thuế xay ra rất nhiều ơ trên thê giới ko chỉ riêng ở VN đâu
    Làm sao để dẹp được game lậu...?
    Làm sao để dẹp được hết những diễn đàn trao đổi và phát triển game ?
    nếu có dẹp 1 sever lậu hoặc 1 diển đàn gamezone đi nữa thì chắc gì ko có 1 gamezone thứ 2
    chẳng những vậy mà có khả năng còn nhiều cái diển đàn sẽ mọc lên khi gamezone bị dẹp

Hiện tại những nhà đâu tư về game online như VNG - FPT - VTC ...
    có dẹp hoặc thưa kiện cũng chỉ là hình thức thôi

Cái ngốc ko triệt mà cứ triệt cái ngọn thì đến bao giờ mới triệt xong ? có chăng việc làm chỉ mang tính chất hình thức......!
    Khách viếng thăm hãy cùng lynna3108 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết KingMax's Avatar
    Thanks
    143

lót dép ngồi hóng , 1 khi VNG kiện thì toàn bộ mã nguồn game VNG sẽ được công khai chăng
    Comeback JXP

Thành Viên
    Thanks
    23

thứ 1 :

VNG đã 9 tay và tự tay mình giết mình

9 mình đã làm hơn 10.000 game thủ phải ra đi để kiếm sv private chơi

thử hỏi nếu VNG như xưa thì sv private có đông đc ko , hay vắng như chùa bà đanh

tự mình hại mình thì đừng cay cú hay làm bất kỳ điều gì nguy hiểm nữa .

các diễn đàn Lap trình game sẽ ko bao giờ dẹp đc vì nơi đây là trao đỗi và học tập

còn việc lấy sv đem online là do các mem ,
    Khách viếng thăm hãy cùng duykhang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên benop001's Avatar
    Thanks
    39

Trích dẫn Gửi bởi Rogue [Only registered and activated users can see links. ]
    Kì này chắc làm lớn rồi. Haiz sv private chắc sẽ phải đóng cửa. Lại chuẩn bị nạp tiền cho VNG =.=
    đóng 1 thời gian rồi lại rầm rộ thoai
    Khách viếng thăm hãy cùng benop001 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    43

may là em cũng nghỉ làm server rồi không thì cũng mệt. Về phần bản quyền thì không nói vì sai phạm. Nhưng phần thuế thì lách dễ mà. Chỉ cần làm một cái công ti nhỏ nhỏ. Sau thiết kế cái bảng lương, Khi nào doanh thu còn 2-3tr. Khi nào lên phường phạt hành chính thì chỉ mất tầm 200-300 nghìn gì đó. Các bác có nhớ vụ SunSoft không. Chưa đăng kí kinh doanh game online. Bị cảnh báo 2-3 lần. Sau công ti đóng cửa > Rút ra kinh nghiệm. Nó biết là bị kêu lên đó nhưng vẫn làm. Chắc chắn là bị phạt hành chính doanh thu cả nghìn tỉ chứ phải ít, Nên phần đăng kí kinh doanh không quan trọng mấy. Còn cái Bản quyền game cái này không rõ mấy. Khả năng phạt hành chính thôi. Tù tội thì hiếm lắm
    Khách viếng thăm hãy cùng zombics xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator DNTmaster's Avatar
    Đang ở
    GameZone
    Thanks
    6

Có nhân viên VNG nằm vùng copy src Tàu về viết game cho cty nên anh em cẩn thận củi lửa
    [Only registered and activated users can see links. ]

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến DNTmaster vì bài viết này !

tieusuquay79 (16-05-13)

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối