[MU] Làm cách nào để thu hút memb vào chơi nhiều hơn - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Thành Viên
    Thanks
    11

Ðề: Làm cách nào để thu hút memb vào chơi nhiều hơn

Trích dẫn Gửi bởi waoboy8k [Only registered and activated users can see links. ]
    Có thể mình hỏi 1 câu hỏi rất ngu ngơ . Nhưng trong số mình thì cũng còn rất nhiều bạn giống như mình đang không biết đặt ra câu hỏi ở đâu . Hiện tại memb MU mình cũng khoảng 20>50 người . Đây là mình chỉ nói về thu hút về bề ngoài . Ví dụ memb vào web mình or forum mình cũng không thua kém gì mấy MU khác . Còn vào game thì họ phải chơi sau này mới biết đựoc là có ổn định hay không nên chưa tính.

+ Thứ nhất mình cũng có quảng cáo forum trên dưới 2k website . Có up đi up lại luôn và up tốp ở các website đó
    + Quảng cáo banner thì mình chưa . Câu hỏi mình đặt ra là nếu có đặt banner thì các MU Thu hút memb rất đông hiện giờ là họ có thuê đặt banner không . Và đặt ở những đâu . Vì giá đặt banner cũng không phải là rẻ
    + Tiếp đó là quảng cáo SMS ( cái này mình cũng chưa thử )

Vậy theo các bạn là mình còn thiếu những gì . ăn nhau ở quảng cáo thế nào để thu hút memb nhiều nhất Mong các bạn giúp đỡ . Không phải riêng MU mà gunny mình memb cũng không đựoc đông cho lắm . Hy vọng dc đống gạch mang về
    Chia sẻ một chút cho bạn về kinh nghiệm và cảm nhận của mình.
    Trước khi chuyển sang làm MU, mình đã từng bị nghiệm chơi MU, nghiện rất nặng và để cai nghiện thành công thì mình đã chuyển sang làm server - mất 1 ngày là chán chơi game ngay
    Hiện tại, suy nghĩ chung của những người chơi MU cơ bản là:
    1, Có ấn tượng xấu về các admin nói chung, lúc nào cũng đa nghi ngờ vực server bất ngờ đóng cửa, mất tích hoàn toàn vào 1 ngày không xa nào đó.
    2, Do các admin quá xa cách với gamer, bị buzz nick chat tầm 10-20 lần lúc mới mở yahoo lên là đã chán chả muốn làm gì rồi.
    3, Do cách làm ăn thời vụ ko lâu dài hiện nay. Tầm nhìn của các adm quá hạn hẹp, họ chỉ nghĩ là gamer nạp thẻ vào để rs vip, rồi mua đồ, mua ngọc, vậy là ok, họ đâu nghĩ nếu làm ăn bằng cách đó thì chỉ tạo được hiệu ứng tức thời trong một thời gian ngắn, và con đường nào cũng có cái đích của nó, khi mem đã reset vài trăm lần cho đến vài lần relife, đồ đạc tạm ổn, không cần full max đồ gì, là họ đã chán rồi.
    4, Không có bất kì sáng tạo và đầu tư nào tạo nên sự khác biệt cả, đa phần dập khuôn theo nhau. Cái kiểu chơi mu nào cũng vẫn cái bãi quái ở chỗ ấy, vẫn nhân vật này khỏe nhất, vẫn cái tỉ lệ như thế, vẫn cái bug với lỗi giống nhau, vậy thì chả có gì là vui cả.

Và điều cuối cùng là, gamer bây giờ không còn nhiều người ngu chỉ biết cắm đầu vào game mà không suy nghĩ đâu. Nếu muốn mem họ chơi game của bạn, bạn phải tạo được sự tin tưởng giữa mem với game nói chung và adm nói riêng, để cộng đồng game đông đảo và dần lớn mạnh, bạn phải liên kết với các gamer là chủ Guild trong game, làm cho họ trở thành đồng minh của mình, thay mình hỗ trợ gamer cũng như thu hút mem, ngoài ra nên có vài người với vai trò là GM hoạt động trong game như người chơi bình thường để theo dõi hoạt động của game, điều khiển thao túng thị trường game, dập tắt những kẻ rêu rao hack ko thương tiếc, đẩy giá cả thị trường lên cao để item có giá trị hơn, hay ví dụ như bán một số item cho gamer như ngọc, một số loại đồ đạc cùi cùi để hút cash

Đây chỉ là một số mưu thâm kế độc của riêng bản thân mình thôi, xin các bác đừng tàn sát
    Khách viếng thăm hãy cùng vietanhlsl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 3 Users Say Thank You to vietanhlsl For This Useful Post:

lequangvu (04-05-13), lovemu2012 (02-05-13), waoboy8k (02-05-13)

Nà Ní Team 👑 hackluv's Avatar
    Đang ở
    ĐỊA NGỤC
    Thanks
    427

Trích dẫn Gửi bởi waoboy8k [Only registered and activated users can see links. ]
    Có thể mình hỏi 1 câu hỏi rất ngu ngơ . Nhưng trong số mình thì cũng còn rất nhiều bạn giống như mình đang không biết đặt ra câu hỏi ở đâu . Hiện tại memb MU mình cũng khoảng 20>50 người . Đây là mình chỉ nói về thu hút về bề ngoài . Ví dụ memb vào web mình or forum mình cũng không thua kém gì mấy MU khác . Còn vào game thì họ phải chơi sau này mới biết đựoc là có ổn định hay không nên chưa tính.

+ Thứ nhất mình cũng có quảng cáo forum trên dưới 2k website . Có up đi up lại luôn và up tốp ở các website đó
    + Quảng cáo banner thì mình chưa . Câu hỏi mình đặt ra là nếu có đặt banner thì các MU Thu hút memb rất đông hiện giờ là họ có thuê đặt banner không . Và đặt ở những đâu . Vì giá đặt banner cũng không phải là rẻ

Vậy theo các bạn là mình còn thiếu những gì . ăn nhau ở quảng cáo thế nào để thu hút memb nhiều nhất Mong các bạn giúp đỡ . Không phải riêng MU mà gunny mình memb cũng không đựoc đông cho lắm . Hy vọng dc đống gạch mang về
    mình bày bạn nhé

cái này là mình nhìn thấy thôi. nhiều người trong này làm lắm

Nói thật ra mình thì mình nhìn thấy chứ ko khuyến khích

C1 : spam qua đthoại - sử dụng tool gửi tn qua 3g ý
    C2 : qua diễn đàn khác quảng cáo < dễ ăn gạch >
    C3 : phá MU khác < cách này mình thấy nhiều người sử dụng >
    C4 : hãy là 1 mu thật tốt để tên tuổi bạn nổi lên - ng nọ khắc quảng cáo cho người kia ý mà < Sử dụng cái hiệu ứng đám đông đối với người việt nam >

Chúc bạn thành công nhé : Không khuyến khích cái số 3 < vì bạn dễ bị ng khác chửi cho đó >
    BÁN VPS và máy chủ vật lý [Only registered and activated users can see links. ]
    VietGuards Khuyến Mại Tết [Only registered and activated users can see links. ]

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hackluv vì bài viết này !

waoboy8k (02-05-13)

Thành Viên waoboy8k's Avatar
    Thanks
    189

Trích dẫn Gửi bởi vietanhlsl [Only registered and activated users can see links. ]
    Chia sẻ một chút cho bạn về kinh nghiệm và cảm nhận của mình.
    Trước khi chuyển sang làm MU, mình đã từng bị nghiệm chơi MU, nghiện rất nặng và để cai nghiện thành công thì mình đã chuyển sang làm server - mất 1 ngày là chán chơi game ngay
    Hiện tại, suy nghĩ chung của những người chơi MU cơ bản là:
    1, Có ấn tượng xấu về các admin nói chung, lúc nào cũng đa nghi ngờ vực server bất ngờ đóng cửa, mất tích hoàn toàn vào 1 ngày không xa nào đó.
    2, Do các admin quá xa cách với gamer, bị buzz nick chat tầm 10-20 lần lúc mới mở yahoo lên là đã chán chả muốn làm gì rồi.
    3, Do cách làm ăn thời vụ ko lâu dài hiện nay. Tầm nhìn của các adm quá hạn hẹp, họ chỉ nghĩ là gamer nạp thẻ vào để rs vip, rồi mua đồ, mua ngọc, vậy là ok, họ đâu nghĩ nếu làm ăn bằng cách đó thì chỉ tạo được hiệu ứng tức thời trong một thời gian ngắn, và con đường nào cũng có cái đích của nó, khi mem đã reset vài trăm lần cho đến vài lần relife, đồ đạc tạm ổn, không cần full max đồ gì, là họ đã chán rồi.
    4, Không có bất kì sáng tạo và đầu tư nào tạo nên sự khác biệt cả, đa phần dập khuôn theo nhau. Cái kiểu chơi mu nào cũng vẫn cái bãi quái ở chỗ ấy, vẫn nhân vật này khỏe nhất, vẫn cái tỉ lệ như thế, vẫn cái bug với lỗi giống nhau, vậy thì chả có gì là vui cả.

Và điều cuối cùng là, gamer bây giờ không còn nhiều người ngu chỉ biết cắm đầu vào game mà không suy nghĩ đâu. Nếu muốn mem họ chơi game của bạn, bạn phải tạo được sự tin tưởng giữa mem với game nói chung và adm nói riêng, để cộng đồng game đông đảo và dần lớn mạnh, bạn phải liên kết với các gamer là chủ Guild trong game, làm cho họ trở thành đồng minh của mình, thay mình hỗ trợ gamer cũng như thu hút mem, ngoài ra nên có vài người với vai trò là GM hoạt động trong game như người chơi bình thường để theo dõi hoạt động của game, điều khiển thao túng thị trường game, dập tắt những kẻ rêu rao hack ko thương tiếc, đẩy giá cả thị trường lên cao để item có giá trị hơn, hay ví dụ như bán một số item cho gamer như ngọc, một số loại đồ đạc cùi cùi để hút cash

Đây chỉ là một số mưu thâm kế độc của riêng bản thân mình thôi, xin các bác đừng tàn sát
    Hi cảm ơn bạn nhiều lắm . Đúng là không lập topic này thì không có cái hay để học

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi hackluv [Only registered and activated users can see links. ]
    mình bày bạn nhé

cái này là mình nhìn thấy thôi. nhiều người trong này làm lắm

Nói thật ra mình thì mình nhìn thấy chứ ko khuyến khích

C1 : spam qua đthoại - sử dụng tool gửi tn qua 3g ý
    C2 : qua diễn đàn khác quảng cáo < dễ ăn gạch >
    C3 : phá MU khác < cách này mình thấy nhiều người sử dụng >
    C4 : hãy là 1 mu thật tốt để tên tuổi bạn nổi lên - ng nọ khắc quảng cáo cho người kia ý mà < Sử dụng cái hiệu ứng đám đông đối với người việt nam >

Chúc bạn thành công nhé : Không khuyến khích cái số 3 < vì bạn dễ bị ng khác chửi cho đó >
    Cảm ơn bạn nhìu nha . Mình thấy cái C1 chắc ổn . hihi
    Khách viếng thăm hãy cùng waoboy8k xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    14

bạn mới vào forum nên phải tích lũy kinh nghiệm nhiều. Lúc mới đầu sẽ rất khó khăn. nhưng khi đã có kinh nghiệm thì sẽ thành công thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng buitan0001 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    85

spam nhiều vào những người khó tính nó cho ăn gạch đấy
    Khách viếng thăm hãy cùng MrKubjn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến MrKubjn vì bài viết này !

remesouth (03-05-13)

Thành Viên waoboy8k's Avatar
    Thanks
    189

Trích dẫn Gửi bởi buitan0001 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn mới vào forum nên phải tích lũy kinh nghiệm nhiều. Lúc mới đầu sẽ rất khó khăn. nhưng khi đã có kinh nghiệm thì sẽ thành công thôi.
    hi . Mình cũng đang cố gắng tích lũy từng giờ từng phút . hết gamezone rồi đến anh google

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi MrKubjn [Only registered and activated users can see links. ]
    spam nhiều vào những người khó tính nó cho ăn gạch đấy
    hehe mình cũng cóa gạch men cao cấp
    Khách viếng thăm hãy cùng waoboy8k xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Siêu Người Mẫu BiKiNi DieuNinh's Avatar
    Đang ở
    Gần Nhà
    Thanks
    1,111

Đơn giản nhất nè
    nhưng mất khá nhiều tiền

Thuê trọn gói 4 5 quán nét trong vài ngày để mem chơi free và chỉ dc chơi Mu của bạn

2 là thuê người chơi MU và hàng ngày trả tiền cho họ
    thì mu sẽ đông ngay ấy mà
    Cuộc Đời Thật Lắm Chênh Vênh

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến DieuNinh vì bài viết này !

remesouth (03-05-13)

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] < Xin Xỏ > Map full ( ai có bao nhiêu xin bấy nhiêu )
    Bởi keraotinh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 15-06-12, 11:17 PM
  2. [MU] Hỏi vệ nhiệm vụ ngẫu nhiên web thieu van!
    Bởi supberman trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 01-05-12, 12:25 PM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 27-03-12, 09:14 AM
  4. [MU] Sever tự nhiên nhiều Bless, Soul quá
    Bởi bingpong91 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 16-03-12, 11:04 AM
  5. [MU] Cách lấy SĐT, Email trong DataBase khi memb đăng ký tài khoản
    Bởi Hào Hoa Công Tử trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7