[JX] Hướng dẫn cài ver 4 giao diện mới và fix 1 số lỗi chạy cho mọi nền win hiện nay - Trang 19
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 19 của 35 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 17 18 19 20 21 29 ... CuốiCuối
Kết quả 181 đến 190 của 344
    Thành Viên
    Thanks
    4

Ðề: Hướng dẫn cài ver 4 giao diện mới và fix 1 số lỗi chạy cho mọi nền win hiện

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    Lời đầu tiên xin kính chúc ACE luôn có sức khỏe và tinh thần sáng tạo trên mọi lĩnh vực......sau đây Mình xin đi vào vấn đề chính:
    Trên diễn đàn đã có nhiều bài viết hướng dẫn cài ver 4 cũng rất chi tiết nhưng mình cũng xin mạo muội góp chút sức để giúp ACE đi đúng hướng và hoàn thiện hơn:

- Để tránh ACE cài đặt khỏi phải đi đường vòng tìm kiếm vất vả và phụ thuộc vào sever cũ như yoken hay ver3...
    - Giúp ACE tận hưởng hết các tính năng của ver 4 không bị xào sáo hay chắp vá... và thay giao diện mới cho dễ nhìn

Ver 4 có gì ? :
    + Việt Hóa chuẩn VNG 99.99% !
    + Xếp hạng TOP 10, môn phái , phú hộ !
    + Fix các lỗi tồn động ở ver3 !
    + Giữ nguyên các tính năng như bản linux góc không chỉnh sữa thêm bớt hay edit tầm bậy tầm bạ ! hệ thông boss và drop nguyên góc 2012

- Đã fix một số lỗi đang gây nhức nhối ở bản ver 4 này cho ACE. cụ thể:
    + đã chạy được auto VLBS
    + đã sửa được lỗi sai hút hít, sai thuộc tính,....
    + thêm kỳ trân các cho ACE gần như đầy đủ
    + không bị crash hoặc has stopped working khi chạy game.exe

Và sau đây là link tổng hợp Ver 4 : [Only registered and activated users can see links. ]

update thêm kỳ trân các cho ACE nào cần: [Only registered and activated users can see links. ]

Link Fshare do bạn z0nkazu04 chia sẻ :
    Server: [Only registered and activated users can see links. ]
    KTC: [Only registered and activated users can see links. ]

Hướng dẫn cách cài đặt:
    Chú ý: Chạy trên tất cả các win miễn là có cài VmWare 11 (Win 64bit)
    - Trong link down có 2 máy ảo. Win XP và CentOS và Pacht
    - Cài sẳn sql + db + tools + sever V4 của Tranminhdo
    - Pass CentOS: 123456 - Pass sql: 1234560123 như cũ hết chỉ việc kéo về bật lên chơi chứ khỏi cài thêm gì hết
    - để card Nat để chơi LAN và tránh lỗi trùng IP
    cách mở chơi LAN: để lại card mạng 2 máy ảo như hình dưới

[IMG][Only registered and activated users can see links. ][/IMG]

1. Cài ver4 như video….chép path vào client sạch
    Link video cài ver3 - ver 4 tương tự : [Only registered and activated users can see links. ]

2. copy file scripts và setting/item trong sever1 qua thư mục tương ứng của client

3. Đồng bộ setting/item/004/6 file trong sever1 và gateway

CÓ 5 THU MỤC CẦN CHÉP FILE NÀY VÀO
    2 Ở GATE WAY
    itemexchange_setting và rolevalueladder_setting

2 Ở SEVER1
    itemexchange_setting và rolevalueladder_setting

1 Ở SERVER1/SETTING/ITEMS
    SETTING/ITEM

4.Sét quyền root 7777 cho 4 file jxlinux_y, bishop_y, goddess_y, s3relay_y 

Chuột phải vào các file đó trong jxser mở bằng winscp 

rồi propertile rồi đổi con sốt bên dưới thành 7777 là chén thôi..............

Cuối cùng thêm ít hình ảnh cho ACE thêm chút kích thích:

P/s; Do mình cũng bận công việc và ít có thời gian rảnh nhưng vì niềm đam mê nên chưa test kỹ được...... nếu ACE có ý kiến và thắc mắc gì thì cứ post nên đây..... nếu biết mình và mọi người sẽ trả lời giúp ...Mình mong tất cả ACE có tinh thần xây dựng để cho bản Ver 4 này ngày càng hoàn thiện nhé.............Thân!!!

-- HẾT--
    Mình làm y chang như bạn chỉ nhưng auto chỉ đánh đc thôi , khi sử dụng quay lại điểm cũ thì đứng ở xa phu vì sai thông tin , còn ko thì sẽ bị lỗi ".............has stopped working.............." của game.exe ! Mong bạn chỉ cách fix dùm
    Khách viếng thăm hãy cùng vikingnguyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

sẵn đây cho mình hỏi là font để xem đc nội dung việt hóa là font gì vậy các bạn ? Trên diễn đàn có vài topic chỉ nhưng bị 404 hết rồi , nên bạn nào biết chia sẽ kinh nghiệm xem nội dung việt hóa bằng tiếng việt font hay soft nào đc ko ?
    Khách viếng thăm hãy cùng vikingnguyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    85

Trích dẫn Gửi bởi trungkhuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình ko có winscp !!! chỉ có như vậy trong sever à
    [Only registered and activated users can see links. ] [Only registered and activated users can see links. ]
    Số nhọ. Hehe. Bác dowcái này i... có winscp trong đó
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng ztviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến ztviet vì bài viết này !

trungkhuyen (18-03-16)

Thành Viên
    Thanks
    278

Trích dẫn Gửi bởi ztviet [Only registered and activated users can see links. ]
    Số nhọ. Hehe. Bác dowcái này i... có winscp trong đó
    tập tin bị nhiễm....
    download xong rồi chép tools vào đâu bạn?
    Lần sửa cuối bởi trungkhuyen, ngày 18-03-16 lúc 06:38 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkhuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    15

cho em hỏi mục ktc chép vào đâu của server vậy mn.
    Khách viếng thăm hãy cùng kt2016 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    132

Trích dẫn Gửi bởi kt2016 [Only registered and activated users can see links. ]
    cho em hỏi mục ktc chép vào đâu của server vậy mn.
    jxser\gateway\s3relay\relaysetting\syncfiles\setti ngs

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)
    Khách viếng thăm hãy cùng Kethanglang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    85

Trích dẫn Gửi bởi trungkhuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    tập tin bị nhiễm....
    download xong rồi chép tools vào đâu bạn?
    lấy cái winscp thôi chép vào win xp hay win của bạn gì củng được. dùng cái đó kết nối với Centos để dev sever
    Khách viếng thăm hãy cùng ztviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    15

mấy anh ơi có thể tách jxser ra .rar giúp em được không mấy anh máy em sài dcom down từ chiều h được chưa 1 nửa
    Khách viếng thăm hãy cùng kt2016 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    132

Trích dẫn Gửi bởi kt2016 [Only registered and activated users can see links. ]
    mấy anh ơi có thể tách jxser ra .rar giúp em được không mấy anh máy em sài dcom down từ chiều h được chưa 1 nửa

Khách viếng thăm hãy cùng Kethanglang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Có ai sử dụng auto VLBS bị dis game khi về thành ko ? mình bị lỗi này anh chỉ mình fix với

Trang 19 của 35 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 17 18 19 20 21 29 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] cho mình hỏi về phần giao diện ss2
    Bởi ukay_jack trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-08-14, 08:50 AM
  2. [JX] AE giúp mình về cái giao diện của Jx
    Bởi babyoflove trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 16-02-12, 12:12 AM
  3. Chỉnh server không giao dịch, có giao dịch.
    Bởi ngoctak546 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-08-11, 05:19 PM
  4. Giao diện mới
    Bởi Kenizzle trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 22-01-11, 12:49 PM
  5. hỏi về giao diện
    Bởi __Q12__ trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 18-01-11, 07:25 PM