[Nhất Kiếm] Chia sẽ Server Tết Nguyên Đán 2012 - Trang 18
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 18 của 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 16 17 18 19 20 ... CuốiCuối
Kết quả 171 đến 180 của 246
    Thành Viên Tâm Huyết hai07dv's Avatar
    Đang ở
    Đẹp Nhức Nhối
    Thanks
    871

Ðề: [Nhất Kiếm] Chia sẽ Server Tết Nguyên Đán 2012

Trích dẫn Gửi bởi karik [Only registered and activated users can see links. ]
    vậy bản này chủ thớt ghi là no font mình ko có cài ko biết có fải do ko cài màk bị lỗi ko nữa
    * Thông tin server: server no font

Cài hay ko cài đều chạy đựoc server ( nhưng cài font thì sẽ có lỗi đó )

Lỗi giùp hình lên mới nhìn và giải quyết đc bạn ơi
    Khách viếng thăm hãy cùng hai07dv xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    22

Trích dẫn Gửi bởi LoveU4ever [Only registered and activated users can see links. ]
    Ai giúp với! Trong thương thành có nhiều thứ mình k mua đc các skill thú cao cấp
    VD skill độc hồn cao cấp có id là 640032, trong market.swf có rồi, trong CSDL cũng có rồi mà sao lúc mình mua nó k nhảy vào người vậy, các đồ khác mua đều đc chỉ riêng các skill k mua đc thôi, knb vẫn mất
    Ai biết bị làm sao làm ơn chỉ giùm tớ với
    Bác vominhtan vào rep hộ mình phát, mình thử mọi cách mình biết rồi mới đi hỏi mọi người mà, mong mọi ng giúp đỡ
    Lần sửa cuối bởi LoveU4ever, ngày 06-02-12 lúc 12:21 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng LoveU4ever xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Ngây Thơ's Avatar
    Thanks
    18

Icon1 Ðề: [Nhất Kiếm] Chia sẽ Server Tết Nguyên Đán 2012

Mình chưa chơi 1K Online lần nào nên mới tải về chơi ^^!
    Đầu tiên mình load cái One_in_all của bro Phát về, xong rồi copy source của chủ topic vào rồi chơi ^^!
    Trong quá trình chơi mình gặp vài lỗi thế này, mong được giúp đỡ, có thể đây là lỗi server ^^!

1. Q THẦN KHÍ ĐẦU TIÊN
    Mình đã click mua Thiên Linh Đơn rồi nhưng nó vẫn không có hiện lên 1/1 để trả nhiệm vụ!

[Only registered and activated users can see links. ]

2. THĂNG TINH PHÙ CẤP 1
    Mình không thể nào mua được Thăng Tinh Phù cấp 1. Nó cứ thông báo: "Điểm khoán không đủ!"
    Còn nếu như mua được, thì mình đem đi ép sao lên lại không được.

3. NHIỆM VỤ CHỦ TUYẾN 25
    Đến phần nộp nhiệm vụ, nói chuyện với NPC thì lại hiện cái bảng này, thay vì hiện bảng trả nhiệm vụ

[Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    145

Trích dẫn Gửi bởi LoveU4ever [Only registered and activated users can see links. ]
    Ai biết bị làm sao làm ơn chỉ giùm tớ với
    Bác vominhtan vào rep hộ mình phát, mình thử mọi cách mình biết rồi mới đi hỏi mọi người mà, mong mọi ng giúp đỡ
    Mình đã test lại server và không bị lỗi như bạn đã nói, có 2 nguyên nhân dẫn đến lỗi này

- Thứ 1: bạn ko dùng data kèm theo server mình đã share

- Thứ 2: bạn sử dụng file Market.swf khác file Market.swf trong patch đi kèm

Bắt buộc phải sử dụng data và patch đi kèm nếu như bạn mới tập cài 1k, còn ai rành thì ko cần !

Bạn thử kiểm tra lại xem ! Còn vẫn phát sinh lỗi thì bạn cứ post bài lên kèm theo hình mình sẽ hổ trợ cho

To Ngây Thơ:

- Quest thần khí đâu tiên bắt buộc phải mua Thiên Linh Đơn bằng kim nguyên bảo, khi mua bạn nhớ phải bỏ dấu check Ưu tiên sử dụng châu báu thì mới được.

- Đúng là thăng tinh phù trong thương thành ko mua được nhưng bạn cứ yên tâm khi vào giao diện thăng tinh vẫn mua phù bình thường ko sao đâu.

- Quest nào bị lỗi trả ko được thì bạn nên xem cái hướng dẫn fix lỗi quest ở đầu trang nha ! Mình đã cập nhật hướng dẫn fix lỗi rồi đó
    Lần sửa cuối bởi vominhtan2008, ngày 06-02-12 lúc 09:06 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vominhtan2008 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. The Following 3 Users Say Thank You to vominhtan2008 For This Useful Post:

LoveU4ever (06-02-12), Ngây Thơ (06-02-12), vu_chung (03-05-12)

Thành Viên
    Thanks
    22

Mình dùng CSDL bạn đã share mà, chỉ trừ acc db thôi. Mình đã xin 1 bạn cũng dùng sever bạn share cho wangpudb và cả market.swf nữa nhưng cóp vào xóa cache vẫn k mua đc.Để mình thử làm lại 1 lần nữa xem
    Mình cũng dùng luôn cả properties 1 và properties 2 của bạn nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng LoveU4ever xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

hihi cực cho bac' tân rùi....thank for share ^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng trumnhaymua1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    22

Đây là hình sau khi mình đã thay wangpudb và cả Market.swf mà bác tan đã share
    Mua vẫn mất knb nhưng sao đồ k nhảy vào người vậy?

Thành Viên
    Thanks
    145

Nhìn hình mình thấy hình như bạn không xài toàn bộ patch mình share bạn chỉ lấy có 1 - 2 file thì phải , để không lỗi thì phải kết hợp 3 thứ data + server + patch nha

Chắc đang dùng resource của kiếm thánh ah
    Khách viếng thăm hãy cùng vominhtan2008 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vominhtan2008 vì bài viết này !

LoveU4ever (06-02-12)

Thành Viên
    Thanks
    22

Trích dẫn Gửi bởi vominhtan2008 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nhìn hình mình thấy hình như bạn không xài toàn bộ patch mình share bạn chỉ lấy có 1 - 2 file thì phải , để không lỗi thì phải kết hợp 3 thứ data + server + patch nha

Chắc đang dùng resource của kiếm thánh ah
    Server mình dùng của bạn, CSDL của bạn hết, resource mình cũng dùng của bạn luôn (trừ notice với worlconfig ra mình thấy vẫn thế nên k cóp vào và mình chỉ lấy Loadinterface của kiemthanh thôi) vs thay đổi cái hình load game trong Loaderbackground thôi.
    Có vấn đề là mình lấy cái wangpudb từ đợt sever trc bạn share đó, v1 hay v2 j đó, mình copy vào thì lại mua đc các skill cao cấp mà mình k mua đc . Thế nên mình mới nghĩ là do CSDL. Còn patch web ở đây có vai trò gì không bạn?
    Loadinterface mình cũng dùng cái mà bạn share rồi, vẫn k mua đc
    Lần sửa cuối bởi LoveU4ever, ngày 06-02-12 lúc 12:43 PM.

Thành Viên
    Thanks
    145

Chắc do loadinterface lỗi không hiển thị, chứ mình mới test lại data mua bình thường mà, từ lúc share giờ cũng chưa thấy ai thông báo lỗi này chỉ có lỗi quest thui, trong patch web có nhiều thứ như icon mới, item mới, quái mới...... bỏ qua thì sao được, bạn ko xài loadinterface mình share thì thế nào vào game cũng thiếu nhiều thứ

Xóa cái cũ trước khi copy cái mới , mỗi bản share mỗi cái đều khác nhau đừng gộp data xài chung
    Lần sửa cuối bởi vominhtan2008, ngày 06-02-12 lúc 12:55 PM.

Trang 18 của 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 16 17 18 19 20 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 1215
    Bài viết cuối: 02-08-12, 01:36 PM
  2. Xin hướng dẫn cài M.U bản SCF 10.09.12 - Chia sẻ Repack MU Nguyễn
    Bởi legendaryntq trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 23-04-12, 09:39 AM
  3. cần giúp đỡ và xin chia sẻ tài nguyên server
    Bởi TuXeDo trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 26-09-10, 06:55 PM