[JX] JXServer v7.0 II [ Free Version ] - Trang 16
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 16 của 75 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 14 15 16 17 18 26 66 ... CuốiCuối
Kết quả 151 đến 160 của 748
    Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    284

Ðề: JXServer v7.0 II [ Free Version ]

anh đã share gần như là 9/ 10 chức năng của onl rồi đó...

à mà thế boss đại thì sao anh :U chức năng Nhiếp Thí Trần bị liệt vì nhận nv + lên boss chả có boss mà săn + có bản đồ ko lên dc < đòi hỏi hơi quá , anh thông cảm , hè >
    Lần sửa cuối bởi ph4mduc4n, ngày 01-10-10 lúc 10:00 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ph4mduc4n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Comeback... Zin Kull's Avatar
    Thanks
    156

Sao bửa nay, anh Rezo share nhìu thế kô pík, kám ơn anh rất nhìu
    Comeback

Vi phạm quy định
    Đang ở
    ☼♥ ®€Žø In Dä Høü§€ ♥☼
    Thanks
    6

bug để coi sau đi gọi *** về chơi đã
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.Rezo™ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Comeback... Zin Kull's Avatar
    Thanks
    156

Trích dẫn Gửi bởi Mr.Rezo™ [Only registered and activated users can see links. ]
    bug để coi sau đi gọi cave về chơi đã
    Bó tay với anh .......................................
    Comeback

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Thôi ko cãi nữa ! Hum wa nói chuyện khác hum nay nhìu ! Cứ tưởng là 1 tên giả mạo Rezo
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

gửi pác Rezo [Only registered and activated users can see links. ]
    nhớ ghé qua đọc nhé pác nhờ bài này mà mình hiểu ra đc nhìu điều
    Kinh Nghiệm Trải Đời + Triết Lý Cuộc Sống
    giờ lớn rồi hẳn là các bạn đã từng trải qua rất nhiều sự việc.Vui có,buồn có,tức giận có,hạnh phúc có vv......và vv...... và mỗi khi trải qua những sự việc đó thì mỗi người hẳn là đã rút ra cho mình được những bài học đáng giá.

vậy mình lập topic này để mọi người cùng trao đổi và thảo luận và nêu ra những bài học kinh nghiệm mà mình đã trải qua,có thể có người hiểu rồi và cũng có những người chưa hiểu thì có thể chọn lọc tiếp thu kinh nghiệm của nhau như vậy chúng ta có thể giúp nhau nhìn lại và giúp nhau có 1 cái nhìn đúng đắn trong 1 xã hội thực tại

Sau đây là 1 số kinh nghiệm sống của mình mà mình đã trải nghiệm trong cuộc sống

* trước đây cứ mỗi khi có ai đó nói xấu hay nói nặng mình hay phê phán mình thì mình đều tỏ ra tức giận hay tự ái. và những lúc như vậy mình toàn làm khổ mọi người hoặc là chửi bậy lại họ khiến họ không hài lòng. Sau này mình chứng kiến 1 số người khác cũng giống mình lúc đó mình mới tự nhìn nhận bản thân và thấy rằng thì ra đó chính là bản thân của mình........chính những lúc như vậy mình đã biết quan sát và nhận thức về bản thân mình và đang cố gắng hoàn thiện bản thân hơn

* sau này ra xã hội mình nhận thấy mỗi người đều có cái tôi riêng,ai cũng cần phải được tôn trọng,nếu mình hạ thấp người khác thì ngay lập tức xã xảy ra những cuộc cãi cọ không đáng có. Hóa ra không chỉ riêng mình mà tất cả mọi người đều như vậy.

* rồi mình đọc về những bài báo hình sự.....tại sao họ lại gây ra những cái chết chỉ vì những hành động rât rất nhỏ nhặt,rồi những cái chết tự tử vì 1 lý do rất là ngu ngốc không đáng có,những cuộc cãi nhau đánh nhau rồi đi tù vv..............

* trong thời gian đó,khoảng 5 năm kể từ khi mình biết nhìn nhận lại bản thân mình thì mình đã tiếp thu được rất nhiều bài học quý báu.

và triết lý sống của mình là

1: Nếu ai đó hạ thấp mình,nói nặng với mình chê bai mình,khinh thường mình thì
    - đầu tiên là nên tiếp nhận ý kiến của họ,nhìn lại xem mình đã làm gì mà khiến họ chê mình như vậy......Nếu tìm ra câu trả lời được chứng tỏ mình có bản lĩnh và đã trưởng thành hơn,sau đó hòa giải với họ,nhận lỗi về mình nói với họ và khẳng định lại bản thân mình sẽ không để họ phải chê mình thêm lần nào nữa.

- Không nên cãi lại hay phản bác lại ý kiến của họ bởi vì chắc chắn sẽ xảy ra 1 cuộc tranh luận,hoặc cãi vã thậm chí là 1 cuộc chiến không đáng có chỉ vì 1 câu nói,nếu không bình tĩnh được chỉ với 1 câu nói của họ tức là mình đã biểu lộ sự kém cỏi và bất lực,hoặc là ngu ngốc của mình mà thôi

-. Nếu mình phản biện lại họ thì phải làm cho họ bị thuyết phục và tâm phục khẩu với với những luận điểm mà họ không thể phản biện lại và chỉ nên phản biện lại với những người có học thức vì trong khi phản biện họ mới hiểu,còn với những tên hung hăng bọ xít hoặc là chí phèo thì bản thân họ đã là kẻ thua cuộc nếu tranh chấp với những người đó thì mình mới là kẻ bị thua cuộc vì ức chế. Hay nói cách khác là phải biết nhìn nhận biết người biết ta,phản biện 1,2 câu đầu thấy họ không biết tiếp thu thì nên thôi ngay......nhường họ.

- 1 điều nhịn 9 điều lành,và phải biết dừng sự việc lại đúng lúc. Khi chiến thắng 1 ai đó rồi thì phải nên dừng lại ngay không nên tỏ ra kiêu ngạo phải để cho họ còn sĩ diện.Điều đó tức là tôn trọng họ,có tôn trọng họ thì họ mới tôn trọng mình.Ngược lại nếu kiêu ngạo quá mức thì chỉ khiến mọi người phản cảm với mình mà thôi

2: Các bạn có khi nào tự hỏi tại sao con người lại nhẫn tâm,đối xử tàn ác với nhau chưa ?- sự thật là,con người đúng là 1 sự kém cỏi.(không phải tất cả nhé,chỉ 1 bộ phận thôi). Khi ta có những ưu thế hơn người khác thì thường là ta tỏ ra kiêu ngạo và không coi trọng người khác nữa,điều này mình đã chứng kiến rất nhiều và ngay cả bản thân mình cũng như vậy ví dụ thực tế rất đơn giản

vd: những người giàu có,những người mới đạt được 1 số công danh thành công bước đầu.những người quyền thế có địa vị,quyền lực vv....và vv......
    Các bạn đều có thể thấy những kẻ giàu có thường ăn chơi xa xỉ tỏ ra hơn người và không tôn trọng những kẻ nghèo hèn. Khi tranh luận về vấn đề gì đó thì kẻ có tiền có quyền sẽ không coi ai ra gì cả vì họ cho rằng họ hơn người coi những người khác chẳng ra gì cả.

- chúng ta đừng buồn,bởi vì những kẻ đó là những tên chí phèo mà mình đã nói ở đoạn trên và cũng đừng tỏ ra tức giận với lũ đó,họ chỉ là những kẻ kém cỏi không thoát ra được hay không nhận thức được là họ đang bị đồng tiền hay quyền lực che mắt mà và làm biến chất họ mà thôi.Bản thân họ chỉ là những kẻ đáng thương,ở sâu trong tâm hồn họ luôn cảm thấy thiếu 1 điều gì đó.......đó chính là "con người thật sự" họ sẽ không thể nào tìm thấy con người thật sự của họ nếu như họ vẫn sống theo cái kiều nhà giàu hay quyền lực của họ

- nếu muốn phản biện lại những kẻ đó thì đừng có dùng hành động chí phèo mà phản biện lại họ.Hãy khẳng định bản thân mình xem mình làm được những gì để mọi người kính phục mình nhiều hơn là mọi người kính phục hắn là được.

- những kẻ giàu có và quyền lực thì họ chỉ biết bám lấy cái đồng tiền và cái quyền của họ,đến khi mất đi những thứ đó thì họ chả là cái gì cả thậm chí bạn bè người thân sẽ xa lánh họ....... cho nên đừng có tự so bì mình với họ

- những người tàn ác họ không thực sự đáng bị loại bỏ khỏi xã hội mà họ chỉ là những người kém cỏi không thoát khỏi sự ham muốn và dục vọng của bản thân mà thôi

còn rất nhiều điều nữa mà mình đã từng trải, tyu nhiên những điều mình đã học được có thể vẫn chưa thực sự là đúng đắn vì vậy mong mọi người cùng post bài để mình có thể học hỏi tiếp thu thêm
    Nguồn Gamevn.com
    Lần sửa cuối bởi PhátPrồ, ngày 01-10-10 lúc 10:13 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng PhátPrồ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    ☼♥ ®€Žø In Dä Høü§€ ♥☼
    Thanks
    6

bạn Hòa report bài nào nặng nặng 1 tí bạn ạ

bạn chữ cave bạn report cái gì ? tớ dịch là "động" đấy" bạn là MOD mà làm ăn thế à ?

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    284

Lệnh bài gọi boss làm gì có trong chức năng GM hả anh zai , LB tiểu và đại dùng lệnh gì add vậy anh ReZo
    Khách viếng thăm hãy cùng ph4mduc4n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    ☼♥ ®€Žø In Dä Høü§€ ♥☼
    Thanks
    6

AddEventItem(I)

I là ID của ITEM mở Questkey.txt trong \Settings\ITEM sẽ thấy.

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi Mr.Rezo™ [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn Hòa report bài nào nặng nặng 1 tí bạn ạ

bạn chữ cave bạn report cái gì ? tớ dịch là "động" đấy" bạn là MOD mà làm ăn thế à ?
    Lúc trước cảnh cáo miệng => Mỏi miệng rùi ! Đã wá nhiều lần nhắc nhở ! Ăn nói sao cho đàng hoàng 1 chút ! Thích nói kỉu đó thì Rezo có thể wa gamevn mà nói !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 16 của 75 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 14 15 16 17 18 26 66 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Có ai có path JXServer v7.0 II [ Free Version ] ko
    Bởi romeovungtau trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 27-12-11, 11:06 PM
  2. xin patch sever JXServer v7.0 II [ Free Version }
    Bởi nhoc_kute_blog trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 16-11-10, 08:07 PM
  3. Free Season3 Episode2 Full (version 1.0.0.9 S3E2 Full)
    Bởi luckyday trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 16-08-10, 08:38 PM