Share VMWare TLBB ( Tích hợp Server+Oracle+MySQL) - Trang 16
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 16 của 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 14 15 16 17 18 26 ... CuốiCuối
Kết quả 151 đến 160 của 436
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Share VMWare TLBB ( Tích hợp Server+Oracle+MySQL)

tk anh, em mới lên net post bài hỏi chưa về để test
    Khách viếng thăm hãy cùng hn250729765 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Rất cảm ơn bạn zrockmanx đã dầy công lập nên Topic này, đối với mình nó vô cùng bổ ích. Tuy nhiên trong quá trình sử dụng sever mới này, mình có một số vấn đề gút lại và rất mong bạn vui lòng giúp đỡ, hướng dẫn thêm cho mình nhé!
    • Đầu tiên là vấn đề Không thể nhận KNB khi vừa vào game: Nói chuyện với Ông mập áo tím thì ổng cho, mà trong rương k nhận duoc KNB.
    • Mình muốn dịch thêm ra tiếng Việt một số NPC mà k biết làm sao, xin bạn hướng dẫn cụ thể bạn nhé. (Mình đã cài font Uhoai, dich thử một vài file có đuôi "lua" nhưng khi thay vào file cũ thì sever vẫn hiển thị chữ bị mã hóa như cũ).
    • Hiện nay thì Khi chế đồ, thì ra trang bị có các dòng thông số đều =0.
    • Chưa thể lập bang, xây thành (do không có dòng lập bang hội trong NPC tại chữ Bang - Lạc Dương)
    • Mình không biết là cấp mấy có thể Reset nhân vật? vì bà áo trắng đứng gần ông Tài Phú nói toàn chữ Nho, hihi. Mình luyện lên 149 rồi mà k thể Reset được bạn ạ!
    • Hiện nay trong shop chưa có Ngọc cấp 8,9 và chưa có Nguyên liệu chế đồ cấp 8 (Bí ngân, tinh thiếc, vải bông)
    • Dòng kinh nghiệp cần đủ để lên cấp và dòng Exp hiện tại không khớp nhau, dẫn đến trường hợp là người chơi đã thấy đủ điểm Exp để lên cấp mặc dù thực tế thì chưa đủ điểm, nên nhấp vào chữ Thăng cấp vẫn chưa lên cấp được).
    • Ngoại trừ GM thì các người chơi khác không thể vào tiền trang Lạc Dương được. Xin bạn có thể hướng dẫn cách chỉnh sửa cho mọi người đều có thể đi vào Tiền Trang được nhé bạn!
    • Mình muốn thay đổi giá cả, thay đơn vị bán hàng từ KNB thành điểm tặng, thêm và bớt một số mặt hàng trong shop KNB có được không hả bạn? Nếu được xin bạn hướng dẫn cho mình nhé!
    • Và tỉ lệ rớt đồ thì mình đã chỉnh được rồi, tuy nhiên, phần đồ full có cách bào hạn chế hay thêm nữa không hả bạn? Chỉ trong 10p train nơi Hải Tặc Động mà mình nhặt đầy rương toàn Full và ngọc C4, C5 không thôi, bán ve chai thì tiếc (vì bên FPT đào đâu cho ra đồ full và ngọc cấp cao như thế!) mà để lại thì chẳng làm được gì, chật rương, thiệt đứt ruột.

Đôi lời mình gửi đến bạn, xin bạn vui lòng giúp đỡ mình nhé! Để cho server mới này ngày càng trở nên hoàn thiện hơn nữa. Một lần nữa mình cảm ơn bạn vì những gì bạn đã làm cho mình và những bạn khác trong forum. Thân ái!
    Lần sửa cuối bởi nhannhinhanh, ngày 26-01-10 lúc 04:52 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng nhannhinhanh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi nhannhinhanh [Only registered and activated users can see links. ]
    Rất cảm ơn bạn zrockmanx đã dầy công lập nên Topic này, đối với mình nó vô cùng bổ ích. Tuy nhiên trong quá trình sử dụng sever mới này, mình có một số vấn đề gút lại và rất mong bạn vui lòng giúp đỡ, hướng dẫn thêm cho mình nhé!
    • Đầu tiên là vấn đề Không thể nhận KNB khi vừa vào game: Nói chuyện với Ông mập áo tím thì ổng cho, mà trong rương k nhận duoc KNB.
    • Mình muốn dịch thêm ra tiếng Việt một số NPC mà k biết làm sao, xin bạn hướng dẫn cụ thể bạn nhé. (Mình đã cài font Uhoai, dich thử một vài file có đuôi "lua" nhưng khi thay vào file cũ thì sever vẫn hiển thị chữ bị mã hóa như cũ).
    • Hiện nay thì Khi chế đồ, thì ra trang bị có các dòng thông số đều =0.
    • Chưa thể lập bang, xây thành (do không có dòng lập bang hội trong NPC tại chữ Bang - Lạc Dương)
    • Mình không biết là cấp mấy có thể Reset nhân vật? vì bà áo trắng đứng gần ông Tài Phú nói toàn chữ Nho, hihi. Mình luyện lên 149 rồi mà k thể Reset được bạn ạ!
    • Hiện nay trong shop chưa có Ngọc cấp 8,9 và chưa có Nguyên liệu chế đồ cấp 8 (Bí ngân, tinh thiếc, vải bông)
    • Dòng kinh nghiệp cần đủ để lên cấp và dòng Exp hiện tại không khớp nhau, dẫn đến trường hợp là người chơi đã thấy đủ điểm Exp để lên cấp mặc dù thực tế thì chưa đủ điểm, nên nhấp vào chữ Thăng cấp vẫn chưa lên cấp được).
    • Ngoại trừ GM thì các người chơi khác không thể vào tiền trang Lạc Dương được. Xin bạn có thể hướng dẫn cách chỉnh sửa cho mọi người đều có thể đi vào Tiền Trang được nhé bạn!
    • Mình muốn thay đổi giá cả, thay đơn vị bán hàng từ KNB thành điểm tặng, thêm và bớt một số mặt hàng trong shop KNB có được không hả bạn? Nếu được xin bạn hướng dẫn cho mình nhé!
    • Và tỉ lệ rớt đồ thì mình đã chỉnh được rồi, tuy nhiên, phần đồ full có cách bào hạn chế hay thêm nữa không hả bạn? Chỉ trong 10p train nơi Hải Tặc Động mà mình nhặt đầy rương toàn Full và ngọc C4, C5 không thôi, bán ve chai thì tiếc (vì bên FPT đào đâu cho ra đồ full và ngọc cấp cao như thế!) mà để lại thì chẳng làm được gì, chật rương, thiệt đứt ruột.

Đôi lời mình gửi đến bạn, xin bạn vui lòng giúp đỡ mình nhé! Để cho server mới này ngày càng trở nên hoàn thiện hơn nữa. Một lần nữa mình cảm ơn bạn vì những gì bạn đã làm cho mình và những bạn khác trong forum. Thân ái!
    Các vấn đề nhận KNB, reset, chế đồ ra toàn số 0, vào tiền trang, ngọc cấp 8 mình đã làm 2 cái update ở bài đầu, bạn quay lại đọc nha
    Chỉnh sữa shop KNB thì cái update1 mình đưa lên ở bài đầu có 2 file trong đó bạn tìm hiểu 2 file đó + file comonitem.ini trong Public/config, 2 file nay cũng quyết định là bán = KNB hay điểm tặng luôn
    Exp không khớp nhau là do client ( các file.axp trogn folder data ở client) không liên quan j tới server, mà các file axp và hex thì mình chưa tìm hiểu rỏ ( bạn nhìn kỷ thì exp để lên lv nó chỉ hiện tối da có 8 số thiếu mất 1 số(do lổi client) nên nó so sánh ở client thì thấy đủ exp lên lv nên chữ thăng cấp hiện lên, nhưng trong server thì tới 9 số nên so sánh ko bằng nên không lên level dc ( giống như bạn dùng artmoney hack thì thấy exp đầy mà ko lên lv dc đó)
    rớt full thìtrong các file dropbox.ini
    vấn đề lập bang thì mìhn nhớ lần đầu test server mình đã test và lập bang dc mà, để khi nào mình rảnh sẽ test lại nếu lỗi mình sẽ update
    Lưu ý khi tìm hiểu hay chỉnh sữa các file trong shop KNB bạn phải backup lại vì sai sot zdể hư, nhớ sữa bằng text editor hoặc wordpad
    về việt hóa thì nằm trong public/data/oji trong đó mổi folder là 1 khu vực và trong mổi folder thì có nhiều NPC của khu vực đó bạn phải chỉnh sửa đúng khu vực và dúng tên thì sẽ thay dổi vd Lac dương thì sẽ là luyang.....
    Khách viếng thăm hãy cùng zrockmanx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

có ai giup em vơi. em up cai viet hoa NPC theo nhu huong dan. đến cái đoạn vào linux rồi chạy terminal đánh vào dòng :
    cd /home
    tar xzvf tlbb.tar.gz
    nhung cái terminal đâu có cho xuống dòng mà gõ được như vậy. em chỉ gõ cd/home thì nó lại chảng ra cái gì cả, có bác nào giup em phát này ko
    Khách viếng thăm hãy cùng binhbet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Lội CT
    Thanks
    14

hình như phải ấn enter
    vd:cd /home [enter]
    tar xzvf tlbb.tar.gz [enter]
    bạn thử xem
    Khách viếng thăm hãy cùng SjTempo9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

lam y chang rồi cung chảng được ai giup em voi nao ko thi nhin may thang NPC ma chang biết nó có võ gì mà dùng

CEO zake100's Avatar
    Đang ở
    ĐH Bách Khoa Hà Nội
    Thanks
    2

cái lệnh tar ấy là dùng để giải nén cái fille đó trong linux nếu bạn không dùng được lệnh đấy thì bạn dùng winscp vào redhat sau đó vào /home rồi bạn nháy chuột phải vào giải nén nó ra là được ấy mà
    cái cd /home là để nó trỏ đến thư mục home sau đó mới giảin nén bằng lênh chắc bạn chưa trỏ đén được thư mục home
    bạn thử dùng lệnh này neeus không muốn vào redhat
    cd /home
    tar zcvf tlbb.tar.gz
    nhớ là phải coppy fille này vào /home đấy nhé
    Lần sửa cuối bởi zake100, ngày 27-01-10 lúc 03:59 PM.
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    42

em thấy giải nén trong redhat cũng dễ mà chỉ cần nháp đúp vào file nén rùi chọn extra là ok thui mà em thích quá mỗi cái lỗi cầm đò thần khí 102 thì bật bãi vào lại thấy nói chung server ngon phết mỗi tọi việt hóa hơi ít
    Khách viếng thăm hãy cùng kjmbialon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

em giai nen ngoai Win roi dùng SCP để copy vào đúng thư mục nhu huong dan roi ma. hay la copy cai file rar vào rồi dung SCP đrr giai nen vây các bác. em chư hiểu cái đoạn nay

CEO zake100's Avatar
    Đang ở
    ĐH Bách Khoa Hà Nội
    Thanks
    2

làm thế nào chả được nhưng cách thứ 2 nhanh hơn
    [Only registered and activated users can see links. ]

Trang 16 của 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 14 15 16 17 18 26 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Giúp về TLBB026(Server026+Oracle+MySQL) của bác BlackDragon776
    Bởi waiting trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 30-11-09, 09:27 AM
  2. Share VMWARE Đã Cài Đặt Xong TLBB của China
    Bởi evilbaby1 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 69
    Bài viết cuối: 18-09-09, 02:57 PM