[TLBB] ID NPC ==>> Pet
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: ID NPC ==>> Pet

Thành Viên vinhthamthao's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    145

ID NPC ==>> Pet

Mọi người cho mình hỏi chút. Mình thêm 1 NPC ở đại lý. nhưng mình thay vào đó là ID của 1 con pét . vào game vẫn giết được con pét đó. vậy cho mình hỏi làm thế nào để nó giống 1 NPC như Bình thường . Không chém giết được con pét đó

[Only registered and activated users can see links. ]

Và Mình Muốn Bỏ Mấy cái Cột Tượng Này thì ở đâu vậy

[Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi vinhthamthao, ngày 03-04-15 lúc 08:22 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vinhthamthao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vinhthamthao vì bài viết này !

TLBBVN (16-11-15)

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Ðề: ID NPC ==>> Pet

Giết đc nó hay không do MonsterAttr quy định. Muốn nó thành NPC có nhiều cách. Cách hiệu quả nhất là dùng Lua làm, nếu không quen thì sửa trực tiếp trong MonsterAttr bằng cách copy Infor 1 con NPC bất kỳ nào đó xong tìm cái cột quy định Model và Avarta của nó thay bằng Model và Avarta của con mình cần là được..
    Hình số 2 cái cột đó nó là Model không phải Monster mà là một vật trang trí khai báo trong Scene, thử xem trong file Scene của Đại Lý xem. Và add nó vào CharModelEx như một Monster bình thường là đc.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

s2bac95 (04-04-15)

Thành Viên vinhthamthao's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    145

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Giết đc nó hay không do MonsterAttr quy định. Muốn nó thành NPC có nhiều cách. Cách hiệu quả nhất là dùng Lua làm, nếu không quen thì sửa trực tiếp trong MonsterAttr bằng cách copy Infor 1 con NPC bất kỳ nào đó xong tìm cái cột quy định Model và Avarta của nó thay bằng Model và Avarta của con mình cần là được..
    Hình số 2 cái cột đó nó là Model không phải Monster mà là một vật trang trí khai báo trong Scene, thử xem trong file Scene của Đại Lý xem. Và add nó vào CharModelEx như một Monster bình thường là đc.
    bac sửa giúp mình 1 file nhé. . mình đọc mà chưa hiểu Được gi
    Khách viếng thăm hãy cùng vinhthamthao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vinhthamthao vì bài viết này !

TLBBVN (16-11-15)

Thành Viên doanlephuvinh9's Avatar
    Thanks
    39

Vậy bác có thể hướng dẫn bằng file .lua hay không,mình cũng đang vướng mắt vì trong MonsterAttrExTable mình thấy rất nhiều type ID nên không biêt cái nào là cái nào.mong bác giúp đỡ.
    Khách viếng thăm hãy cùng doanlephuvinh9 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Về Lua thì có lệnh tên SetUnitCampID(sceneId,Unit_ID,Camp_ID) lệnh này tạm gọi là cho Unit_ID một cái cờ ID là Camp_ID mà khi gặp Unit có cờ xung khắc với nó là sẽ đánh nhau, bất chấp MonsterAttr như thế nào.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!