Share Ngọa Long Đủ - Trang 12
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 12 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 10 11 12 13 CuốiCuối
Kết quả 111 đến 120 của 129
    Thành Viên
    Thanks
    81

Ðề: Share Ngọa Long Đủ

Trích dẫn Gửi bởi tungbach1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác cho em hỏi pass của root là gìv vậy
    Hình như bác ấy xài con máy ảo khác, ip của con 4gb là 192.168.111.128 và bị lock user root, còn về vấn đề máy ảo chạy gui mình cũng config tới đoạn chạy file install.ch trên ubuntu 13.10 rồi, nhưng không đơn giản như vậy đâu bạn, tại sao ư? làm rồi sẽ hiểu
    Khách viếng thăm hãy cùng khainqps01237 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi khainqps01237 [Only registered and activated users can see links. ]
    Hình như bác ấy xài con máy ảo khác, ip của con 4gb là 192.168.111.128 và bị lock user root, còn về vấn đề máy ảo chạy gui mình cũng config tới đoạn chạy file install.ch trên ubuntu 13.10 rồi, nhưng không đơn giản như vậy đâu bạn, tại sao ư? làm rồi sẽ hiểu

Con 4gb em chạy ip là 192.168.159.128 bác ơi, giờ không có pass root, thằng wadmin thì là guest thì phải làm sao
    Khách viếng thăm hãy cùng tungbach1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi tungbach1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Con 4gb em chạy ip là 192.168.159.128 bác ơi, giờ không có pass root, thằng wadmin thì là guest thì phải làm sao
    bạn gõ:
    sudo su
    sẽ chuyển qua quyền root.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến wermanhme1990 vì bài viết này !

tungbach1 (24-12-14)

Thành Viên cuongpzo's Avatar
    Đang ở
    Halriulara
    Thanks
    65

Vấn đề này thì pác nên lên gôgle tìm để dễ nhớ lâu hơn.

Từ User bình thường gõ "sudo su" thì nó sẽ hiện yêu cầu nhập password của root (nếu root có password, còn nếu không thì vào thẳng luôn User ROOT ). Tiếp theo thì đặt mật khẩu ( mới) bằng cách gõ lệnh "passwd" và nhập password mới vào.
    Sau này cứ login vào chỉnh sửa trong OS ảo thì cứ xài ROOT cho tiện.

Server người ta share là để IP động, nên các bạn mỗi máy sẽ có IP khác nhau, mình đề nghị nếu cài OS này thì nên để IP cho đúng mẫu 1 kiểu luôn (192.168.111.128), nếu có gì sai sót thì chỉ cần xem là có thể sửa được. Cách của mình là chỉnh IP nó về IP tĩnh còn Card mạng thì cứ để là NAT ở VMWare.
    Sau đây là cách chỉnh IP tĩnh luôn nè. Vào terminal của OS Ubuntu (nếu Linux GUI) gõ lệnh sau "nano /etc/network/interfaces" rồi chỉnh sửa theo mình giống code ở dưới nhé.
    PHP Code:
    auto l0
    iface l0 inet loopback

allow
    -hotplug eth0
    iface eth0 inet 
    static
    address 192.168.111.128
    netmask 255.255.255.0
    gateway 192.168.111.2  
    # Nhớ là chổ này là Gateway của Router, nếu NAT VMWare thì cứ để .2, còn nếu Brig VMWare thì 
    #để theo máy thật ("ipconfig /all" mà xem).
    dns-nameserver 192.168.111.2 8.8.8.8 
    Xong thì Ctrl+O rồi Enter, tiếp đó Ctrl+X... Sau cùng khởi động máy, hoặc gõ "/etc/init.d/networking restart".

Còn vấn đề về server này thì mình chưa chạy được website login và jscript vì không có thời gian nhưng mình rút ra kết luận sơ lượt.
    1. Người share cả OS+Server này chỉ mới tiến hành giải nén, cài các thư viện cần thiết để chạy Server này, chứ chưa config hay làm gì sâu xa trong này cả.

2. Server yêu cầu rắc rối là phải cài OS x64, nhưng họ lại cài OS x86 nên khó chạy Server. Cần Migrate giữa x64 và x86 nếu muốn dùng cái OS họ share này. Còn không thì cài cái OS mới đi, rồi mò cài lại các phần mềm Server yêu cầu, vì có vài cái như Jre6 hoặc vài thứ có sẵn trong Server sẽ ko chạy trên nền x64 đâu nhé, )

3. Khi cài các gói thư viện mà Server yêu cầu thì nó lại toàn là những thư viện cũ, trong khi mình giờ nếu cài thì phải lục lại từng gói thư viện phiên bản cũ như vậy rất mất thời gian (mình tìm gần 1h, trong khi chỉ có ban đêm là để nghỉ mà thức để tìm thì mất sức chịu không nổi.) Trong đó cũng có vài cái tìm không ra nên quơ tạm từ nhiều nơi về làm của mình.

4. Mình chỉ biết chút ít về web mà gà về mấy cái Boostrap nên không biết làm sao để tìm hiểu thêm mới cài được. Nhưng dẫu sao dân code web chắc là làm được cái này nên mình đang học hỏi thêm mấy bạn đó để chạy cho được, chịu thua cái này thì hơi ức.

5. Cần cật lực mày mò nếu muốn chạy cái này, nếu không có kiên nhẫn chắc không sao chạy được cái Server này đâu.

MÌNH VIẾT NHIỀU BÀI MÀ CHẢ BÀI NÀO CÓ Ý NGHĨA THẬT SỰ TRONG SERVER NÀY.. HỔ THẸN QUÁ.
    MẤY BẠN CHẠY ĐƯỢC ĐÂU SAO IM RE VẬY. BẢO CHẠY ĐƯỢC THÌ CHO Ý KIẾN ĐI. ĐỪNG CHÉM GIÓ NỔ LUNG TUNG HẾT THÌ CHỈ NHƯ CON NÍT (TRẺ TRÂU) NÓI KHÔNG SUY NGHĨ NHƯ THẾ CHỨ. ÁP LỰC + ỨC CHẾ CÔNG VIỆC NÊN TỨC QUÁ TỨC QUÁ MỚI NÓI VẬY, MONG ACE ĐỪNG GIẬN MÌNH.
    Lần sửa cuối bởi cuongpzo, ngày 25-12-14 lúc 02:45 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng cuongpzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. The Following 6 Users Say Thank You to cuongpzo For This Useful Post:

DAMMEMU (24-12-14), khainqps01237 (24-12-14), lohaidang (24-12-14), Mi$$_$p@m (25-12-14), tungbach1 (24-12-14), tungit (15-04-15)

Thành Viên hoalong1120's Avatar
    Đang ở
    FIT - HCMUS
    Thanks
    47

Trích dẫn Gửi bởi cuongpzo [Only registered and activated users can see links. ]
    Vấn đề này thì pác nên lên gôgle tìm để dễ nhớ lâu hơn.

Từ User bình thường gõ "sudo su" thì nó sẽ hiện yêu cầu nhập password của root (nếu root có password, còn nếu không thì vào thẳng luôn User ROOT ). Tiếp theo thì đặt mật khẩu ( mới) bằng cách gõ lệnh "passwd" và nhập password mới vào.
    Sau này cứ login vào chỉnh sửa trong OS ảo thì cứ xài ROOT cho tiện.

Server người ta share là để IP động, nên các bạn mỗi máy sẽ có IP khác nhau, mình đề nghị nếu cài OS này thì nên để IP cho đúng mẫu 1 kiểu luôn (192.168.111.128), nếu có gì sai sót thì chỉ cần xem là có thể sửa được. Cách của mình là chỉnh IP nó về IP tĩnh còn Card mạng thì cứ để là NAT ở VMWare.
    Sau đây là cách chỉnh IP tĩnh luôn nè. Vào terminal của OS Ubuntu (nếu Linux GUI) gõ lệnh sau "nano /etc/network/interfaces" rồi chỉnh sửa theo mình giống code ở dưới nhé.
    PHP Code:
    auto l0
    iface l0 inet loopback

allow
    -hotplug eth0
    iface eth0 inet 
    static
    address 192.168.111.128
    netmast 255.255.255.0
    gateway 192.168.111.2  
    # Nhớ là chổ này là Gateway của Router, nếu NAT VMWare thì cứ để .2, còn nếu Brig VMWare thì 
    #để theo máy thật ("ipconfig /all" mà xem).
    dns-nameserver 192.168.111.2 8.8.8.8 
    Xong thì Ctrl+O rồi Enter, tiếp đó Ctrl+X... Sau cùng khởi động máy, hoặc gõ "/etc/init.d/networking restart".

Còn vấn đề về server này thì mình chưa chạy được website login và jscript vì không có thời gian nhưng mình rút ra kết luận sơ lượt.
    1. Người share cả OS+Server này chỉ mới tiến hành giải nén, cài các thư viện cần thiết để chạy Server này, chứ chưa config hay làm gì sâu xa trong này cả.
    2. Server yêu cầu rắc rối là phải cài OS x64, nhưng họ lại cài OS x86 nên khó chạy Server. Cần Migrate giữa x64 và x86 nếu muốn dùng cái OS họ share này. Còn không thì cài cái mới đi, rồi mò cài lại các phần mềm Server yêu cầu.
    3. Khi cài các gói thư viện mà Server yêu cầu thì nó lại toàn là những thư viện cũ, trong khi mình giờ nếu cài thì phải lục lại từng gói thư viện phiên bản cũ như vậy rất mất thời gian (mình tìm gần 1h, trong khi chỉ có ban đêm là để nghỉ mà thức để tìm thì mất sức chịu không nổi.) Trong đó cũng có vài cái tìm không ra nên quơ tạm từ nhiều nơi về làm của mình.
    4. Mình chỉ biết chút ít về web bên nên gà về mấy cái Boostrap nên không biết làm sao để tìm hiểu thêm mới cài được. Nhưng dẫu sao dân code web chắc là làm được cái này nên mình đang học hỏi thêm mấy bạn đó để chạy cho được, chịu thua cái này thì hơi ức.

5. Cần cật lực mày mò nếu muốn chạy cái này, nếu không có kiên nhẫn chắc không sao chạy được cái Server này đâu.

MÌNH VIẾT NHIỀU BÀI MÀ CHẢ BÀI NÀO CÓ Ý NGHĨA THẬT SỰ TRONG SERVER NÀY.. HỔ THẸN QUÁ.
    MẤY BẠN CHẠY ĐƯỢC ĐÂU SAO IM RE VẬY. BẢO CHẠY ĐƯỢC THÌ CHO Ý KIẾN ĐI. ĐỪNG CHÉM GIÓ NỔ LUNG TUNG HẾT THÌ CHỈ NHƯ CON NÍT (TRẺ TRÂU) NÓI KHÔNG SUY NGHĨ NHƯ THẾ CHỨ. ÁP LỰC + ỨC CHẾ CÔNG VIỆC NÊN TỨC QUÁ TỨC QUÁ MỚI NÓI VẬY, MONG ACE ĐỪNG GIẬN MÌNH.
    nếu bác có đọc thì đọc hết mấy cái cm của tôi rồi hiểu......
    Khách viếng thăm hãy cùng hoalong1120 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    16

Bác cuongpzo làm đến đâu rùi bác ơi, em đang chờ bác từng ngày đây
    Khách viếng thăm hãy cùng tungbach1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên kenjidraw's Avatar
    Đang ở
    Forbidden Gate
    Thanks
    48

nói túm lại là cái bản này không chạy được có đúng không?

haizz thất vọng quá, chờ tiếp vậy :s
    Khách viếng thăm hãy cùng kenjidraw xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Halriulara
    Thanks
    65

Bác cuongpzo làm đến đâu rùi bác ơi, em đang chờ bác từng ngày đây
    Chưa được pác ơi. Mình cũng bận quá, dạo này bận chuẩn bị nhiều thứ quá nên chưa rãnh vọc thêm được. Nhưng mình cũng không hy vọng vào nhiều cái Server có sẵn này rồi và đang chuẩn bị cài lại. Xin lỗi, nhưng không nên hy vọng cào cái Server này lắm. Chắc chỉ có thể chơi đưọc trên giao diện android thôi; nhưng mà cũng không hy vọng cao.

Thành Viên
    Thanks
    5

chờ tụi tàu share server khác thôi hix. server này cài cả chục lần login ko nổi dù chạy được cái server.
    Khách viếng thăm hãy cùng maluxiro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Halriulara
    Thanks
    65

Mình thật sự đã mệt lắm với vấn đề này rồi, Thôi chịu thôi, không rãnh nhằng cái này nữa..Để đến tết phá tiếp.
    Bên tàu đã bó tay với game này, chưa tìm ra manh mối nhưng cũng có chút manh mối từ bọn là Private.. chả hiểu được không, nhưng cứ để Source lại đó đã,....
    Cho ai cái hướng dẫn sơ xài của Bọn tàu nè

Code:
    1.安装好你的centos6.4,将压缩包解压到/home/wly  )
    2.root用户创建个wlyap和wlydb俩用户,分别授权变量里面的11-22-140304_lyingdragon2.bak是数据库数据库类型是PostgreSQL
    3.指定访问IP和端口
    然后执行 aa.sh启动DB端和AP端
    4.客户端访问wly
    5.尽情体验官方风格
    6.想刺激改数据库和设置(改前切记关闭AP和DB端修改),修改后继续./aa.sh
    À mà Link của nó đây: [Only registered and activated users can see links. ]

[Only registered and activated users can see links. ]

[Only registered and activated users can see links. ]

Chả biết game này là gì.. Lúc khác load về nghiên cứu. [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi cuongpzo, ngày 30-12-14 lúc 09:20 PM.

Trang 12 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 10 11 12 13 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Share] Webgame tàng long source china mới share
    Bởi tinhlabui trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 30
    Bài viết cuối: 05-04-14, 08:25 AM
  2. [MU] [Share] Website Mu Hoàng Long mới nhất!
    Bởi accelan006 trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 115
    Bài viết cuối: 25-04-13, 11:09 PM
  3. Bác nào share bộ chân long giáng thế không hay là mở onl củng được!!!
    Bởi duccoi001 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 15-04-13, 12:25 AM
  4. [SHARE] Map Cuông Long By Boo Bjn
    Bởi hung3020 trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 10-12-12, 01:23 PM
  5. [MU] Share Bản RIP MU Thủy Long Mới - Khá Đẹp !
    Bởi sunhide trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 24-07-12, 11:59 AM