[MU] nhờ các cao thủ chỉ giúp về SCF_SocketItems,gấp gấp @@@@
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Thanks
    10

nhờ các cao thủ chỉ giúp về SCF_SocketItems,gấp gấp @@@@

lúc đầu em lấy file như này [Only registered and activated users can see links. ]

thì nó chỉ rơi item lvl 400

sau em thêm mấy cái item lvl 380 và item ex vào SCF_SocketItem.txt thì nó rơi ra cả item lvl 400 và lvl 380

nhưng sau bỏ item lvl 380 đi ,thì nó vẫn rớt item lvl 380 là sao các dzay các anh ?
    Khách viếng thăm hãy cùng xuxaxuxa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    176

Ðề: nhờ các cao thủ chỉ giúp về SCF_SocketItems,gấp gấp @@@@

Trích dẫn Gửi bởi xuxaxuxa [Only registered and activated users can see links. ]
    lúc đầu em lấy file như này [Only registered and activated users can see links. ]

thì nó chỉ rơi item lvl 400

sau em thêm mấy cái item lvl 380 và item ex vào SCF_SocketItem.txt thì nó rơi ra cả item lvl 400 và lvl 380

nhưng sau bỏ item lvl 380 đi ,thì nó vẫn rớt item lvl 380 là sao các dzay các anh ?
    Bạn nói rõ vấn đề cần hỏi đi, ý bạn là k muốn nó rớt đồ 380 hay là như nào???
    Đây là file config items có hay k có socket.
    Khách viếng thăm hãy cùng gauyeutho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi gauyeutho [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn nói rõ vấn đề cần hỏi đi, ý bạn là k muốn nó rớt đồ 380 hay là như nào???
    Đây là file config items có hay k có socket.
    SCF_SocketItems.txt tớ hiểu qua là để item có sk

nhưng add mấy Item 380 vào đó để sk đc ,thì item 380 cũng rớt trên server ( rơi random ấy )

sau đó mình có xóa item 380 trong file SCF_SocketItems.txt đi ,thì nó vẫn rớt .Giờ muốn item 380 ko rớt khi đánh quá thì làm như nào hả cậu .hix hix

Thành Viên WindowsServer's Avatar
    Thanks
    21

SCF_SocketItems.txt chỉ quy định item có socket hay không có trên server.

còn không muốn rơi item 380 bạn vào chỉnh trong Newitem . Thay số 1 = 0 ở Drop

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi xuxaxuxa [Only registered and activated users can see links. ]
    SCF_SocketItems.txt tớ hiểu qua là để item có sk

nhưng add mấy Item 380 vào đó để sk đc ,thì item 380 cũng rớt trên server ( rơi random ấy )

sau đó mình có xóa item 380 trong file SCF_SocketItems.txt đi ,thì nó vẫn rớt .Giờ muốn item 380 ko rớt khi đánh quá thì làm như nào hả cậu .hix hix
    Bạn xóa item 380 đi thì trên server item đó không còn là loại có socket nữa, còn item 380 vẫn rơi bình thường nhé. vào Item New mà chỉnh.
    Khách viếng thăm hãy cùng WindowsServer xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi WindowsServer [Only registered and activated users can see links. ]
    SCF_SocketItems.txt chỉ quy định item có socket hay không có trên server.

còn không muốn rơi item 380 bạn vào chỉnh trong Newitem . Thay số 1 = 0 ở Drop

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bạn xóa item 380 đi thì trên server item đó không còn là loại có socket nữa, còn item 380 vẫn rơi bình thường nhé. vào Item New mà chỉnh.
    cảm ơn anh vì điều này,thay đổi như thế ,có ảnh hưởng tới các item lvl 380 rớt trong sự kiện ko ạ,ví dụ như Kundun .

Thành Viên WindowsServer's Avatar
    Thanks
    21

Thay = 0 tức là không cho item 380 rơi ra nữa.
    Còn bạn muốn cho rơi ra thì vẫn để = 1.
    Muốn cho nó rơi ra ít thì bạn chỉnh Drop item trên server thấp xuống.
    Muốn cho nó rơi ra ở sự kiện Kundun ít hay nhiều,thì bạn chỉnh trong D:\MuServer\Data\EventItemBags\Kundun.txt

//================================================== ================================================== =========
    //ItemDropRate - Drop rate of item VS Zen [x/100]
    //ExRate - Drop rate of excellent item [x/1000]
    //================================================== ================================================== =========
    // EventName DropZen NA NA NA NA ItemDropRate ExRate
    1
    "KundunBossDrop" 3000000 0 0 0 0 70 600
    end

Tương tự với các sự kiện khác.
    Khách viếng thăm hãy cùng WindowsServer xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến WindowsServer vì bài viết này !

xuxaxuxa (10-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi WindowsServer [Only registered and activated users can see links. ]
    Thay = 0 tức là không cho item 380 rơi ra nữa.
    Còn bạn muốn cho rơi ra thì vẫn để = 1.
    Muốn cho nó rơi ra ít thì bạn chỉnh Drop item trên server thấp xuống.
    Muốn cho nó rơi ra ở sự kiện Kundun ít hay nhiều,thì bạn chỉnh trong D:\MuServer\Data\EventItemBags\Kundun.txt

//ItemDropRate - Drop rate of item VS Zen [x/100]
    //ExRate - Drop rate of excellent item [x/1000]
    // EventName DropZen NA NA NA NA ItemDropRate ExRate
    1
    "KundunBossDrop" 3000000 0 0 0 0 70 600
    end

Tương tự với các sự kiện khác.
    vâng,em đã test và cũng thấy ok,xin hỏi bác 1 câu nữa

có cần thay đổi cả file item(Kor).txt và item(new).txt ko ạ ?

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến xuxaxuxa vì bài viết này !

thusinh1985 (15-05-14)