[Release] MVT Web 2.3b - Phê quá ^_^ - Trang 17
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Xem kết quả Bình chọn: Bản 2.0 này có khá hơn 1.0 không??

Người bình chọn
215. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Quá tốt good

123 57.21%
  • Khá hơn chút xíu

33 15.35%
  • Vẫn vậy

21 9.77%
  • Kém hơn

2 0.93%
  • Thua xa

36 16.74%
Trang 17 của 49 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 15 16 17 18 19 27 ... CuốiCuối
Kết quả 161 đến 170 của 488
    Thành Viên
    Thanks
    2

Ðề: [Release] MVT Web 2.0 - Gọn hơn - Pro hơn

Em là mem mới down về thử xem đã. Chưa có ý kiện
    Khách viếng thăm hãy cùng HoangVjp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

@ vutuyen: bạn thử test lại giúp mình cái font gõ trong web 2.1 cái, mình xài font theo yêu cầu bạn ghi trong muc quản lý admin nhưng mình mình gõ đi gõ lại, xài cả dạng unicode, tải unikey, các loại bộ gõ có dạng gõ theo phông chữ bạn nói nhưng đều không được, lúc post lên toàn lỗi, nhưng đọc cái bài giới thiệu về web 2.1 MVT có sẵn thì ok, thế là sao?
    mình muốn nhờ bạn một chút, giờ mình muốn bổ sung phần hướng dẫn người mới chơi vào mục hướng dẫn của web thì làm sao, không phải mục tin tức đâu nha, mình muốn copy phần hướng dẫn người mới trong web của một số MU khác nhưng không biết khi post về web 2.1 MVT thì có được không hay là font gõ không giống, nhờ bạn giải quyết dùm 2 ý chung một vấn đề về font chữ?
    Khách viếng thăm hãy cùng kixboc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vutuyen's Avatar
    Đang ở
    Vietnamese
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi kixboc [Only registered and activated users can see links. ]
    @ vutuyen: bạn thử test lại giúp mình cái font gõ trong web 2.1 cái, mình xài font theo yêu cầu bạn ghi trong muc quản lý admin nhưng mình mình gõ đi gõ lại, xài cả dạng unicode, tải unikey, các loại bộ gõ có dạng gõ theo phông chữ bạn nói nhưng đều không được, lúc post lên toàn lỗi, nhưng đọc cái bài giới thiệu về web 2.1 MVT có sẵn thì ok, thế là sao?
    mình muốn nhờ bạn một chút, giờ mình muốn bổ sung phần hướng dẫn người mới chơi vào mục hướng dẫn của web thì làm sao, không phải mục tin tức đâu nha, mình muốn copy phần hướng dẫn người mới trong web của một số MU khác nhưng không biết khi post về web 2.1 MVT thì có được không hay là font gõ không giống, nhờ bạn giải quyết dùm 2 ý chung một vấn đề về font chữ?
    Bản 2.0 và 2.1 đều dùng bộ mã [] vd:
    unicode: người ta nói
    Decimal: người ta nói

bạn muốn bổ sung hướng dẫn một cách đơn giản nhất. bạn hãy tạo một trang web hướng dẫn, đặt tên cho nó rồi vào trang chủ, tạo đường link dẫn đến trang HD, bạn nên sài frontpage để edit
    Khách viếng thăm hãy cùng vutuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Vietnamese
    Thanks
    0

Nhân đây, mình thông báo luôn cho các bạn: Hiện mình đã tìm ra giải pháp cho chức năng thêm tin: tức là không cần sài bộ mã cũ mà sài luôn UNICODE. Chắc chắn sẽ có trong phiên bản sau.

Thành Viên
    Thanks
    1

Vutuyen ơi: công thức reset như vậy là sai rụi

1 ->10 : 250 point x 10 = 2500 point
    10->20 : 200 Point x 10 = 2000 point

nhưng nếu lấy 200 x 20 thì mới đc là 4000 point à (đúng ra là fải 4500 chứ) kểu này thì member chém đã tay
    Khách viếng thăm hãy cùng longthanhs xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi vutuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    Bản 2.0 và 2.1 đều dùng bộ mã [] vd:
    unicode: người ta nói
    Decimal: người ta nói

bạn muốn bổ sung hướng dẫn một cách đơn giản nhất. bạn hãy tạo một trang web hướng dẫn, đặt tên cho nó rồi vào trang chủ, tạo đường link dẫn đến trang HD, bạn nên sài frontpage để edit
    mình chả hiểu cái gì cả , bạn cập nhập phần update font unicode cho web đi, xài unicode cho tiện, nó thông dụng hơn (nếu có phần này không thôi thì tốt, đỡ mất công cài lại web và chỉnh sửa cho đỡ mất công, chỉ cần phần sửa font thôi là ok)

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi longthanhs [Only registered and activated users can see links. ]
    Vutuyen ơi: công thức reset như vậy là sai rụi

1 ->10 : 250 point x 10 = 2500 point
    10->20 : 200 Point x 10 = 2000 point

nhưng nếu lấy 200 x 20 thì mới đc là 4000 point à (đúng ra là fải 4500 chứ) kểu này thì member chém đã tay
    bạn nên kiểm tra trước khi save, sử dụng máy tính và nhân số point với số lần rs min của đợt đó và trừ đi số point max lần trước đó xem thiếu bao nhiêu và công thêm vào bảng công thức rs. VD:
    1->10: *250 point (250*10=2500)
    11->20: *200 point (200*11=2200)
    ==> 2500-2200=300 point --> từ lần rs 11->20: *200+300
    11->20: *200 point (200*20=4000)
    21->30: *150 point (150*21=3150)
    ==> 4000-3150=1300 point --> từ lần rs 21->30 : *150+1300
    tương tự như vậy với lần rs sau

Đang ở
    Vietnamese
    Thanks
    0

Phần dùng Unicode mình đã add vào rồi, nhưng sẽ xuất hiện trong phiên bản sau. còn nếu bạn muốn dùng thì mình sẽ ép nó vào bản 2.1.

các bạn cố chờ vài hôm

Đang ở
    Vietnamese
    Thanks
    0

Vấn đề Reset nếu không thích sài theo công thức thì các bạn có thể sài theo kiểu ở 1 mức (config khi cài đặc web)

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi vutuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    Phần dùng Unicode mình đã add vào rồi, nhưng sẽ xuất hiện trong phiên bản sau. còn nếu bạn muốn dùng thì mình sẽ ép nó vào bản 2.1.

các bạn cố chờ vài hôm
    vậy mình mong nó sẽ sớm hoàn thành và được share lên để mình có thể làm nốt phần mua bán char giữa các acc, ah cho mình hỏi, phần hướng dẫn người mới chơi giống trang này [Only registered and activated users can see links. ] thì làm thế nào, trong bản tới của bạn có phần này không?

Trang 17 của 49 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 15 16 17 18 19 27 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Release]Hướng dẫn cài Mu và Web từ A đến Z
    Bởi damhiep trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 45
    Bài viết cuối: 31-03-09, 11:31 PM
  2. [Release] [04/21] [1.00.08] GS-CS Bug Fix
    Bởi Sh0ckIMU trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 29-03-08, 02:30 PM
  3. [Release]Bác nào sài 1.0L thì vô đây
    Bởi gacon6 trong diễn đàn SQL Server & Website