[TLBB] Cần người hỗ trợ hợp tác cài TLBB - Trang 2
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Because I'm Nông Dân Lâm Ngọc Huy's Avatar
    Đang ở
    Campuchia
    Thanks
    36

Ðề: Cần người hỗ trợ hợp tác cài TLBB

Cao thủ TLBB thì không cần tại trợ vps hay máy chủ đâu.
    Tìm cao thủ TLBB ư ?
    Tự tìm lấy bản thân mình đi còn hơn
    Khách viếng thăm hãy cùng Lâm Ngọc Huy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Lâm Ngọc Huy vì bài viết này !

dodt1306 (22-03-14)

Thành Viên
    Thanks
    87

Trích dẫn Gửi bởi Lâm Ngọc Huy [Only registered and activated users can see links. ]
    Tìm cao thủ TLBB ư ?
    Chả muốn nói, nhưng không có gì chuẩn hơn, bác nói hộ hết rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng dodt1306 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi Lâm Ngọc Huy [Only registered and activated users can see links. ]
    Tìm cao thủ TLBB ư ?
    Bạn nói rất hay,nhưng không chuẩn. Đơn giản bạn thấy có rất nhiều trường hợp rồi đấy. Những người có tài nhưng không có tài trợ để thực hiện dự án or phát huy khả năng của người ta thì cũng cũng không phát triển được. Theo như comment của bạn thì mình thấy bạn thích tự sướng 1 mình? OK nếu bạn vừa có tài vừa có khả năng tài chính để solo thì nói như bạn là chuẩn. Trong forum mình rất nhiều người đang là sinh viên,và có khả năng về lĩnh vực nào đó. Bạn nghĩ ai cũng có khả năng thuê server,chi phí PR,... để tự mình làm?

P/s: Mình đã và đang hợp tác với vài nhóm làm thể loại game khác. Nói chung đã là hợp tác thì đôi bên cùng có lợi bạn nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng taitrovps xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên manichean's Avatar
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    9

Trích dẫn Gửi bởi taitrovps [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn nói rất hay,nhưng không chuẩn. Đơn giản bạn thấy có rất nhiều trường hợp rồi đấy. Những người có tài nhưng không có tài trợ để thực hiện dự án or phát huy khả năng của người ta thì cũng cũng không phát triển được. Theo như comment của bạn thì mình thấy bạn thích tự sướng 1 mình? OK nếu bạn vừa có tài vừa có khả năng tài chính để solo thì nói như bạn là chuẩn. Trong forum mình rất nhiều người đang là sinh viên,và có khả năng về lĩnh vực nào đó. Bạn nghĩ ai cũng có khả năng thuê server,chi phí PR,... để tự mình làm?

P/s: Mình đã và đang hợp tác với vài nhóm làm thể loại game khác. Nói chung đã là hợp tác thì đôi bên cùng có lợi bạn nhé
    cài này thì phải rồi. như mình là sinh viên it đam mê tlbb. muốn mở nhưng lấy đâu kinh phí. vả lại mở sv nếu chưa có kinh nghiệm + đam mê không lớn + không cày cuốc được thì thăng sớm
    hợp tác vậy cũng hay nhưng mà 1 server chỉ có 1 ng hiểu thôi thì ko có đủ
    hơn nữa cái đáng lo nhất là DDOS, không cẩn thận là banh xác
    Khách viếng thăm hãy cùng manichean xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi manichean [Only registered and activated users can see links. ]
    cài này thì phải rồi. như mình là sinh viên it đam mê tlbb. muốn mở nhưng lấy đâu kinh phí. vả lại mở sv nếu chưa có kinh nghiệm + đam mê không lớn + không cày cuốc được thì thăng sớm
    Chỉ có DDOS thôi à? SV IT gì mà chỉ biết mỗi phương thức DDOS vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên 13giay's Avatar
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi manichean [Only registered and activated users can see links. ]
    Một System Admin không chỉ có những vấn đề DDos mà nó còn nhiều vấn đề ví dụ: Tunner cho mysql nó chạy nhẹ nhất nhưng vẫn hiệu quả và cái billing không bị lỗi dù nó chạy cả tuần hay lưu data không bị rollback. Tất cả đều là kiến thức cơ bản
    Rồi tinh chỉnh cho server của bạn chạy ngốn ít ram nhất mà vẫn đảm bảo mọi thứ hoạt động tốt ( VPS ram 4Gb vẫn có thể chạy được sv 3.30 với số lượng member online max 150 chỉ cần 1 vài tùy chỉnh nếu bạn là 1 System Admin thực thụ)

Tường lửa của sv tlbb 3.30 trở lên nếu biết chỉnh nó cũng chống được ddos số lượng nhỏ.

Tất cả những thứ đó. Nếu bạn không biết thì đừng nên mở server online chưa nói j đến code game theo ý của bạn. Đừng nghĩ rằng cứ có cái code ất ơ ở trên mạng bạn tải về rồi việt hóa là có thể mang ra kinh doanh.Muốn phát triển tốt cho công việc và bản thân hãy học những điều cơ bản nhất dễ nhất trước rồi hãy làm những điều to tát.

Ý kiến riêng của cá nhân mình là vậy!
    Khách viếng thăm hãy cùng 13giay xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. The Following 3 Users Say Thank You to 13giay For This Useful Post:

chenglong (23-03-14), Lâm Ngọc Huy (23-03-14), lekhanh456 (28-03-14)

Because I'm Nông Dân Lâm Ngọc Huy's Avatar
    Đang ở
    Campuchia
    Thanks
    36

Trích dẫn Gửi bởi 13giay [Only registered and activated users can see links. ]
    Một System Admin không chỉ có những vấn đề DDos mà nó còn nhiều vấn đề ví dụ: Tunner cho mysql nó chạy nhẹ nhất nhưng vẫn hiệu quả và cái billing không bị lỗi dù nó chạy cả tuần hay lưu data không bị rollback. Tất cả đều là kiến thức cơ bản
    Rồi tinh chỉnh cho server của bạn chạy ngốn ít ram nhất mà vẫn đảm bảo mọi thứ hoạt động tốt ( VPS ram 4Gb vẫn có thể chạy được sv 3.30 với số lượng member online max 150 chỉ cần 1 vài tùy chỉnh nếu bạn là 1 System Admin thực thụ)

Tường lửa của sv tlbb 3.30 trở lên nếu biết chỉnh nó cũng chống được ddos số lượng nhỏ.

Tất cả những thứ đó. Nếu bạn không biết thì đừng nên mở server online chưa nói j đến code game theo ý của bạn. Đừng nghĩ rằng cứ có cái code ất ơ ở trên mạng bạn tải về rồi việt hóa là có thể mang ra kinh doanh.Muốn phát triển tốt cho công việc và bản thân hãy học những điều cơ bản nhất dễ nhất trước rồi hãy làm những điều to tát.

Ý kiến riêng của cá nhân mình là vậy!
    Nói chung giờ toàn bọn trẻ trâu thích thể hiện thôi bạn ợ.Chứ chúng nó biết gì về ddos hay syn flood.
    Được cái lỗ mồm thôi .Đôi khi muốn share mấy thứ ra hồn nhưng cái thái độ của chúng nó không ra gì.Cho nên thà vứt thùng rác còn hơn
    Khách viếng thăm hãy cùng Lâm Ngọc Huy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Lâm Ngọc Huy vì bài viết này !

chenglong (23-03-14)

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Ai share cho mình 1 sever tlbb hay và giống với tlbb hiện nay được hem
    Bởi toloveru trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 15-06-12, 07:43 PM
  2. [TLBB] Hướng dẫn sưa lỗi tlbb Server TLBB UPLOAD BY HAHOANG
    Bởi manhulong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-06-12, 04:09 PM
  3. Xin hướng dẫn đưa tlbb lên online và cách tạo acc với web tlbb
    Bởi duongst1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-07-11, 10:22 PM
  4. Ai có tlbb bản full TLBB 1.0 việt hoá share dùm em ^^