[JX] Clip báo lỗi sever BFF 2.0. nhờ anh em tý xíu nữa nhé ! - Trang 3
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3
Kết quả 21 đến 25 của 25
    Thành Viên Tâm Huyết danghai1993's Avatar
    Thanks
    210

Ðề: Clip báo lỗi sever BFF 2.0. nhờ anh em tý xíu nữa nhé !

Trích dẫn Gửi bởi dang_gamezone [Only registered and activated users can see links. ]
    Sau khi fix, em đã có bóng ngựa, đồ tím xài được các op được fic khá ổn định rồi. Em có vài thắc mắc muốn hỏi

1. Áo HT của em bị tàng hình mặc dù có res trong Armorres... Áo Ht hệ hoả thổ thuỷ mặc vào thì thấy có áo nhưng áo kim với áo mộc mặc vào thì bị tàng hinh

[Only registered and activated users can see links. ]

2. Ai giúp em xoá cái con NPC đáng ghét này... đã chèn thêm kí tự "--" trước tên của nó trong Npcs.txt mà vẫn k mất\

3. Làm thêm hiệu "NPC chức năng" ỏ "NPC nhiệm vụ" ở trên tên NPC

Xin hướng dẫn dùm! Em cảm ơn nhiều!
    1. Chưa đồng bộ thì khỏi hiện.

2. Bạn sửa trong script add chứ ai lại sửa trong NpcS.txt như bạn.

3. cột B hay C trong NpcS.txt đó, quên rồi.
    Khách viếng thăm hãy cùng danghai1993 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến danghai1993 vì bài viết này !

dang_gamezone (11-03-13)

Thành Viên
    Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi danghai1993 [Only registered and activated users can see links. ]
    1. Chưa đồng bộ thì khỏi hiện.

2. Bạn sửa trong script add chứ ai lại sửa trong NpcS.txt như bạn.

3. cột B hay C trong NpcS.txt đó, quên rồi.

1. Em đã đống bộ sever + client thì em đã làm rùi, áo hệ kim cáp 1 với áo hệ mộc cấp 2 bị tang hình còn áo thuỷ cấp 3, áo hoả cấp 4,áo thổ cấp 5 thì mặc vào thì lại bình thường, em chả hiễu
    Khách viếng thăm hãy cùng dang_gamezone xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên yoken9x's Avatar
    Đang ở
    Recycle Bin
    Thanks
    88

Trích dẫn Gửi bởi sadluvz [Only registered and activated users can see links. ]

theo mình biết thì cái file Script để đổi và nâng cấp đồ HKMP trong server cũng như các server khác nằm trong thư mục: Script/Global/epdo
    và Script đó là doilenhbai.lua . Mình so sánh Script trong server mình và các server khác hoàn toàn giống nhau. vì thế mình nghĩ trong Server mình lỗi phát sinh từ trong thu mục Setting\Item. Mình chép file Item từ Server nền BFF (ANT) khác vào cũng không fix được. Ngoài ra khi nâng cấp đồ từ +1 lên 2 3 4 mặc dù mang đầy đủ nhưng nó lại thông báo: ko mang HT. hoặc có thông báo sai như: ép trang bị thương thì lại thông báo là không mang trang bị đao ...v.v . Mong anh em giúp mình tìm ra lỗi và Fix lại sớm. Xin cảm ơn!
    Chú ý ở mãng trang bị nữa sẽ đc
    Khách viếng thăm hãy cùng yoken9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên sadluvz's Avatar
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi yoken9x [Only registered and activated users can see links. ]
    Chú ý ở mãng trang bị nữa sẽ đc
    mình fix được mảng huyền tinh rồi. còn fix mảng trang bị thì bó tay. huyền tinh mình so sánh trong questkey thì được. còn trang bị đọc script hoài không hiểu T____T. ghét quá viết 10 cái script. mỗi script 1 phái. mỗi phái nhận từng trang bị. T____T đau hết cả tay. giờ nghỉ đến cảnh viết script nâng cấp đồ nữa. mà mới viết script thì ko đủ trình. thế là h định viết 1 trang bị nâng cấp từ từ. nhưng nãn kinh khủng. đến hơn 100 món đồ mới ghê chứ . bạn hướng dẫn dùm mình mảng trang bị được ko?
    Khách viếng thăm hãy cùng sadluvz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết danghai1993's Avatar
    Thanks
    210

Trích dẫn Gửi bởi sadluvz [Only registered and activated users can see links. ]
    mình fix được mảng huyền tinh rồi. còn fix mảng trang bị thì bó tay. huyền tinh mình so sánh trong questkey thì được. còn trang bị đọc script hoài không hiểu T____T. ghét quá viết 10 cái script. mỗi script 1 phái. mỗi phái nhận từng trang bị. T____T đau hết cả tay. giờ nghỉ đến cảnh viết script nâng cấp đồ nữa. mà mới viết script thì ko đủ trình. thế là h định viết 1 trang bị nâng cấp từ từ. nhưng nãn kinh khủng. đến hơn 100 món đồ mới ghê chứ . bạn hướng dẫn dùm mình mảng trang bị được ko?
    Bạn thử xóa mấy dòng "------------------" trong MangTrangBi sẽ đc
    Khách viếng thăm hãy cùng danghai1993 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3

Các Chủ đề tương tự

1. [HKGH] Hướng dẩn cài sever HKGH trên win 7 bằng SQL 2008 r2 " video clip "
    Bởi nhocluka trong diễn đàn Hiệp Khách Giang Hồ
    Trả lời: 48
    Bài viết cuối: 24-01-18, 11:35 AM
  2. Link download Sever SRO chuẩn và clip hướng dẩn
    Bởi Alexandria trong diễn đàn SilkRoad Online
    Trả lời: 132
    Bài viết cuối: 06-09-14, 11:36 AM
  3. xem clip
    Bởi boyholidays trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box