[MU] Hàng Cũ Đảm Bảo Chất Lượng Cao - Trang 28
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 28 của 51 Đầu tiênĐầu tiên ... 18 26 27 28 29 30 38 ... CuốiCuối
Kết quả 271 đến 280 của 504
    Thành Viên Tâm Huyết Van_Bom's Avatar
    Thanks
    818

Ðề: Hàng Cũ Đảm Bảo Chất Lượng Cao

à à, vấn đề này do nhiều nguyên nhân lắm, có thể bạn config sai 1 chỗ nào đó, và có thể do cài online, nếu cài onlne thì phải fix lại trong file comonserver.cfg, ...đây là bản tớ up để chơi offlnine mà...
    Đã già yếu và bệnh tật

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Van_Bom vì bài viết này !

marsls (18-01-13)

Thành Viên
    Thanks
    76

à hình như do mình chơi char DK hoặc do đi trong cái map lạ lùng ấy chơi mấy char kia thì bình thường hết dis rồi, mình thì chỉ chơi off thôi giờ chỉ còn cái vụ font chữ vỡ (win7), thấy bác có hướng dẫn fix winxp bên topic kia vậy win7 mình fix làm sao giờ virus là không có rồi vì máy ghost rất thường với lại tình trạng chung cứ cài win 7 thì chơi các mu 0.97 0.98 0.99 là bị lỗi font toàn tập, chỉ có cái mu private xtyling là admin fix gì đó mà mình thấy chữ bình thường
    Lần sửa cuối bởi marsls, ngày 18-01-13 lúc 11:35 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng marsls xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    818

cái vụ disconnect của bạn, có thể do nhiều nguyên nhân, vì bản 0.97 này đã có nhiều người sử dụng để online rồi, và tớ cũng fix ok cho họ online ok, vì vậy phải xem xét disconnect là do đâu thì mới fix đc, bạn chuyển main sang chế độ tiếng việt xem nào, tớ cũng chưa thử với vụ win 7, còn vụ virut thì tớ cũng bị rồi, và nó cũng làm lỗi font đấy
    Đã già yếu và bệnh tật

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Van_Bom vì bài viết này !

marsls (19-01-13)

Thành Viên Tâm Huyết luutrunhac's Avatar
    Đang ở
    D:\Muserver
    Thanks
    89

Bờm ơi mình đọc topic thấy cậu nói chống đc hack từ server mình gửi cậu Server này (khá cổ rồi) cậu làm giúp mình nhé.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình rất gà đang muốn quay lại với MU
    Giã từ game về bán ăn đêm

Thanks
    818

Trích dẫn Gửi bởi luutrunhac [Only registered and activated users can see links. ]
    Bờm ơi mình đọc topic thấy cậu nói chống đc hack từ server mình gửi cậu Server này (khá cổ rồi) cậu làm giúp mình nhé.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình rất gà đang muốn quay lại với MU
    Server này chưa dow là tớ cũng biết nó là GS 1.00.18 JPN rồi, he he, tớ nói chống hack là chống hack speed ở trong file commonserver.cfg ấy, bạn thử config như thế này rồi đem đi test xem sao nhé:

AttackSpeedTimeLimit = 10000
    IsIgnorePacketHackDetect = 1
    HackCheckCount = 6000
    MinimumAttackSpeedTime = 200
    DecTimePerAttackSpeed = 5.33
    SpeedHackPenalty = 10000 ; SPEED HACK PANALTY
    DetectedHackKickCount = 3000 ; HACK CHECK COUNT
    IsKickDetecHackCountLimit = 5000 ; HACK CHECK COUNT
    DisconnectHackUser = 1 ; Disconnect Hack User 0/1 (not use)

--- Chế độ gộp bài viết ---

nhân tiện tớ cũng chỉ luôn cho bạn vài cái khó chịu, đó là server này sát thử ko đi đc bc và ds, he he...nói chung là tớ có nghiên kíu lâu rồi, và fix lỗi ở GS này cũng có hàng tá lỗi đã đc fix, tính ra gần 200 lỗi...
    Đã già yếu và bệnh tật

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Van_Bom vì bài viết này !

tuyentc (19-01-13)

Thành Viên
    Thanks
    34

Trích dẫn Gửi bởi marsls [Only registered and activated users can see links. ]
    à hình như do mình chơi char DK hoặc do đi trong cái map lạ lùng ấy chơi mấy char kia thì bình thường hết dis rồi, mình thì chỉ chơi off thôi giờ chỉ còn cái vụ font chữ vỡ (win7), thấy bác có hướng dẫn fix winxp bên topic kia vậy win7 mình fix làm sao giờ virus là không có rồi vì máy ghost rất thường với lại tình trạng chung cứ cài win 7 thì chơi các mu 0.97 0.98 0.99 là bị lỗi font toàn tập, chỉ có cái mu private xtyling là admin fix gì đó mà mình thấy chữ bình thường

Server 0.97D h` có nhiều Server ngon lắm bạn. Bị lỗi Font trên Win7 bạn pm yahoo gmmudt gửi main mình fix giùm cho.
    Khách viếng thăm hãy cùng gmmudt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. The Following 2 Users Say Thank You to gmmudt For This Useful Post:

marsls (19-01-13), Van_Bom (19-01-13)

Thành Viên
    Thanks
    76

vâng hiện tại đã chơi được bản 0.97 ngon lành nhờ cái dll Font của bác gmmudt giờ mình bị bí mấy chỗ các bác giúp với ạ
    giờ muốn sửa file text.bmd thì dùng tool gì vì mình xài pentiumtools không vào được do mình muốn đổi cái tên server
    còn map icarus sao mình không qua được và excile mình cũng không qua được luôn
    sẵn tiện ai có web reset cho bản này cho mình xin luôn với nếu không cho mình cái code autoreset xịn cũng được cái trong kho lưu trữ paste vào là báo lỗi
    còn cái nộp stone cho Golden Archer thì được gì
    Lần sửa cuối bởi marsls, ngày 21-01-13 lúc 10:20 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng marsls xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    818

Trích dẫn Gửi bởi marsls [Only registered and activated users can see links. ]
    vâng hiện tại đã chơi được bản 0.97 ngon lành nhờ cái dll Font của bác gmmudt giờ mình bị bí mấy chỗ các bác giúp với ạ
    giờ muốn sửa file text.bmd thì dùng tool gì vì mình xài pentiumtools không vào được do mình muốn đổi cái tên server
    còn map icarus sao mình không qua được và excile mình cũng không qua được luôn
    sẵn tiện ai có web reset cho bản này cho mình xin luôn với nếu không cho mình cái code autoreset xịn cũng được cái trong kho lưu trữ paste vào là báo lỗi
    còn cái nộp stone cho Golden Archer thì được gì
    Thứ nhất là bạn chưa hiểu vấn đề rồi, bạn cần đọc nhiều hướng dẫn hơn nữa, hầu hết tớ thấy các bạn làm MU đều ko chịu đọc hướng dẫn, hoặc có đọc thì lại chỉ đọc qua loa rồi lại đi kêu gào ầm ỹ lên là lỗi này rồi lỗi kia
    Thứ hai web thì bạn có thể sài bản nào cũng được, có thể sài bản 0.6 là đc đó, ở trong seeitworks.com ấy, có đấy
    Thứ ba là về vụ thằng Golden Archer nó bảo nộp store vào đó là để cho bạn tự code thêm 1 event, kiểu như khi bạn nộp đủ 100 cái thì nó sẽ rơi ra cho bạn 1 cái bịch kotex chẳng hạn..(^_^)... đại loại kiểu vậy
    Thứ tư về vụ file text.bmd bạn phải dùng loại tool cũ, bản cũ sài tool cũ hiểu rồi chứ
    Thứ năm về vụ move sang các máp, cái này dùng lệnh /move ví dụ /move Icarus nói chung bạn tự mày mò cái này bạn sẽ hiểu rõ hơn vì bản cũ move ko như các bản hiện đại...
    chúc các bạn thành công
    Đã già yếu và bệnh tật

13. The Following 2 Users Say Thank You to Van_Bom For This Useful Post:

luutrunhac (21-01-13), marsls (21-01-13)

Thành Viên Tâm Huyết luutrunhac's Avatar
    Đang ở
    D:\Muserver
    Thanks
    89

Bờm ơi mình muốn nhờ bạn ngoài lề topic này chút. Hồi trước mình đọc bài viết của bạn nói chống hack agi, speed được từ server.
    Nếu ko bận mình gửi server rồi bạn code giúp mình nhé.
    Cảm ơn!
    Đây là link Server của KúnKute

Code:
    http://www.mediafire.com/?ttz92cf6oyjjizc
    link bài viết:
    Code:
    http://forum.gamezone.vn/showthread.php?t=57126

Nhân tiện những gì cậu fix đc ở GS này có thể share cho tớ ko?
    Trích dẫn Gửi bởi Van_Bom [Only registered and activated users can see links. ]
    Server này chưa dow là tớ cũng biết nó là GS 1.00.18 JPN rồi, he he, tớ nói chống hack là chống hack speed ở trong file commonserver.cfg ấy, bạn thử config như thế này rồi đem đi test xem sao nhé:

AttackSpeedTimeLimit = 10000
    IsIgnorePacketHackDetect = 1
    HackCheckCount = 6000
    MinimumAttackSpeedTime = 200
    DecTimePerAttackSpeed = 5.33
    SpeedHackPenalty = 10000 ; SPEED HACK PANALTY
    DetectedHackKickCount = 3000 ; HACK CHECK COUNT
    IsKickDetecHackCountLimit = 5000 ; HACK CHECK COUNT
    DisconnectHackUser = 1 ; Disconnect Hack User 0/1 (not use)

--- Chế độ gộp bài viết ---

nhân tiện tớ cũng chỉ luôn cho bạn vài cái khó chịu, đó là server này sát thử ko đi đc bc và ds, he he...nói chung là tớ có nghiên kíu lâu rồi, và fix lỗi ở GS này cũng có hàng tá lỗi đã đc fix, tính ra gần 200 lỗi...
    Lần sửa cuối bởi luutrunhac, ngày 21-01-13 lúc 12:50 PM.
    Giã từ game về bán ăn đêm

Thành Viên
    Thanks
    61

bác bờm ơi cái bản
    S2 JPN Có Wing 3 GS 1.00.18 JPN
    trong muserver ko có startup ko có shortcut thì chạy sv = gì đây. mình thử tự tạo shortcut nhưng ko chạy đc
    Khách viếng thăm hãy cùng 0241618026 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 28 của 51 Đầu tiênĐầu tiên ... 18 26 27 28 29 30 38 ... CuốiCuối