Chia sẻ source game Thất hùng và hướng dẫn việt hóa - Trang 5
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 67
    Thành Viên
    Thanks
    54

Ðề: Chia sẻ source game Thất hùng và hướng dẫn việt hóa

này bạn ơi cứ tắt sever là mất hết dữ liệu
    Khách viếng thăm hãy cùng school_le xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi school_le [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn add nick yahoo hoangtung129 mình check giúo nhé. Của mình vẫn lưu lại bình thường mà
    Khách viếng thăm hãy cùng boch3t xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi school_le [Only registered and activated users can see links. ]
    Do dữ liệu được lưu tại memcache, và việc chỉnh sửa dữ liệu sẽ thực hiện trên memory sau đó mới đồng bộ với DB. Việc bạn cập nhật vào DB với một số bảng dữ liệu sẽ không có giá trị khi mà bạn server đang ở chế độ hoạt động. Cập nhật DB chỉ có tác dụng khi bạn offserver và tắt các các ứng dụng như memcache.

Còn bạn muốn điều chỉnh dữ liệu realtime thì cần sử dụng thêm các hàm API mà bạn thấy trong một số class ví dụ như ToolService. Bạn có thể dùng tool decompile để dịch và biết thêm các yêu cầu đầu vào của các hàm đó. Với các hàm có Transaction thì phải sử dụng tên hàm có đuôi như "WithCommit" thì mới có hiệu lực (VD: AddCashWithCommit: Hàm thêm tiền trong ToolService)

7.ozgame.net
    Khách viếng thăm hãy cùng Anonymousz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi LuvII [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình việt hóa database xong vào game thì bị lỗi không nâng cấp được kỹ thuật trong thư viện. Mấy cái kỹ thuật đấy bị khóa lại hết dù đủ điều kiện nâng cấp. Bạn nào biết lỗi j chỉ mình với. Tks
    Cái này là do việc việt hóa DB không khớp với việt hóa trong SWF. Trong phần AS của SWF có một số điều kiện so sánh = Text mà giá trị text này trong AS không khớp với giá trị bạn Việt hóa ở DB. Ví dụ: Ở Action Script có điều kiện ABC= "Lúa" thì làm thao tác gì đó, nhưng ở DB bạn lại để giá trị này là "Lương" nên khi thực hiện ứng dụng sẽ không tìm được giá trị đúng nên sẽ không thực hiện các thao tác tiếp theo. Vì vậy, khi việt hóa DB bạn cần lưu ý mấy thông tin liên quan đến bảng danh mục như: Tên quốc gia, tên các loại quân, tên công nghệ, tên các loại tài nguyên, ... sao cho khớp với phần việt hóa ở SWF.
    Khách viếng thăm hãy cùng Anonymousz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    54

Trích dẫn Gửi bởi Anonymousz [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái này là do việc việt hóa DB không khớp với việt hóa trong SWF. Trong phần AS của SWF có một số điều kiện so sánh = Text mà giá trị text này trong AS không khớp với giá trị bạn Việt hóa ở DB. Ví dụ: Ở Action Script có điều kiện ABC= "Lúa" thì làm thao tác gì đó, nhưng ở DB bạn lại để giá trị này là "Lương" nên khi thực hiện ứng dụng sẽ không tìm được giá trị đúng nên sẽ không thực hiện các thao tác tiếp theo. Vì vậy, khi việt hóa DB bạn cần lưu ý mấy thông tin liên quan đến bảng danh mục như: Tên quốc gia, tên các loại quân, tên công nghệ, tên các loại tài nguyên, ... sao cho khớp với phần việt hóa ở SWF.
    mình k0 hiểu bạn có thể giúp mình k0
    Lần sửa cuối bởi school_le, ngày 18-12-12 lúc 04:45 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng school_le xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

mình k0 hiểu bạn có thể giúp mình k0
    Ví dụ cho bạn dễ hiểu.

Trong Database có bảng country định nghĩa các quốc gia như

countryid = 1; name= Yên

Nhưng trong Action Script của file Map.swf của bạn lại có đoạn code có điều kiện so sánh là

if (country== "YÊN")
    {
    Thực hiện công việc gì đó...
    }

Như vậy là lỗi vì không có sự đồng nhất giữa giá trị danh mục quốc gia vì "YÊN" <> "Yên". Để sửa lỗi này thì bạn thống nhất cách viêt hóa ở DB và ở AS. Và như trường hợp mà tôi ví dụ thì một là bạn sửa ở DB là YÊN hoặc bạn sửa ở AS là Yên sao cho đồng nhất.

Thành Viên
    Thanks
    4

up cho anh em nào yêu thích game thất hùng

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi boch3t [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào các bạn.
    Bọn mình là 1 nhóm anh em có niềm đam mê game tụ tập với nhau. Sau 1 thời gian mày mò nghiên cứu về game Thất Hùng (7 Heroes) bọn mình đã việt hóa được khoảng 85% (database, swf, server…). Bọn mình sẽ chia sẻ phần SWF đã việt hóa cho anh em nào có niềm đam mê với webgame chiến thuật có thể vào cùng chơi, cùng cảm nhận về Thất Hùng.
    Mình cũng có hướng dẫn cách việt hóa 1 file SWF cho anh em nào có hứng thú tìm hiểu và tự việt hóa game Thất Hùng này.
    Nếu các bạn có thắc mắc trong quá trình việt hóa và dựng game, cũng như có các cách, các ý tưởng để việt hóa hoàn toàn game Thất Hùng các bạn có thể liên lạc với mình. Chúng ta có thể cùng trao đổi, đúc rút kinh nghiệm, nâng cao kĩ năng cho bản thân.
    Các bạn cũng có thể vào server private bọn mình dựng để chơi và xem thử thành quả của bọn mình nhé. Game dựng lên cho an hem thỏa mãn niềm đam mê nên không cần nạp card vẫn có thể chơi thoải mái . Link: [Only registered and activated users can see links. ] (10h ngày 01/12 chính thức open beta)
    Link source đã việt hóa SWF:
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Link hướng dẫn việt hóa SWF
    Bạn ơi , bạn có thể share cho mình Action Script Viewer 2010 như trong video của bạn được không ? thank
    Khách viếng thăm hãy cùng tianmochang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Bạn check inbox nhé bạn. Có gì cứ pm lại mình

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến boch3t vì bài viết này !

dazzling (26-12-12)

Thành Viên
    Thanks
    38

Trích dẫn Gửi bởi boch3t [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn check inbox nhé bạn. Có gì cứ pm lại mình
    pro cho mik 1 link luôn nhé thank pro nhiều !!
    Khách viếng thăm hãy cùng dazzling xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin Source game Ngọa Long + hướng dẫn sử dụng!
    Bởi devilqb trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 23-09-12, 04:57 PM
  2. Đã anh em nào có source game Vua Hải Tặc chưa?
    Bởi abcd123 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 24-08-12, 09:15 PM
  3. Đã có ai có source của game Thậo Niên Nhất Kiếm chưa?
    Bởi kalentjne trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-12-11, 02:55 PM
  4. Xin source game Gunny
    Bởi sanelsad trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 02-09-11, 01:25 PM