[HKGH] Share Bản Server 7.0 mới build - Trang 9
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 9 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 8 9 10 11 ... CuốiCuối
Kết quả 81 đến 90 của 118
    Thành Viên vanluat1991's Avatar
    Đang ở
    HỒ CHÍ MINH City
    Thanks
    80

Ðề: Share Bản Server 7.0 mới build

Trích dẫn Gửi bởi ngovuongpt [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình bik mà. Font china mình cài rồi nên sv chạy dc bình thường chỉ là bị lỗi như bạn trên kia là chọn channel là bị dí thôi. Với lại máy mình cài font china xong nó ko hiện chữ như bạn vanluat mà hiện toàn ô vuông @@. mà mình đã chỉnh lại dc rồi và vào game dc luôn rồi. Giờ pro nào hảo tâm chỉ mình up lên online dùm với. Mở cho khoảng 5 người chơi là ok rồi
    Online thì bạn chỉ cần sửa các IP trong file Config thành IP của Moderm thôi ,mà nếu chỉ cho 4 5 người chơi mình nghĩ bạn nên dùng hamachi cho nó đơn giản .

download hamachi về cài đặt thì nó sẽ cấp cho mình 1 cái IP ,bạn chỉ việc thay IP đó vào File Config Của gameServer và LoginServer là ok (nhớ tắt firewall đi nha) ,sau đó mời các bạn của bạn join vào là chiến thôi
    Không gì là Không Thể

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vanluat1991 vì bài viết này !

ngovuongpt (10-07-12)

Thành Viên
    Thanks
    57

Trích dẫn Gửi bởi vanluat1991 [Only registered and activated users can see links. ]
    Online thì bạn chỉ cần sửa các IP trong file Config thành IP của Moderm thôi ,mà nếu chỉ cho 4 5 người chơi mình nghĩ bạn nên dùng hamachi cho nó đơn giản .

download hamachi về cài đặt thì nó sẽ cấp cho mình 1 cái IP ,bạn chỉ việc thay IP đó vào File Config Của gameServer và LoginServer là ok (nhớ tắt firewall đi nha) ,sau đó mời các bạn của bạn join vào là chiến thôi
    Cho mình hỏi là chơi qua hamachi như vậy có lag ko bạn ?
    Muốn mở online sv này thì hình như là mở port 1300,13001,55970 phải ko bạn ?
    à cho mình hỏi là phải cài thêm font gì thì mới hiện chữ Trung Quốc nhỉ ?? Phồn Thể hay Giản Thể ?? chứ hiện ô trống như mình và mã như bạn thì hiểu chết liền luôn
    Rãnh thì bạn hướng dẫn mình việt hóa với
    Thanks
    Khách viếng thăm hãy cùng ngovuongpt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    HỒ CHÍ MINH City
    Thanks
    80

Trích dẫn Gửi bởi ngovuongpt [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi là chơi qua hamachi như vậy có lag ko bạn ?
    Muốn mở online sv này thì hình như là mở port 1300,13001,55970 phải ko bạn ?
    à cho mình hỏi là phải cài thêm font gì thì mới hiện chữ Trung Quốc nhỉ ?? Phồn Thể hay Giản Thể ?? chứ hiện ô trống như mình và mã như bạn thì hiểu chết liền luôn
    Rãnh thì bạn hướng dẫn mình việt hóa với
    Thanks
    muốn mở Online thì bạn mở Port 1300 (port của LoginServer) ,13000~13010 tùy theo bạn config mở bao nhiêu channel (Port của GameServer,bạn mở phần config của LoginServer ra xem là thấy a`), còn port 55970 là port kết nối giữa gameServer và LoginServer không cần mở Port này .

muốn hiện chữ trung quốc thì bạn cài Laguage China Prc Là Ok rồi .

việt hóa thì mình có share Tool unpack file Ybi.cfg rồi. bạn cứ unpack ra rồi dùng HexEditor việt hóa thôi.
    Không gì là Không Thể

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vanluat1991 vì bài viết này !

ngovuongpt (10-07-12)

Thành Viên
    Thanks
    57

Trích dẫn Gửi bởi vanluat1991 [Only registered and activated users can see links. ]
    muốn mở Online thì bạn mở Port 1300 (port của LoginServer) ,13000~13010 tùy theo bạn config mở bao nhiêu channel (Port của GameServer,bạn mở phần config của LoginServer ra xem là thấy a`), còn port 55970 là port kết nối giữa gameServer và LoginServer không cần mở Port này .

muốn hiện chữ trung quốc thì bạn cài Laguage China Prc Là Ok rồi .

việt hóa thì mình có share Tool unpack file Ybi.cfg rồi. bạn cứ unpack ra rồi dùng HexEditor việt hóa thôi.
    Còn mình muốn add/remove 1 món nào đó vào shop thì sao bạn ? Shop của NPC ấy chứ ko phải webshop
    Bản 3.1 hay 2.9 gì đó có cái Tools add nên dễ còn bản này thì sao hả bạn ?
    Mình unpack ra rồi dùng HexEditor rồi nhưng nhìn vào nó ra cái chữ gì gì ấy chẳng hiểu gì cả. bạn có video hướng dẫn ko share mình đi
    Lần sửa cuối bởi ngovuongpt, ngày 10-07-12 lúc 11:54 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ngovuongpt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

cai nay add item zo lam sao
    zi lai chinh tien` trong SQL
    lam sao tra loi gap nha
    (viet key kis an mat roi)
    Khách viếng thăm hãy cùng nhantz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    27

Còn mình muốn add/remove 1 món nào đó vào shop thì sao bạn ? Shop của NPC ấy chứ ko phải webshop
    Bản 3.1 hay 2.9 gì đó có cái Tools add nên dễ còn bản này thì sao hả bạn ?
    Mình unpack ra rồi dùng HexEditor rồi nhưng nhìn vào nó ra cái chữ gì gì ấy chẳng hiểu gì cả. bạn có video hướng dẫn ko share mình đi
    CHỈ UNPACH ĐC FILE YBi ( BẢN 7. )

CÒN MUỐN ADD NHƯ 3.1 THÌ EDIT LẠI

rxjhgame => rxjhgamenull ( TÙY. Sau Khi Edit Trong SQL Thì EDIT TRONG CONFIG LUÔN NHA ).
    PublicDb => rxjhgame

RỒI XÀI TOOLS ADD BT
    Khách viếng thăm hãy cùng huy228866 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến huy228866 vì bài viết này !

ngovuongpt (11-07-12)

Thành Viên
    Thanks
    0

mình còn gà nên thắc mắc tí: mình thấy trong thư mục LoginServer với GameServer chỉ có file config, .exe , và file .dll . Vậy làm thế nào mấy bạn build suorce được vậy?? Có thể hướng dẫn các bước để build ko( không phải hướng dẫn code thế nào) ...
    Thanks các ban
    Khách viếng thăm hãy cùng linkinpark1313 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    27

Trích dẫn Gửi bởi linkinpark1313 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình còn gà nên thắc mắc tí: mình thấy trong thư mục LoginServer với GameServer chỉ có file config, .exe , và file .dll . Vậy làm thế nào mấy bạn build suorce được vậy?? Có thể hướng dẫn các bước để build ko( không phải hướng dẫn code thế nào) ...
    Thanks các ban
    [Only registered and activated users can see links. ]

Nếu Bạn Biết C# Thì Dùng Soucre code 7.0 Này Đi.
    Lần sửa cuối bởi huy228866, ngày 14-07-12 lúc 11:17 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng huy228866 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    HỒ CHÍ MINH City
    Thanks
    80

Trích dẫn Gửi bởi linkinpark1313 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thanks các ban
    mấy file đó ra đã build ra rồi đó bạn .còn bạn muốn biết build source như thế nào thì phải tìm hiểu C# trước đi đã (Source Server viết bằng C#)
    .source của sever thì share đầy trong forum đó.
    Không gì là Không Thể

Thành Viên
    Thanks
    0

Thanks 2 bạn nhiều!!
    cái link là dòng tiếng Tàu phải ko bạn?
    mình hỏi thêm cái này: build source này khác với edit dữ liệu trong database không??
    P/s: mình đang tập tành nên hỏi mấy câu có thể hơi gà nên các bạn thông cảm!! hì hì
    Khách viếng thăm hãy cùng linkinpark1313 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 9 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 8 9 10 11 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share code ngạo kiếm chưa build
    Bởi linh19952013 trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 31
    Bài viết cuối: 17-06-12, 06:37 PM
  2. [MU] Cần hướng dẫn Cách build dll và .exe
    Bởi sunhide trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 17-01-12, 11:01 AM
  3. [Sevice]nhận build S1,S2 server free bugs 'n Vietnamese lang 100^
    Bởi HKDdev.team trong diễn đàn Gunbound Server