[MU] Giúp nhận dạng các thư mục và config mu sever + client
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành Viên
    Thanks
    6

Icon7 Giúp nhận dạng các thư mục và config mu sever + client

TỚ CÓ DOWLOAD ĐƯỢC 1 BẢN SEVER MU 6.2 Full config FPT CHUẨN CỦA PHU SANG! NHƯNG KHÔNG BIẾT CONFIG CHOI QUA MANG LAN HAY ONLINE! CÁC BẠN CÓ THỂ GIÚP MÌNH K?
    + Về phần sever:
    NHỮNG THƯ MUC NHƯ : TitanSD , Titan SD2, TitanJS, SCFExDB, TitanWzExDB, TitanPS,
    Mấy cái đó thì mình nghĩ : TitanSD: Datsever1 , TitanSD2: Datasever2 , TitanJS: JoinSever, còn mầy cái TitanWzExDB, TitanPS, là gì vậy các bạn?
    chữ SCF có nghĩa gì vậy?! cái sever này khác so với sever của MuKinglxag mình nhìn vào khó hiểu quá! mong các bạn giúp đỡ mình mới vào nghề
    Nếu bạn nào biết cách Config Quan LAN và Online thì chỉ mình với ha! mình muốn share cho những người bạn cùng học của mình chơi!
    + Về phần CLient
    Sao mình dùng phần mềm Easy Main Tools để đổi IP Mian k dc luôn ~~! ai giúp mình với! mình cám ơn nhiều
    Yahoo: nguyenvankhoedh11kt
    Phone: 01677764313
    Khách viếng thăm hãy cùng dh11kt1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Make a difference
    Thanks
    28

Ðề: Giúp nhận dạng các thư mục và config mu sever + client

TitanWzExDB cũng như SCFExDB, nó xử lý các exec,query trong game, friends, guild,...

SCF là tên team dev thôi, chẳng có gì đặc biệt cả, giờ thì gọi nó là titantech, sơ sơ vậy thôi.

TitanPS để quản lý Post message dùng lệnh /post trong game, và thông báo.

Về Client
    Easy main tool chỉ edit được các main 1.03Y+ (Đối với GMO/JPN), 1.07V+ (đối với Kor) trở xuống thôi, cao hơn thì đã dùng kiến trúc khác, nó không đọc được. Tham khảo cách dùng hexeditor [UltraEdit] cơ bản, tham khảo thêm ollydbg để hook hít, tìm offset.

Về Online
    Bản của phusang là Titantech 11.00.00, thế thì config online chỉ cần add IP WAN vào TitanCS Serverlist.cfg, thế là xong. Main hex đúng ip version serial. Mở port cho CS [Thường 44405] và GS [Thường 55901]

Về yahoo + sdt, cái này không cần, tự mài mò đi cậu.
    Ai vậy ta

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lastpr0 vì bài viết này !

tuyentc (14-05-12)

Thành Viên
    Thanks
    17

Ðề: Giúp nhận dạng các thư mục và config mu sever + client

Trích dẫn Gửi bởi lastpr0 [Only registered and activated users can see links. ]
    TitanWzExDB cũng như SCFExDB, nó xử lý các exec,query trong game, friends, guild,...

SCF là tên team dev thôi, chẳng có gì đặc biệt cả, giờ thì gọi nó là titantech, sơ sơ vậy thôi.

TitanPS để quản lý Post message dùng lệnh /post trong game, và thông báo.

Về Client
    Easy main tool chỉ edit được các main 1.03Y+ (Đối với GMO/JPN), 1.07V+ (đối với Kor) trở xuống thôi, cao hơn thì đã dùng kiến trúc khác, nó không đọc được. Tham khảo cách dùng hexeditor [UltraEdit] cơ bản, tham khảo thêm ollydbg để hook hít, tìm offset.

Về Online
    Bản của phusang là Titantech 11.00.00, thế thì config online chỉ cần add IP WAN vào TitanCS Serverlist.cfg, thế là xong. Main hex đúng ip version serial. Mở port cho CS [Thường 44405] và GS [Thường 55901]

Về yahoo + sdt, cái này không cần, tự mài mò đi cậu.

cam ơn bạn đã giúp đỡ
    cam ơn bạn đã giúp đỡ
    cam ơn bạn đã giúp đỡ
    Khách viếng thăm hãy cùng chauduy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Cách Config IP Client
    Bởi boyngheoqn1993 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-03-12, 06:31 PM
  2. [MU] Có 2 máy chủ, config làm sao để client hiển thị đươc 2 cụm máy
    Bởi tuanphat trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 01-01-12, 11:32 PM
  3. co ai chỉ mình cách config client ????
    Bởi __WinD__ trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-07-11, 01:25 PM
  4. [HELP] Cần pro chỉ giáo config server và client để online
    Bởi master9xx trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 25-01-11, 01:35 AM
  5. Xin hướng dẫn cách config serial và vesion server và client
    Bởi nhockemno1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-09-10, 12:15 AM