Share Event Tết giống VLTK Free - Trang 3
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 33
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Share Event Tết giống VLTK Free

ai hướng dẩn cho mình chi tiết được, không làm từ đầu đến cuối luôn á. Mình chưa làm cái này bao giờ nên hơi gà
    Khách viếng thăm hãy cùng nhockutepro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên DirectX's Avatar
    Thanks
    132

ah! cái này anh làm được rồi. D3 quá trời
    bạn download cái file SPR do nghiamt share về xong copy vào mục SPR trong Client VLTK (ví dụ: vào mục SPR của client VLTK tạo 1 thư mục tên là pháo chẳng hạn. Xong copy mấy file SPR đó vào mụ đó). Thế là xong bước 1.
    Bước 2: vào Server\settings\item\questkey.txt
    Nhớ là mở bằng Excel nha. Bây giờ thêm cái Item pháo vào để GameServer Load ha.
    Nếu trong questkey.txt có cái Item nào không cần thiết thì xóa bớt mấy cái để thêm cái item này vào. Và nên nhớ là không được quá 255 item trong questkey đâu nha. Nếu quá thì cái Item từ 256 trở đi thì GameServer không load được. Bây giờ mình lấy VD nha. trong cái questkey.txt của mình có mấy cái item không cần thiết, mình xóa chúng và thêm cái item phào như sau:
    Tang bao do so 1 4 12 \spr\item\task\treasure1.spr 412 1 1 Mot manh cua ban do kho bau 1
    cột đầu là tên item. cột 2 giữ nguyên, cột 3 là ID item, cột 4 là đường dẫn đến file SPR quyết định hình ảnh của item (VD: đường dẫn của mình là \spr\phao\bianpao_small.spr, cột 5 là Id hình ảnh khi rơi ở mặt đất. xem trong settings\obj\ObjData.txt. Xem bài hướng dẫn của bác DNTmaster là hiểu ah
    Cái đường dẫn SPR trên là của quả pháo tiểu
    còn bianpaochuan_small.spr là phong pháo tiểu
    chunjie_hongbao.spr là Tui Loc Mung Xuan
    cứ thêm giống như vậy là được ah
    xong vào cái script của nghiamt đó đổi lại ID máy cái quả pháo, phong pháo, tui loc mừng xuân mà bạn vừa đổi.
    xong gán cái script vào 1 con NPC vào đó là xong.
    Bước 3: chỉnh tỉ lệ rớt.
    bạn mở file NpcS trong settings của server bằng Excel lên. ví dụ như mình cho nó rớt cái túi lộc mừng xuận khi đánh con heo trắng thì tìm đến con heo trắng trong NpcS nhìn đến cột DroprateFile xem cái đường dẫn đến file ***.ini. xong theo cái đương dẫn đó mở cái file ***.ini đó lên thêm cái ID Item tui lộc mừng xuân vô.
    VD: của mình cái file đó có tên là zhu.ini nha. mở nó lên
    [Main]
    Count=1
    RandRange=100
    MagicRate=10
    MoneyRate=5
    MoneyScale=5
    MinItemLevel=1
    MinItemLevelScale=8
    MaxItemLevel=10
    MaxItemLevelScale=10

[1]
    Genre=4
    Detail=12
    Particular=0
    RandRate=100
    mình giải thích ha: cái Genre xem trong questkey.txt cột thứ 2
    Detail là ID của Item muốn cho nó rớt khi đánh quái.
    RandRate tỉ lệ rớt

nếu bạn muốn nó rớt thêm 1 Item nào khác nữa thì khai báo ở trên
    Count=1 thay bằng count=2 nha
    còn của mình chỉ rớt cái tui loc mung xuan nên khai báo là 1
    xong lưu lại
    vào game xong
    Lần sửa cuối bởi DirectX, ngày 13-07-09 lúc 07:58 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng DirectX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi DieJX [Only registered and activated users can see links. ]
    ah! cái này anh làm được rồi. D3 quá trời
    bạn download cái file SPR do nghiamt share về xong copy vào mục SPR trong Client VLTK (ví dụ: vào mục SPR của client VLTK tạo 1 thư mục tên là pháo chẳng hạn. Xong copy mấy file SPR đó vào mụ đó). Thế là xong bước 1.
    Bước 2: vào Server\settings\item\questkey.txt
    Nhớ là mở bằng Excel nha. Bây giờ thêm cái Item pháo vào để GameServer Load ha.
    Nếu trong questkey.txt có cái Item nào không cần thiết thì xóa bớt mấy cái để thêm cái item này vào. Và nên nhớ là không được quá 255 item trong questkey đâu nha. Nếu quá thì cái Item từ 256 trở đi thì GameServer không load được. Bây giờ mình lấy VD nha. trong cái questkey.txt của mình có mấy cái item không cần thiết, mình xóa chúng và thêm cái item phào như sau:
    cột đầu là tên item. cột 2 giữ nguyên, cột 3 là ID item, cột 4 là đường dẫn đến file SPR quyết định hình ảnh của item (VD: đường dẫn của mình là \spr\phao\bianpao_small.spr, cột 5 là Id hình ảnh khi rơi ở mặt đất. xem trong settings\obj\ObjData.txt. Xem bài hướng dẫn của bác DNTmaster là hiểu ah
    Cái đường dẫn SPR trên là của quả pháo tiểu
    còn bianpaochuan_small.spr là phong pháo tiểu
    chunjie_hongbao.spr là Tui Loc Mung Xuan
    cứ thêm giống như vậy là được ah
    xong vào cái script của nghiamt đó đổi lại ID máy cái quả pháo, phong pháo, tui loc mừng xuân mà bạn vừa đổi.
    xong gán cái script vào 1 con NPC vào đó là xong.
    Bước 3: chỉnh tỉ lệ rớt.
    bạn mở file NpcS trong settings của server bằng Excel lên. ví dụ như mình cho nó rớt cái túi lộc mừng xuận khi đánh con heo trắng thì tìm đến con heo trắng trong NpcS nhìn đến cột DroprateFile xem cái đường dẫn đến file ***.ini. xong theo cái đương dẫn đó mở cái file ***.ini đó lên thêm cái ID Item tui lộc mừng xuân vô.
    VD: của mình cái file đó có tên là zhu.ini nha. mở nó lên
    mình giải thích ha: cái Genre xem trong questkey.txt cột thứ 2
    Detail là ID của Item muốn cho nó rớt khi đánh quái.
    RandRate tỉ lệ rớt

nếu bạn muốn nó rớt thêm 1 Item nào khác nữa thì khai báo ở trên
    Count=1 thay bằng count=2 nha
    còn của mình chỉ rớt cái tui loc mung xuan nên khai báo là 1
    xong lưu lại
    vào game xong
    làm được rồi thì up lên cho ae nhờ đi bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng nhockutepro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi nhockutepro [Only registered and activated users can see links. ]
    làm được rồi thì up lên cho ae nhờ đi bạn
    Cái này chỉnh 1 vài file trong Settings ! Nếu copy cái đó vào Server của bạn thì có thể gây ra ko tương thích ! Nên bạn cần dựa vào ví dụ đó mà làm ! Có hướng dẫn thì làm theo chứ đừng chờ người ta share bạn àh ! Chính vì chờ như zậy nên ông Hexpor (người có bộ SOURCE FULL của Jx giúp Dev Jx 1 cách hoàn mỹ như Vinagame) đã nói rằng người Việt Nam ko bít làm mà chỉ bít ăn sẵn !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    132

đã có hướng dẫn rồi sao không tự Dev đi mà cứ chờ người ta share ko vậy.
    Nếu như vậy thì Dev Jx để làm gì nữa chứ. Về nhà ngủ cho rồi
    mà bây giờ có share cũng không được vì máy đã bị hư ổ cứng rồi. Có thể là mất hết dữ liệu. Những gì tui dev suốt mấy tháng trời.
    Nhân tiện ai có cách phục hồi dữ liệu thì chỉ tui với

Thanks
    662

đã có hướng dẫn rồi sao không tự Dev đi mà cứ chờ người ta share ko vậy.
    Nếu như vậy thì Dev Jx để làm gì nữa chứ. Về nhà ngủ cho rồi
    mà bây giờ có share cũng không được vì máy đã bị hư ổ cứng rồi. Có thể là mất hết dữ liệu. Những gì tui dev suốt mấy tháng trời.
    Nhân tiện ai có cách phục hồi dữ liệu thì chỉ tui với
    Bạn nên ghost máy trước ! Mai mốt có gì bị lỗi thì bung file ghost đó ra thì ko đến nỗi là mất hết dữ liệu !

Còn ko thì bạn qua bên [Only registered and activated users can see links. ] để xem các chương trình khôi phục dữ liệu --> [Only registered and activated users can see links. ]

Thanks
    132

bó tay thôi anh thái hoà ơi. em dùng hết soft rồi vẫn không được.
    bây giờ ổ cứng sữa lại được rồi nhưng dữ liệu mất hết. khã năng phục hồi là zero thôi

Thanks
    662

bó tay thôi anh thái hoà ơi. em dùng hết soft rồi vẫn không được.
    bây giờ ổ cứng sữa lại được rồi nhưng dữ liệu mất hết. khã năng phục hồi là zero thôi
    Có lẽ rút kinh nghiệm vậy ! Khi cài máy và cài game xong thì nhớ Ghost lại máy ! Mai mốt có bị gì thì bung ra file ghost đó thì sẽ ko mất dữ liệu !

Thanks
    132

he he, cài xong hết zồi giớ chỉ cần Ghost nữa là xong

Thành Viên
    Thanks
    0

Event này hay lắm
    Chú mày cần phát huy thêm.
    Khách viếng thăm hãy cùng NguLozJX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn Event Pháo Đài Sói
    Bởi Mr.Quy trong diễn đàn Development
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 18-07-11, 09:07 AM
  2. [Hot Share] Các Bản Server VLTK Và Các Thứ Khác
    Bởi davidhuynhvan trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 180
    Bài viết cuối: 11-05-11, 12:58 AM