Hướng dẫn làm viền Item, lên xuống ngựa, phân biệt màu,... - Trang 5
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 5 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 15 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 197
    Thành Viên Tâm Huyết quoctuan2712's Avatar
    Thanks
    10

Ðề: Hướng dẫn làm viền Item, lên xuống ngựa, phân biệt màu,...

vaanx pos tay cái kỹ năng + vô bảng F5...chưa hiểu nguyên nhân tại tao không +

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

haha cuối cùng cũng thi xong
    @cuncon : trấn phái tui + vào bảng F5 đc mà ?
    - bạn nên nhớ 1 điều là cái id skill đó là id của trong cột C tương ứng với skill cần add, và tên 1 số skill sẽ hiện thị trong đồ hoàng kim là nó + thêm 1

Nói thêm là skill trấn phái tăng thêm trong op của món đồ được quy định sau cột có giá trị 139 1 3 34 34
    139 1 3 là giá trị trấn phái sẽ randum từ 1-3
    34 34 (ví dụ của vũ khí đường môn) thì bạn mở file skill.txt bằng excel được quy định (34 + 2=36 chính là tâm nhãn bạn muốn add vào op đó).
    nếu id skill tâm nhãn là 36 thì phải là 139 1 3 36 36 chứ ko phải 139 1 3 34 34
    Lần sửa cuối bởi jxvietnam, ngày 05-05-11 lúc 01:21 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Cho mình hỏi 1 tí :
    Cái sever hút hít này thì mình thấy dame nó rất ổn định , kiểu như đánh nhát nào ra dame nhát đấy .
    Còn sever TSBĐ mình cài thì lại đánh mấy chục phát mới ra 1 phát , nói chug là ở sever đấy mình thấy chơi dame k ổn tí nào . mấy bạn chơi có bị thế k hay là do mình cài . và có cách nào khắc phục đc k ?
    Khách viếng thăm hãy cùng kira.sasaki xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    20

Chút nhận xét về sv này
    Ưu điểm:
    lên xuống ngựa ok
    skill các phái chuẩn gần như = VNG
    tốc độ người chơi đánh nhìn từ màn hình mình nhanh như VNG
    Đồ HKMP + cấp , hút hít,kích hoạt ẩn đồ HKMP good
    Nút item questkey = chuột phải :X ,Viền Item đẹp
    Nhược điểm
    nói đúng là sv không có hệ nội công,bao tay cái bang là do có + skill 3x hỗ trợ nên lực cách tay lên còn hoả sát nội không có,mình đã test thử các hệ nội công riêng ra và không thấy lực cánh tay lên.
    Đồ O Kim không thể Add kỹ năng được vì bị lỗi C++ không hiểu
    1 số hàm bị thay đổi nên newbie khó có thể viết script theo ý mình.
    Đồ Mặc lên lâu lâu làm dis gamesever
    sơ sơ vậy đã ai có gì không đúng chỉ giáo nhe
    Khách viếng thăm hãy cùng 01676598479 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi jxvietnam [Only registered and activated users can see links. ]
    nếu id skill tâm nhãn là 36 thì phải là 139 1 3 36 36 chứ ko phải 139 1 3 34 34
    Không thể nào bạn à. Mình đã test thử. Cái chữ Tâm Nhãn nếu đặt giá trị là 34 thì mới hiện lên trên dòng vũ khí là:
    [Tâm Nhãn] thêm vào 1 cấp

Còn nếu đặt giá trị 36 thì nó sẽ tự động nhảy quá dòng Tâm Nhãn tiếp thêm 2 dòng nữa.
    Sao cái vụ skill từ op của đồ lại không tự động cộng vào bảng f5 nhỉ. Ai đã test thành công chưa?
    Còn cái vụ:
    Hoả sát nội công
    Lôi sát nội công
    băng sát nội công
    độc sát nội công
    thì toàn bị nhầm sang ngoại công. Thanh thử đành phải edit lại trong file magicdes.ini cho phù hợp hơn.

Lại nữa: thi thoảng cái viền của vũ khí lại bị lệch khung. nhìn mà buồn cười.
    À tôi lại có cái vụ này nữa: đánh quái rơi ra đồ thì chữ hiển thị màu xanh. nhạt cho vào rương rồi vứt ra đất lại là màu trắng. Chẳng hiểu mô tê j cả.
    Lần sửa cuối bởi cuncon82, ngày 06-05-11 lúc 08:21 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng cuncon82 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi 01676598479 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đồ O Kim không thể Add kỹ năng được vì bị lỗi C++ không hiểu
    khi làm bạn phải luôn luôn có 1 bản back up. Nói thật là cái server này có nhiều ưu điểm nhưng lại hay bị bug c++. Nghiên cứu chỉ để chơi thôi, chứ ai mang lên online đảm bảo không được quá 2 ngày ^^
    - Có thể do món đồ bạn mặc cho nhân vật đã tạo bị lỗi j đó (xoá nhân vật tạo lại nhân vật mới)
    - Do script gọi món đồ đó không đúng id (sửa lại cript cho chuẩn).
    - Do bạn chỉnh sửa file trong folder faction (tôi vào đó sửa Thiếu Lâm Phái thanh Thiếu lâm thôi mà cũng báo bug C++).
    Còn nhiều vấn đề nữa làm cho bị bug.
    Khách viếng thăm hãy cùng cuncon82 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    20

Trích dẫn Gửi bởi cuncon82 [Only registered and activated users can see links. ]
    Không thể nào bạn à. Mình đã test thử. Cái chữ Tâm Nhãn nếu đặt giá trị là 34 thì mới hiện lên trên dòng vũ khí là:
    [Tâm Nhãn] thêm vào 1 cấp

Còn nếu đặt giá trị 36 thì nó sẽ tự động nhảy quá dòng Tâm Nhãn tiếp thêm 2 dòng nữa.
    Sao cái vụ skill từ op của đồ lại không tự động cộng vào bảng f5 nhỉ. Ai đã test thành công chưa?
    Còn cái vụ:
    Hoả sát nội công
    Lôi sát nội công
    băng sát nội công
    độc sát nội công
    thì toàn bị nhầm sang ngoại công. Thanh thử đành phải edit lại trong file magicdes.ini cho phù hợp hơn.

Lại nữa: thi thoảng cái viền của vũ khí lại bị lệch khung. nhìn mà buồn cười.
    À tôi lại có cái vụ này nữa: đánh quái rơi ra đồ thì chữ hiển thị màu xanh. nhạt cho vào rương rồi vứt ra đất lại là màu trắng. Chẳng hiểu mô tê j cả.
    Bác có thể gửi cái magicdec cho em được không em không bik chỉnh lại chổ nào
    Khách viếng thăm hãy cùng 01676598479 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết KingMax's Avatar
    Thanks
    143

minh nói trước , cấu trúc server này khác , từ skills.txt , item , magicdest.ini , obj ... Đều khác với bản cũ ^_^
    Comeback JXP

Thành Viên
    Thanks
    5

Mình kết sever hút hít nhất là ở đoạn damage nó rất chuẩn . đánh phát nào ra phát đấy . Liệu có thể lấy điểm đây sang các sever khác k
    Khách viếng thăm hãy cùng kira.sasaki xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Lấy thì cái nào lấy cũng dc ! Vấn đề là chuyển từng fần, ko fải wăng 1 fát toàn bộ wa là dc đâu !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 5 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 15 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Ebook hướng dẫn add item + item acient vào MuMaker
    Bởi Alexi_Laiho trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 02-03-12, 09:53 PM
  2. converse file item.bmd sang item.txt - help
    Bởi huandz1102 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 19-09-10, 08:29 PM
  3. Mu Season 5 New Item Và Item + 15 (not wing 4 )
    Bởi luckyone11 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 17-07-10, 07:58 PM
  4. release musever 1.04x+item dragonMu+new item+minimap...
    Bởi KhuongCK_Dev trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 23-04-08, 12:47 PM