[Loong] Server 1.3.5 + client + video hướng dẫn - Trang 22
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 22 của 76 Đầu tiênĐầu tiên ... 12 20 21 22 23 24 32 72 ... CuốiCuối
Kết quả 211 đến 220 của 754
    Thành Viên
    Thanks
    16

Ðề: [Loong] Server 1.3.5 + client + video hướng dẫn

Trích dẫn Gửi bởi Mr.N2K [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn đã lên huyễn thiên long thành chưa hay vẫn ở làng tân thủ? nếu ở làng tân thủ thì k nhìn thấy nhau là chuẩn rồi
    vậy à.......hj tớ vẫn ở làng tân thủ.nhưng mình chơi thử của bọn US thấy ở làng tân thủ đã nhìn đc nhau rồi mà

à bạn MR.N2K cho mình hỏi file nào trên Server quyết định Tên của máy chủ vậy có phải config trong word.ini ko bạn
    Lần sửa cuối bởi thanh06, ngày 11-04-11 lúc 02:21 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng thanh06 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi nghichtu91 [Only registered and activated users can see links. ]
    không biết thằng nào quy định hiện hình ảnh kill ra ta. có phai skill hay một cái gì đó..............
    Hem hiểu ý ngichtu nói gì, nhưng mà ý mình là học skill lôi quang nhưng nó không xuất hiện trong bảng skill, hok bjk sao để sử dụng !!
    Khách viếng thăm hãy cùng nvhs1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết nghichtu91's Avatar
    Thanks
    69

Trích dẫn Gửi bởi nvhs1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Hem hiểu ý ngichtu nói gì, nhưng mà ý mình là học skill lôi quang nhưng nó không xuất hiện trong bảng skill, hok bjk sao để sử dụng !!
    thì học được nhung nó ko hiện ra đo thì càn một cái gì để đưa hình ảnh vào list kill đã học.
    Khách viếng thăm hãy cùng nghichtu91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết nametruong00's Avatar
    Thanks
    213

cho em hỏi cấu hình máy như thế nào mới có thể chơi đc zậy tại máy nhà em cpu celeron ram 1G
    Khách viếng thăm hãy cùng nametruong00 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Mình đã cố gắng đồng bộ cả 2 thư mục zhCN của client server, dùng cả client của nghichtu share, nhưng không cách nào thấy được skill lôi quang, kiểm tra icon và các thứ đều đầy đủ.... với lại có cách nào xài skill.xml của Loong US vào server của mình không ? Mình cứ dùng nó là khi vào nhân vật nó báo critical warning ngay ~~... Hình như nó liên quan đến script, không bjk học skill từ sách na92m trongfile script nào nhĩ.

Thành Viên GameZone
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi nvhs1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Trích dẫn Gửi bởi nghichtu91 [Only registered and activated users can see links. ]
    thì học được nhung nó ko hiện ra đo thì càn một cái gì để đưa hình ảnh vào list kill đã học.
    do trên server chưa có script học skill Lôi Quang

Trích dẫn Gửi bởi thanh06 [Only registered and activated users can see links. ]
    vậy à.......hj tớ vẫn ở làng tân thủ.nhưng mình chơi thử của bọn US thấy ở làng tân thủ đã nhìn đc nhau rồi mà

à bạn MR.N2K cho mình hỏi file nào trên Server quyết định Tên của máy chủ vậy có phải config trong word.ini ko bạn
    \server_config\db\world.ini tìm dòng name= ten_server
    \server_config\db\ cũng trong folder này có 1 file .inc và 1 file .ini thì rename = ten_server.
    Mở file ini vừa rename thành ten_server.ini tìm dòng name= ten_server

server_config\login\login.ini tìm dòng nam= ten_server

server_config\world\world.ini
    tìm dòng name = ten_server
    tìm dòng section_name = ten_cum_server

mở file serverinfo.xml thay name="ten_server" borogh="ten_cum_server"
    Lần sửa cuối bởi Mr.N2K, ngày 11-04-11 lúc 04:25 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.N2K xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. The Following 2 Users Say Thank You to Mr.N2K For This Useful Post:

MrBom1102 (03-05-11), nvhs1990 (11-04-11)

Thành Viên Tâm Huyết nghichtu91's Avatar
    Thanks
    69

không biết có cái file nào trong ui(local/zhCN) liên quan đến cái kill nhi.
    thôi nguyên cứu tạm vậy là được rồi lúc # tìm hiểu tiêp
    Khách viếng thăm hãy cùng nghichtu91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

không biết có cái file nào trong ui(local/zhCN) liên quan đến cái kill nhi.
    thôi nguyên cứu tạm vậy là được rồi lúc # tìm hiểu tiêp
    Ui bảng skill nằm trong local/znCN/ui/Skill.xml
    Skill Name thì trong file skill_name.xml của attdata
    Mình nghĩ cái znCN chỉ quyết định giao diện và các script chạy thôi. còn các thông số chắc nằm trong system/attdata của server

Nhân tiện bác Mr.N2K cho em hỏi có cách nào xài đc cái UI Skill.xml trong zhCN/ui của Loong Ú ko. em thấy nó làm đẹp quá trời mà xài thì client log nhân vật báo critical warning
    Lần sửa cuối bởi nvhs1990, ngày 11-04-11 lúc 04:11 PM.

Thành Viên Tâm Huyết thientruongdx's Avatar
    Thanks
    21

Lỗi skill của các bạn như thế nào đó. Mình cũng có 1 lỗi ở skill nhưng ko biết có giống với các bạn ko
    Khách viếng thăm hãy cùng thientruongdx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Thanks
    19

Ui bảng skill nằm trong local/znCN/ui/Skill.xml
    Skill Name thì trong file skill_name.xml của attdata
    Mình nghĩ cái znCN chỉ quyết định giao diện và các script chạy thôi. còn các thông số chắc nằm trong system/attdata của server

Nhân tiện bác Mr.N2K cho em hỏi có cách nào xài đc cái UI Skill.xml trong zhCN/ui của Loong Ú ko. em thấy nó làm đẹp quá trời mà xài thì client log nhân vật báo critical warning
    chuẩn luôn các file _proto trong system\attdata mới là cái quan trọng

mình nhớ k nhầm thì dùng đc mà bạn. chỉ là do client.exe của chúng ta đang xài chưa support kiểu view skilltree giống với phiên bản hiện tại của loong.us nên mình mới thay file skill.xml.
    Hiện tại loong.us khi mở bảng skill sẽ hiện ra 1 bảng nhỏ phía trong và hỏi có muốn học skill phái đó k? còn ở phiên bản chúng ta đang dùng thì chưa có thế nên dùng skill.xml của loong.us sẽ bị hiện 1 cái bảng nhỏ đó mà k ấn OK đc ==> khó xem bảng skill
    Lần sửa cuối bởi Mr.N2K, ngày 11-04-11 lúc 04:27 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.N2K xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Mr.N2K vì bài viết này !

nvhs1990 (11-04-11)

Trang 22 của 76 Đầu tiênĐầu tiên ... 12 20 21 22 23 24 32 72 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Mediafire link] Server + Client + Video Setup
    Bởi kenjidraw trong diễn đàn Cabal Online
    Trả lời: 322
    Bài viết cuối: 20-04-16, 10:21 AM
  2. [Loong] Hướng dẫn chi tiết cài đặt server Loong Offline
    Bởi nvhs1990 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 06-12-12, 07:33 PM
  3. Tanky Online Server và Client đã test có Video